Cắt thang máy thì ở tầng 48 leo lên kiểu gì, sao mua nhà Keng Nam ở mà khổ thế...

tamson

Xe tải
sai lầm khi không có đất cắm dùi.
Sống trên đất thằng khác khổ lắm.

Clayton

Xe điện
Nhưng vấn đề là anh Thảo ra quyết định giá trần của bát phở trên địa bàn Hn là 30.000 VND/ bát nên mới sinh chuyện.
Đây là một quyết định cực kỳ ngu ngốc và chứng tỏ rằng có nhiều ông đầu toàn bã đậu.

Clayton

Xe điện
Nhưng vấn đề là anh Thảo ra quyết định giá trần của bát phở trên địa bàn Hn là 30.000 VND/ bát nên mới sinh chuyện.
Chuyện ăn uống, giá cả chỗ cao, chỗ thấp thế nào các cụ chắc quá rõ phải không ạ? Leo lên top của mấy Tòa cao ốc uống cà phê, nó chạc giá chắc gấp đến 10, thậm chí 20 lần cà phê bình dân vỉa hè, mà uống thì chất lượng cà phê có khi cũng sêm sêm. Sao không quy định giá trần cà phê Hà Nội đi?

Vậy nên giá dịch vụ ở mấy khu chung cư cao cấp không thể tính chung theo một mức trần với mấy khu chung cư bình dân khác được.

Vào khu Ciputra, The Manor, WestLake Regency... đều thấy chất lượng dịch vụ nó tốt hơn hẳn, số người phục vụ đông hơn, lương người phục vụ được trả cao hơn tại khu khác.... thế thì đầu vào nó cao là đúng rồi. Chuyện này phải biết, phải hiểu và phải cân nhắc trước khi đặt bút ký vào Hợp đồng mua nhà chứ.

freethinker

Xe tăng
Nó phải nhượng bộ rồi. Giải quyết dứt điểm cái này cần làm đúng luật và đoàn kết. Thành lập ban đại diện do dân bầu rồi tự thuê thằng quản lý. Công khai mọi chi phí và dịch vụ cho dân biết thì người ta mới biết tiền đóng được sử dụng thế nào mới thoải mái được. Chi phí nếu cao phải đi cùng chất lượng dịch vụ. Cần làm cho ra nhẹ vụ đánh cư dân.

Thằng này là thằng niêm yết các cụ cho nó ra tòa sau đó gửi về công ty mẹ và gửi cho sỏ giao dịch chứng khoán kèm mấy bài báo dịch ra tiếng hàn. Làm ăn vớ vẩn ảnh hưởng uy tín, thương hiệu nhẹ thì về nước mà nặng thì mất việc. Thằng xếp ở vn khệnh khạng thế thôi nhưng bản chất là thằng làm thuê thôi.

http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2011/12/keangnam-nhuong-bo-cam-ket-khong-cat-dich-vu/

http://www.reuters.com/finance/stocks/companyProfile?rpc=66&symbol=000800.KS

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Nó phải nhượng bộ rồi. Giải quyết dứt điểm cái này cần làm đúng luật và đoàn kết. Thành lập ban đại diện do dân bầu rồi tự thuê thằng quản lý. Công khai mọi chi phí và dịch vụ cho dân biết thì người ta mới biết tiền đóng được sử dụng thế nào mới thoải mái được. Chi phí nếu cao phải đi cùng chất lượng dịch vụ. Cần làm cho ra nhẹ vụ đánh cư dân.

