[Thảo luận] Cầu Chương Dương sáng nay - lại chống người thi hành công vụ

small_best

Xe lăn
Mấy thằng này về đồn kiểu gì chẳng bị tẩn, đã ngu rồi lại còn tỏ ra nguy hiểm :D

butchikim

Xe ba gác
Quay phim chỉ đạt 5/10. Chả thấy oánh nhau gì cả!
Em đã bẩu phần nóng nhất thì em bỏ lỡ rồi mờ...

Sao cụ không đi cầu Vĩnh Tuy, nhà em ở VH toàn đi Cầu Vĩnh tuy chẳng tắc tẹo nào cả mà còn nhanh hơn bao nhiêu.
Em toàn đi đường đê cụ ợ...đi đường kia em chưa thử.

láo quá, phải em quả đấy sẵn roi điện em cứ dí mẹ cho mỗi thằng 1 cái xem nó còn dám láo ko. Nhưng sao cụ chủ thớt ko lùi *** xe lại tí thì thằng kia forte có chạy đằng trời, cụ lại tiếp tay rồi :D
Úi cụ cứ xui dại...XXX nó còn tẩn, em lùi lại thì...X_X

Cách phân làn này ở cầu CD áp dụng lâu dồi & cũng khá hiệu quả :-bd
Cụ chủ thớt lạm dụng "cụ" quá, không thể dùng cho mấy thằng dở người ấy được :D
Vâng...em rút kinh nghiệm, ban đầu em cũng nghĩ như mới cụ là có thể mấy thằng đó có trên OF nên dù sao cũng tôn trọng tí...

Chắc mới mua được con fọt tè, có vài mống gái trên xe, hoắng lên tưởng mình đã là con ông giời ^:)^. Giờ ngồi trong đồn mới ân hận, ra được cũng còn ốm!:-w
Cứ đánh lại xxx là ngu rồi![-X
Em ủng hộ những kiểu hoắng như này cần xử thật nặng :-??
thế mấy mợ kia là can thiệp dư lào hả cụ chủ? bênh cho Fo tè hay bênh cho xxx?
Mấy mợ kia là của xe trắng không liên can gì cụ à...còn bênh ai thì em chệu, phải hỏi mấy mợ ấy ợ

slow_nhung_trau

Xe máy
nhà cháu ngày nào cũng đi qua cầu 2 lần ạ. bức xúc mấy thằng bon chen. đường to, xe oto dỗ 4 làn, còn làn thứ 5 là ... xe buýt ạ. thỉnh thoảng có mấy cụ 4 chỗ cũng phi vào. ức chế lắm vì các cụ có ý thức xếp hàng còn bọn nó bon chen, xe máy cũng chả có chỗ mà đi nên toàn leo hè. có lần cháu vượt lên được rồi, quay sang làm bãi nước bọt cho nó đỡ tức. tiện thể cụ OF nào chửi cháu cho cháu xin lỗi luôn nhé. cháu sửa cái máy ảnh, mấy hôm nữa có ảnh hầu các cụ ợ.

dragonqv

Xe hơi
:)) kụ chủ thớt nhanh chân gớm, thế là thằng trước nó hi sinh cho kụ đới chứ. kụ có thanks phát nào ko ạ

Tu_154

Xe đạp
Nhiều quả cấm vô lý Vãi, dân bức xúc là fải thôi.
E thấy dạo này xxx bị tẩn nhiều nhể. hix hix
Họ cấm không phải vô lý đâu. Tôi đi làm đường này trên 20 năm rồi nên biết rõ. Trước chưa có cầu Vĩnh Tuy, Thanh Trì thì đúng là thảm hoạ vào giờ này.
Còn bây giờ chỉ khi nào có nguy cơ tắc đường do 4B lên nhiều chiếm hết cả cánh gà cho 2b thì họ mới điều tiết thôi. Trước 8 giờ thì không cho cả phía gầm cầu đi lên.
Anh em mình đi 4b lên đây thì hãy nhường đường cho 2b họ đi. Cung cần nghiêm túc chấp hành hướng dẫn của XXX, chỗ này họ cũng không đến nỗi nào, mà chủ yếu do cánh xế mình thôi.

