Thảo luận CAR AUDIO CLUB - Nơi trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi âm thanh xe hơi...

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Hị hị, món này khó chọn phết, để em ngâm cứu sau vậy, vừa qua chỗ bác Thịnh tư vấn bộ JBL cơ mà các bác giờ lại chơi Morel cả :D Làm em có tí lung lay rồi, về nghĩ thêm đã.
Hôm nay hội Car Audio hội họp, cụ có thể qua OFF cùng và nhân tiện tìm hiểu thêm tại chỗ luôn cụ ơi...:D

totorauxom

Xe điện
Các cụ cho em hỏi luôn với: HU JVC722 kéo dc cặp loa tempo6 không ạ? Em thay 2 loa cửa trước, cắt 2 cửa sau
Vì em chưa có tiền mua amp ợ
Đa tạ các cụ

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Các cụ cho em hỏi luôn với: HU JVC722 kéo dc cặp loa tempo6 không ạ? Em thay 2 loa cửa trước, cắt 2 cửa sau
Vì em chưa có tiền mua amp ợ
Đa tạ các cụ
Về nguyên tắc thì kéo sẽ bị đuối, và không thể hiện hết công suất của loa...Sau này cụ vẫn cần phải nâng cấp thêm Amply nữa

totorauxom

Xe điện
Vầng vầng, em biết là cần phải có amp kéo same same cs thì nó mới ổn, có điều chơi trước HU với loa đã cho rửa tai dần, em tai trâu, có điều thấy rms của HU 60w x4ch, còn danh định cs rms tempo6 120w tức là power cs được 1/2, mở to dải bị cụt đầu clipping, theo các cụ thì mở lâu amp chết hay loa chết ạ :D

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
thể loại nhạc của cụ giống em, em đanh chơi focal và thấy hài lòng ở một số dòng nhạc, cụ nên đầu tư nặng vào đôi cánh trước, sau này nếu đổi xe em vẫn chơi focal và em chỉ lắp day nhất 1 cặp cánh trước, sub gầm thì còn tùy thuộc vào cụ đầu tư vào loa cánh thế nào, vd cụ làm 1 cặp krx3 thì lắp sub gầm ko giải quyết vấn đề gì.
Trước e cũng focal full nhưng giờ e chuyển sang BLam - để e đi về rồi lắp vào và review cho các cụ xem, theo giới thạo tin thì BLam là thuơng hiệu hoàn toàn mới nhưng nòng cốt là nó là cha đẻ của dòng KR focal nên giá có thể ko bằng focal nhưng chất thì ăn đứt - "e cũng nghe giang hồ đồn nên chém theo chứ chưa đc nghe" - hẹn vài hôm nữa e gắn lên xe sẽ có câu trả lời chính xác.

danmexe

Xe điện
Bảo lão Longthinh làm cho 1 bộ tầm 10 chiệu oánh full active mà ứ làm đc, trình kém quá....:-|

minhhaanh0609

Xe hơi
Hội này hấp dẫn đáy chứ. E có tg sẽ tham gia

hoang chinh

Xe điện
Cụ Khôi phệ lắp Blam rồi mà. Cũng khá hay ạ

Trước e cũng focal full nhưng giờ e chuyển sang BLam - để e đi về rồi lắp vào và review cho các cụ xem, theo giới thạo tin thì BLam là thuơng hiệu hoàn toàn mới nhưng nòng cốt là nó là cha đẻ của dòng KR focal nên giá có thể ko bằng focal nhưng chất thì ăn đứt - "e cũng nghe giang hồ đồn nên chém theo chứ chưa đc nghe" - hẹn vài hôm nữa e gắn lên xe sẽ có câu trả lời chính xác.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Bảo lão Longthinh làm cho 1 bộ tầm 10 chiệu oánh full active mà ứ làm đc, trình kém quá....:-|
Cụ ơi...tầm đó thì em sẽ oánh Sub+ hệ thống loa nguyên bản của cụ là kha khá rồi...:D

danmexe

Xe điện
Hé hé, đùa lão tí thôi...Tình hình nhờ cụ lên cho cấu hình tầm 20-25 củ để nâng cấp cho Sò cái...Đang muốn đầu tư dần dần thôi cụ ạ, trước mắt chắc làm em sub cái đã nhé...Em đang tính chơi Focal nhưng dạo này đói kém nên tính đành thế thôi cụ ạ...Cụ tư vấn cho e phát xem dư lào với?