http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2011/12/keangnam-nhuong-bo-cam-ket-khong-cat-dich-vu/
Vụ đánh dân cư thì cần làm quyết liệt tới cùng và cố mà truy trách nhiệm những thằng đứng đằng sau. Cái này em ủng hộ. Nhưng còn cái vụ "phí dịch vu" 4.000 VND/m2 thì là một đòi hỏi quá đáng và rất vớ vẩn. Đố cư dân khu Keangnam thuê thằng cung cấp dịch vụ nào làm với cái giá đấy mà có chất lượng dịch vụ tốt như nó đang làm. Chắc rồi cũng sêm sêm như khu Mỹ Đình, Trung Yên. Chính ra mấy thằng quản lts cũng kém. Nếu là em, ok, 4.000 VND được ngay, em thay mấy cái thang ọp ẹp, ì ạch như mấy khu giãn dân, thang máy và sàn thì lau qua loa và bẩn bẩn như mấy khu chung cư bình thường khác. Lúc ấy có khi xuống giọng xin được đóng thêm để có dịch vụ tốt hơn ngay.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Em mà giầu mua nhà ở đây ,bọn xẻng c ...hó vậy em làm phi xăng đốt mợ nó đi ,nhà tao mua ko thích tao đốt ,còn xăng chảy đi đâu cháy là việc của xăng, tao éo biết ...vừa mơ đến đây thì có khách đập dậy đi xe ,hóa ra em ngủ gật cacd kụ ạ , em chạy xe : (khách được phép ôm em nếu thích ,em dễ tính mà)tiết kiệm đến đời chắt em ko biết có mua được chỗ để xe ở tầng hầm ko.....chán

Hưng Híp

Xe tăng
Mua xong 1 căn ở đây không những cần nhiều tiền mà còn cần sự kiễn nhẫn và chịu đứng lắm các cụ nhỉ :D

freethinker

Xe tăng
Vụ đánh dân cư thì cần làm quyết liệt tới cùng và cố mà truy trách nhiệm những thằng đứng đằng sau. Cái này em ủng hộ. Nhưng còn cái vụ "phí dịch vu" 4.000 VND/m2 thì là một đòi hỏi quá đáng và rất vớ vẩn. Đố cư dân khu Keangnam thuê thằng cung cấp dịch vụ nào làm với cái giá đấy mà có chất lượng dịch vụ tốt như nó đang làm. Chắc rồi cũng sêm sêm như khu Mỹ Đình, Trung Yên. Chính ra mấy thằng quản lts cũng kém. Nếu là em, ok, 4.000 VND được ngay, em thay mấy cái thang ọp ẹp, ì ạch như mấy khu giãn dân, thang máy và sàn thì lau qua loa và bẩn bẩn như mấy khu chung cư bình thường khác. Lúc ấy có khi xuống giọng xin được đóng thêm để có dịch vụ tốt hơn ngay.
Cụ quote bài khi em đang sửa. Cái gì nó cũng có giả của nó cả và các bác cư dân ở đó là người quyết định chứ không phải là mấy thằng chó hàn quốc. Công ty quản lý phải do ban đại diện dân cư thuê theo đúng luật. Chứ không có chuyện anh xây nhà rồi anh thuê người quản lý các chú, các chú phản đối anh tẩn và anh cắt. Nếu người dân thuê không qua trung gian đểu, trên cơ sở minh bạch và cạnh tranh, đi kèm với chất lượng thì phí bao nhiêu em nghĩ họ sẽ đóng vì nó chả đáng là bao. Nhưng chuyệt cho bọn gà béo vào rọ rồi dội nước sôi làm thịt là kiểun khác. Thang máy là đã tính vào giá rồi cụ ạ thế nên mới vài nghìn usd/m2, chạy chỉ tốn điện thôi không có chuyện lắp thang đểu vào chạy đâu. Tiền 2% trả lại ban đại diện để duy tu bảo dưỡng tòa nhà. Cái này là theo luật vn.

Chỉnh sửa cuối:

O Muong Te

Xe điện
Mệ bọn dog
Ở CCCC mà thế này ở tái ĐC còn sướng hơn. Tự mình quản lý.
Bọn hàn xẻng làm thế này chứng tỏ chả coi dân VN ra gì cả. Theo em tẩy chay hết đi, mua nhà đất xây mà ở cho sướng
Thế mà cụ còn rao bán CC ngay chữ ký, cụ định lùa gì đới

MyMac

Xe điện
Cụ quote bài khi em đang sửa. Cái gì nó cũng có giả của nó cả và các bác cư dân ở đó là người quyết định chứ không phải là mấy thằng chó hàn quốc. Công ty quản lý phải do ban đại diện dân cư thuê theo đúng luật. Chứ không có chuyện anh xây nhà rồi anh thuê người quản lý các chú, các chú phản đối anh tẩn và anh cắt. Nếu người dân thuê không qua trung gian đểu, trên cơ sở minh bạch và cạnh tranh, đi kèm với chất lượng thì phí bao nhiêu em nghĩ họ sẽ đóng vì nó chả đáng là bao. Nhưng chuyệt cho bọn gà béo vào rọ rồi dội nước sôi làm thịt là kiểun khác. Thang máy là đã tính vào giá rồi cụ ạ thế nên mới vài nghìn usd/m2, chạy chỉ tốn điện thôi không có chuyện lắp thang đểu vào chạy đâu. Tiền 2% trả lại ban đại diện để duy tu bảo dưỡng tòa nhà. Cái này là theo luật vn.
Em tin là nếu để cho người Việt mình tự quản lý thì chẳng mấy chốc cái Keng Nam ấy trở thành cái khu ổ chuột. Em thấy rất kỳ lạ là người ta có thể vác cả bếp than tổ ong khói mù mịt ra đấy để biểu tình nữa. Em cũng đồng ý là với 4.000d/m2 thì không ai làm được. Tốt nhất hai bên nên thương lượng với nhau trên tinh thần xây dựng và tôn trọng. Chứ hơi tí làm càn là không nên. Việc phá hoại tài sản là việc tối kỵ. Phá xong rồi mình có phải ở đấy nữa không? Mà phá như vậy thì tiền ai bỏ ra? Chắc chắn tiền không phải của ban quản lý rồi.

nhadatuytin

Xe container
Thế mà cụ còn rao bán CC ngay chữ ký, cụ định lùa gì đới
Hic của em VN mừ cụ, lại là công ty NN đàng hoàng
Bảo tàng ở phí rẻ như bèo mà tiêu chuẩn cũng chả kém cái anh cao cấp kạng nạm này đâu
Cụ cứ qua 249A Thụy Khuê hỏi cư dân ở đó là biết;))

freethinker

Xe tăng
Em tin là nếu để cho người Việt mình tự quản lý thì chẳng mấy chốc cái Keng Nam ấy trở thành cái khu ổ chuột. Em thấy rất kỳ lạ là người ta có thể vác cả bếp than tổ ong khói mù mịt ra đấy để biểu tình nữa. Em cũng đồng ý là với 4.000d/m2 thì không ai làm được. Tốt nhất hai bên nên thương lượng với nhau trên tinh thần xây dựng và tôn trọng. Chứ hơi tí làm càn là không nên. Việc phá hoại tài sản là việc tối kỵ. Phá xong rồi mình có phải ở đấy nữa không? Mà phá như vậy thì tiền ai bỏ ra? Chắc chắn tiền không phải của ban quản lý rồi.
Theo em đây là quyết định của ban quản lý. Họ có thể thuê nước ngoài quản lý chứ không nhất thiết là công ty vn. Thằng quản lý phục vụ cư dân vì cư dân là người trả tiền chứ không phải mấy thằng chó hq, dung túng xã hội đen và ứng xử kiểu côn đồ thế này.

vibo

Xe tải
Em nói luôn là với những tòa nhà như thế này nếu thuê người Việt mình quản lý thì tầm nửa tháng nó ra cái chuồng lợn luôn.
Bao nhiêu vụ chung cư lên báo rồi đấy thôi, toàn chuyện bi hài và đau thương.
Còn chuyện các cụ ở đấy đòi giá 4000/m2 thì em thấy bình thường như bao chuyện vẫn diễn ra ở cái HN này. Ai cũng đòi phải làm theo luật nhưng mà khi giở luật ra thì hỡi ôi..............
Ngon, bổ, rẻ lại còn phải lịch sự. Thời buổi nhộm nhoạm, người người nhà nhà ai cũng khôn cả, thế người ngu ở đâu các cụ nhỉ.#:-s

MyMac

Xe điện
Chuyện ăn uống, giá cả chỗ cao, chỗ thấp thế nào các cụ chắc quá rõ phải không ạ? Leo lên top của mấy Tòa cao ốc uống cà phê, nó chạc giá chắc gấp đến 10, thậm chí 20 lần cà phê bình dân vỉa hè, mà uống thì chất lượng cà phê có khi cũng sêm sêm. Sao không quy định giá trần cà phê Hà Nội đi?

