[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Rắn Lớn

Xe điện
ôi trời, 10 năm cơ hả cụ .
Nể phục quá ạ :)
em hỏi ngu tý, em thấy ngoài chợ bán đầy ốc, sao cụ phải cho ốc vào tủ lạnh?
Em có cho đâu, mà là thằng bán cho em nó cho vào đấy chứ! :)) :)) :))

Ốc tươi thì mình phải đi chợ dân sinh từ sớm hoặc ra chợ Bưởi nhưng em ko đi được! Mua hàng đồ câu gần nhà thì nó hay lấy 2-3 bao tải, cho vào tủ đông xong bán dần! Ốc đấy bị 1 cái là nhiều con chết nhưng ko mở miệng, ko nổi nên ko cẩn thận hỏng ổ nếu ko có bọn trê lai, nheo dọn giúp. Em tuyền mua phát phi lên hồ, ngâm nước 30' lọc rồi thả nhưng ko ngon như ốc tươi do ít nhớt hơn! :P :P :P

À, thằng kia nuôi ổ 10 năm vì nhà nó ở đó, dành cả tuổi thanh xuân để nuôi ổ và săn hàng :)) :)) :)) Trước nó nuôi ổ chỗ khác, về ổn định chỗ này mới được chừng đó! :)) :)) :))

xecho rac

Xe điện
Cụ hôm này làm giè thế? không thấy xem bóng đá cũng chả thấy cụ ra câu :P nay cá ăn mạnh đấy :))
em xem bóng 1 quả bực mình đi nghủ cụ ạ em gét pháp gấu em lại chọn pháp thế nó mới a cú !

ca_voi

Xe lăn
Em có cho đâu, mà là thằng bán cho em nó cho vào đấy chứ! :)) :)) :))

Ốc tươi thì mình phải đi chợ dân sinh từ sớm hoặc ra chợ Bưởi nhưng em ko đi được! Mua hàng đồ câu gần nhà thì nó hay lấy 2-3 bao tải, cho vào tủ đông xong bán dần! Ốc đấy bị 1 cái là nhiều con chết nhưng ko mở miệng, ko nổi nên ko cẩn thận hỏng ổ nếu ko có bọn trê lai, nheo dọn giúp. Em tuyền mua phát phi lên hồ, ngâm nước 30' lọc rồi thả nhưng ko ngon như ốc tươi do ít nhớt hơn! :P :P :P

À, thằng kia nuôi ổ 10 năm vì nhà nó ở đó, dành cả tuổi thanh xuân để nuôi ổ và săn hàng :)) :)) :)) Trước nó nuôi ổ chỗ khác, về ổn định chỗ này mới được chừng đó! :)) :)) :))
Đúng là đam mê,
Em tính thử đơn giản thế này
1 năm 48 tuần
1 tuẩn đổ ốc 2 lần => 1 năm có 96 lần đổ ốc
1 lần đổ 3 kg= > 1 năm đổ 288 kg ốc
giá 1 kg ốc 20k/1kg =>> 1 năm tiêu 5,760,000.00 VND
10 năm đã đổ xuống sông là 57,600,000.00 VND :))

hatinhquechoa

Xe tăng
Điểm câu ao ước của em :)), có cái thuyền hơi thả giữa dòng nữa là nhất :))
Bọn em câu nghiệp dư, rê lóc (tràu) bằng tay cũng chẳng có điều kiện thửa đồ khủng như chuyên nghiệp cụ à. Hôm đó chạy mưa rừng sau về nghĩ lại mới thấy liều :(

Có cá chình ko cụ? Đây chắc chạch chấu với nhệch nhiều nhỉ? :P :P :P
Có chình nhưng không câu được cụ à. Hôm đó trời động mưa nên cá ít ăn, về sau chuyển sang câu cá "tràu khe", loại to hơn ngón tay cái một chút, trải nghiệm cũng vui phết.

Laixetruongson

Xe container
em xem bóng 1 quả bực mình đi nghủ cụ ạ em gét pháp gấu em lại chọn pháp thế nó mới a cú !
Để đêm nay vote cho đội Anh cụ ạ :) hoặc là cụ lại cho gấu chọn trước rồi oánh ngược máu :))

xecho rac

Xe điện
Bọn em câu nghiệp dư, rê lóc (tràu) bằng tay cũng chẳng có điều kiện thửa đồ khủng như chuyên nghiệp cụ à. Hôm đó chạy mưa rừng sau về nghĩ lại mới thấy liều :(

Có chình nhưng không câu được cụ à. Hôm đó trời động mưa nên cá ít ăn, về sau chuyển sang câu cá "tràu khe", loại to hơn ngón tay cái một chút, trải nghiệm cũng vui phết.
cụ ở mô rứa ??

Rắn Lớn

Xe điện
Đúng là đam mê,
Em tính thử đơn giản thế này
1 năm 48 tuần
1 tuẩn đổ ốc 2 lần => 1 năm có 96 lần đổ ốc
1 lần đổ 3 kg= > 1 năm đổ 288 kg ốc
giá 1 kg ốc 20k/1kg =>> 1 năm tiêu 5,760,000.00 VND
10 năm đã đổ xuống sông là 57,600,000.00 VND :))
Ốc người ta đổ có 5-7k/kg thôi nha má! :)) :)) :)) Ốc em mua hàng đồ câu HN mới 13k/kg chưa xay, 15k/kg đã xay! :P :P :P

Tính ra quá rẻ so với đá bi-za, karaotay, ... :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn

Cụ câu rê lóc = mồi gì? em chưa lên được con cá sộp/lóc/tràu bao giờ, Cụ cho thêm ít ảnh đi ạ.
Đồ em toàn đồ lởm thôi, các cụ khác mới hịn ạ. Em câu giải trí thôi ạ.

ca_voi

Xe lăn
Ốc người ta đổ có 5-7k/kg thôi nha má! :)) :)) :)) Ốc em mua hàng đồ câu HN mới 13k/kg chưa xay, 15k/kg đã xay! :P :P :P

Tính ra quá rẻ so với đá bi-za, karaotay, ... :)) :)) :))
Thực ra thì rẻ mà cụ :)) nhưng mà để được 10 năm, kiên trì, nể phục. Mà các cụ tạo ổ kiểu gì? có đào hố không ạ :))

hatinhquechoa

Xe tăng
Cụ câu rê lóc = mồi gì? em chưa lên được con cá sộp/lóc/tràu bao giờ, Cụ cho thêm ít ảnh đi ạ.
Đồ em toàn đồ lởm thôi, các cụ khác mới hịn ạ. Em câu giải trí thôi ạ.
Ẹc, móm cả tháng rồi cụ ơi :(( Bọn em câu mồi nhái, thật giả lẫn lộn :D

hatinhquechoa

Xe tăng
lưỡi câu của cụ chuyên cho câu rê cá sộp/chuối/quả (snakehead fish) à? nhìn trông ngộ cụ nhỉ?
Cái sợi dây trắng kia là chống móc đúng không cụ
Vâng cụ, lưỡi câu được làm hoàn toàn bằng thủ công với nguyên liệu là thép lò xo băng đạn AK, xuất xứ có thể là Nga, Tiệp, Tàu :D; sợi trắng gọi là cỏ chống vướng cũng được gia công từ nhựa Nhật Bản (dây dẫn trong thiết bị điện tử) :D.