[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Câu đêm thì đầy! Vấn đề là cụ có visa và có dám đi ko? :)) :)) :))
hè hè, miễn là sáng hôm sau về phục vụ vợ con đầy đủ :)) cụ cứ có kế hoạch đê, em mà FIT vào được thì cũng dám thử 1 lần cho biết. (Mà em ko biết câu lục cụ nhé)

Laixetruongson

Xe container
Em còn chả biết tính em nữa là cụ :))
Em vướn đi câu đều cần gì phải ủ mưu, còn đợt tới có kế hoạch rồi nhưng cụ không theo nổi đâu :))
Với lại dạo này vợ dại con thơ bồ có chửa cũng bận chả
có lúc nào câu kéo
Dạo này móm nhiều tủ cấp đông rỗng tuếch cụ nhể :))

Rắn Lớn

Xe điện
hè hè, miễn là sáng hôm sau về phục vụ vợ con đầy đủ :)) cụ cứ có kế hoạch đê, em mà FIT vào được thì cũng dám thử 1 lần cho biết. (Mà em ko biết câu lục cụ nhé)
Nói chung ở đây ae nuôi ổ câu lâu dài! Câu tay với lăng-xê lên chơi thì thoải mái, cụ ngâm kíu mồi câu đuê! Sợ nhất cụ câu lục nửa đêm vợ gọi đùng đùng bỏ về là anh em ngồi mút tay cả lũ! :P :P :P

Cụ thích vui thì lên Kèo Cà, Hàm Lợn đội phịch thủ đông vui lắm! :)) :)) :))

Phuco2007

Tháo bánh
Làm cây iso tầm số 2.5-3, dài 5m4 là đẹp! Cụ Cá Tráp thì cụ í chỉ dùng 1.5 thôi nhưng cụ í là cao nhân, theo đuổi cảm giác òy! :P :P :P Em chém to kho mặn quen, cầm vào cây iso số 2 là thấy ẽo, ko yên tâm! :P :P :P Máu thì làm hẳn cây này, vừa câu tráp, vừa câu lục tỳ đầu cần hoặc bềnh xa xa được! :P :P :P

https://www.jauce.com/auction/e265788821

À, klq nhưng hôm nọ mới nhặt cây cần Tàu 6H-630 câu rô phi phê phết! Rô bàn tay lên phát một, khác hẳn con 2.5H trước đây. Mới có thêm con cần tay 7H-6m8 lóng to như cổ tay để mang về cho music đại nhân oánh bạo lực hồ nhà, cá ~1kg lôi xềnh xệch! :P :P :P
Cá nhân E thấy cần iso 4.5m số 2 tiện hơn vì đỡ vướng víu! Cần 5.4 thì chỉ câu điểm xa, thoáng hoặc câu biển là ok thôi:D. Ngoài ra mặc dù câu cần iso nhưng setup đường câu đơn sẽ cơ động hơn là đường câu iso (Chỉ phù hợp với câu rạng đá - bờ kè biển). Mời các cụ thẩm. Hình E chôm trên hoiquanbancau.vn

Phuco2007

Tháo bánh
Nói chung ở đây ae nuôi ổ câu lâu dài! Câu tay với lăng-xê lên chơi thì thoải mái, cụ ngâm kíu mồi câu đuê! Sợ nhất cụ câu lục nửa đêm vợ gọi đùng đùng bỏ về là anh em ngồi mút tay cả lũ! :P :P :P

E hóng các cụ Ọp đội cần thủ giao lưu phối hợp với các cụ đội phịch thủ ạ;));))

ca_voi

Xe lăn

Oài, em không chơi được lục đâu, khả năng ngồi thiền của em là cực kém :P đau lưng bỏ mợ
Em đã có visa thì yên tâm không bao giờ vợ gọi/trừ khi thiên tai địch họa....
E hóng các cụ Ọp đội cần thủ giao lưu phối hợp với các cụ đội phịch thủ ạ;));))
Cụ hóng làm giề :)) cụ tự mình tham gia đê

