[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
E cũng đồng quan điểm với cụ vì để tận diệt thì nó còn rất nhiều yếu tố khác tác động đến như môi trường nguồn nước, biện pháp, chế tài và công tác tuyên truyền như của các cụ vừa còm với e, và....
Cao siêu quá, em quay lại vấn đề câu cá thôi cụ :D
----
Câu hỏi hôm nay là làm thế nào câu được cá trạch chấu to! (trên 300g là to rồi các cụ nhể)
Con này em chưa câu được bao giờ, nên mong mỏi cho vào danh sách lắm.
Cụ xecho rac :D chia sẻ kinh nghiệm đi ạ

NhimTB

Xe buýt
Cao siêu quá, em quay lại vấn đề câu cá thôi cụ :D
----
Câu hỏi hôm nay là làm thế nào câu được cá trạch chấu to! (trên 300g là to rồi các cụ nhể)
Con này em chưa câu được bao giờ, nên mong mỏi cho vào danh sách lắm.
Cụ xecho rac :D chia sẻ kinh nghiệm đi ạ
Vầng cụ, e cũng chỉ thích câu cá thôi>

namoto

Xe buýt

Laixetruongson

Xe container
Thời tiết này mà câu buổi sáng đến 10h30 - 11h thì sướng chứ cứ ngồi chỗ kín máy lạnh yếu cả người ra :)

ca_voi

Xe lăn
Thời tiết này mà câu buổi sáng đến 10h30 - 11h thì sướng chứ cứ ngồi chỗ kín máy lạnh yếu cả người ra :)
em chỉ chịu được đến 9h30 thôi là không chịu nổi rồi, thu cần, 10h ngồi yên vị trên xe đi về thôi

Laixetruongson

Xe container
em chỉ chịu được đến 9h30 thôi là không chịu nổi rồi, thu cần, 10h ngồi yên vị trên xe đi về thôi

Thùng xốp cũng là 1 lựa chọn không tồi cụ nhể :P ngoài hàng nó bán loại xốp dán nilon bên ngoài chuẩn như đóng hàng gửi đường air ý, hôm đựng em mè 8kg nó đạp vỡ mất :) chứ em không tích cái thùng nhựa mềm vàng vàng của cụ :))

ca_voi

Xe lăn
Thùng xốp cũng là 1 lựa chọn không tồi cụ nhể :P ngoài hàng nó bán loại xốp dán nilon bên ngoài chuẩn như đóng hàng gửi đường air ý, hôm đựng em mè 8kg nó đạp vỡ mất :) chứ em không tích cái thùng nhựa mềm vàng vàng của cụ :))
Hôm đấy osin nhà em cọ rửa cái thùng xong cất vào kho. Em cứ đinh ninh là trong cốp xe, lúc ra bờ sông lẩm bẩm: mợ nó chứ, quên thùng, quên rọ cá, xong quay sang thấy EVN :)) bảo thôi hôm nay móm rồi...
Em thấy thùng xốp dùng ổn hơn, nước để trên bờ ít bị hấp hơi hơn là cái thùng mầu vàng kia của em.

Laixetruongson

Xe container
Hôm đấy osin nhà em cọ rửa cái thùng xong cất vào kho. Em cứ đinh ninh là trong cốp xe, lúc ra bờ sông lẩm bẩm: mợ nó chứ, quên thùng, quên rọ cá, xong quay sang thấy EVN :)) bảo thôi hôm nay móm rồi...
Em thấy thùng xốp dùng ổn hơn, nước để trên bờ ít bị hấp hơi hơn là cái thùng mầu vàng kia của em.
Cụ thử nghiên cứu cái thùng đựng đá Coca em thấy có lần cụ Ranger211 nói mua của cụ Mất Gương trên này bán dùng cũng ổn vừa đựng cá như thùng xốp vừa làm ghế ngồi được :)

ca_voi

Xe lăn
Cụ thử nghiên cứu cái thùng đựng đá Coca em thấy có lần cụ Ranger211 nói mua của cụ Mất Gương trên này bán dùng cũng ổn vừa đựng cá như thùng xốp vừa làm ghế ngồi được :)
Em nghiên cứu rồi và qđ là không mua cụ ạ. Trừ khi đi theo trương trình như cụ xecho rac thiết kế em nghĩ mới cần thoai. Chứ cốp xe em : dù, ghế, bao cần, thêm cái thùng nữa...chắc hết chỗ.

