[Funland] Casper Thương hiệu việt hay thương hiệu Ngoại

Trạng thái
Thớt đang đóng

kubi82

Xe điện
Ở cạnh anh hàng xóm thì nguồn gốc ko biết dc.

Đợt này em thấy hãng này (Casper) quảng cáo nhiều ra siêu thị cũng thấy nhiều! Quảng cáo là xuất xứ Thái Lần
Hỏi anh bạn bên Thái thì bảo không biết thương hiệu này! Xem website thì thấy tập trung chủ yếu cho thị trường VN (dòng sản phẩm đầy đủ, catalogue tiếng việt đầy đủ, VP ở cả 3 miền) trong khi ở Thái website đơn giản không có catalogue tiếng thái là… có mỗi VP ở Bangkok

em chưa dùng không biết chất lượng thế nào, cảm quan thì mẫu mã đẹp, giá ở tầm trung.

Giả sử nếu mình là Việt thì cứ nói Việt chứ nói ở Thái làm gì nhỉ, nói phét thì nói Mỹ hay Âu cho nó sang hơn chứ nhỉ!
Cụ chưa đọc tiểu sử của anh chủ Casper à?
Hàng Việt Nam cụ nhé.

Em dùng Daikin, cứ 3 năm lại phải thay máy, toàn bị thủng dàn lanh.
Chán không thể tả
Cụ xem môi trường chỗ cụ xem có vấn đề gì không? Trước ông anh lắp cho bên làng nghề giấy bên Bắc Ninh, cứ được 6 tháng là thủng hết dàn nóng. Về sau mới biết do không khí nhiều hơi axit, bị ăn mòn thủng hết.

cardreamer

Xe điện
Đợt này em thấy hãng này (Casper) quảng cáo nhiều ra siêu thị cũng thấy nhiều! Quảng cáo là xuất xứ Thái Lần
Hỏi anh bạn bên Thái thì bảo không biết thương hiệu này! Xem website thì thấy tập trung chủ yếu cho thị trường VN (dòng sản phẩm đầy đủ, catalogue tiếng việt đầy đủ, VP ở cả 3 miền) trong khi ở Thái website đơn giản không có catalogue tiếng thái là… có mỗi VP ở Bangkok

em chưa dùng không biết chất lượng thế nào, cảm quan thì mẫu mã đẹp, giá ở tầm trung.

Giả sử nếu mình là Việt thì cứ nói Việt chứ nói ở Thái làm gì nhỉ, nói phét thì nói Mỹ hay Âu cho nó sang hơn chứ nhỉ!
Ủa chứ làm ở nước khác mà ghi là Việt cũng bị đánh chửi te tua rồi đấy, riết rồi sống sao cho vừa đây

Mr Ham choi

Xe buýt
Chất lượng khá tệ, đợt hoàn thiện nhà thấy sales tỉ tê bùi tai quá e lắp hẳn....6 cái (!?) sau 3 năm em thay gần hết.
Bác dùng 3 năm thì em nghĩ cũng ổn. Vì tivi đời mới giờ em thấy toàn hết BH (24 tháng) là dễ tèo

barca6996

Xe container
À cái ĐH quảng cáo tiền điện 1 đêm (chỉ từ) 4000 đ hả các cụ ?
Nói khôn bỏ xừ : chỉ từ ... chỉ từ thì nói "chỉ từ 1000 đ " cũng đúng, cả đêm chỉ...bật phát tắt luôn ...hê hê
Giống slogan của Viettel một thời : hãy nói theo cách của bạn, còn tính tiền là việc của chúng tôi :-o

SuperLoc

Xe hơi
Bác dùng 3 năm thì em nghĩ cũng ổn. Vì tivi đời mới giờ em thấy toàn hết BH (24 tháng) là dễ tèo
không đơn giản thế đâu bác, quá trình sử dụng hỏng vặt liên tục, quạt gió kêu ồ ồ, tụ điện cháy lần lượt....túm lại là phát rồ

trangvuduc

Xe buýt
Vừa đọc hôm trước trên Cafef thì nay vào lại thấy Thớt này; chính chủ lên tiếng đây nhé.