SantaFe_MLX

Xe buýt

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Hé hé, đùa lão tí thôi...Tình hình nhờ cụ lên cho cấu hình tầm 20-25 củ để nâng cấp cho Sò cái...Đang muốn đầu tư dần dần thôi cụ ạ, trước mắt chắc làm em sub cái đã nhé...Em đang tính chơi Focal nhưng dạo này đói kém nên tính đành thế thôi cụ ạ...Cụ tư vấn cho e phát xem dư lào với?
Cụ hay nghe nhạc gì nữa vậy? Theo em với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ nên đầu tư HU + Sub là Okie rồi. Sau này trình nghe lên cao, cụ sẽ nâng cấp tiếp

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Theo các cụ thì nên lắp em nào ạ? Xe em Ranger Wildtrak nên chỉ chơi sub gầm thôi. ;;) Em thấy hãng pioneer đc đánh giá cao nên mày mò tìm thử. Ngân sách em cũng chỉ khoảng 6 củ trở xuống :D

http://pioneer.jp/carrozzeria/speaker/subwoofer/ts-wx210a/

http://pioneer.jp/carrozzeria/speaker/subwoofer/ts-wx610a/
Với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ nên lắp em Alpine T080OC là Okie...Đảm bảo về kỹ thuật và mức đầu tư :D.

danmexe

Xe điện
Cụ hay nghe nhạc gì nữa vậy? Theo em với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ nên đầu tư HU + Sub là Okie rồi. Sau này trình nghe lên cao, cụ sẽ nâng cấp tiếp
Nhạc thì em nghe hơi tá phí lù một chút, lúc nhạc này - lúc nhạc kia thôi. Nói chung sở thích em nghe nhạc thì cứ có tiếng bass chắc khỏe, tiếng tép trong trẻo thế là sướng cái tai lắm rồi. Cụ lên cho em cái cấu hình của Focal tầm 25 củ được không cụ? Hoặc là loại như thế nào tùy cụ tư vấn mà, vì em nghe bẩu dòng Focal thích hợp nghe nhiều loại nhạc khác nhau?...Nếu tầm 25 củ mà làm được hết thì làm luôn, nếu không thì cứ chơi dần dần cũng được cụ ạ, có thể nâng cấp Sub + loa trước rồi. Sau đó thêm amply sau cùng?...Thực tình muốn đú 1 chút nhưng chả hỉu đếch gì nhiều nên cứ phải nhờ cụ tư vấn chắc chắn rồi mới làm được cụ ạ...Hé hé

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Nhạc thì em nghe hơi tá phí lù một chút, lúc nhạc này - lúc nhạc kia thôi. Nói chung sở thích em nghe nhạc thì cứ có tiếng bass chắc khỏe, tiếng tép trong trẻo thế là sướng cái tai lắm rồi. Cụ lên cho em cái cấu hình của Focal tầm 25 củ được không cụ? Hoặc là loại như thế nào tùy cụ tư vấn mà, vì em nghe bẩu dòng Focal thích hợp nghe nhiều loại nhạc khác nhau?...Nếu tầm 25 củ mà làm được hết thì làm luôn, nếu không thì cứ chơi dần dần cũng được cụ ạ, có thể nâng cấp Sub + loa trước rồi. Sau đó thêm amply sau cùng?...Thực tình muốn đú 1 chút nhưng chả hỉu đếch gì nhiều nên cứ phải nhờ cụ tư vấn chắc chắn rồi mới làm được cụ ạ...Hé hé
Focal phù hợp với các dòng nhạc nhẹ hơn cụ ơi. Cụ muốn nghe tiếng bass chắc khỏe thì nên chọn các dòng loa có xuất xứ từ Mỹ như JBL, Infinity,... Với mức đầu tư khoảng 20-25 triệu cho Sorento thì cụ có thể nghiêm cứu bộ Kit JBL bên em.

danmexe

Xe điện
Focal phù hợp với các dòng nhạc nhẹ hơn cụ ơi. Cụ muốn nghe tiếng bass chắc khỏe thì nên chọn các dòng loa có xuất xứ từ Mỹ như JBL, Infinity,... Với mức đầu tư khoảng 20-25 triệu cho Sorento thì cụ có thể nghiêm cứu bộ Kit JBL bên em.