Laixetruongson

Xe container
Hình như tuần rồi cụ Cò đi CB mà không thấy bá cáo tình hình câu kéo bắt Tráp chiếc gì nhỉ :P mấy hôm nay cũng không thấy sủi tăm :P được hay là... :))

vietran

Xe ba gác
Sáng nay mát giời chép sông ăn mạnh đấy :))
Sáng nay CA vàng ăn mạnh, mịa chạy có 104km/h mà nó cũng toét mình, lại còn bẩu bọn iêm trên bộ, bộ cái con lộ cộ, trong khi đến gần trạm 80km/h mìnchạy chuận nuôn 80, có thằng xe khách lao vèo qua mặt mà mấy cu cá vàng éo làm gì, chắc là cá vàng thômg cảm cho bọn xe khách miu sinh rồi :))

vietran

Xe ba gác
Cụ hiểu về từ ăn cắp nhạy cảm quá! Là họ sử dụng công cụ trái phép để khai thác, đánh bắt nguồn lợi thủy sản tự nhiên thôi. Cụ có ý tưởng gì khi gặp họ, hay có hành động gì khác để ngăn ngừa thì hướng dẫn, trao đổi để ae học tập với?
À dân 2 ngón cũng chỉ sử dụng trái phép cái ngón tay để đánh bắt khai thác mấy hào lẻ trong túi sinh viên thôi mà :))
Đã nói rồi, chưua làm được gìvra hồn thì đơn giản nhất là lên án đã, đừng thông cảm, hơn ai hết bọn kích điện là người thiệt hại ngay nhất, nhiều nhất và lâu dài nhất.

vietran

Xe ba gác
Cụ đến nơi lạ, chắc cụ cũng im lặng thôi. Ho he nó gọi cả làng đánh cho bỏ mợ...
:) em nhát lắm.
Cụ im lặng thì đừng chắc người khác cũng giống mình
Hôm qua có 2 thằng đến 2 nơi lạ khảo 2 ông: 1 thổ dân và 1 quản lý hành chính địa phương về tình hình kích điện trái phép. 2 ông kia bá cáo tềnh hềnh 20 phút trong trạng thái rất nhũn nhặn có phần dè chừng cảnh giác nữa. Không tin cụ hỏi cụ Són ấy.

ca_voi

Xe lăn
Cụ im lặng thì đừng chắc người khác cũng giống mình
Hôm qua có 2 thằng đến 2 nơi lạ khảo 2 ông: 1 thổ dân và 1 quản lý hành chính địa phương về tình hình kích điện trái phép. 2 ông kia bá cáo tềnh hềnh 20 phút trong trạng thái rất nhũn nhặn có phần dè chừng cảnh giác nữa. Không tin cụ hỏi cụ Són ấy.
em dự đoán thôi mà ;)) no big deal

Laixetruongson

Xe container
Sáng nay CA vàng ăn mạnh, mịa chạy có 104km/h mà nó cũng toét mình, lại còn bẩu bọn iêm trên bộ, bộ cái con lộ cộ, trong khi đến gần trạm
80km/h mìnchạy chuận nuôn 80, có thằng xe khách lao vèo qua mặt mà mấy cu cá vàng éo làm gì, chắc là cá vàng thômg cảm cho bọn xe khách miu sinh rồi :))
Đoạn nào mà cụ đi đâu chạy vội thế như là đến chậm nó câu mất ổ á :))

NhimTB

Xe buýt
À dân 2 ngón cũng chỉ sử dụng trái phép cái ngón tay để đánh bắt khai thác mấy hào lẻ trong túi sinh viên thôi mà :))
Đã nói rồi, chưua làm được gìvra hồn thì đơn giản nhất là lên án đã, đừng thông cảm, hơn ai hết bọn kích điện là người thiệt hại ngay nhất, nhiều nhất và lâu dài nhất.
Vâng cụ, cái ý ra hồn trước tiên của cụ là cực lực lên án, cực lực phản đối! thôi e xin dừng cụ nhé.

Laixetruongson

Xe container
Cao tốc HN-LC cách soát vé 11k nó bắn và nhặt chim ở soát vé Nội Bài.
Còn ổ em giấu hơn mèo giấu ...râu còn lâu mới mất nhá :))
Cụ sắm cần đơn cả kiếm mồi bả chuẩn để hút ổ thằng hàng xóm chưa:P