[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Phuco2007

Xe lăn
Nó chích trực tiếp còn bổ hơn ngâm riệu cụ ạ :))
Sáng xưng ụ giờ mới đỡ :P em mang chiến lợi phẩm ra xử :) cả phụ gấu làm món măng tre ngâm ớt đợi sang tháng cụ đưa đi bắt tráp về chế nước chấm tráp :P

E thèm xơ mít quá! Cụ đặt hàng Tráp sớm thế;))

Rắn Lớn

Xe điện
Cụ Rắn vào soi hộ em xem ong này là ong vang hay ong muỗi ? Bố con em ra đầu nhà vỗ mít không biết có tổ ong ngay cạnh chạm vào nó đuổi cho chạy tụt cả dép :)) nó chích phát vào bắp chuối :( em xin bà nội ít vôi trầu bôi như này đúng cách không cụ? Buốt phết :)

Nhìn màu vàng nhưng ko rõ kích thước nên có thể là muỗi vàng (2-2.5cm) hoặc vung vang (3-3.5 cm). Cụ nhìn tổ: cuốn tay áo hoặc ko nhưng nhộng nằm ngang là muỗi, tổ treo ngược, nhộng cắm đầu xuống đất là vung vang. :P

Ong đốt bôi vôi lâu khỏi. Cụ bẻ măng tre chấm nước vào hoặc nếu ko có măng bứt đọt lá nhai nát đắp vào cũng nhanh khỏi! :P

Laixetruongson

Xe container
Nhìn màu vàng nhưng ko rõ kích thước nên có thể là muỗi vàng (2-2.5cm) hoặc vung vang (3-3.5 cm). Cụ nhìn tổ: cuốn tay áo hoặc ko nhưng nhộng nằm ngang là muỗi, tổ treo ngược, nhộng cắm đầu xuống
đất là vung vang. :P
Ong đốt bôi vôi lâu khỏi. Cụ bẻ măng tre chấm nước vào hoặc nếu ko có măng bứt đọt lá nhai nát đắp vào cũng nhanh khỏi! :P
Chuẩn cụ là ong đốt bẻ măng tre nhoay vào thế mà không nhớ ra :) em lấy vôi bôi cho mát cũng là dân gian :)
Nhộng thì em không thấy được vì bị nó đuổi chạy tụt cả dép lúc em ra chỉ dám đứng xa chụp :P thấy tổ tròn như cái toa sen không cuốn như tay áo đâu ạ:) ong tay áo hay muỗi thường tổ ở cành cây:) ong vang mới hay làm tổ ở góc tường, hiên nhà cụ ạ :)

vietran

Xe ba gác
Nhìn màu vàng nhưng ko rõ kích thước nên có thể là muỗi vàng (2-2.5cm) hoặc vung vang (3-3.5 cm). Cụ nhìn tổ: cuốn tay áo hoặc ko nhưng nhộng nằm ngang là muỗi, tổ treo ngược, nhộng cắm đầu xuống đất là vung vang. :P

Đập chết con ong đốt, lấy ruột nó bôi vào là ngon ngay

vietran

Xe ba gác
Đấy là bị con bọ lẹt chứ cụ :))
Ơ thế tưởng con ong cũng thế :))
Hôm qua đau hết 2 đùi vì đứng lên ngồi xuống gỡ cá nhiều quá, lần sau chắc phải tuyển chân dài làm việc theo ca đi gỡ cá mất, mệt quá đi :))

Rắn Lớn

Xe điện
Chuẩn cụ là ong đốt bẻ măng tre nhoay vào thế mà không nhớ ra :) em lấy vôi bôi cho mát cũng là dân gian :)
Nhộng thì em không thấy được vì bị nó đuổi chạy tụt cả dép lúc em ra chỉ dám đứng xa chụp :P thấy tổ tròn như cái toa sen không cuốn như tay áo đâu ạ:) ong tay áo hay muỗi thường tổ ở cành cây:) ong vang mới hay làm tổ ở góc tường, hiên nhà cụ ạ :)
Vôi nóng chứ ko mát nhé! Ko tin cụ tợp 1 ngụm nước vôi trong xem, cả người nóng bừng lên ngay! :)) :)) :))

