[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
Kim bú tủng :))
Thằng trực ban ra hỏi nó chả chỉ chỉ bảo nhấc lên là gì, hay giả câm giả điếc giả nhầm nhọt nhể :))
Em sợ thằng đấy tiếng việt nó còn thõi hơn cụ :)) cụ đẻ ra ở đây 5 chục năm còn chả biết ổ nào có cá trong khi đó nó biết thì còn thiếu gì mà nó không biết :)

Rắn Lớn

Xe điện
Nói như cụ đàu đàn bảo là cả ổ có 6 con, cụ đến hỏi han ké cẩm cụ lên 3 vậy là nó nuôi ổ được có 3 mất công nuôi ổ :)) cá sông thếu gì :))
Hỏi là 1 chiện! Ké ổ là chiện khác!

Chỗ cụ thế nào ko biết chứ chỗ em mà ké ổ khi ko được phép, kể cả chủ ổ ko có ở đấy thì được uống nước hồ ngay!

:)) :)) :))

Laixetruongson

Xe container
Hỏi là 1 chiện! Ké ổ là chiện khác!

Chỗ cụ thế nào ko biết chứ chỗ em mà ké ổ khi ko được phép, kể cả chủ ổ ko có ở đấy thì được uống nước hồ
ngay!

:)) :)) :))
Ơ thế thì thằng nuôi ổ phải mang cái biển cắm xuống thì em mới biết chứ :P nếu mà nó cố tình bắt uống nước hồ thì em bảo tau cho mày cá đấy :))

Rắn Lớn

Xe điện
Ơ thế thì thằng nuôi ổ phải mang cái biển cắm xuống thì em mới biết chứ :P nếu mà nó cố tình bắt uống nước hồ thì em bảo tau cho mày cá đấy :))
Ko cần, có thổ địa làm chứng òy! Cho mày cá thì lại được xuống hồ mò đủ 1 ca ốc đực chưa giao phối rồi cả về! :)) :)) :))

xecho rac

Xe điện
thôi để em gỡ ảnh cái ảnh đầu trần áo màu xanh cụ nhá, cụ cũng gỡ ảnh cán bộ cao cấp áo mầu xanh thẫm đi, kẻo lại à hóa ra mấy thằng ọp phơ mất dạy thì chít :))
Nói như cụ đàu đàn bảo là cả ổ có 6 con, cụ đến hỏi han ké cẩm cụ lên 3 vậy là nó nuôi ổ được có 3 mất công nuôi ổ :)) cá sông thếu gì :))
các cụ làm em nổi tính tò mò rồi đấyb-):-/:-t:-t

Laixetruongson

Xe container
Ko cần, có thổ địa làm chứng òy! Cho mày cá thì lại được xuống hồ mò đủ 1 ca ốc đực chưa giao phối rồi cả về! :)) :)) :))
Hồ nó thả trắm đen cho mày câu mà mày bắt tau xuống hồ mò đủ được 1 ca ốc đực :)) em sẽ bảo mày có biết cá nó thích nhất mồi giè không tau chỉ cho :))

ca_voi

Xe lăn
Nước chảy với tàu thuyền lượn suốt thế này thì mất hết cảm xúc cụ nhỉ?
Vâng; sáng ra em vừa buông cần là đôi vợ chồng già chích điện đi ngang qua; nhìn đầy căm hờn :(;
sau đấy 2 cặp nữa đi qua có câu được cá ko đầy chế giễu và mỉa mai....
Sau nữa là hỏi mua cá ko tao bán cho...vãi cả chích điện

ca_voi

Xe lăn
Em hỏi ngu cái ( quả thực em ko biết) ốc đực /ốc cái phân biệt được hả cụ :)) hay thế nào nhỉ?

