[Funland] Câu cá - Nhà số 2

BMW_325

Xe buýt
Cụ đi Câu ở Phú Quốc mà kiệm ảnh quá, cơ mà sao cái chữ + bên trong bát cước lại lệch sang 1 bên thế cụ nhỉ?
Vì cái này mình phải lùa tay cầm vào cái cộng cụ ạ, khổ cách câu giống câu sông cầm cước và cảm nhận, câu này dành cho du lịch thôi cụ ạ

ca_voi

Xe lăn
Vì cái này mình phải lùa tay cầm vào cái cộng cụ ạ, khổ cách câu giống câu sông cầm cước và cảm nhận, câu này dành cho du lịch thôi cụ ạ
Cụ miều tả thêm đợt đi câu đó đi cụ?
Ít ảnh quá

lolotica

Xe điện
nhà mình đã có cụ nào đi câu mà kéo lên rắn thay vì cá chưa? :)

Laixetruongson

Xe container
Hồi bé em dính rồi :) em đi câu ếch dính ngay em rắn bỏ cả cần để chạy :)) kiếm được cái gậy phòng vệ thì may rắn đã tự thoát được :)

Rắn Lớn

Xe điện
Nhiều mà cụ! Ngoài này thì rắn nước, rắn mòng! Trong Nam thì rắn ri voi ri gì nữa đó! :P :P :P Ghét cái mấy con này ăn ko ngon, mấy con ăn ngon như hổ mang, cạp nong, cạp nia, ráo ... thì toàn ở trên bờ, phải đuổi mới bắt được! :)) :)) :))

Laixetruongson

Xe container
Cụ có đi không, ra đi, qua cầu đi dọc sông thấy xe em đỗ ngay triền đê ấy, em bận mắc mồi không gửi map được, ra đi em chờ :))
Cụ mua mồi bả chưa? xem nay tắt nắng ta đi bắt ngạnh đang đói :)) cụ Vòi tiết lộ bắt ngạnh bằng nem chua đấy :))

ca_voi

Xe lăn
Cụ mua mồi bả chưa? xem nay tắt nắng ta đi bắt ngạnh đang đói :)) cụ Vòi tiết lộ bắt ngạnh bằng nem chua đấy :))
nem chua ko ăn :))
Cụ cứ bóp méo thông tin, cụ cứ chơi mồi giò giúp em.Thái = hạt ngô.
Hoặc ra chợ thành công làm vài bộ lòng gà tươi, phơi nắng 1 tý, có khi lại lên nheo hoa :)

Khi đi nhớ mang theo vợt cá :)) Vì rằng thì là mà 2 lúc dễ bị mất cá nhất là lúc kéo cá ban đầu và khi lên mặt nước =>> nên dùng vợt lúc này.

xecho rac

Xe điện
Hoặc ra chợ thành công làm vài bộ lòng gà tươi, phơi nắng 1 tý, có khi lại lên nheo hoa :)

Khi đi nhớ mang theo vợt cá :)) Vì rằng thì là mà 2 lúc dễ bị mất cá nhất là lúc kéo cá ban đầu và khi lên mặt nước =>> nên dùng vợt lúc này.
quan trọng là phải có cá , mồi không quan trọng lắm cụ ạ .,

Phuco2007

Tháo bánh
Nhiều mà cụ! Ngoài này thì rắn nước, rắn mòng! Trong Nam thì rắn ri voi ri gì nữa đó! :P :P :P Ghét cái mấy con này ăn ko ngon, mấy con ăn ngon như hổ mang, cạp nong, cạp nia, ráo ... thì toàn ở trên bờ, phải đuổi mới bắt được! :)) :)) :))
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^E layh cụ, nhìn thấy rắn là E chạy mất dép dồi. Nghe AE bảo ngoài hổ mang thì nếu ra đầm mà gặp rắn khoang trắng đen hoặc trắng vàng là phải tránh xa8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Laixetruongson

Xe container

Tình hình ngày mai thế nào cụ? T7 mát giời cụ đừng nói là không có visa xong đến lúc về sâu hàng lên cụ lại bảo đột xuất gấu cho đi nhé :))

Rắn Lớn

Xe điện
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^E layh cụ, nhìn thấy rắn là E chạy mất dép dồi. Nghe AE bảo ngoài hổ mang thì nếu ra đầm mà gặp rắn khoang trắng đen hoặc trắng vàng là phải tránh xa8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x
Bọn đấy ngâm rượu thì cách rách nhưng chặt đầu bỏ lòng là ăn ngon mà: lột da chiên, cuốn chả lá lốt, ầm chiên xúc bánh đa hoặc phồng tôm, xào xả ớt, xương nấu khoai hoặc thuốc bắc ... món nào cũng ngon cả! :P :P :P

Muốn bắt bọn nó đơn giản cứ thấy xác chỗ nào đặt bẫy bắt con cóc hoặc con chuột quẳng vào, 2-3 hôm là dính! Đi câu muốn tránh bọn nó cụ làm 10-20k tiền lá sả, rải quanh chỗ ngồi vừa đỡ muỗi vừa đỡ rắn! :P :P :P