Cắt thang máy thì ở tầng 48 leo lên kiểu gì, sao mua nhà Keng Nam ở mà khổ thế...

moonlight

Xe tăng
"...Trời của ta, đất của ta, non nước bao la...." nhưng cái nhà lại của ngoại bang :P, khộ thế!

35N1169

Xe điện
Thế này là chặn cổng chặn ngõ nhà người ta rồi còn gì. Em giờ mà leo tờng 5 là đã phì phò lắm rồi.

Nhạc

Xe container
E hỏi ngu tí là khi mua nhà thì CĐT họ ko nêu mức giá dịch vụ ạ :D

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Muốn dịch vụ tốt thì giá phải cao cũng là chuyện bình thường, còn thu giá thấp em sợ chất lượng lại tương tự mấy CC hạ cấp thì còn khộ hơn :(
Quan trọng là dịch vụ ở đó ko tốt , ko tương xứng với những gì mà cư dân bỏ ra . Cứ dân Keangnam họ sẵn sàng đóng phí nhưng phải tương xứng với dịch vụ
Đúng là hóa dại mới mua nhà cao thế này để ở...mà cũng lạ là các cụ mua con mẹc với bim rồi..giờ lại tiếc tiền đổ xăng...cắn răng mà chịu nộp tiền để được về nhà thôi chứ còn kêu gì nữa...sau đó thì lừa lừa bán rẻ cái chung cư đểu Keangnam mà xuống thấp ở thôi ạ!
Cái này cụ lí sai rồi , khi mua nhà họ đâu có biết rằng cái này là củ chuối như thế , nêu biết trước thì đã giầu rồi .
Ở OF có nhiều cụ có vẻ có GATO với những người mua nhà và sống ở keangnam , khi họ gặp điều gì đó bất lợi , nhiều người làm ra vui mừng dạng như có tiền sao phải mua ở đó , có tiền mà ngu đi đâm đầu vào đó ...
Hôm nay vài cư dân đã mang bếp tổ ong xuống dưới sảnh nấu ăn rồi .
tiên sư bọn HQ ,

Thịnh An

Xe tải
Khộ các cụ nhà giàu nhể :(
Em tưởng các bác toàn chủ DN có sạn về KN ký kết HD, mà HD khi mua nhà thì phải tính đến cả những dịch vụ này trước chứ ???

giacmoxe4

Xe điện
Nó biết là giàu nên chúng nó phải thịt thôi,đúng là chả biết kêu ai.Mà em thấy cư dân ở Keangnam toàn các bác có sừng có mỏ mà phải chịu à?

Viking

Xe điện
Em hỏi hơi ngu chứ cầu thang máy êm, nhanh, dùng thẻ hiện đại thế thì phí nó cúng phải tương ứng chứ ạ.
Nhiều khi em thấy các thầy cũng buồn cười, chỗ đậu xe thuận tiện, hiện đại rộng rãi, bảo vệ ngoan lịch sự, thế mà lại đấu tranh đòi giá bằng giá dịch vụ của mấy chung cư thường thì hài quá ạ.

Libor

Xe điện
Cái này cụ lí sai rồi , khi mua nhà họ đâu có biết rằng cái này là củ chuối như thế , nêu biết trước thì đã giầu rồi .
Ở OF có nhiều cụ có vẻ có GATO với những người mua nhà và sống ở keangnam , khi họ gặp điều gì đó bất lợi , nhiều người làm ra vui mừng dạng như có tiền sao phải mua ở đó , có tiền mà ngu đi đâm đầu vào đó ...
Hôm nay vài cư dân đã mang bếp tổ ong xuống dưới sảnh nấu ăn rồi .
tiên sư bọn HQ ,
Thật ra nhà trên đó đâu có nhiều tiền hở cụ, chỉ là các cụ tưởng bở nhà của đế quốc thì phải oách, nhưng lại bị nhầm nên mới khổ vậy...chứ với diện tích đó cụ mua cho em cái nhà mặt đất rồi chồng lên vài tầng xem nó có đắt gấp vài lần giá nhà đó không ạ? :)

vuahe77

Xe điện
Các cấp chính quyền Việt Nam phải làm gì?
Lấy quỹ phát triển nhà ra ép bọn CDT bán lại toàn bộ chung cư này với giá rẻ rồi vào quản lý theo luật VN bằng không thì hỗ trợ dân bỏ sang khu tái định cư quanh đấy ở tạm đi léo đứa nào về đấy ở nữa sau 1 đến 2 năm là cùng bọn quản lý và CDT ắt tự về nước luôn...Có khi 15 củ/m2 cũng bán vội ấy chứ. Lúc đó UBND TP Hà Lội ngàn năm văn vật ôm luôn rồi phân phối lại cho dân thu phí gấp 3 lần khu tái định cư NTY bây giờ em nghĩ là ổn.

