[Funland] Câu chuyện chua xót của em

HVS

Xe tăng
Chắc bố vợ cụ cũng thẳng tính nên mới cãi nhau tí là nói toẹt ra việc nhà còn lâu mới cho cụ đứng tên. Quan điểm của ông cụ như thế là phải, nhỡ đâu sau này cụ nhiều tiền sinh tật, bỏ con gái ngta chạy theo ng khác, bla bla ... Mà việc này thì hay xảy ra lắm, nhất là khi nhà đẹp, xe đẹp, gái bu quanh, rửng mỡ :D
nếu đã lo nọ lo kia thì tốt nhất ko nên cho gì, chứ vừa muốn phòng thủ, vừa muốn sĩ diện cho cho sang mồm thì ko nên chút nào. Nếu là em, em có mảnh đất, lại muốn giúp cho vợ chồng con gái em, lại vừa muốn phòng thủ cho con gái em nhỡ khi có biến, thì em bán đất, cho vợ chồng con gái 1 nửa tiền, 1 nửa em giữ lại. Em tin như thế em cũng đạt mục đích phòng thủ của em, mà con rể em chắc cũng vui vẻ thoải mái tư tưởng hơn, như thế cs gia đình bọn nó vui vẻ hơn, rút cục con gái em sẽ sướng hơn.

Suy cho cùng, đất cũng là tiền, tiền cũng là đất, sao cứ phải bắt bọn nó ở mảnh đất của mình, chắc gì đã phù hợp với ý thích bọn nó cũng như khả năng trong tuong lai của bọn nó. mình muốn giúp bọn nó thì khả năng và ý muốn của mình giúp đến mức bao nhiêu thì giúp thôi, giúp cách nào thực sự làm cuộc sống bọn nó vui vẻ nhất mới thực sự là thương con cái.

Thang3606

Xe tăng
Chờ người ta đòi mới trả thì cụ còn nhận mình có lòng tự trọng nữa ko?
Bố mẹ vợ khi cầm 4 củ đã chủ động giao mảnh đất coi như để làm tin. Mảnh đất chưa sang tên, nhưng tiền thì cũng chỉ đc chuyển như vay nhau. Nếu chẳng may thua lỗ 100% thì lấy mảnh đất - 4 tỷ thì chủ thớt chắc vẫn ăn ra. Trong cuộc giao dịch này chủ thớt lúc nào chả cầm đằng chuôi, nay ghét người mà vẫ yêu của. Khoe giầu mà ăn người. Bố mẹ vợ chắc về sau chắc làm bds cũng lao đao, vậy nên trả mảnh đất, còn để tính toán thì bắt vợ ký giấy vay 2 tỷ rưỡi tiền xây, chủ thớt đc ở mấy năm ko mất tiền.
Cụ ơi em cũng đang có mảnh đất 10 tỉ nữa đây, em muốn cho cụ, cụ đổ tiền vào xây giúp em nhé, cho cụ nhưng giấy tờ vẫn đứng tên em cụ nhé, được ko hả cụ
Nếu cụ là thông gia với tôi và tuyên bố trước họ hàng là cho hai đứa con dâu rể thì tôi sẽ bỏ tiền ra xây nhà đẹp ngay ( tôi bắt chước cụ là nghi âm đấy nhé).

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thấy mợ emhamvui comment chuẩn nhất. Nói ra các cụ các mợ đừng tự ái, mình là ngừơi ngoài làm sao hiểu biết hết đươc̣ mà xui người ta bỏ vợ bỏ chồng. Em thì em chẳng tin cụ thớt kiếm 1tháng 10k trump mà lại tâm tư như thế này. Cụ mợ nào là nhà báo xin bản quyền của cụ thớt đăng lên vietnamnet kiếm nhuận bút tiêu tết.

welderptsc

Xe máy
Chả biết các cụ sao. Chứ e thấy câu chuyện này nó hư cấu thế nào ấy. Viết văn đúng theo kiểu " Lều Báo" của mấy cái trang xàm xàm. Đời chả có thằng đếch nào kiếm tháng vài trăm triệu mà không biết cách quản lý cả. Các cụ tháng vài cục củ thì cách các cụ quan hệ và sử dụng các cụ đã khác rất nhiều rồi. Các cụ of nhà mình nổi tiếng quách tĩnh mà vụ này e thấy sao sao ấy.

