Cắt háng – nối chân Lexus IS 250C

tnthanoi

Xe hơi
Nói chung là đẹp, nhất là quả mâm8->

trungnh

Xe tăng
Em mời rịu cụ vì vợ 2 đẹp quá. Cơ mà nhìn khoang máy em nghĩ chắc cụ chưa sờ đến chỗ đấy của vợ 2 để chăm sóc lần nào thì phải, bẩn kinh.

classic2k6

Xe tải
sao bác ko thử chân đen nhỉ :ar! nóc đen , mui carbon , cốp sau cũng carbon => nhìn xe khoẻ hơn :x

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Thẩm mỹ mỗi người 1 khác nhau. Về phần E thì E không thích bộ vành này lắm. E đang thích cái bộ vành mà hôm vừa rồi có 1 cụ thay cho con B530 ấy. E thề

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Thẩm mỹ mỗi người 1 khác nhau. Về phần E thì E không thích bộ vành này lắm. E đang thích cái bộ vành mà hôm vừa rồi có 1 cụ thay cho con B530 ấy. E thề
Em cũng thích bộ đấy nhưng nó là bộ dành cho bim rất đặc trưng, thứ nữa là nhìn đẹp, lắp lên chưa chắc đã ra gì. Nhưng quan trọng nhất là offset và tắc kê của em nó Không Thể lắp cho dòng Nhật được ợ

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Em cũng thích bộ đấy nhưng nó là bộ dành cho bim rất đặc trưng, thứ nữa là nhìn đẹp, lắp lên chưa chắc đã ra gì. Nhưng quan trọng nhất là offset và tắc kê của em nó Không Thể lắp cho dòng Nhật được ợ
Có cái này là E nói thật này. Không phải nịnh đâu nhá.
Đẹp trai + trắng trẻo như mụ thì ngồi xe gì cũng đẹp. E thề

N8890

Xe máy
Xe cụ đẹp một cách đơn giản mà hài hòa.Chúc mừng cụ.
Sao cụ không rủ cụ Nguyễn Kim Tr độ con Sorento của cụ ấy cho vui ;))
Tình hình căng rồi, cẩn thận họp giao ban cụ ấy đưa ra kiểm điểm vì đã giành quá nhiều thời gian cho việc độ xe làm ảnh hưởng đến công việc thì hỏng 8->
Ông đỏ đỏ dấy là ông nào ??? ;))
Độ xe thì sợ quái gì ông nào ;;)

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Ông đỏ đỏ dấy là ông nào ??? ;))
Độ xe thì sợ quái gì ông nào ;;)
Em cũng biết là ông nào đâu. Chỉ thấy chuyện ngoài lề thì không nên bàn luận nhiều ở thớt của em thôi a.nam ạ

saphia1115

Xe buýt
Ước gì mình được "ĐIÊN" như anh ấy!~X(

Duonganh2004

Xe tăng
Có cái này là E nói thật này. Không phải nịnh đâu nhá.
Đẹp trai + trắng trẻo như mụ thì ngồi xe gì cũng đẹp. E thề
Nói rõ với nó là xe 4 bánh, không lại tưởng tượng ra các loại xe khác ;))

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Nói rõ với nó là xe 4 bánh, không lại tưởng tượng ra các loại xe khác ;))
Cụ DA này khéo lo, em làm gì có trí tưởng tượng phong phú như cụ. Đang định mua Bộ nhún xịn sơcua vì nó rẻ hơn nhún độ nhiều cụ ạ. Nhưng cụ tư vấn cho Nên lại thôi. Hì
Lâu lắm thanh niên bên cụ với bên em chả giao lưu gì nhể

chuotlang

Xe lừa
Ủa sao cái IS nguyên bản của cụ hốc bánh nó cao thế nhỉ, mấy cái IS 4 cửa thấp lắm cơ mà?

Cụ hạ thế này chuẩn rồi, đi rón rén cỡ nào hả cụ, em đang định hạ thấp bằng bộ Bilstein PSS9 nó điều chỉnh đc cao thấp và mềm or cứng theo 9 cấp độ nên hỏi ý cụ chút.

