[Funland] Câu cá - Nhà số 2

xecho rac

Xe điện
Sáng nay chấu vừa bảo Gấu là anh sắm cái cần, gấu trợn mắt bảo là ông dùng cần gì để tôi tìm, còn cần ngắn cấm mang đi dùng lung tung, cụ đầu đàn bắt quẻ tháng này chấu có thể tung tăng bám càng không ạ
cụ phải bảo gấu các bác hay đi câu da hơi đen tý nhưng cần kiếc tốt lắm mẹ nó à:)):)) không tin cứ để anh theo cậu viet một thời gian mà xem đảm bảo luôn =)):-bd

ca_voi

Xe lăn
tý nữa đưa con đi học em báo thù tiếp các cụ ạ. hôm qua giở dang quá đã thế về còn bị say nữa mới điên:P\m/\m/
say thì cụ phải giã rịu trước khi ra ngồi bờ sông nhé,
thời tiết ẩm ương, như em là em ốm luôn :(

ca_voi

Xe lăn
Hóng cụ lên em nheo
Em chưa lên được em nheo sông nào...hay lại cho nó vào danh sách cụ nhể ^^

Nhìn con Nheo cứ xấu xấu, lại nghĩ đến trê lai, hơi sợ :((
Mà câu bọn này là phải dùng giun khoang, hoặc mồi thối như hôm đi K9 với cụ :(( cũng hãi cái mùi đấy,

vietran

Xe ba gác
Em chưa lên được em nheo sông nào...hay lại cho nó vào danh sách cụ nhể ^^

Nhìn con Nheo cứ xấu xấu, lại nghĩ đến trê lai, hơi sợ :((
Mà câu bọn này là phải dùng giun khoang, hoặc mồi thối như hôm đi K9 với cụ :(( cũng hãi cái mùi đấy,
Nheo với ngạnh thì khác gì nhau, chỉ khác là nheo ngon hơn ngạnh nhiều và thường cũng to hơn, tất nhiên cũng đắt hơn

Laixetruongson

Xe container
Nheo với ngạnh thì khác gì nhau, chỉ khác là nheo ngon hơn ngạnh nhiều và thường cũng to hơn, tất nhiên cũng đắt hơn
Nheo nó to phần đầu và thân còn đuôi nó bé, nhọn hơn ngạnh thế mới có câu Cờ đuôi nheo :P

ca_voi

Xe lăn
Ngạnh da trắng hơi có tý xanh nếu câu ở sôgn C (vụ vivu80 bẩu thế ạ)
Nheo thì da đen, trông xấu xấu là :P :P (còn lên mâm rồi thì em ko nói )

Để em cho nó vào danh sách :)) trong đợt tới :P:P:P
Chắc phải dùng lòng vịt, cho sẵn và lưỡi câu, bỏ 3 ngày, đến lúc câu chỉ mang ra :)) để khỏi phải mắc mồi :)) (ọe ọe ọe X_X:((@-)X_X)

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Nheo rẻ hơn ngạnh cụ ạ. Ngạnh 300k/kg, nheo khoảng 160k thôi.

xecho rac

Xe điện
Ngạnh da trắng hơi có tý xanh nếu câu ở sôgn C (vụ vivu80 bẩu thế ạ)
Nheo thì da đen, trông xấu xấu là :P :P (còn lên mâm rồi thì em ko nói )

Để em cho nó vào danh sách :)) trong đợt tới :P:P:P
Chắc phải dùng lòng vịt, cho sẵn và lưỡi câu, bỏ 3 ngày, đến lúc câu chỉ mang ra :)) để khỏi phải mắc mồi :)) (ọe ọe ọe X_X:((@-)X_X)
nheo mồi giun , mồi bột nó cũng ăn cụ ạ.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
tại nheo bây giờ người ta nuôi nhiều thôi chứ tự nhiên thì làm nồi om thịt dai giòn lắm cụ ạ.!
Công nhận. Bản thân em cũng thích ăn thịt cá nheo hơn, nó dai ngon chứ ko nhão như thịt ngạnh.

Laixetruongson

Xe container
tại nheo bây giờ người ta nuôi nhiều thôi chứ tự nhiên thì làm nồi om thịt dai giòn lắm cụ ạ.!
Sốt ruột :P cả hai con ở sông sạch như SĐ thì đều ngon và đắt như nhau nhé :) còn nuôi ở ao cám tăng trọng thì cả hai đều rẻ hơn dưng sông Bùi :))

vietran

Xe ba gác
Nheo rẻ hơn ngạnh cụ ạ. Ngạnh 300k/kg, nheo khoảng 160k thôi.
Cụ đi so ngạnh sông với nheo nuôi =)) và giá trên là ngạnh trong quán bao gồm cả công bưng bê phục vụ gia giảm phụ kiện rau cỏ rồi. Nheo sông vào quán mà tính như kiểu ngạnh 300k không có giá gấp đôi ngạnh nhé, 160k là nheo tàu bán ngoài chợ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Sốt ruột :P cả hai con ở sông sạch như SĐ thì đều ngon và đắt như nhau nhé :) còn nuôi ở ao cám tăng trọng thì cả hai đều rẻ hơn dưng sông Bùi :))
Khồng
Ngoài chuyện ngon hơn, đắt hơn thì nheo sông hiếm hơn nhiều ngạnh, nghạnh sông bán đầy chợ, nhưng nheo sông đặt hàng quán cá cũng chả mấy khi có mà xơi. Hàng nuôi ko chấp nhé.
Thịt nheo sông ngon gần bằng lăng sông nên trc các quán lăng hay trà trộn. Còn ngạnh ăn nát và nhạt thịt hơn nhiều.