Monte Cristo

Xe tải
E là e cho gấu nhà e xử ! Người trong nhà dễ xử hơn ! Cụ hơi chủ quan chút xíu , e là e bắt sang tên nếu ko đi thuê nhà ở và sướng khổ hay ko thì cụ nào có con gái thì biết ! Chứ ở nhà bố mẹ mang tiếng lắm ợ xh thị phi

RealM

Xe tải
phục cụ chủ quá, cụ bày cách cho e kiếm xiền online mí :D

huyvand

Xe buýt
nhiều tiền kể cũng khổ tâm thật, ít tiền như em cũng khổ. Thôi cụ chủ cố gắng sao cho hài hòa 2 bên. Coi bmv cũng như bm mình. 2 cụ chắc chắn thương con gái, nên không lí gì mà không thương cụ.

jet_fly

Xe tải
Một tấm gương kiếm tiền điển hình mới, nhiều cụ giỏi quá, em bái fục

emhamvui

Xe tăng
Nói cho nhưng ko sang tên,mợ có nghĩ là cái nhà ấy đang thế chấp ngân hàng và có thể bị tịch thu phát mại và cụ thớt có thể ra đường vào một ngày đẹp trời ko?
Có rất nhiều khả năng sẽ xảy ra, nhưng thường bố mẹ cho con cái tài sản bây giờ hầu như không sang tên ngay mà chỉ làm di chúc. Bản thân em dù con còn nhỏ, tư tưởng để lại tài sản cho con cũng theo di chúc chứ ko cho sẵn bất kì thứ gì, nhất lại là con gái. Cho nó tất để vào 1 ngày xấu giời thằng con rể lượn theo con đàn bà khác thì con mình ra đê ở à cụ.
Thêm 1 thực tế trong giới đầu tư kd bđs trong bối cảnh 5 năm qua, thằng nào chết thì đã chết ở những năm 2013-2014, sống đến giờ này thì đang vực dậy chứ ko còn cơ hội để chết nữa rồi cụ ạ.

Xã hội nhiều tấm gương tày liếp về việc sang tên tài sản cho con cái lúc mình còn sống rồi.

Chuyện riêng thì mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Như nhà em đây mẹ em cũng xây nhà trên đất của em gái ruột ko lấy chồng, đến lúc mâu thuẫn thì bà mất nhà, ko những nhà, đất của bà cho em họ em ruột đứng tên cũng bị lấy sạch, bọn em là con mà chả được mẹ cho đồng nào.
Nhưng, việc mẹ em nuôi bọn em trưởng thành đã là cái công lớn lắm rồi, mấy chị em em cũng ko hề tranh cãi với anh em họ hàng mẹ em, riêng với dì ruột tết lễ bọn em vẫn về đấy thăm, tiền vẫn biếu,.. Mẹ em có giận thì giận, chứ bọn em vẫn đi lại bt.
Em làm ăn, thời điểm hợp tác bđs góp vốn đến lúc em rút đc vốn gốc, Bạn làm ăn còn nợ gần tỉ lợi nhuận nhưng đến khi em khó khăn biết ngta cũng đang khó khăn em còn chả hỏi câu nào, đến giờ thì em xí xoá khoản nợ đó coi như ko có, gặp nhau vẫn vui vẻ bt.
Tiền bạc là vật ngoại thân, có nhiều thì cs thoải mái, thiếu thì cs chật vật, nhưng mỗi ngày qua đi là qua đi, sướng hay khổ đều cũng qua, quan trọng cái tâm thấy như nào.

Với em là như vậy, các cụ thấy cần phải tính toán với bố mẹ vợ thì phải làm rõ ràng rành mạch ra, cần thiết thì lôi nhau ra toà, mọi giá trị khác ngoài tiền thì cứ dẹp hết đi, miễn là cứ lấy đc cái làm mình yên tâm.

tuananh072012

Xe điện
Chủ thớt có thể chưa kể hết .
Giả dụ : vợ xấu , không nghề
Thì bố mẹ vợ họ cũng có mối lo .
Con nhà đại gia mà lại xinh xắn / giỏi giang ít khi như vậy lắm .

dig31

Xe buýt
Em thì thấy câu chuyện này có vẻ hư cấu, kiếm được mấy chục K Trump 1 tháng thì cách nhìn cuộc sống nó sẽ khác, cái gì cũng quyết được, chả phải mang lên đây làm gì. Các cụ thử tính nhẩm bèo bèo 20k 1 tháng thì 4 tỷ kia cần làm bao nhiêu tháng? (cụ này còn là dân IT, ít ăn chơi trác táng nữa nếu như đúng ko phải hư cấu). Khi người ta nhiều tiền thế thì chả đặt nặng vấn đề đất đai này đâu, thích thì lấy, ko thích thì trả dép bố về