butchikim

Xe ba gác
..có lần cháu vượt lên được rồi, quay sang làm bãi nước bọt cho nó đỡ tức. tiện thể cụ OF nào chửi cháu cho cháu xin lỗi luôn nhé. cháu sửa cái máy ảnh, mấy hôm nữa có ảnh hầu các cụ ợ.
Thế cụ có đỡ tức hơn không, em thì thấy thế mất vệ sinh lắm...cụ nhường nhịn tí đã sao

:)) kụ chủ thớt nhanh chân gớm, thế là thằng trước nó hi sinh cho kụ đới chứ. kụ có thanks phát nào ko ạ
Em có thank mới phát nhưng lúc ấy bận thế chắc chả nghe được ^#(^

Loong Phoong

Xe điện
lại manh động rồi, lại trả giá vì hành động nông nổi này rồi

slow_nhung_trau

Xe máy
Thế cụ có đỡ tức hơn không, em thì thấy thế mất vệ sinh lắm...cụ nhường nhịn tí đã sao

Em có thank mới phát nhưng lúc ấy bận thế chắc chả nghe được ^#(^
đỡ thì chả đỡ dưng mà để cho nó hiểu dư lào, lần này là bãi nước bọt, lần khác có khi lại là viên gạch nửa.
mà em thì thuốc lá nên sẵn đờm lắm ạ, kính bên chứ không phải kính lái cụ nhá nói thật, tính em nó cũng hơi củ chuối. dưng em đi 4b thì cũng sữa đậu nành ra phết đấy. hì hì ạ cụ.

Dunga

Xe buýt
Ngày nào em cũng phải đưa F1 sang Ái mộ học, nhìn đoàn xe theo chiều ngược lại sang trung tâm như kiến nhích từng cm một nghĩ mà thấy oải.
Trước chưa thử nên cũng bon chen đi cầu CD. Ngán nhất là lúc các làn nhập lại để lên cầu, ko nói phét em chưa bao giờ đi làn thứ 2, toàn đi làn ngoài sát giải phân cách mà lúc nhập cầu toàn bị xe bus và các bác làn 2,3 tạt phải vì muốn chui vào làn oto trên cầu.
Có lần em còn bị bác RR lăm le tạt em nhưng trứng làm sao dám chọi với đá, em dí thêm lên một tý thấy bác ấy dúi dùi dụi ngay:))
Giờ thì em khiếu đi cầu CD tầm 8h rồi, cứ phi sang cầu VT vừa phi 60-80 vừa nghĩ đến các bác đang đi tốc độ 80/10h mà tự thẩm du mình thông minh!:P

Inocent

Xe buýt
Cũng tầm đấy sáng nay tại khu vực bến xe buýt Long Biên xảy ra một vụ ẩu đả giữa 1 thanh niên đi xe máy với 1 lái xe taxi ABC. Chú lái taxi bị chú kia nện chảy máu đầu đỏ thẫm cả đồng phục. Lạ cái là lúc e đi qua thấy chú xe máy vẫn đang ngồi trên xe (nó ra tay lúc nào mà nhanh thế), còn chú taxi thì vừa ôm đầu, vừa cố chặn thanh niên kia lại vừa kêu bà con quanh đó giúp đỡ. Thanh niên kia thì có vẻ hổ báo lắm, nhảy xuống xe định múc tiếp nhưng người đi đường đã nhanh chóng xúm lại, một bác đi xe máy cũng nhảy xuống đe nạt gì thằng đi xe máy kia . Lúc đó e đi taxi qua nên không xáp zô hóng hớt được gì thêm, chỉ chụp lại bằng mồm thôi. Chả biết có bác OFer nào trong chỗ đấy không.

Chỉnh sửa cuối:

tieunhilang

Xe điện
XXX cầu chương dương vẫn kiếm ăn như thường, em dự bác ô tô mắc lỗi quên bật cinhan khi vòng từ gầm cầu đi lên. Haizz. Thợ may ăn giẻ, thợ xẻ ăn gỗ mà, việc gì phải đánh người ta. Em cực lực lên án bạo lực.

