[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Mùa này là mùa xả thải cụ ạ, mưa xuống là nó tống trong mương ra, sông chết lâm sàng rồi cụ ạ, nhìn xót lắm. Cụ hình như cũng mua đôi Shanghe giống em nhỉ, trông nhỏ gọn mà kéo hơi bị lì đấy, rất tiện, đi đâu cũng dắt theo được.
KHông cụ ơi, em hỏi thằng cu đấy thì nó báo hết hàng - discontinued. Em đành phải mua chỗ khác, cần Shimano cụ ạ.
Mua xong nó lại đăng ảnh đúng đoi Shanghe y như của cụ, tiếc tiếc là.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
KHông cụ ơi, em hỏi thằng cu đấy thì nó báo hết hàng - discontinued. Em đành phải mua chỗ khác, cần Shimano cụ ạ.
Mua xong nó lại đăng ảnh đúng đoi Shanghe y như của cụ, tiếc tiếc là.
Shimano thế là cần 2 khúc hả cụ?

ca_voi

Xe lăn
:PVừa xem trên FB xong, Tiền Hải-Thái Bình các cụ ạ! Mịa thu hoạch thế này thì căng quá:-bd

Cá này là cái gì thế cụ? Nhiều thế này thì chỉ có thể là đánh lưới :)) hoặc kích điện cụ nhỉ?

Phuco2007

Tháo bánh
Em google thì ra cái này:
"Nếu như ở thượng nguồn các con sông, săn cá lăng, cá chiên là niềm đam mê hoang dã, thì ở hạ nguồn các dòng sông lớn, săn cá ngạnh là lạc thú không gì hấp dẫn bằng.

Nhắc đến cá ngạnh (vùng Hải Phòng, Thái Bình gọi là cá hau), người trẻ ít biết nó thế nào, nhưng những người lớn tuổi, sinh sống bên sông cách nay vài chục năm, thì đều biết rõ.

Lý do nó trở nên hiếm là vì thịt ngon, thành đặc sản, bị săn lùng ráo riết. Để được thưởng thức loài cá này, phải tìm đến các nhà hàng đặc sản sang trọng.

Thế nhưng, với cần thủ siêu hạng câu sông như Hứa Văn Thắng (Kim Lương, Kim Thành, Hải Dương), thì cá ngạnh là món ăn thường xuyên của gia đình. Thậm chí, hàng xóm của các cần thủ chuyên săn ngạnh cũng phải phát ớn vì ăn loài cá này quá nhiều."

Cá này em thấy bình thường (hoặc do không biết nấu), em vẫn thích mấy con cá bò mà cụ vivu80 cho lần trước, thịt thơm hơn rất rất nhiều, mặc dù nó nhỏ.
Cũng không bằng con cá Diếc cụ xecho rac cho :D

Cá bò bé bằng đầu ngón chán cái màu vàng thì E đc ăn rồi! Nhưng cá hau thì cực hiếm (chứ k phải ngạnh sông), để hôm nào trong TB gửi ra E gửi lên các cụ choén thử xem có giống nhao k nhé:))

Phuco2007

Tháo bánh
Cá này là cái gì thế cụ? Nhiều thế này thì chỉ có thể là đánh lưới :)) hoặc kích điện cụ nhỉ?
Dạ E xem trên Fb của 1 cụ ở TB ạ. K hiểu động trời hay là lưới mà nhiều ghê thế! Với 2 cần tay cá cắn liên tục thì phải 2 người từ sáng sớm đến tối muộn mới đc như trong ảnh cụ nhỉ:P

ca_voi

Xe lăn
Dạ E xem trên Fb của 1 cụ ở TB ạ. K hiểu động trời hay là lưới mà nhiều ghê thế! Với 2 cần tay cá cắn liên tục thì phải 2 người từ sáng sớm đến tối muộn mới đc như trong ảnh cụ nhỉ:P
:D cần tay thì em nói thật là có khi cháy hết lông nách :))

ca_voi

Xe lăn
Cá bò bé bằng đầu ngón chán cái màu vàng thì E đc ăn rồi! Nhưng cá hau thì cực hiếm (chứ k phải ngạnh sông), để hôm nào trong TB gửi ra E gửi lên các cụ choén thử xem có giống nhao k nhé:))
Ô thế hả cụ? :D em gôogle toàn ra ra con giống con cá ngạnh.
Mà cụ gửi lên làm gì, cứ để đấy, bọn em còn xuống bắt Tráp cơ mà :))

