[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
Dãy rỉ rọt ở Phan Thiết cũng thế, nhìn thấy cá bơi tung tăng luôn.
Ở Cát bà beach rỉ rọt thì tối nướcc lên cá vào kè đá ăn mồi.
Có nhẽ vì thế mà shimano nó sx ra cái cần iso holiday chăng, chính con trắng loá thần thánh của em đới :))
Chỗ Hạ Long có cái Vinpean đấy hình như cũng có bờ kè đẹp :) chả biết có cá không?:P cụ Cò thử check hộ em cái :)
Cát bà mà chỗ nào có bờ kè nước sâu chiều muộn chắc chắn là có cá ròi :P câu được hay không thôi :))

vietran

Xe ba gác
Chỗ Hạ Long có cái Vinpean đấy hình như cũng có bờ kè đẹp :) chả biết có cá không?:P cụ Cò thử check hộ em cái :)
Cát bà mà chỗ nào có bờ kè nước sâu chiều muộn chắc chắn là có vá ròi :P câu được hay không thôi :))
Nhiều cá mà cụ, mấy thằng cu em câu được nhiều lắm, giờ nó về Hn roài, trc em cũng lăm le câu nhưng say ngoắc cần câu chả câu được. Ngày k say thì nước lại rút tít ngoài xa.

Laixetruongson

Xe container
Nhiều cá mà cụ, mấy thằng cu em câu được nhiều lắm, giờ nó về Hn roài, trc em cũng lăm le câu nhưng say ngoắc cần câu chả câu được. Ngày k say thì nước lại rút tít ngoài xa.
Câu dính hôm cá ăn thì cứ xác định là cả chục cân luôn :) làm cái thùng xốp đá để cạnh là đẹp :) ở CB hoặc HL câu được còn mang được về :P chứ trong này câu được cũng chỉ bán cho lão taxi thôi :))

Phuco2007

Tháo bánh
Dãy rỉ rọt ở Phan Thiết cũng thế, nhìn thấy cá bơi tung tăng luôn.
Ở Cát bà beach rỉ rọt thì tối nướcc lên cá vào kè đá ăn mồi.
Có nhẽ vì thế mà shimano nó sx ra cái cần iso holiday chăng, chính con trắng loá thần thánh của em đới :))
Cát bà mà chỗ nào có bờ kè nước sâu chiều muộn chắc chắn là có cá ròi :P câu được hay không thôi :))
Câu cá bờ kè là chuẩn bài ợ. Ở ĐS có Hòn Dáu Resort, HL thì có nhiều nhất là các cầu Cảng, CB thì xung quanh khu Trung tâm chắc cũng có! Để đợt này E sang câu thử rồi test thử xem sao.

vietran

Xe ba gác
Câu cá bờ kè là chuẩn bài ợ. Ở ĐS có Hòn Dáu Resort, HL thì có nhiều nhất là các cầu Cảng, CB thì xung quanh khu Trung tâm chắc cũng có! Để đợt này E sang câu thử rồi test thử xem sao.
Cụ sang test thử xem thế nào, với xem từ bến phà về trung tâm có điểm nào hạ trại câu được thì đẹp, đỡ phải khuôn vác đồ đạc lỉnh kỉnh. Cát Bà đang quá tải quá chắc phải đợi cho học sinh và sinh viên nhập học mới mò xuống tìm hiểu dc

Laixetruongson

Xe container
Cụ sang test thử xem thế nào, với xem từ bến phà về trung tâm có điểm nào hạ trại câu được thì đẹp, đỡ phải khuôn vác đồ đạc lỉnh kỉnh. Cát Bà đang quá tải quá chắc phải đợi cho học sinh và sinh viên nhập học mới
mò xuống tìm hiểu dc
Em nghĩ là chỗ nào mà tự do thì không có cá, khả năng móm là cao :P chỗ nào có khu resort hoặc dự án nuôi trồng gì gì đó có quản lý dân tự do không vào được thì cá sẽ nhiều :P ta mang mồi bả đến cá ăn như chết đói luôn :)

vietran

Xe ba gác
Em nghĩ là chỗ nào mà tự do thì không có cá, khả năng móm là cao :P chỗ nào có khu resort hoặc dự án nuôi trồng gì gì đó có quản lý dân tự do không vào được thì cá sẽ nhiều :P ta mang mồi bả đến cá ăn như chết đói luôn :)
Thế tức là bọn ta phải đầu tư 1 khu rỉ rọt hoặc 1 dự án nuôi ghẹ nhỉ :))
Sông thì bọn EVN, biển bọn nó cào đáy, oánh thuốc (hoá chất) cũng kinh không kém, không phải khu cấm thì phải chỗ nào gần đồn công an hay cơ quan NN như kiểu hải quân ấy may ra nhỉ

