[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Aziz Nesin

Xe tăng
Em cũng ở nhà chơi với F1, nhưng tự nhiên nó lại bảo bố ơi cho con đi câu cá :))
Thế là lại phải nhanh nhanh chóng chóng phục vụ nó :))
Mồi bột, cần tay, 1 lưỡi đơn.
Nó câu, mình vê mồi

Kết quả là nó làm ngay 1 con trôi

Chỉ buồn cười là con trôi này chạy kinh quá cần tầu cong vút mà không gẫy, nó hét toáng cả lên, bố ơi cứu con, thằng bố thì mặc kệ ngồi quay film xem nó vần với con cá :)) mãi thì cũng lôi được lên bờ.

và hơn 2 chục con cá rô,

xong xuôi lại thả đi hết...vì cá này sao bằng 1/10 các K9 được ;(
F1 nhà cụ hiểu cụ quá nhỉ:))

Phuco2007

Tháo bánh
Có khi cụ set vụ đi câu chỗ CH mà phải xin phép mới được vào ý :P ta đi trong ngày về như thế dễ hơn cho cụ Rắn :))
Ok, để E bố trí ah
Câu đầm để cụ bám càng vì trong ngày hem tính vào visa phỏng? :P :P :P :)) :)) :))
Đầm thì tầm này mình phải check xem đầm nào chưa thu hoạch cá. Chứ câu đúng đầm thu cá r thì chỉ ngồi ngáp ruồi thôi ạ

Rắn Lớn

Xe điện
Có khi cụ set vụ đi câu chỗ CH mà phải xin phép mới được vào ý :P ta đi trong ngày về như thế dễ hơn cho cụ Rắn :))
Ớ, em tưởng dễ hơn cho cụ vì ở ngoải hem có chỗ ngâm chân, đêm lại mất ngủ chứ! :)) :)) :))

Ok, để E bố trí ah

Đầm thì tầm này mình phải check xem đầm nào chưa thu hoạch cá. Chứ câu đúng đầm thu cá r thì chỉ ngồi ngáp ruồi thôi ạ
Trăm sự nhờ cụ cả! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Ok, để E bố trí ah

mong đợi :)) thông tin của cụ, để em còn có cơ hội dùng iso :))

Laixetruongson

Xe container
Ok, để E bố trí ah

Đầm thì tầm này mình phải check xem đầm nào chưa thu hoạch cá. Chứ câu đúng đầm thu cá r thì chỉ ngồi
ngáp ruồi thôi ạ
Cái chỗ cảng CH có cần phải tính con nước không cụ? Chỗ mà cụ bảo họ ko cho câu nên nhiều cá ý :P thấy điểm mà cấm là cụ Rắn cũng ham lắm đấy em dự thế :))

Rắn Lớn

Xe điện
Cái chỗ cảng CH có cần phải tính con nước không cụ? Chỗ mà cụ bảo họ ko cho câu nên nhiều cá ý :P thấy điểm mà cấm là cụ Rắn cũng ham lắm đấy em dự thế :))
Có sự nhầm lẫn ko hề nhẹ! Chim trời cá nước nó hành động khác nhé: chỗ cấm ko câu thì cá nó tụ để TRÚ ẨN, chưa chắc đã ăn nên các phương tiện khác: chài lưới điện có khi được nhiều chứ câu khó được. Nguyên nhân là cá về đấy vào giờ KHÔNG ĐI ĂN nên việc cụ xả mồi, câu ở đó giống như bán cơm bình dân từ 10h đêm đến 6h sáng hôm sau vậy! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Có sự nhầm lẫn ko hề nhẹ! Chim trời cá nước nó hành động khác nhé: chỗ cấm ko câu thì cá nó tụ để TRÚ ẨN, chưa chắc đã ăn nên các phương tiện khác: chài lưới điện có khi được nhiều chứ câu khó được. Nguyên nhân là cá về đấy vào giờ KHÔNG ĐI ĂN nên việc cụ xả mồi, câu ở đó giống như bán cơm bình dân từ 10h đêm đến 6h sáng hôm sau vậy! :P :P :P
Em dự là cá hoang mà tụ thì mồi xuống bầy đàn tranh nhau ăn tất:))

Laixetruongson

Xe container
Có sự nhầm lẫn ko hề nhẹ! Chim trời cá nước nó hành động khác nhé: chỗ cấm ko câu thì cá nó tụ để TRÚ ẨN, chưa chắc đã ăn nên các phương tiện khác: chài lưới điện có khi được nhiều chứ câu khó được. Nguyên
nhân là cá về đấy vào giờ KHÔNG ĐI ĂN nên việc cụ xả mồi, câu ở đó giống như bán cơm bình dân từ 10h đêm đến 6h sáng hôm sau vậy! :P :P :P
Biển nó khác hồ, sông cụ ạ :)