Vậy nên giá dịch vụ ở mấy khu chung cư cao cấp không thể tính chung theo một mức trần với mấy khu chung cư bình dân khác được.

Vào khu Ciputra, The Manor, WestLake Regency... đều thấy chất lượng dịch vụ nó tốt hơn hẳn, số người phục vụ đông hơn, lương người phục vụ được trả cao hơn tại khu khác.... thế thì đầu vào nó cao là đúng rồi. Chuyện này phải biết, phải hiểu và phải cân nhắc trước khi đặt bút ký vào Hợp đồng mua nhà chứ.
Em đồng ý với kụ. Cái gì cũng có giá của nó. Nếu dân mình thích đóng giá 4.000 thì nó sẽ làm dịch vụ với giá 4.000. Rồi lại không có ai quản lý, lại có ông đốt bếp tổ ong xong đổ than vào thùng rác rồi cháy mù mịt cho coi. Rồi chẳng mấy chốc thang máy biến thành cái thùng rác, hành lang thì bẩn thỉu rác rưởi, khạc nhổ bôi bẩn nhoe nhoét lên tường...

Đúng là trọc phú.

MyMac

Xe điện
Theo em đây là quyết định của ban quản lý. Họ có thể thuê nước ngoài quản lý chứ không nhất thiết là công ty vn. Thằng quản lý phục vụ cư dân vì cư dân là người trả tiền chứ không phải mấy thằng chó hq, dung túng xã hội đen và ứng xử kiểu côn đồ thế này.
Em đố họ thuê ở đâu được công ty nước ngoài quản lý với giá 4000d/m2. Thực tế tí đi cụ.

freethinker

Xe tăng
Em đố họ thuê ở đâu được công ty nước ngoài quản lý với giá 4000d/m2. Thực tế tí đi cụ.
Thực tế là giá thị trường cụ ạ. Em chả bao giờ bảo 4000 cả, nhưng chuyện độc quyền rồi đưa ra giá giời ơi là vớ vẩn. Cư dân là người thuê công ty quản lý phục vụ mình với giá thị trường trên cơ sở cạnh tranh chứ không phải theo chỉ định của chủ đầu tư. cụ đọc báo mà xem thằng chủ đầu tư nộp tiền lại cho thằng quản lý rất vớ vẩn.

nhadatuytin

Xe container
Giá cả có thể ko có 4000 nhưng cũng có thể ko đến 18000 đâu mợ.
Theo em cụ freethinker chuẩn đấy ạ, giá cả thì phải do cư dân và BQL họp bàn để đưa ra mức giá hợp lý nhất dựa trên tham khảo những khu vực tương đương.
Và điều quan trọng là giá cả phải đi kèm chất lượng. Chứ trả giá cao để rồi nó đưa người ngoài vào tận nhà oánh mình thì theo em bỏ luôn BQL cho lành ạ.
Và cái giá cũng phải công khai minh bạch chứ ko có kiểu độc quyền tôi thích áp bao nhiêu thì áp.
http://www.otofun.net/members/8847-freethinker

vietran

Xe ba gác
Mợ này mắc bệnh hoạn là quá coi thường người Việt nam, giống như bọn Hàn xẻng. Thế tất cả các khu đô thị do người việt quản lý đều ổ chuột cả à mợ. Mợ đang rúc trong ổ chuột hay ở đâu. Mợ nói thế có khác nào nói 99,99% dân Việt mình đang trong ổ chuột

vietran

Xe ba gác
Những gì mâu thuẫn xảy ra ở Kengnam có nguyên nhân sâu xa ở việc bọn Hàn xẻng nó coi thường người Việt, cụ nào sang Hàn thì biết. Đồng thời cũng do bản chất bọn này nữa. Có lần em đã đuổi cổ một thằng Hàn do khi đàm phán nó lèm nhèm quá. Nói chung bọn nó đã sai lầm khi đánh giá thấp người Việt. Cái giá phải trả sẽ là rất nặng nề: trước mắt cac dự án bđs của Hàn ở VN bán cho ma.