Rắn Lớn

Xe điện

:D ôi trời :D em thì thèm cá tráp, cụ thì thèm cá ngạnh, nhà em chỉ nấu chuối đậu thôi, không biết có hợp khẩu vị với cụ không?
Thực ra con cá ngạnh này ăn bình thường, vị còn kém cả con cá bò vàng cụ nhé.
Đây là con cá bò vàng, chỗ em hay gọi
Bé bằng nắm tay thôi, nhưng thịt rất hơn :).
Con này cụ Laixetruongson câu được.
Mịa cái loại bò vàng này phá ổ rất kinh! Hồi em đi săn ở Bắc Giang, hàng thở ì oạp, tăm sầu xung quanh mà ko vào đè! Thi thoảng mất hình mà giật ko thấy gì như ma làm! Ức quá lắp lưỡi bềnh vào phát 30' làm cả đàn 5-7 con! Ức chế lấy chống cần xiên qua người dúi vào lửa cho bõ ghét! :)) :)) :))

Rắn Lớn

Xe điện
Em nghĩ cụ chả chém bừa đâu.
=)) chắc nóng quá cá nó thở thôi ko thèm ăn, em cũng đang nghiên cứu, để khi nào rảnh rảnh hỏi thổ dân xung quanh xem thế nào.
:)) Chỗ đấy cụ thả ổ có khi lại thành công vang dội :)
Cửa sông cửa cống may hơn khôn cụ ơi! Hôm nào tiện em ghé qua ngó, ko nuôi được cũng chỉ cụ điểm tiềm năng để nuôi! Ổ nuôi hồ của em có người giữ còn tạm được chứ chỗ này như điếu cày hợp tác, mình đi tuần 1 buổi người khác câu hết cá òy :( :( :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Mịa cái loại bò vàng này phá ổ rất kinh! Hồi em đi săn ở Bắc Giang, hàng thở ì oạp, tăm sầu xung quanh mà ko vào đè! Thi thoảng mất hình mà giật ko thấy gì như ma làm! Ức quá lắp lưỡi bềnh vào phát 30' làm cả đàn 5-7 con! Ức chế lấy chống cần xiên qua người dúi vào lửa cho bõ ghét! :)) :)) :))
:)) cụ tận giệt quá :))

ca_voi

Xe lăn
Cửa sông cửa cống may hơn khôn cụ ơi! Hôm nào tiện em ghé qua ngó, ko nuôi được cũng chỉ cụ điểm tiềm năng để nuôi! Ổ nuôi hồ của em có người giữ còn tạm được chứ chỗ này như điếu cày hợp tác, mình đi tuần 1 buổi người khác câu hết cá òy :( :( :P :P :P
Thế để em loại ra khỏi todo list :))
VÌ em có biết câu lục đâu :)) hahaha, làm gì có thời gian nuôi ổ ạ :P

vietran

Xe ba gác
Câu kiểu ý mệt mờ cả mắt, em nhể rô được 3 chục con đã tê cả tay

Rắn Lớn

Xe điện
Nó giết mất bao nơ-ron thần kinh của em vì những lúc đè mất hình thì sao? :)) :)) :))

Thế để em loại ra khỏi todo list :))
VÌ em có biết câu lục đâu :)) hahaha, làm gì có thời gian nuôi ổ ạ :P
Nói chung cụ câu tự nhiên, cứ thấy chỗ nào nhẵn nhẵn nhiều người ngồi câu mình ngồi vào là thành nuôi ổ thôi! :)) :)) :))

Lưu ý nếu thanh niên xăm trổ ra đòi chỗ thì nên nhịn cho nó nhục chứ bật có khi lại được nếm nước xem mặn hay ngọt! :P :P :P Bọn em lên TB Đan Hoài câu, em được ngạnh phát 5-6 cần châu vào mà em phải chịu nè! :( :( :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Nó giết mất bao nơ-ron thần kinh của em vì những lúc đè mất hình thì sao? :)) :)) :))

Nói chung cụ câu tự nhiên, cứ thấy chỗ nào nhẵn nhẵn nhiều người ngồi câu mình ngồi vào là thành nuôi ổ thôi! :)) :)) :))

Lưu ý nếu thanh niên xăm trổ ra đòi chỗ thì nên nhịn cho nó nhục chứ bật có khi lại được nếm nước xem mặn hay ngọt! :P :P :P Bọn em lên TB Đan Hoài câu, em được ngạnh phát 5-6 cần châu vào mà em phải chịu nè! :( :( :)) :)) :))
em nhát lắm :)) không cần đến xăm trổ đâu. Đòi là em trả :)) con cá thôi mà ;)) sao phải khổ :))

Laixetruongson

Xe container