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Có rất nhiều khả năng sẽ xảy ra, nhưng thường bố mẹ cho con cái tài sản bây giờ hầu như không sang tên ngay mà chỉ làm di chúc. Bản thân em dù con còn nhỏ, tư tưởng để lại tài sản cho con cũng theo di chúc chứ ko cho sẵn bất kì thứ gì, nhất lại là con gái. Cho nó tất để vào 1 ngày xấu giời thằng con rể lượn theo con đàn bà khác thì con mình ra đê ở à cụ.
Thêm 1 thực tế trong giới đầu tư kd bđs trong bối cảnh 5 năm qua, thằng nào chết thì đã chết ở những năm 2013-2014, sống đến giờ này thì đang vực dậy chứ ko còn cơ hội để chết nữa rồi cụ ạ.

Xã hội nhiều tấm gương tày liếp về việc sang tên tài sản cho con cái lúc mình còn sống rồi.

Chuyện riêng thì mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Như nhà em đây mẹ em cũng xây nhà trên đất của em gái ruột ko lấy chồng, đến lúc mâu thuẫn thì bà mất nhà, ko những nhà, đất của bà cho em họ em ruột đứng tên cũng bị lấy sạch, bọn em là con mà chả được mẹ cho đồng nào.
Nhưng, việc mẹ em nuôi bọn em trưởng thành đã là cái công lớn lắm rồi, mấy chị em em cũng ko hề tranh cãi với anh em họ hàng mẹ em, riêng với dì ruột tết lễ bọn em vẫn về đấy thăm, tiền vẫn biếu,.. Mẹ em có giận thì giận, chứ bọn em vẫn đi lại bt.
Em làm ăn, thời điểm hợp tác bđs góp vốn đến lúc em rút đc vốn gốc, Bạn làm ăn còn nợ gần tỉ lợi nhuận nhưng đến khi em khó khăn biết ngta cũng đang khó khăn em còn chả hỏi câu nào, đến giờ thì em xí xoá khoản nợ đó coi như ko có, gặp nhau vẫn vui vẻ bt.
Tiền bạc là vật ngoại thân, có nhiều thì cs thoải mái, thiếu thì cs chật vật, nhưng mỗi ngày qua đi là qua đi, sướng hay khổ đều cũng qua, quan trọng cái tâm thấy như nào.

Với em là như vậy, các cụ thấy cần phải tính toán với bố mẹ vợ thì phải làm rõ ràng rành mạch ra, cần thiết thì lôi nhau ra toà, mọi giá trị khác ngoài tiền thì cứ dẹp hết đi, miễn là cứ lấy đc cái làm mình yên tâm.

Mợ nói vậy tức là nhà vợ cũng ko tin ông con rể,hà cớ gì bắt ông con rể phải tin nhà vợ là sau này sẽ cho và sẽ sang tên?
Đồng ý là phải đề phòng con rể thay lòng với con mình nhưng nếu như vậy ko nên bảo nó xây nhà trên đất của mình làm gì,
Giả sử ông con rể phải vay mượn mới có tiền xây nhà mà ông bố vợ bị tịch thu mất thì ông con đi về đâu hỡi em.
Mợ đừng nói với em là ko sảy ra chuyện đó nha mợ.

mitungo

Xe máy
Em theo dõi topic từ đầu, định không cmt vì nhiều cụ nói chuẩn quá rồi. Cơ mà thấy cụ chủ topic vậy cũng ko đừng được phải thốt lên. Đúng là nhiều khi cứ chửi đời nhiều người sống toan tính quá, nhưng chắc do số phận sắp đặt họ gặp phải những người mà buộc họ phải sống như vậy thì phải. Nếu như trong thương trường thì ông bà quả là cao tay khi gặp 1 đối thủ "không xứng tầm" như cụ, nhưng đây là con rể, nên như 1 cụ gì nói, đúng là "gia môn bất hạnh". Khổ thân nhất vẫn là ông bà vợ và vợ cụ chủ. Chả biết nói gì hơn, vì qua comt của các cụ và cụ chủ topic thì thấy là "có nói gì cũng vẫn thế". Đúng là tiền không làm con người ta hạnh phúc được, càng không làm cho nhận thức của con người ta tốt hơn được thật. :)

ambitious442

Xe tải
Cày tiền trên mạng thì 30k Trump cũng tiền ảo rùi.

