[Funland] Câu cá - Nhà số 2

xecho rac

Xe điện
Bọn nó hôm nay ăn sâm đất hay bột nêm cụ?
nước lại lên đẹp cụ ạ . sáng mai em chie câu mồi bột thôi cụ ạ, hay sáng mai cụ nảy xe lên em câu dụng cụ mồi bả em có đầy đủ cụ ơi?

vietran

Xe ba gác
nó chủ yếu ăn bột nêm cụ ạ . con chép em phải tháo thẻo cụ ạ nó nuốt viên bột vào tận ruột cụ ạ.
Có lẫn tí bột cũ pha thảo dược hạ thổ qua đêm hôm trc k cụ hay mở túi mới ?

xecho rac

Xe điện
Có lẫn tí bột cũ pha thảo dược hạ thổ qua đêm hôm trc k cụ hay mở túi mới ?
mới tinh cụ ạ . bọn nó ăn như điên luôn nó toàn xơi mồi bột thôi . ổ cụ la già nuôi bọn nó cụ ạ, em câu được hơn chục em giầm đất ngon lắm.

vietran

Xe ba gác
nước lại lên đẹp cụ ạ . sáng mai em chie câu mồi bột thôi cụ ạ, hay sáng mai cụ nảy xe lên em câu dụng cụ mồi bả em có đầy đủ cụ ơi?
Thôi để cuối tuần cụ ạ, cụ cứ thi triển võ công đi, em đang ủ miu bắt mấy con nheo ở đấy, cái bếp nướng nhà em để lâu quá rồi ko dùng, giềng mẻ lại sẵn. Cu chủ quán cá sông đầu cầu thì cứ bẩu khi nào có nheo sông em gọi bác ra măm mà mãi chả thấy :))

vietran

Xe ba gác
mới tinh cụ ạ . bọn nó ăn như điên luôn nó toàn xơi mồi bột thôi . ổ cụ la già nuôi bọn nó cụ ạ, em câu được hơn chục em giầm đất ngon lắm.
Nhìn như ổ em câu hôm trc ấy nhỉ, ổ cụ La non câu dễ nhìn phao, chứ bụi mơ phải oánh ra giữa mới bắt nheo dc, mà thế thì xa quá

xecho rac

Xe điện
Thôi để cuối tuần cụ ạ, cụ cứ thi triển võ công đi, em đang ủ miu bắt mấy con nheo ở đấy, cái bếp nướng nhà em để lâu quá rồi ko dùng, giềng mẻ lại sẵn. Cu chủ quán cá sông đầu cầu thì cứ bẩu khi nào có nheo sông em gọi bác ra măm mà mãi chả thấy :))
em câu được mấy con nheo ở đấy 4-5 lạng mà đã có chứng cụ ạ. hôm nào em câu được con to em alo cho cụ nhá:)]

Laixetruongson

Xe container
Thời tiết hôm nay câu mới đẹp.
Chúng ta câu 1 con cá là tạo cơ hội sống cho bao nhiêu cá con, các con mồi cá và sinh vật phù du khác. Cho nên mồng 1 nên đi câu :))
Cụ tính ngày thật là chuẩn :P cụ Riếc hôm nay mỏi dã cả tay dòng cá :) không biết hom nay cụ ý chế biến món gì với mớ dưng rô chép đấy nhỉ :)

xecho rac

Xe điện
Nhìn như ổ em câu hôm trc ấy nhỉ, ổ cụ La non câu dễ nhìn phao, chứ bụi mơ phải oánh ra giữa mới bắt nheo dc, mà thế thì xa quá
vâng hôm nay em xuống ổ cụ la non hay câu cụ ạ. ổ đấy gần nước nhìn phao dễ cụ ạ.

xecho rac

Xe điện
Cụ tính ngày thật là chuẩn :P cụ Riếc hôm nay mỏi dã cả tay dòng cá :) không biết hom nay cụ ý chế biến món gì với mớ dưng rô chép đấy nhỉ :)
con chép hấp bia , bọn kia lại tiếp tục vào hộp vào ngăn đá cụ ạ. mai em săn rô dép không câu giun thần thánh nữa vì bọn cá nhỏ rất thích giun cụ ạ:P:P

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi so ngạnh sông với nheo nuôi =)) và giá trên là ngạnh trong quán bao gồm cả công bưng bê phục vụ gia giảm phụ kiện rau cỏ rồi. Nheo sông vào quán mà tính như kiểu ngạnh 300k không có giá gấp đôi ngạnh nhé, 160k là nheo tàu bán ngoài chợ rồi.
Nheo Tàu bán chợ có 50k/ký thôi cụ ơi. Ngạnh nếu ko biết chế biến thì nhão thịt, mặc dù vẫn ngọt, chứ nấu đúng cách thì nó ngon đấy, ngọt chả kém nheo đâu. Em hay nấu canh chua cá ngạnh hoặc ngạnh om chuối đậu, cứ để nước sôi chán đi, sau đấy mới bỏ ngạnh đã được tẩm ướp vào, hơn 1 phút sau nhấc ra luôn, ăn thích lắm.

vietran

Xe ba gác
Cụ ấy dc gần chục con dầm đất mới giá trị (hôm trc cụ cũng túm đc em nó), rán ròn nên xong quấn lá cải chấm mù tạt, nhai kỹ xong khà 1 cái tợp 1 hụm bia lạnh thì thơm râu phải biết

Laixetruongson

Xe container
Cụ ấy dc gần chục con dầm đất mới giá trị (hôm trc cụ cũng túm đc em nó), rán ròn nên xong quấn lá cải chấm mù tạt, nhai kỹ xong khà 1 cái tợp 1 hụm bia lạnh thì thơm râu phải biết
Dầm đất nhìn môi như anh vú cụ nhể :) em thấy rô dép cả diếc sông thích hơn bắt chép :) nhất là diếc sạch chén tốt cho thận cụ :P

vietran

Xe ba gác
Dầm đất nhìn môi như anh vú cụ nhể :) em thấy rô dép cả diếc sông thích hơn bắt chép :) nhất là diếc sạch chén tốt cho thận cụ :P
Bọn nó có họ đấy cụ
Rô sông rán ròn ngon, diếc kho củ cải hoặc nấu canh ngải cứu, chép om dưa, chẹp chẹp
Nhưng trong món rô chiều nay của cụ Riếc có mấy em chắc mới lạc ở hồ vào sông, mình đỏ thẫm kia chửa ăn dc, phải như em trắng tinh ấy.

xecho rac

Xe điện
Bọn nó có họ đấy cụ
Rô sông rán ròn ngon, diếc kho củ cải hoặc nấu canh ngải cứu, chép om dưa, chẹp chẹp
Nhưng trong món rô chiều nay của cụ Riếc có mấy em chắc mới lạc ở hồ vào sông, mình đỏ thẫm kia chửa ăn dc, phải như em trắng tinh ấy.
có tay ném langxe chiều nay làm mấy con riếc phải tầm 3 lạng một con hôm lâu em cũng câu được mấy riếc cụ ở bụi mơ.

sontay1204

Xe tải
Em toàn câu hồ dịch vụ. Chưa đc đi câu sông bao giờ.
Em lót dép hóng các cụ.

xecho rac

Xe điện
Quả cần cà rốt của cụ Són mà ngồi mỏm cụ La bắt rô diếc thì chuẩn bài luôn
hôm nay em câu sâu hơn 5m cần đấy hơi đuối. đội cụ la mà nước lên như hôm nay thì phải đổi cần cụ ạ.