[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Rắn Lớn

Xe điện
Em cũng ở nhà chơi với F1, nhưng tự nhiên nó lại bảo bố ơi cho con đi câu cá :))
Thế là lại phải nhanh nhanh chóng chóng phục vụ nó :))
Mồi bột, cần tay, 1 lưỡi đơn.
Nó câu, mình vê mồi

Kết quả là nó làm ngay 1 con trôi

Chỉ buồn cười là con trôi này chạy kinh quá cần tầu cong vút mà không gẫy, nó hét toáng cả lên, bố ơi cứu con, thằng bố thì mặc kệ ngồi quay film xem nó vần với con cá :)) mãi thì cũng lôi được lên bờ.

và hơn 2 chục con cá rô,

xong xuôi lại thả đi hết...vì cá này sao bằng 1/10 các K9 được :(
Trôi mới rô đen như hồ Trúc Bạch! Loại này ngồi cafe Mộc thấy mấy lão cần tre 1m2 dây 1m lưỡi số 5 phao tông (chắc học cụ Són) xách bơ giun ra giật 1 lúc lưng bì cám gà 15kg :P :P :P Có hôm ti toe vác cần Tàu 1m8 mồi bột ra ngồi giật được 2 trôi 1 rô đến phát thứ 4 nó lôi mất 3 đốt mình còn cầm 2 đốt bị lão cười đểu cay vãi! :( :( :( :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Trôi mới rô đen như hồ Trúc Bạch! Loại này ngồi cafe Mộc thấy mấy lão cần tre 1m2 dây 1m lưỡi số 5 phao tông (chắc học cụ Són) xách bơ giun ra giật 1 lúc lưng bì cám gà 15kg :P :P :P Có hôm ti toe vác cần Tàu 1m8 mồi bột ra ngồi giật được 2 trôi 1 rô đến phát thứ 4 nó lôi mất 3 đốt mình còn cầm 2 đốt bị lão cười đểu cay vãi! :( :( :( :)) :)) :))
Hồ này là Ngọc Khánh mà cụ:))
chỗ ngồi sạch sẽ, tách giữa người đi tập thể dục và ngồi câu, F1 giật cá thoải mái, đỡ sợ mắc/va vào ai cụ ạ.
Bọn cá ở đây có người mang về ăn mới sợ :-ss^:)^8-}8-x8-x8-x8-x8-x

Rắn Lớn

Xe điện
Hồ này là Ngọc Khánh mà cụ:))
chỗ ngồi sạch sẽ, tách giữa người đi tập thể dục và ngồi câu, F1 giật cá thoải mái, đỡ sợ mắc/va vào ai cụ ạ.
Bọn cá ở đây có người mang về ăn mới sợ :-ss^:)^8-}8-x8-x8-x8-x8-x
Em bẩu cá đen như ở hồ Trúc Bạch chứ có bẩu cụ câu hồ đấy đâu! :)) :)) :)) Cụ thích săn hàng sang Thủ Lệ mà săn, em thấy dân tình săn bên đó đông vui lắm! :P :P :P

À, nếu F1 thích mùa này có thể lên đầm Trị câu, không gian rộng, cá sạch hơn, ăn được hay ko tùy tiêu chuẩn cá nhân! Giá rổ thì em ko nhớ nhưng hình như cũng khá mềm! :P :P :P

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ở nhà chơi với F1, nhưng tự nhiên nó lại bảo bố ơi cho con đi câu cá :))
Nó câu, mình vê mồi

Chỉ buồn cười là con trôi này chạy kinh quá cần tầu cong vút mà không gẫy, nó hét toáng cả lên, bố ơi cứu con, thằng bố thì mặc kệ ngồi quay film xem nó vần với con cá :)) mãi thì cũng lôi được lên bờ.

