[Funland] Câu cá - Nhà số 2

cháu quan tâm ạ

Rắn Lớn

Xe điện
bẩm cụ, lịch của em thì luôn là sáng đi chiều về sớm :P để còn làm cá :)) không thì ko có ai làm cho :P
Ơ, tưởng cụ có oshin làm rồi? :P :P :P Đương lăn tăn vì tin báo về hàng ăn quen ổ òy! :( :( :(

ca_voi

Xe lăn
Ơ, tưởng cụ có oshin làm rồi? :P :P :P Đương lăn tăn vì tin báo về hàng ăn quen ổ òy! :( :( :(
thì vẫn là osin thôi :))
Cơ mà tối osin nó còn nhiều việc, :)) nên gấu nó xắp xếp công việc ưu tiên không phải là mổ cá :)) lại làu bàu thì ...bao giờ em lại có visa :(
Tóm lại em ưu tiên đi sớm, về sớm, sạch sẽ tinh tươm, tối mời gấu đi xem film, trả bài... lần sau nó còn cho đi tiếp.

ca_voi

Xe lăn

Rắn Lớn

Xe điện
Nếu không có đi đâu thì em vẫn đi mấy chỗ như cụ đã biết thôi ạ :D
Kekeke, làm mấy cái cần mồi giun vứt ra giữa dòng.
trên bờ ta tranh thủ nhể rô :D
Nghe cũng hấp dẫn nhẻ! :P :P :P

Rắn Lớn

Xe điện
Sẽ hấp dẫn hơn rất nhiều nếu có cụ đi lang thang kiếm rau dại về khai sáng cho bọn em món rau dại mỳ tôm, cá nướng :))
Ngày dễ kiếm rau nhưng ăn mỳ tôm, cá nướng uống bia ko hợp! :)) :)) :)) Lại còn phải củi lửa, bếp nồi ... ko chuẩn bị thì có mà ... ăn cám! :P :P :P

Laixetruongson

Xe container
Ngày dễ kiếm rau nhưng ăn mỳ tôm, cá nướng uống bia ko hợp! :)) :)) :)) Lại còn phải củi lửa, bếp nồi ... ko chuẩn bị thì có mà ... ăn cám! :P :P :P
Rau này gọi là rau rì cụ Rắn ăn được không :)

kinhcao

Xe buýt
Nếu không có đi đâu thì em vẫn đi mấy chỗ như cụ đã biết thôi ạ :D
Kekeke, làm mấy cái cần mồi giun vứt ra giữa dòng.
trên bờ ta tranh thủ nhể rô :D
Hôm câu bên BN mấy cần câu ngâm (ruột gà) của em toàn bị trôi dạt vào sát bờ mặc dù chì khá nặng.
Có lẽ ruột gà nó nhẹ, bề mặt tiếp xúc với dòng chảy lớn, bị cuốn trôi kéo theo chì. Có lẽ món ruột gà này của cụ Laixetruongson hiệu quả hơn ở nhũng chỗ nước chảy lững lờ.

ca_voi

Xe lăn
Hôm câu bên BN mấy cần câu ngâm (ruột gà) của em toàn bị trôi dạt vào sát bờ mặc dù chì khá nặng.
Có lẽ ruột gà nó nhẹ, bề mặt tiếp xúc với dòng chảy lớn, bị cuốn trôi kéo theo chì. Có lẽ món ruột gà này của cụ Laixetruongson hiệu quả hơn ở nhũng chỗ nước chảy lững lờ.
2 nguyên nhân:
- một là cụ dùng sai chì
- hai là cụ chưa biết cách neo chì nơi có dòng chảy ;)) không néo được chì thì cá không ăn đâu. Cụ chỉ câu ở bờ thôi.

Laixetruongson

Xe container
Em cũng nghĩ thế :P lòng mề ngon thế mà chả có con nào ăn :) khả năng là cái lòng mề đó nhẹ lại gặp phải nước chảy làm dạt vào chỗ bọn cá nó không quan sát được chứ không phải do mồi bả không hấp dẫn :))

ca_voi

Xe lăn
thế ta làm con gà nướng sẵn :)) bọc giấy nhôm :)) đến nơi nhóm đống lửa rồi vứt vào cho nó ấm thôi nhỉ :))
Đi 1 mình thì em lại làm chục cái bánh rán, nải chuối :))

Rắn Lớn

Xe điện
Rau này gọi là rau rì cụ Rắn ăn được không :)

Chịu, nhìn ko rõ, ko tin thì ko ăn! :)) :)) :))

E dạo này bận quá chả dám hẹn trước. Sắm thêm được quả cần Tàu mà chưa đi được :(
Sắp xếp thời gian đuê! Em đương phải trốn vì lợn thì hết tả châu Phi đến sán mà lũ bạn đểu cứ sáng T7, CN lại hò ra lolotica! :( :( :)) :)) :))

thế ta làm con gà nướng sẵn :)) bọc giấy nhôm :)) đến nơi nhóm đống lửa rồi vứt vào cho nó ấm thôi nhỉ :))
Đi 1 mình thì em lại làm chục cái bánh rán, nải chuối :))
Vầng, để cho lành thì làm thế, thích phiêu diêu thì kiếm rau nhưng rủi ro rau dại với bia oánh nhau trong bụng các cụ tự chịu! :)) :)) :)) Nếu thích lành thì em mang món cuốc lủi đi nhưng trời nóng thì oải lắm! :P :P :P