NhimTB

Xe buýt
Vâng; sáng ra em vừa buông cần là đôi vợ chồng già chích điện đi ngang qua; nhìn đầy căm hờn :(;
sau đấy 2 cặp nữa đi qua có câu được cá ko đầy chế giễu và mỉa mai....
Sau nữa là hỏi mua cá ko tao bán cho...vãi cả chích điện
E biết thần thái của cụ ra răng rồi! thông cảm cho họ đi cụ, cuộc sống mưu sinh thôi aj.

ca_voi

Xe lăn
E biết thần thái của cụ ra răng rồi! thông cảm cho họ đi cụ, cuộc sống mưu sinh thôi aj.
Vâng cụ; em nghĩ là thôi để họ mưu sinh, đủ tiền cho con cái họ ăn học tử tế để hiểu là ko nên tận diệt nữa

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Nói thế khác nào bảo thông cảm cho mấy thằng ăn cắp đi, cũng mưu sinh thôi.
Có hàng ngàn cách mưu sinh mà không phải vi phạm pháp luật. Dung túng cho cho các hành động phạm pháp không phải là thông cảm cho họ mà chính là hại họ. Chưa làm được gì thì chí ít cũng lên án những hành động này, mỗi người góp 1 tiếng nói thành dư luận sẽ bắt buộc nhà cầm quyền phải làm mạnh.

vietran

Xe ba gác
Vâng cụ; em nghĩ là thôi để họ mưu sinh, đủ tiền cho con cái họ ăn học tử tế để hiểu là ko nên tận diệt nữa
Sau này báo lại đăng: vợ chồng kích điện cào đáy nuôi con đỗ thủ khoa :))
Mịa tử tế vào mắt, có mà đi ăn cắp

Rắn Lớn

Xe điện
Có hàng ngàn cách mưu sinh mà không phải vi phạm pháp luật. Dung túng cho cho các hành động phạm pháp không phải là thông cảm cho họ mà chính là hại họ. Chưa làm được gì thì chí ít cũng lên án những hành động này, mỗi người góp 1 tiếng nói thành dư luận sẽ bắt buộc nhà cầm quyền phải làm mạnh.
Đồng ý với cụ! Im lặng là thông đồng với cái xấu! Nuôi ong tay áo, nuôi cáo trong nhà sau trở mặt đừng có kêu! :P :P :P

Laixetruongson

Xe container
Khồng
Lần sau em mang cái gậy gót với mấy cái lăng xê đi, làm giàn s300 gắn chíp kết nối bluetooth xong vào
phòng lạnh ngồi chờ, khi nào bíp bíp là ra gỡ nghạnh thôi
Sáng nay mát giời chép sông ăn mạnh đấy :))

NhimTB

Xe buýt
Cụ hiểu về từ ăn cắp nhạy cảm quá! Là họ sử dụng công cụ trái phép để khai thác, đánh bắt nguồn lợi thủy sản tự nhiên thôi. Cụ có ý tưởng gì khi gặp họ, hay có hành động gì khác để ngăn ngừa thì hướng dẫn, trao đổi để ae học tập với?

Laixetruongson

Xe container
Chỗ này đẹp quá, nhất định em sẽ vác cần lên đó có ngày.
Lâu không thấy cụ Vú sủi tăm nhể? hôm cụ bẩu kiếm chỗ đưa bọn em đi sông Đuống bắt ngạnh em đợi mãi :P sắp hết mùa bắt ngạnh òi :))

ca_voi

Xe lăn
Đồng ý với cụ! Im lặng là thông đồng với cái xấu! Nuôi ong tay áo, nuôi cáo trong nhà sau trở mặt đừng có kêu! :P :P :P
Cụ đến nơi lạ, chắc cụ cũng im lặng thôi. Ho he nó gọi cả làng đánh cho bỏ mợ...
:) em nhát lắm.

NhimTB

Xe buýt
E cũng đồng quan điểm với cụ vì để tận diệt thì nó còn rất nhiều yếu tố khác tác động đến như môi trường nguồn nước, biện pháp, chế tài và công tác tuyên truyền như của các cụ vừa còm với e, và....