35N1169

Xe điện
Bọn Keangnam này cũng dại cắt cầu thang máy để dân đứng dưới khác gì bảo họ biểu tình đâu. Nếu là em là em chơi cái chiêu cắt nước, để những hộ dân cứ ngồi nhà mà ngửi mới đau.

minhchi233

Xe điện
Muốn dịch vụ tốt thì giá phải cao cũng là chuyện bình thường, còn thu giá thấp em sợ chất lượng lại tương tự mấy CC hạ cấp thì còn khộ hơn :(
Có lẽ nó sẽ học tập các X nhà mình, phải mở tài khoản khoảng 200 mil mới được vào ở để nó trừ dần như tối kiến phải có số dư tài khoản 20 củ mới được lái xe.

tom_nongdan

Xe tải
Quê em công ty điện mà cắt điện luân phiên họ còn đốt cả trạm điện luôn! Chính quyền họp dân để théc méc lý do cả làng ngồi chửi cái bốt điện xây lên là do tiền thuế của dân đóng mà không cung cấp đủ điện cho dân dùng thì đốt mựa nó đi còn hơn. Dân Keng Nam giàu mà hiền lành các kụ nhể...:P
Thảo nào Kengnam hay cháy

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em hỏi hơi ngu chứ cầu thang máy êm, nhanh, dùng thẻ hiện đại thế thì phí nó cúng phải tương ứng chứ ạ.
Nhiều khi em thấy các thầy cũng buồn cười, chỗ đậu xe thuận tiện, hiện đại rộng rãi, bảo vệ ngoan lịch sự, thế mà lại đấu tranh đòi giá bằng giá dịch vụ của mấy chung cư thường thì hài quá ạ.
Thì cư dân keangnam họ cũng chỉ cần có như vậy thôi tuy nhiên có vẻ như đây là 1 vố lừa của mấy thằng HQ , lúc ký HD thì nó đưa ra rất nhiều tiện ích : nào bể bơi , bào phòng đọc sách , nào phòng tập TT . Đúng là cái gì cũng có mà ko dùng đc .
Thật ra nhà trên đó đâu có nhiều tiền hở cụ, chỉ là các cụ tưởng bở nhà của đế quốc thì phải oách, nhưng lại bị nhầm nên mới khổ vậy...chứ với diện tích đó cụ mua cho em cái nhà mặt đất rồi chồng lên vài tầng xem nó có đắt gấp vài lần giá nhà đó không ạ? :)
Thì đang nói mặt bằng chung ở Chung Cư chứ nhà đất thì nó vô cùng mà cụ .
Vụ việc này cũng phải đào mả tổ mấy ông người Việt làm thuê cho mấy chú KN lên mà hỏi , đúng là người Việt thì lúc nào cũng chỉ lo cho bản thân , ko biết bảo vệ đồng bào của mình . Mấy cái thằng trong BQL , em ko hiểu sao nó sợ mấy thằng HQ hơn chó sợ chủ .

wall

Xe tăng
Một bài học cho mua sản phẩm mà ko tìm hiểu kỹ sản phẩm thôi cụ, bọn Hàn nó còn bán vài cái nữa của bọn Inpuyng dưới Hà Đông nữa.
Sắp tới phí dich vụ và gửi xe HN bật đèn xanh lên 3tr5 rồi cụ ạ, nên bọn Hàn nó ko sợ.
Tsb bọn Hàn ăn cũng dày quá, bán giá cao thế vẫn còn tham

wall

Xe tăng
Vụ việc này cũng phải đào mả tổ mấy ông người Việt làm thuê cho mấy chú KN lên mà hỏi , đúng là người Việt thì lúc nào cũng chỉ lo cho bản thân , ko biết bảo vệ đồng bào của mình . Mấy cái thằng trong BQL , em ko hiểu sao nó sợ mấy thằng HQ hơn chó sợ chủ .
Cụ không nói thế được, ăn cây nào rào cây đó, lo cho các bác thì bị đuổi việc lấy gì nuôi vợ con hả bác em? :)
Cụ nên đi học môn đạo đức kinh doanh mà MBA bọn em hay được nhồi sọ, đánh giá cái gì cũng cần cân nhắc cẩn thận, đưa tất cả stakeholder lên bàn cân cụ ợ :)

Chỉnh sửa cuối:

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Cái sai của mấy ông VN mình là dùng 1 hành động tiêu cực ( ko đóng phí ) đấu tranh với hành động tiêu cực .
Đáng lý vẫn đóng phí cùng với việc kiện cáo thì lại chọn ko đóng phí .
Sắp tới ở KN còn có vụ việc hay nữa là việc bon này đo sai , ăn bớt S nhà .

huong_com

Xe hơi
cần bán gấp chung cư Kengnam giá rẻ nhất nhị trường.
Diện tích 250m2 giá 3000USD/m2 tương đương khoảng 16 tỷ VND mời các cụ.