Đùa chứ vôi có tính sát trùng, diệt khuẩn nhẹ nhưng rất nóng nhé! Cụ nào ăn uống bị lạnh bụng, thay đổi thời tiết rối loạn tiêu hóa làm miếng trầu cau nuốt nước đảm bảo giập miếng trầu là người nóng bừng, nửa giờ đến nửa ngày sau hết đi tướt, phục hồi công lực (tùy tình trạng và thể lực). Trầu cau và rượu gạo là vũ khí chống lam sơn chướng khí của người Việt, giúp cho thực đơn của người Việt thuộc loại phong phú nhất thế giới đấy ạ! :)) :)) :))

Rắn Lớn

Xe điện

Phuco2007

Xe lăn
Hôm qua đau hết 2 đùi vì đứng lên ngồi xuống gỡ cá nhiều quá, lần sau chắc phải tuyển chân dài làm việc theo ca đi gỡ cá mất, mệt quá đi :))
Cụ thật nà xướng quá đi;))

Laixetruongson

Xe container
Em ghi nhận cụ là đi câu mà cá ăn mạnh về là đau hết bắp chân, cái này em cũng dính mấy lần :)) (mặc dù đá bóng đều tuần 2 trận chả sao :P )

vietran

Xe ba gác
Em ghi nhận cụ là đi câu mà cá ăn mạnh về là đau hết bắp chân, cái này em cũng dính mấy lần :)) (mặc dù đá bóng đều tuần 2 trận chả sao :P )
Đúng đấy cụ.
Em chiều nào cũng chạy dăm bẩy km chân dẻo, hoặc chống đẩy 3 hiệp liền mỗi hiệp 30 phút không đau ở đâu, nhưng cái cơ phụ trách đứng lên ngồi xuống liên tục để giật dòng và gỡ cá nó khác, nó ở chỗ háng chạy xuống gối ở mặt trong :))
Chắc phải đi mát xoa tắm sữa non bảo các em í bóp vuốt ngược mãi lên cho giãn cơ :))

Laixetruongson

Xe container
Đấy em nghĩ có sai đâu ạ.:))
Câu cá là phải nhạy bén thay đổi, cải tiến cho phù hợp với địa hình, địa điểm.
Iso em còn câu cá chẽm bằng tôm sống, dính chẽm mà cần dẻo, dây nhỏ, lưỡi nhỏ ép tim lắm Cụ.
Đang có ấp thấp nhiệt đới lớn lên thành bão, thấy bảo biển sắp động là cá ăn mạnh phải không cụ :P chắc em phải đi trải nghiệm bắt tráp trước xem như nào :)) để mấy bữa nữa ngoài này cụ Cò dẫn đi bắt Tráp đồ sơn :P

vietran

Xe ba gác
E cũng đang máu lắm đây mà chưa đi được! Các cụ bố trí ngày nào báo E nhé (Tháng này từ 15-25 là E có việc ạ);)
Chắc phải tháng sau cụ nhỉ, tháng này Tráp chưa đi ăn, chứ em thấy nhiều cụ sốt sình sịch rồi

Laixetruongson

Xe container
Chắc phải tháng sau cụ nhỉ, tháng này Tráp chưa đi ăn, chứ em thấy nhiều cụ sốt sình sịch rồi
Tranh thủ biển sắp động đầu mùa em ăn mảnh lẻn đi bắt tráp trải nghiệm xem thế nào:P kiểu như cụ Vòi đi bắt ngạnh ạ :P có tráp em sẽ sâu luôn ạ :)
Không câu thì mua cước Goketsu cả lưỡi Chinu làm giè :))

Rắn Lớn

Xe điện
Tranh thủ biển sắp động đầu mùa em ăn mảnh lẻn đi bắt tráp trải nghiệm xem thế nào:P kiểu như cụ Vòi đi bắt ngạnh ạ :P có tráp em sẽ sâu luôn ạ :)
Chưa có Tráp ta bắt ... chẽm! :)) :)) :))

Hôm trước em đi qua Yên Hưng, thấy bảo nhiều chẽm, tráp lắm mà chưa biết câu! Thấy bảo ngoài câu iso còn lure được nữa! :P :P :P