Phuco2007

Tháo bánh
Oài, em không chơi được lục đâu, khả năng ngồi thiền của em là cực kém :P đau lưng bỏ mợ
Em đã có visa thì yên tâm không bao giờ vợ gọi/trừ khi thiên tai địch họa....
Cụ hóng làm giề :)) cụ tự mình tham gia đê
E nhường các cụ ạ:P:P:P

tellme

Xe tăng
Sông He cụ nhé:D. Cụ hay câu đâu thế8->
Em hay câu ở mấy cái hồ dưới Tràng Cát, toàn hồ trước nuôi cá, tôm, cua nhưng nay bỏ hoang, thỉnh thoảng đi câu dịch vụ ở Phú Cường.
Cụ cho em định vị cụ thể, hôm nào em chạy ra xem cụ câu :D

vietran

Xe ba gác
Dạo này móm nhiều tủ cấp đông rỗng tuếch cụ nhể :))
Vâng mốc hết tủ :))
Đang tiếp cận một chỗ câu cá..."cấm vào" =)) vào đấy câu thì cá cho không hết, cá sông sạch, củ, ngồi câu thì tuyệt đối yên tĩnh vì khu vực cấm bén mảng :))

vietran

Xe ba gác
Cá nhân E thấy cần iso 4.5m số 2 tiện hơn vì đỡ vướng víu! Cần 5.4 thì chỉ câu điểm xa, thoáng hoặc câu biển là ok thôi:D. Ngoài ra mặc dù câu cần iso nhưng setup đường câu đơn sẽ cơ động hơn là đường câu iso (Chỉ phù hợp với câu rạng đá - bờ kè biển). Mời các cụ thẩm. Hình E chôm trên hoiquanbancau.vn

Vâng, em cũng hay dùng cây Shimano 4,5 m 2.0 thấy vừa tay, nhẹ nhàng mà hiệu quả.

ca_voi

Xe lăn
Đang tiếp cận một chỗ câu cá..."cấm vào" =)) vào đấy câu thì cá cho không hết, cá sông sạch, củ, ngồi câu thì tuyệt đối yên tĩnh vì khu vực cấm bén mảng :))
=)) thế này thì không biết bao nhiêu cụ thèm rỏ cả rãi

Laixetruongson

Xe container
Lại có xe còi ủ dẫn đường nữa hả cụ :P để em còn chuẩn thị thùng xốp ướp lạnh mè củ :))

vietran

Xe ba gác
Lại có xe còi ủ dẫn đường nữa hả cụ :P để em còn chuẩn thị thùng xốp ướp lạnh mè củ :))
Đang tính mua sọt có sục như dân buôn cá để trên thùng bán tải hay ướp lạnh đây, vì sục cá tươi nhưng lại phải đem ra chợ làm, ướp lạnh thì mổ tại chỗ bỏ ruột vứt vào là xong, về đổ vào ngăn trữ đông là ok.

vietran

Xe ba gác
Cụ xếp sau E nhá! E đăng ký mãi mà các cụ ý còn chưa duyệt kia kìa:P:P:P
Càng đông càng vui chỉ sợ xa quá các cụ chán chả muốn đi, mí lại móm nữa :)) chỗ nào cũng thấy bẩu nhiều cá cho ko hết mà câu toàn móm =)) cứ phải chém bừa để lấy khí thế.

ca_voi

Xe lăn
Đang tính mua sọt có sục như dân buôn cá để trên thùng bán tải hay ướp lạnh đây, vì sục cá tươi nhưng lại phải đem ra chợ làm, ướp lạnh thì mổ tại chỗ bỏ ruột vứt vào là xong, về đổ vào ngăn trữ đông là ok.
Càng đông càng vui chỉ sợ xa quá các cụ chán chả muốn đi, mí lại móm nữa :)) chỗ nào cũng thấy bẩu nhiều cá cho ko hết mà câu toàn móm =)) cứ phải chém bừa để lấy khí thế.
m là chuẩn cụ ơi :)) gọn gàng, gấp gọn :))

Cụ lại rủ bọn em đi Biển Hồ - Campuchia à :))