Laixetruongson

Xe container
Thế tức là bọn ta phải đầu tư 1 khu rỉ rọt hoặc 1 dự án nuôi ghẹ nhỉ :))
Sông thì bọn EVN, biển bọn nó cào đáy, oánh thuốc (hoá chất) cũng kinh không kém, không phải khu cấm
thì phải chỗ nào gần đồn công an hay cơ quan NN như kiểu hải quân ấy may ra nhỉ
Cái này cụ thõi hơn em chứ :P cụ trước riệu say quắc cần câu dới mạn đấy ròi cụ lạ gì nữa :)) cụ Cò chắc biết nhiều điểm :) cụ cháu mình đi cả trăm km xuống mà móm thì cũng chán :P không được cá mang về thì thôi nhưng cũng phải lên được vài em mang ra thuê nhà hàng nó làm món nhậu còn được quát tháo tí chả nhẽ lại vào gọi đồ đông lạnh :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
To hơn cái quạt rồi nhể, chim trắng này nó chạy mà cần tay bắt được cũng không phải dạng vừa đâu
Em nghi ngờ lắm Cụ ạ.:))
Đợt em làm gần chục con chim trắng với 4 con chẽm.
Tối về mỏi cả tay.

Laixetruongson

Xe container
Em nghi ngờ lắm Cụ ạ.:))
Đợt em làm gần chục con chim trắng với 4 con chẽm.
Tối về mỏi cả tay.
:)) cụ đi cả đêm thế không câu được cũng khó ngủ nhể :P em ham câu nhưng cứ lặn mặt giời là em về mà lúc đó cá đang ăn mạnh :) em cũng về vì em hay sợ ma :)

vietran

Xe ba gác
Cái này cụ thõi hơn em chứ :P cụ trước riệu say quắc cần câu dới mạn đấy ròi cụ lạ gì nữa :)) cụ Cò chắc biết nhiều điểm :) cụ cháu mình đi cả trăm km xuống mà móm thì cũng chán :P không được cá mang về thì thôi nhưng cũng phải lên được vài em mang ra thuê nhà hàng nó làm món nhậu còn được quát tháo tí chả nhẽ lại vào gọi đồ đông lạnh :))
Em chả biết tí gì luôn.
Chỉ đoán mò là chỗ nào có gềnh thì bọn oánh thuốc và cào đáy nó không sục đến, chỉ cần có mặt bằng là mình câu được. Tỷ như cầu tầu câu cũng ok chứ nhỉ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
:)) cụ đi cả đêm thế không câu được cũng khó ngủ nhể :P em ham câu nhưng cứ lặn mặt giời là em về mà lúc đó cá đang ăn mạnh :) em cũng về vì em hay sợ ma :)
Mưa nên giăng võng nằm đợi mà không hết mưa, ngủ luôn.
Không câu được cũng bực bội, ngứa ngáy tay chân lắm Cụ.
May sao buổi sáng cũng lên được vài em.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Buổi sáng mà được 20 chú như này là cũng gỡ cá liên tục rồi
Em câu điểm mới nên có mấy con cá be bé gọi là cá úc cá út gì đấy nên không tính ạ.:))
Cụ biết con cá này không?

vietran

Xe ba gác
Em câu điểm mới nên có mấy con cá be bé gọi là cá úc cá út gì đấy nên không tính ạ.:))

Ui cá biển thì em mù tịt luôn, chỉ biết mỗi con cá chim, cá hồi, cá song thôi, mà con giông giống khéo cũng nhầm :))

Laixetruongson

Xe container

Em mới được thử câu biển mà em đã mê rồi:) cá rất đa dạng mà cá biển toàn cá ngon mềm :P lên bờ không giãy mạnh như cá nước ngọt :) công nhận là ham cụ ạ :)
Em lại bị bọn này nó phá mồi :) bọn này thỉnh thoảng nó san tô theo đàn giống như đàn cá heo xem trên TV cụ gặp cảnh này chưa? Em không kịp chụp :)

Phuco2007

Tháo bánh
Câu dính hôm cá ăn thì cứ xác định là cả chục cân luôn :) làm cái thùng xốp đá để cạnh là đẹp :) ở CB hoặc HL câu được còn mang được về :P chứ trong này câu được cũng chỉ bán cho lão taxi thôi :))
Cụ sang test thử xem thế nào, với xem từ bến phà về trung tâm có điểm nào hạ trại câu được thì đẹp, đỡ phải khuôn vác đồ đạc lỉnh kỉnh. Cát Bà đang quá tải quá chắc phải đợi cho học sinh và sinh viên nhập học mới mò xuống tìm hiểu dc
Vầng, dạo này bận quá, lại nắng nữa lên k đi đâu đc. Đợt tới E ra tiền trạm xem điểm cắm lều, hạ trại câu ghẹ chỗ mô rồi báo các cụ nhoé

vietran

Xe ba gác
Em mới được thử câu biển mà em đã mê rồi:) cá rất đa dạng mà cá biển toàn cá ngon mềm :P lên bờ không giãy mạnh như cá nước ngọt :) công nhận là ham cụ ạ :)
Em lại bị bọn này nó phá mồi :) bọn này thỉnh thoảng nó san tô theo đàn giống như đàn cá heo xem trên TV cụ gặp cảnh này chưa? Em không kịp chụp :)
Nhìn cái bãi câu đã mê rồi, phá mồi cũng được =))