[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ con mẹ hàng xóm lúc nào cũng muốn xơi hơn con vợ cụ nhỉ=))
He he, Cụ nói đúng quá.
Hôm nay gấu em nấu món quen là món canh cá tráp và và món lạ là cá hồng hấp xì dầu.
Cả 2 món đều ngon.:))

Laixetruongson

Xe container
em câu mồi 3d cụ ạ dạo này bọn chúng trê gjun:)):)) hôm nào lên em bắt riếc , cái chống cần 18 nước hợp tác của cụ vẫn còn nguyên =))
Vâng cụ:) chống cần đấy quý lắm cụ giữ cẩn thận :))

lolotica

Xe điện
móm toàn tập rồi các cụ ơi!

em móc nhái đủ các kiểu: móc hàm; móc xuyên qua hàm xuống đùi..., thế mà mất sạch mồi :(. Vậy là cua nó chén hả các cụ??

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

em móc nhái đủ các kiểu: móc hàm; móc xuyên qua hàm xuống đùi..., thế mà mất sạch mồi :(. Vậy là cua nó chén hả các cụ??
Cua đấy Cụ ơi, nhái sống chỉ câu rê cá lóc thôi.
Em chưa thấy ai câu nhái chết.

vietran

Xe ba gác

Chỗ cụ câu đài theo em là hợp lý nhất, chứ cụ dùng cần lăng xê xong lại chơi cái phao câu lục xa bờ rồi câu ngâm kiểu kia nó liên hợp quốc quá không phù hợp.
Mồi cũng k cần cầu kỳ râu mực, nhái, tôm cua làm gì, cứ mồi bột 3D hoặc OK là được (em thấy mồi OK nhậy hơn 3D) bắt hết các loại cá. Để sẵn dăm túi, lúc nào thích là hoà trộn câu thôi.

vietran

Xe ba gác
em giã nát mai cua, trộn với đất rồi thả xuống hồ làm mồi dụ, 10 phút sau đã thấy tăm trê sủi

cần đầu tiên em móc mồi râu mực cho nhanh, giờ em vào móc mồi nhái

Chưa chắc đã phải tăm trê mà nhỡ tăm đàn cá con.
Cụ gần đấy cứ nuôi 1 ổ cơm thừa canh cặn đổ xuống, lúc nào ra câu mang ít cơm nguội thừa trộn tí bột ném xuống dụ cá, rồi khi câu đài mồi nó tan và thi thoảng ném tí mồi là câu thoải mái

xecho rac

Xe điện

cụ vẫn cần giao liu học hỏi nhiều ạ , mồi không quan trọng lắm quan trọng là kỹ thuật câu cụ ạ !

lolotica

Xe điện
mồi bột ko tồn tại quá mấy phút được vì bọn cá nhỡ cá con xông vào rỉa hết ngay cụ ơi!

Chỗ cụ câu đài theo em là hợp lý nhất, chứ cụ dùng cần lăng xê xong lại chơi cái phao câu lục xa bờ rồi câu ngâm kiểu kia nó liên hợp quốc quá không phù hợp.
Mồi cũng k cần cầu kỳ râu mực, nhái, tôm cua làm gì, cứ mồi bột 3D hoặc OK là được (em thấy mồi OK nhậy hơn 3D) bắt hết các loại cá. Để sẵn dăm túi, lúc nào thích là hoà trộn câu thôi.

lolotica

Xe điện
em chăc là tăm trê vì đàn cá con không thể tạo ra bọt nhiều, dày và đều như vậy

Chưa chắc đã phải tăm trê mà nhỡ tăm đàn cá con.
Cụ gần đấy cứ nuôi 1 ổ cơm thừa canh cặn đổ xuống, lúc nào ra câu mang ít cơm nguội thừa trộn tí bột ném xuống dụ cá, rồi khi câu đài mồi nó tan và thi thoảng ném tí mồi là câu thoải mái

vietran

Xe ba gác
mồi bột ko tồn tại quá mấy phút được vì bọn cá nhỡ cá con xông vào rỉa hết ngay cụ ơi!
Kỹ thuật câu đài là mồi bột phải tan hết sau vài phút dù cá có rỉa hay không, nên câu đài là phải móc mồi liên tục, mồi tan liên tục sẽ dụ cá vào. Bọn cá lớn thấy đàn cá con được ăn mồi liên tục vào đông nhốn nháo nó sẽ tới xem, khi đang giật liên tục cá con cá nhỡ mà thấy tự dưng yên ắng là 1 đại ca củ đang lừ lừ vào, đừng chủ quan bỏ cần đi lái vì không thấy cá ăn nữa, chuẩn bị tinh thần cho 1 cú co kéo với hàng củ :))

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
em chăc là tăm trê vì đàn cá con không thể tạo ra bọt nhiều, dày và đều như vậy
Tạo bọt nhiều, dày và đều chính là đàn cá con. Nhiều cụ ổ tăm như tôi vôi mà không chạm là vì vậy.
Cái mương của cụ muốn bắt cá to thì đừng câu thẳng cần ra giữa mương như cụ thường câu mà câu chéo.