Inocent

Xe buýt
XXX ở cầu Chương Dương, nhìn chung cũng có tinh thần làm nhiệm vụ thực sự, nhất là những lúc vào giờ cao điểm. Những lúc đỡ căng thẳng, các bác xxx cũng kiếm ăn, nhưng ở mức chấp nhận được.
Chống lại xxx khi đường đang ùn tắc không những vi phạm pháp luật mà còn góp phần vào việc ùn tắc.
Chỗ đầu cầu này có cả camera nên mấy ông kia chắc là khó thoát lắm.
Sáng em đi taxi qua đây cũng thấy tắc hơn bình thường chắc là do trời mưa. Mà e thấy chú lái taxi cũng bảo là xxx chỗ này không đến nỗi nào. Có lần cậu ấy kể là lên tới sát cầu thì bon chen từ làn 3 sang làn 1 để lên cầu liền bị xxx chặn lại bắt quay lại đường đê để lộn xuống đi lại từ đầu. Tuy ức chế nhưng vẫn phải công nhận là lỗi do mình đi sai.
E còn thấy: 1 xe biển đỏ VT xx-xx (của Viettel nhé - nhưng không viết ra đỡ liên lụy chú lái xe) húc vào *** xe buýt. 2 tài đều dừng xe lại khiến tắc lại thêm tắc. Lát nữa lại thấy 2 bác 4 chỗ dồn toa với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhìn mấy mợ Gấu cũng thấy ngon nghẻ ra dáng trí thức văn phòng ,mà sao mấy ô xã lại hung hăng đến vậy. Đang chiến dịch lập lại trật tự giao thông ,vụ này có qua được cũng trầy da tróc vẩy .Cũng mong nhà chức trách phạt nặng những vụ như thế này để dân mình dần đi vào khuôn phép
Hình thức chưa thể đánh giá đúng con người hoàn toàn
Hồi trước em nhìn người cũng toàn nghĩ vậy, sau vào làm việc ở Fotuna gặp 2 em ăn mặc đúng dân VP đang lấy xe SH ra nói chuyện vơới nhau em nghe thấy 1 câu " nhìn mình ngon thế này mà nó còn đuổi ra..." Từ đó về sau em hiểu thế nào là bề ngoài VP.
E thích nhất câu của ai đó so sánh: Cave HN nhìn như SV, SV Sài gòn nhìn như cave

thuysinh.tl

Xe container
Có thể không tắc ngay tại chỗ mình nhìn thấy nhưng có thể tắc chỗ khác. Tốt nhất là tuân theo sự hướng dẫn của xxx thôi. Đằng này cụ này lại nhảy ra đẩn nó nên bị quy vào tội chống người thi hành công vụ là đúng rồi. Búc xúc thì nói bằng mồm chứ nói bằng chân tay thì từ đúng cũng thành sai thôi.
Sao xxx lại ko cho lên cầu cụ nhỉ mưa thế này đường có tắc đâu ! bức xúc quá thôi nên mấy thanh niên bật lại luôn

nguyenducduy

Xe điện
Mấy mợ chân dài kia cũng dỗi hơi, đường đang tắc bỏ mợ lại dừng xe giữa đường xuống can ngăn, chẳng mai phải đầu phải tai lại đỏ cho số

LeTai1979

Xe cút kít
Tại sao lại có những thằng ngu đến thế cơ chứ? Không hiểu trong đầu chứa gì?
Em ủng hộ xxx làm thật mạnh tay trong trường hợp này, cho chúng nó chừa đi.

catchu

Xe tải
thằng bạn em kể ngày trước nó đánh nhau với hàng xóm về chuyện tranh chấp đất cát trong lúc xây nhà, bị bắt lên đồn bị xxx tẩn cho bết xê lết, cứ giầy khủng thụi vào bụng, bị đánh đau nhưng không để lại dấu vết, xxx vừa đánh vừa chửi là đánh cho chừa thói đánh nhau. Đấy là chưa động chạm đến xxx đấy, còn đây đánh xxx giữa phố thì hậu quả như thế nào chắc các cụ cũng đoán ra, mà mấy thành phần này dám đánh cả xxx, thì giả sử có ai đó va chạm xe với họ thì chắc họ đập chết. Nhưng các cụ có nói ác giả ác báo mà, thích bạo lực thì sẽ có bạo lực đến với mình thôi.