Lé Xai

Xe tăng
bọn giàu nó hay thế :D,
e mà là cụ chủ, e giải cmn tán cái loại bố mẹ vợ con nhà Mõ ấy đi! bựa với thiên hạ đã đành, với con cái còn thế thì phúc e cũng chả dày được.
cụ chủ chắc dân IT, làm check code với bọn mẽo :P (cái này e nghe lỏm, chứ e ko biết tý IT nào)...
còn làm freelancer đâu phải hiếm ở thời điểm này, 5-6 năm trước là bình thường rồi.
nhưng cụ chủ làm mà kiếm được 4 tỏi thì e cũng hơi phục :), e làm tháng kiếm tốt nhất là 5k đã thấy sướng lắm cmnr :(.
M2O cụ nhỉ, chúng ta đi buôn sóc với cc ( viết tắt dzậy thui,hihi ) ;)) chưa kể N-partner hay 1 thứ tương tự ( từ chuyên môn em k muốn nhắc đến )
Em thật,em tháng quy đổi vnd được 40-50 củ là sướng quá cmnr. Nghĩa là em chưa được 1/2 của cụ.
Nhưng 1 thằng em em,chỉ ba cái tuổi ranh,sn 90 ở mạn Hà Đông,nó làm từ khoảng 2010 2011.Từ buôn sóc lẫn sở hữu khoảng gần chục kênh "cơ số MVs" ). Nay nó cũng có cỡ 2 tỏi dành ra. Em nghĩ dzậy cũng là đủ roài,nó năm nay mới gần 27,tự làm ra tiền,tuổi trẻ tài cao.K pải đi làm đâu phụ thuộc,ngày ngủ hoặc đi chơi.Tối thức kiếm tiền,thu nhập cao gấp nhiều lần người khác.
Bàn luận lạc đề tí về thuật ngữ chuyên môn ;)) mình pause ở đây cụ nhỉ. Để còn tiếp tục kiếm tí đúng kiểu freelancer :)

Chỉnh sửa cuối:

hondash150

Xe hơi
E thì e thấy máy bác còm bảo cụ chủ bỏ vợ là xúi dại:D

Lão Long

Xe tăng
Hồi sv em cũng có kiếm tiền online, tuần nào $ cũng pay về webmoney. Mặc dù rủng rỉnh, tự lập, k phải xin tiền bố mẹ nhưng nghề này cũng vất vả lắm, ra trường là e cũng k theo nghề này nữa.
Nếu cụ đã có tiền thì mua hẳn 1 căn khác để ở cho thoải mái tâm lý. Mình có tiền và còn làm được tiền hơn nữa thì việc gì phải để cho đầu óc mệt mỏi, đầu óc kiếm tiền đã mệt lắm rồi.

Marula

Xe tải
nếu đã lo nọ lo kia thì tốt nhất ko nên cho gì, chứ vừa muốn phòng thủ, vừa muốn sĩ diện cho cho sang mồm thì ko nên chút nào. Nếu là em, em có mảnh đất, lại muốn giúp cho vợ chồng con gái em, lại vừa muốn phòng thủ cho con gái em nhỡ khi có biến, thì em bán đất, cho vợ chồng con gái 1 nửa tiền, 1 nửa em giữ lại. Em tin như thế em cũng đạt mục đích phòng thủ của em, mà con rể em chắc cũng vui vẻ thoải mái tư tưởng hơn, như thế cs gia đình bọn nó vui vẻ hơn, rút cục con gái em sẽ sướng hơn.

Suy cho cùng, đất cũng là tiền, tiền cũng là đất, sao cứ phải bắt bọn nó ở mảnh đất của mình, chắc gì đã phù hợp với ý thích bọn nó cũng như khả năng trong tuong lai của bọn nó. mình muốn giúp bọn nó thì khả năng và ý muốn của mình giúp đến mức bao nhiêu thì giúp thôi, giúp cách nào thực sự làm cuộc sống bọn nó vui vẻ nhất mới thực sự là thương con cái.
Cụ làm bố vợ thì quá lý tưởng, cơ mà em thấy ít có nhà giầu nào thiện chí như cụ, hầu hết đều giữ của rất giỏi hoặc ít ra cho con phải là 2 họ cùng thể hiện thiện chí: 1 nhà cho đất(phải sang tên nhá) thì nhà kia mới xì tiền xây nhà.