Về khoản rón rén em ko cần kỹ như cụ vì em chạy 245/40/18 nên chỉ cần hốc 2,5cm là đẹp rồi, hiện giờ của em nó 4,5 cm nên nhìn khó chịu quá, mà thấy bảo chạy Bilstein êm lắm nên em mới kết. (thực ra muốn thấp như cụ nhưng Gấu nhà em thỉnh thoảng chạy xe ko để ý hay chui vào ổ gà lắm)

Mà sao bộ giảm xóc của cụ ko có cái phuộc trong mà chỉ thấy 4 cái lò xo ngoài vậy?

Vote cụ

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Chuotlang ơi, cụ ở tung thì lo gì đường xấu. Công nhận là con 4 cửa hốc bánh zin thấp hơn 2 cửa cụ ạ. E so rồi. Hốc bánh xe e giờ còn khoảng 2,5cm cụ ạ. E chỉ dùng lò xo, không độ cả giảm sóc. Thực ra e chọn giải pháp kinh tế thôi. Vì thực ra bộ lò xo + giảm xóc hạ gầm khá đắt, khoảng 800 - 1500$ tùy loại, trong khi bộ giảm xóc không lò xo của lexus cũng tương đối rẻ, khoảng 1tr5/ cây. Mà cũng chưa biết đến bao giờ giảm xóc zin mới hỏng nên dùng lò xo là ok rồi cụ chuột.
Còn nếu cụ độ được cả lò xo và nhún đồng bộ là nhất rồi, miễn chê cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa
Chuotlang ơi, cụ ở tung thì lo gì đường xấu. Công nhận là con 4 cửa hốc bánh zin thấp hơn 2 cửa cụ ạ. E so rồi. Hốc bánh xe e giờ còn khoảng 2,5cm cụ ạ. E chỉ dùng lò xo, không độ cả giảm sóc. Thực ra e chọn giải pháp kinh tế thôi. Vì thực ra bộ lò xo + giảm xóc hạ gầm khá đắt, khoảng 800 - 1500$ tùy loại, trong khi bộ giảm xóc không lò xo của lexus cũng tương đối rẻ, khoảng 1tr5/ cây. Mà cũng chưa biết đến bao giờ giảm xóc zin mới hỏng nên dùng lò xo là ok rồi cụ chuột.
Còn nếu cụ độ được cả lò xo và nhún đồng bộ là nhất rồi, miễn chê cụ ạ.
Vâng em cũng đang lăn tăn quá, nhưng nhiều người nói nếu thay 4 cái lò xo không thì 1 thời gian sẽ ảnh hưởng đến thụt trong, mà bộ Tein thì đắt vãi, pss9 có giá gần 2500$ nên em cũng chưa xuống tiền ngay. Nghe nói Tein đi êm cực kỳ nhưng giá thì ko rẻ tý nào, KM thì bên em họ khuyên ko nên dùng vì tuổi thọ và chất lượng không cao.

Đúng là cái sedan thể thao mà hốc bánh cứ toang hoác 4-5 cm thì gần ngang cái SUV hạng nhỏ rồi, càng nhìn càng khó chịu

À mà giờ vỉa hè 12-15 cm cụ có lên đc ko?
Cụ có lắp thêm thanh Bar giằng chéo ở gầm xe không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Chắc chắn là có ảnh hưởng đến giảm xóc nếu chỉ thay lò xo, tuy nhiên cũng rất lâu mới hỏng, trừ khi thường xuyên đi đủ tải, đường xấu. Như e nói ở trên, cụ cân nhắc nếu bộ giảm xóc zin của xe cụ mà rẻ hơn bộ giảm xóc độ nhiều thì cụ mua bộ lò xo hạ gầm loại tốt + giảm xóc zin của xe (Cũng tốt lắm cụ ạ) thì em nghĩ đi cũng rất okie. Như xe em đi ít, ít khi chở được 4 người lớn nên e chọn phương án mua lò xo eibach đi cùng giảm xóc zin theo xe em thấy cũng êm lắm. còn không thì máu hẳn lên cả bộ lò xo + giảm xóc xịn như cụ nói thì tốt quá, chỉ lo nó đắt bằng mấy bộ zin theo xe thì thôi cụ ạ. Chứ không nên ham rẻ mua bộ linh tinh như trước em lắp cho civic đi ầm ĩ, nẩy tưng tưng, kinh lắm. Hệ thống treo rất quan trọng cụ ạ.
Xe em giờ *** cách mặt đất 14cm, nhưng dưới gầm chỉ cách khoảng 13cm thôi vì thanh giằng chéo ở gầm (Có sẵn rồi cụ ạ) và 2 ốp chắn bình xăng nó lại sà xuống thấp ở hai bên sườn xe nữa, nên e không dám leo trèo gì hết ạ. Dốc ngắn hơi cao tí là chịu vì bị chạm giằng gầm và 2 bên sườn, mũi xe thì lại vô tư.
Nói chung đường hà nội xe em chỉ làm cảnh thui, hoặc nếu có đú thì đú với aston martin hoặc ferrari hoặc posrche panamera thôi cụ ạ. Hahaha

chuotlang

Xe lừa
Chắc chắn là có ảnh hưởng đến giảm xóc nếu chỉ thay lò xo, tuy nhiên cũng rất lâu mới hỏng, trừ khi thường xuyên đi đủ tải, đường xấu. Như e nói ở trên, cụ cân nhắc nếu bộ giảm xóc zin của xe cụ mà rẻ hơn bộ giảm xóc độ nhiều thì cụ mua bộ lò xo hạ gầm loại tốt + giảm xóc zin của xe (Cũng tốt lắm cụ ạ) thì em nghĩ đi cũng rất okie. Như xe em đi ít, ít khi chở được 4 người lớn nên e chọn phương án mua lò xo eibach đi cùng giảm xóc zin theo xe em thấy cũng êm lắm. còn không thì máu hẳn lên cả bộ lò xo + giảm xóc xịn như cụ nói thì tốt quá, chỉ lo nó đắt bằng mấy bộ zin theo xe thì thôi cụ ạ. Chứ không nên ham rẻ mua bộ linh tinh như trước em lắp cho civic đi ầm ĩ, nẩy tưng tưng, kinh lắm. Hệ thống treo rất quan trọng cụ ạ.
Xe em giờ *** cách mặt đất 14cm, nhưng dưới gầm chỉ cách khoảng 13cm thôi vì thanh giằng chéo ở gầm (Có sẵn rồi cụ ạ) và 2 ốp chắn bình xăng nó lại sà xuống thấp ở hai bên sườn xe nữa, nên e không dám leo trèo gì hết ạ. Dốc ngắn hơi cao tí là chịu vì bị chạm giằng gầm và 2 bên sườn, mũi xe thì lại vô tư.
Nói chung đường hà nội xe em chỉ làm cảnh thui, hoặc nếu có đú thì đú với aston martin hoặc ferrari hoặc posrche panamera thôi cụ ạ. Hahaha
Em cũng phải cân nhắc kỹ, vì em nghe nói nếu đi đủ tải thì chắc hơn 1 năm là teo luôn thụt chính, nhưng nhà em thường đi có 1-2 người

Về giá cả thì các bộ lò xo turning có giá chung chỉ vài trăm usd nên rất hợp lý, thụt xịn của con A4 nhà em thì em cũng chưa check giá nữa, nhưng Lêx nhà cụ mà rẻ thế thì các hãng khác đồ theo xe cũng ko cao hơn đc là mấy.

Có 1 cái em còn lăn tăn là loại lò xo này có chỉnh đc độ cao như mình muốn không, hay nó theo bắt buộc của NSX là trước hạ khoảng 3/5 độ cao sao với sau thì cũng ko ổn lắm, vì xe em hệ thống treo là 50/50, hiện giờ đỗ các hốc bánh nó đều nhau rất ok, thay xong mà trước lại cao hơn sau thì cũng có vẻ ko đc đẹp lắm nhỉ?

Ps: thằng posrche panamera nó đều chỉnh đc cao thấp ngay luôn trên xe cụ à, Aston hình như cũng vậy
Mấy loại cao cấp có thể chỉnh đc ngay trong cabin đấy, có thể nâng lên chút với sedan, còn SUV nó nâng lên gần 10cm thêm đc

Chỉnh sửa cuối: