[Funland] Câu cá - Nhà số 2

vietran

Xe ba gác
thế thì làm sao mà tập chạy bộ được hả cụ ?? lúc uống cứ ngon mồm quên bố nó hết cụ nhỉ:P
Lâu lâu làm chầu thôi cụ, có tuổi rồi uống oải lắm với lại không máu như hồi còn đêm làm dăm nháy :))
Rút kinh nghiệm ngày nghỉ cứ đi câu đỡ buồn mồm là tránh được bia riệu

Laixetruongson

Xe container
Hôm qua nhạt mồm em lại rủ rê mới chít chứ :)) cuối chiều cụ Són mới rủ chứ đầu chiều là cũng ra sông làm mớ cá về ăn dần đới
Sáng thì đợi cụ rủ đi bắt chạch, chiều thì thổ dân báo là ngạnh lại ăn mạnh :P tiến thoái lưỡng nan :)) chốt lại là em bị lừa :))

xecho rac

Xe điện
Sáng thì đợi cụ rủ đi bắt chạch, chiều thì thổ dân báo là ngạnh lại ăn mạnh :P tiến thoái lưỡng nan :)) chốt lại là em bị lừa :))
sáng trên em mưa to đến 11h30 mới tạnh cụ ạ nên cụ ý không triển được !

vietran

Xe ba gác
Đã bị lừa lại còn rủ rê người khác để đỡ bị lừa 1 mình :)) mà phải nói cụ kiên trì thật
Một mình ăn mảnh ở bãi đá bờ sông cơn giông kéo đến mà vung cần cước pha chút cacbon thì không khác gì dây câu sét :)) đoàng cái thì chả phải câu ngạnh mà nghạnh nó câu

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
:D sáng nay HN mưa, em tranh thủ đưa gấu đi chợ sớm, đưa con đi mua sách :D
10h30 về đến nhà...lôi cần câu ra lau :)) Gấu điên tiết cấp visa :)) chắc thấy thương tình quá. Em phóng như bay ra khỏi nhà như là được giải phóng tự do :))
Hahahaha.
Nhưng hôm nay có những 3 ông hàng xóm, nên em dừng lại 2 cháu :D

Đội bạn gặp đúng đàn, lên được những...gần chục con. Nhìn đày thèm thuồng :D giá mà có nhiều thời gian hơn, mấy anh em hò nhau bứng cả đàn :D

Sông nhiều cá nên dễ câu Cụ nhỉ. ha ha
Trong em hình như không có con cá ngạnh này.
Bao giờ mới được nếm thử đây?

vietran

Xe ba gác
Vẫn chửa đến mùa câu chạch chấu cụ nhỉ? Chép sông đang ăn mạnh.
Em vẫn chưa hình dung ra cần của em với cụ mà dính con trắm ốc 8 cân sổng hôm nọ thì dòng nó dư lào :)) mồi bột đấy cụ music em lên trắm đen 10 cân đấy, ghét nhất chỗ đấy hay bị mắc lưỡi

Laixetruongson

Xe container
Em đoán cụ ý cũng muốn bắt cá chỗ khác :P cụ ý cũng ngồi hóng như em thế là nó mới dở dang :)) chứ không thì cũng chả có bú bia, cũng chả có lươn với chạch gì :))

lolotica

Xe điện
qua em set up cuộc thi câu cá cho 2 nhóc, đứa nào câu được con cá thứ 10 đâu tiên là có giải :), vậy mà gay cấn phết :D

Rắn Lớn

Xe điện
Một cần thủ vừa lên chép sông hơn 4kg cụ Rắn Lớn nhé
:O công nhận cụ chỉ điểm như thần.
Chiều nay lúc em đi về thấy hò reo vang cả khúc sông :))
Có khi hôm nào cụ bố trí săn hàng xem sao :))

Rắn Lớn; có khi em với cụ làm chuyến góc 4h30 tuần sau cụ nhỉ ;))
Nhìn lên con chép đẹp quá cụ ạ
Em chém bừa mà may lại đúng nhẻ! Nhìn sạch sẽ mát mẻ dư lày ai chả thèm! Cụ để em căn lịch đã nhá, dạo này căng quá! Việc thì nhiều mà hàng cứ thở ổ không chịu đè! :( :( :)) :)) :))

xecho rac

Xe điện
Vẫn chửa đến mùa câu chạch chấu cụ nhỉ? Chép sông đang ăn mạnh.
Em vẫn chưa hình dung ra cần của em với cụ mà dính con trắm ốc 8 cân sổng hôm nọ thì dòng nó dư lào :)) mồi bột đấy cụ music em lên trắm đen 10 cân đấy, ghét nhất chỗ đấy hay bị mắc lưỡi
mong con dăm cân còn bắt được cụ ạ to quá em e là cụ cháu mình hỏng ăn , lại còn hỏng cả đồ ya chứ lỵ

xecho rac

Xe điện
qua em set up cuộc thi câu cá cho 2 nhóc, đứa nào câu được con cá thứ 10 đâu tiên là có giải :), vậy mà gay cấn phết :D

em cũng một gái một trai giống cụ gái 11 trai 6 tuổi con cụ có vẻ nhỉnh hơn nhỉ ??

Laixetruongson

Xe container
Nước chảy thế này chì phải to bằng nắm tay nhể :D
Chì chiếc làm gì cho phức tạp, cụ cứ kiếm mấy cục đá hoặc cù gạch đập ra dùng dần chuẩn đét luôn :)

Phuco2007

Tháo bánh
:PVừa xem trên FB xong, Tiền Hải-Thái Bình các cụ ạ! Mịa thu hoạch thế này thì căng quá:-bd

muadem

Xe cút kít
:PVừa xem trên FB xong, Tiền Hải-Thái Bình các cụ ạ! Mịa thu hoạch thế này thì căng quá:-bd

Chỗ nào Tiền hải cụ ơi? Em thi thoảng chạy về dưới đó chơi mà không ngắm được chỗ nào câu, có lần ngồi cống Lân mà dơi cả dăng :D

Chì chiếc làm gì cho phức tạp, cụ cứ kiếm mấy cục đá hoặc cù gạch đập ra dùng dần chuẩn đét luôn :)
Em chưa thử bao giờ, thấy nước chảy quá cũng không biết cá nó có kịp phanh lại để ăn mồi không nữa :))

Phuco2007

Tháo bánh
Chỗ nào Tiền hải cụ ơi? Em thi thoảng chạy về dưới đó chơi mà không ngắm được chỗ nào câu, có lần ngồi cống Lân mà dơi cả dăng :D

Em chưa thử bao giờ, thấy nước chảy quá cũng không biết cá nó có kịp phanh lại để ăn mồi không nữa :))
Câu đầm ở Tiền Hải cụ ạ, cụ quen ở đầm nào vào câu thôi. Cách đây dăm năm ngày êm mới tập toẹ đi câu theo mấy lão A đi Tiền Hải câu mà cá nhiều lắm. Câu đầm quan trọng đầm phải rộng, chủ đầm k tát đầm kích điện bắt cá thì tha hồ mà câu:P

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Cái này là lưới hả Cụ, câu gì mà nhiều thế.:))
Đục này câu cần tay dẻo cũng tê tái lắm Cụ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Cảnh đẹp và mát mẻ quá Cụ.
Cụ có 2 cháu hợp ý ghê.
Chả bù cho nhóc nhà em ít thích đi câu.
Lâu lâu nổi hứng mới đi còn không thì chơi game với đá bóng thôi.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào câu được cá to như em chưa ạ.
To hơn miếng mồi một tí.
Em này là em nổi hứng móc đt ra chụp chứ lúc trước còn được em bé hơn nữa.:))

Còn đây là bọn mà những hãng làm lưỡi, dây link tài trợ cho bọn nó.
Nhìn đẹp các Cụ nhỉ, trong em họ mua về nuôi cảnh.