và hơn 2 chục con cá rô,

xong xuôi lại thả đi hết...vì cá này sao bằng 1/10 các K9 được ;(
Có nhóc đi câu chung cũng vui Cụ nhỉ.
Đỡ bị cằn nhằn nữa.:))

ca_voi

Xe lăn
Em bẩu cá đen như ở hồ Trúc Bạch chứ có bẩu cụ câu hồ đấy đâu! :)) :)) :)) Cụ thích săn hàng sang Thủ Lệ mà săn, em thấy dân tình săn bên đó đông vui lắm! :P :P :P

À, nếu F1 thích mùa này có thể lên đầm Trị câu, không gian rộng, cá sạch hơn, ăn được hay ko tùy tiêu chuẩn cá nhân! Giá rổ thì em ko nhớ nhưng hình như cũng khá mềm! :P :P :P
Mải ngắm cái đùi non đi ngang qua nên em đọc nhầm hihihi :P
Em chọn hồ này vì đi xe máy hết 5 phút cụ ạ
Đi với F1 thì em ko đi xa được.
Đầm trị em cũng chưa đi :D thấy nhiều người nói là nhiều cá :D mà cho nó đi chơi ít thôi, đi nhiều...em đi đâu được nữa :(

Có nhóc đi câu chung cũng vui Cụ nhỉ.
Đỡ bị cằn nhằn nữa.:))
kính cụ, về vẫn bị cằn nhằn sao anh cho nó đi chơi mà không cho em đi? Hai bố con đi sao giờ này mới về...cũng thấy mệt phết đấy cụ à.

Rắn Lớn

Xe điện
Mải ngắm cái đùi non đi ngang qua nên em đọc nhầm hihihi :P
Em chọn hồ này vì đi xe máy hết 5 phút cụ ạ
Đi với F1 thì em ko đi xa được.
Đầm trị em cũng chưa đi :D thấy nhiều người nói là nhiều cá :D mà cho nó đi chơi ít thôi, đi nhiều...em đi đâu được nữa :(

kính cụ, về vẫn bị cằn nhằn sao anh cho nó đi chơi mà không cho em đi? Hai bố con đi sao giờ này mới về...cũng thấy mệt phết đấy cụ à.
F1 nhà em chỉ thích những trò vận động chứ ko thích câu cá mới đen! Em lôi nó đi được 2-3 lần chỉ được 30' là nó chán! :( :( :( Cơ bản là câu ao nhà music đại nhân cá sản nên nó bị mất hứng thú òy :( :( :(

ca_voi

Xe lăn
F1 nhà em chỉ thích những trò vận động chứ ko thích câu cá mới đen! Em lôi nó đi được 2-3 lần chỉ được 30' là nó chán! :( :( :( Cơ bản là câu ao nhà music đại nhân cá sản nên nó bị mất hứng thú òy :( :( :(
:D con nhà em thi thoảng nó mới thích thoai...
Em nghĩ F1 thích vận động, đối kháng cũng là dấu hiệu tích cực đấy cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
Nó câu, mình vê mồi

và hơn 2 chục con cá rô,

xong xuôi lại thả đi hết...vì cá này sao bằng 1/10 các K9 được ;(
Hồ hoàng cầu à? thỉnh thoảng em đi qua đó cũng dừng lại xem thôi chứ chả bao giờ câu :))

ca_voi

Xe lăn
Hồ hoàng cầu à? thỉnh thoảng em đi qua đó cũng dừng lại xem thôi chứ chả bao giờ câu :))
Hồ Ngọc Khánh cụ ạ, tranh thủ 2h với F1 cho nhanh và cho cháu nó có cảm giác giật cá thôi.
Hồ Hoàng Cầu bí lắm. Em không thích.

Rắn Lớn

Xe điện

Rắn Lớn

Xe điện
3m8 đạt đỉnh lúc 6h thì cũng khó cụ nhể :P tầm 9,10h đẹp thì lại rút cá nó lại ngừng ăn :)
Vầng, mùa này thì 5h vưỡn tối, ra đến bãi chả ghé được vào í chứ! Thế chả nhẽ mình sợ nó hả cụ? :P :P :P