Rắn Lớn

Xe điện

ca_voi

Xe lăn
Cụ Són với cụ Cò vào xác nhận xem cá đang ăn nước xuống thì sao? :)) :)) :))
Chắc thế, nhưng em nói theo kinh nghiệm đi săn hàng, nuôi ổ của bọn em đấy ạ! :P :P :P
:D em bốc phét tý thôi :)) chứ tuổi gì so với kinh nghiệm săn hàng của cụ ;)) em ăn theo nói leo thoai :))

Phuco2007

Tháo bánh
mong đợi :)) thông tin của cụ, để em còn có cơ hội dùng iso :))
Ok, E sẽ thông tin sớm:D
Ớ, em tưởng dễ hơn cho cụ vì ở ngoải hem có chỗ ngâm chân, đêm lại mất ngủ chứ! :)) :)) :))

Trăm sự nhờ cụ cả! :P :P :P
Em dự là cá hoang mà tụ thì mồi xuống bầy đàn tranh nhau ăn tất:))
Biển nó khác hồ, sông cụ ạ :)
Cá tự nhiên bị ảnh hưởng bởi thuỷ triều, gió nhiều nhất cụ ạ! Cụ Rắn nói đúng đấy, tuy nhiên cũng còn tuỳ cô thương nữa các cụ nhỉ ;)

Laixetruongson

Xe container

Chắc thế, nhưng em nói theo kinh nghiệm đi săn hàng, nuôi ổ của bọn em đấy ạ! :P :P :P
Tóm lại phải hỏi cụ Cò mới biết được :)
Còn theo cá nhân em thì câu sông, biển... đầm tự nhiên thì trước tiên là phải chỗ nào có nhiều cá đã, càng ít chài lưới, kích điện càng tốt :) câu thì có thể đc vì câu nhiều thì sẽ có điểm mồi xả nó đến oánh chén no còn các cụ câu thì móm :))

Phuco2007

Tháo bánh
Tóm lại phải hỏi cụ Cò mới biết được :)
Còn theo cá nhân em thì câu sông, biển... đầm tự nhiên thì trước tiên là phải chỗ nào có nhiều cá đã, càng ít chài lưới, kích điện càng tốt :) câu thì có thể đc vì câu nhiều thì sẽ có điểm mồi xả nó đến oánh chén no còn các cụ câu thì móm :))
Cụ nói chuẩn k cần chỉnh ợ:-bd

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Nước bắt đầu ròng là cá ăn mạnh thêm một đợt nữa Cụ nhé.
Thường canh con nước đi câu để đón những đợt cá ăn mạnh và có thể có cá to.
Cá biển nó có cái lạ là nó im lìm hoặc ăn lai rai nhưng nước lớn là nó ăn rộ, ăn như chết đói.:))
Riêng cá tráp trong em thì em câu nước phải chảy nó mới ăn.
Nước đứng yên nó không ăn.
Chắc do đặc tính di chuyển liên tục để tìm mồi.

emcobietdau

Xe container
Mấy Cụ này làm thì chả làm. Cứ suốt ngày câu với kéo.
;));));));));));))

Ơ nhưng các Cụ đi câu nhớ show ít ảnh nhé.

:)):)):)):)):))

Rắn Lớn

Xe điện
Nước bắt đầu ròng là cá ăn mạnh thêm một đợt nữa Cụ nhé.
Thường canh con nước đi câu để đón những đợt cá ăn mạnh và có thể có cá to.
Cá biển nó có cái lạ là nó im lìm hoặc ăn lai rai nhưng nước lớn là nó ăn rộ, ăn như chết đói.:))
Riêng cá tráp trong em thì em câu nước phải chảy nó mới ăn.
Nước đứng yên nó không ăn.
Chắc do đặc tính di chuyển liên tục để tìm mồi.
Vậy mà hôm bọn em câu, đang ăn rộ nước xuống: TỊT! Lúc khác đang ăn rộ mưa xuống: TỊT! Nhưng cũng có lúc mưa lây rây cá vẫn lên đều mà lúc đấy giữa con nước! Chịu chả hiểu nổi bọn nó nhảy nhạc gì! :( :( :( :)) :)) :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mà hôm bọn em câu, đang ăn rộ nước xuống: TỊT! Lúc khác đang ăn rộ mưa xuống: TỊT! Nhưng cũng có lúc mưa lây rây cá vẫn lên đều mà lúc đấy giữa con nước! Chịu chả hiểu nổi bọn nó nhảy nhạc gì! :( :( :( :)) :)) :))
Có gì tuyệt đối đâu Cụ ơi nhưng theo quy luật nó là thế ạ.
Đúng là nhiều khi cũng khó hiểu vì có đợt gần đây em câu lúc nước đã rút gần cạn luôn nhưng phao trôi xa tới chổ đó là mất phao.
Em làm hơn chục con, chắc em xả mồi rồi cả bầy tráp nó tụ ở đó.