Oài, bộ kit JBL này được đấy cụ ơi...Chỉ có điều xe em hàng ghế thứ 3 cũng hay sd vì đi cả gđ, nếu dùng quả sub hơi để cốp em sợ không để vừa diện tích còn lại khi dựng hàng ghế thứ 3 lên ấy? Chưa nói đến chỗ diện tích còn lại là cái nắp che hộc đựng đồ bên dưới nữa - nếu để sub lên trên thì sẽ không mở được cái nắp đậy này cụ ạ..Hey zà...Nếu dùng sub điện thì tiện hơn về mặt diện tích nhưng khả năng oánh bas sợ yếu đi nhiều nhỉ? Cụ xem nếu dùng sub điện thì có loại nào ngang con Baslink này không cụ? Cụ cho em tổng thể chi tiết kinh phí luôn để em chuẩn bị cụ nhé, ngoài loa, amply, sub thì dây kết nối nữa mà cụ nhỉ? Okey phát là qua cụ tiến hành thôi, dạo này đi đường dài nhiều nghe nhạc qua loa theo xe chán quá, phát mệt ra luôn...x-(

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Oài, bộ kit JBL này được đấy cụ ơi...Chỉ có điều xe em hàng ghế thứ 3 cũng hay sd vì đi cả gđ, nếu dùng quả sub hơi để cốp em sợ không để vừa diện tích còn lại khi dựng hàng ghế thứ 3 lên ấy? Chưa nói đến chỗ diện tích còn lại là cái nắp che hộc đựng đồ bên dưới nữa - nếu để sub lên trên thì sẽ không mở được cái nắp đậy này cụ ạ..Hey zà...Nếu dùng sub điện thì tiện hơn về mặt diện tích nhưng khả năng oánh bas sợ yếu đi nhiều nhỉ? Cụ xem nếu dùng sub điện thì có loại nào ngang con Baslink này không cụ? Cụ cho em tổng thể chi tiết kinh phí luôn để em chuẩn bị cụ nhé, ngoài loa, amply, sub thì dây kết nối nữa mà cụ nhỉ? Okey phát là qua cụ tiến hành thôi, dạo này đi đường dài nhiều nghe nhạc qua loa theo xe chán quá, phát mệt ra luôn...x-(
Em có chút giải đáp thắc mắc cho cụ như sau:
- Cụ sử dụng Sub hơi thì sẽ cần thêm Amply để kéo---> thêm chi phí (~30 triệu sẽ Okie). Ngoài ra thì thể tích để đóng Sub hơi khoảng 30l---> tốn diện tích hơn. Tuy nhiên, cụ thực sự yêu thích sub hơi thì em sẽ có giải pháp là đóng thùng Sub hơi ngay trên hộc lốp trong lốp dự phòng của cụ
- Theo cá nhân em đánh giá thì Sub điện Basslink Infinity này là 1 trong những sub tốt nhất của sub điện. Nó sẽ không được "êm" như Sub hơi nhưng cũng sẽ đảm bảo mức độ khá.
- Cụ muốn sử dụng hàng ghế thứ 3 và muốn để đồ nhiều...Okie...Khi em lắp đặt, em sẽ đi dây dài ra 1 chút(không gây vướng víu) để cụ có thể dễ dàng di chuyển vị trí đặt Sub. Trong trường hợp để nhiều đồ và dựng cả hàng ghế thứ 3 thì cụ chỉ cần tháo nguồn ra và để gọn lại cũng Okie
- Dòng SUV nói chung đánh Sub điện gầm ghế thì hơi đuối....Nếu loại hay thì sẽ khá tốn kém
- Giá rổ em báo cho cụ qua Inbox rồi cụ nhé.

Muon_biet

Xe cút kít
Được mặt nọ thì hỏng mặt kia, quyết định một vấn đề gì cần cân nhắc chu đáo nhất là khi mất xiền.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Hội này rất hớp dẫn đấy.
em chỉ tham gia khi nào sắm đc kha khá thôi, em còn yếu chưa có gì .
khi nào em chơi xong loa cánh, và thêm sub lúc ấy vào một thể hihi