Minhnd

Xe điện
VP cháu dùng 3 chiếc đã được 2 năm. Vẫn thấy rất ổn.

congchi

Xe điện
Cụ xem môi trường chỗ cụ xem có vấn đề gì không? Trước ông anh lắp cho bên làng nghề giấy bên Bắc Ninh, cứ được 6 tháng là thủng hết dàn nóng. Về sau mới biết do không khí nhiều hơi axit, bị ăn mòn thủng hết.
Khu em đúng là có vấn đề về môi trường.
Tuy nhiên, hàng xóm dùng hãng khác vẫn thủng, nhưng lâu hơn.
Còn em dùng Daikin, thủng liên tục. Chưa kể máy chạy kêu như bò rống, đến mức hàng xóng qua mắng vốn.
Đang xài cố cho hết khấu hao, đợt tới nghiên cứu đổi hãng khác.

thientudolong

Xe container
Nhờ có anh hàng xóm nên khâu sản xuất trở nên đơn giản hơn rất nhiều, cuộc chơi giờ nằm ở khâu tiếp thị phân phối. Tay Casper này làm có vẻ bài bản phết, cũng là 1 case đáng học tập.
đánh vào nhu cầu thiết yếu nhất là điều hòa (khi khí hậu ngày càng khắc nghiệt) và điểm yếu lớn nhất của ng tiêu dùng việt (giá tiền)
sau đó mở rộng ra tv, tủ lạnh......nói chung khá bài bản
ngày xưa hàng điện tử tiêu dùng hàn áp nhật ntn thì giờ hàng tàu, vỏ việt, vỏ mã lõi tàu áp hàng hàn, nhật y xì thế, cuối cùng vẫn là ô nào tạo ra sp với giá thành tốt hơn :D

athk

Xe tăng
Bật Daikin là lạnh tụt ku vào trong L-)

Khu em đúng là có vấn đề về môi trường.
Tuy nhiên, hàng xóm dùng hãng khác vẫn thủng, nhưng lâu hơn.
Còn em dùng Daikin, thủng liên tục. Chưa kể máy chạy kêu như bò rống, đến mức hàng xóng qua mắng vốn.
Đang xài cố cho hết khấu hao, đợt tới nghiên cứu đổi hãng khác.
Em nghĩ là như nhau cả thôi cụ ạ. Vấn đề này khó đấy!

haisactigon

Xe tải
Hàng dùng ổn nhé. Không phải dạng vừa đâu

nguoimang

Xe buýt
Ủa chứ làm ở nước khác mà ghi là Việt cũng bị đánh chửi te tua rồi đấy, riết rồi sống sao cho vừa đây
Em không có ý định chê thương hiệu này, chất lượng em không biết vì chưa dùng, em hỏi để có thêm thông tin và tìm hiểu về tư duy thương hiệu cũng như cách tiếp cận thôi, em thấy càng nhiều thương hiệu nhiều sản phẩm thì người tiêu dùng càng có nhiều lựa chọn và được chăm sóc tốt hơn thôi. Cũng hy vọng là họ phát triển chuyên nghiệp lâu dài (nếu gốc là Việt) còn gốc là Thái thì thôi kệ nó, nó cũng như các hãng TQ, HQ, Nhật bản nhan nhản trên thị trường thôi.

thientudolong

Xe container
Em không có ý định chê thương hiệu này, chất lượng em không biết vì chưa dùng, em hỏi để có thêm thông tin và tìm hiểu về tư duy thương hiệu cũng như cách tiếp cận thôi, em thấy càng nhiều thương hiệu nhiều sản phẩm thì người tiêu dùng càng có nhiều lựa chọn và được chăm sóc tốt hơn thôi. Cũng hy vọng là họ phát triển chuyên nghiệp lâu dài (nếu gốc là Việt) còn gốc là Thái thì thôi kệ nó, nó cũng như các hãng TQ, HQ, Nhật bản nhan nhản trên thị trường thôi.
thời buổi toàn cầu hóa sao cứ phải quan trọng gốc này gốc kia nhỉ :)
như con đt iphone mang tiếng là của mẽo nhưng mẽo chẳng sx ra cái linh kiện gì trong đó cả
quan trọng là đứng ở đâu trong chuỗi cung ứng phù hợp với mình và có lợi cho mình nhất mà thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng