Thảo luận CAR AUDIO CLUB - Nơi trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi âm thanh xe hơi...

trinhleminh

Xe tăng
Em đang nghiên cứu định thay bộ loa cho con Prado 2006 của em cái, có bộ loa gì ngon bổ rẻ ko các bác?jbl với pioneer thì loa nào ổn hơn ạ? (dyn thì em ko mua vì trước em nghe audio ở nhà là Dyn C1 rồi nên ko thích nghe lại chất âm đó nữa ạ) các bác tư vấn cho em cái, tks các bác.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nghiên cứu định thay bộ loa cho con Prado 2006 của em cái, có bộ loa gì ngon bổ rẻ ko các bác?jbl với pioneer thì loa nào ổn hơn ạ? (dyn thì em ko mua vì trước em nghe audio ở nhà là Dyn C1 rồi nên ko thích nghe lại chất âm đó nữa ạ) các bác tư vấn cho em cái, tks các bác.
Lão Hải đang bán loa cánh tempo 6 (em này ngon rồi) và pioneer đó, giá rất đẹp.
Ngoài ra cụ hoangvoila cũng đang thanh lý bộ loa + ampli toàn hàng khủng đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Tempo dc phá giá vui phết hehe , tầm này là quá ngon bổ rẻ , đợt tới mà nga có kịp dòng ultra mới thì tuyệt

hoangvoila

Xe tăng
Tempo dc phá giá vui phết hehe , tầm này là quá ngon bổ rẻ , đợt tới mà nga có kịp dòng ultra mới thì tuyệt
Mỹ có hàng rồi đấy nhưng thôi chả chơi dòng này nữa, phải lên một tầm cao mới chứ lão nhỉ

Toyota Celica

Xe container
Dòng ultra mới đánh giá ngang virtus đới , cơ mà giá 1/3 , có thể vào ưeb nga ngố dịch review ;)

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ hay nghe thể loại nhạc gì vậy?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chiều tối nay toàn "hàng khủng" ngồi chém gió đến muộn, say sưa chả cơm nước gì. ;))
Em chỉ dám rón rén ngồi hóng và rót nước ợ :))

LongThinhTech2

Xe điện

Toyota Celica

Xe container

longthang

Xe buýt
Em hay nghe nhạc vàng, pop xưa và guitar flamenco, đang thấy các bác ý chơi morel, jbl với pioneer mà phân vân quá, các cao thủ cho em tư vấn cái ạ. Với có nên dùng sub gầm ko ạ?
thể loại nhạc của cụ giống em, em đanh chơi focal và thấy hài lòng ở một số dòng nhạc, cụ nên đầu tư nặng vào đôi cánh trước, sau này nếu đổi xe em vẫn chơi focal và em chỉ lắp day nhất 1 cặp cánh trước, sub gầm thì còn tùy thuộc vào cụ đầu tư vào loa cánh thế nào, vd cụ làm 1 cặp krx3 thì lắp sub gầm ko giải quyết vấn đề gì.

trinhleminh

Xe tăng
thể loại nhạc của cụ giống em, em đanh chơi focal và thấy hài lòng ở một số dòng nhạc, cụ nên đầu tư nặng vào đôi cánh trước, sau này nếu đổi xe em vẫn chơi focal và em chỉ lắp day nhất 1 cặp cánh trước, sub gầm thì còn tùy thuộc vào cụ đầu tư vào loa cánh thế nào, vd cụ làm 1 cặp krx3 thì lắp sub gầm ko giải quyết vấn đề gì.
focal bộ nào thì hợp lý cụ ơi, em đang chỉ ngắm nghía JBL hoặc Pio thôi ạ, trước đi xe hịn thì cứ bản full đi là đầy đủ Mark Levison, giờ đi tạm xe thường thấy đầu tư vào âm thanh có tới vài chục củ luôn, sót ruột phết ạ.:)

longthang

Xe buýt
focal bộ nào thì hợp lý cụ ơi, em đang chỉ ngắm nghía JBL hoặc Pio thôi ạ, trước đi xe hịn thì cứ bản full đi là đầy đủ Mark Levison, giờ đi tạm xe thường thấy đầu tư vào âm thanh có tới vài chục củ luôn, sót ruột phết ạ.:)
cụ đừng chơi jbl và pioneer, nếu không chơi focal thì cụ chơi more đi, cụ cứ cho cái kinh phí rồi các bác trong hội car audio như bác doanho 79, toyota celica sẽ tư vấn cực chuẩn cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Em hay nghe nhạc vàng, pop xưa và guitar flamenco, đang thấy các bác ý chơi morel, jbl với pioneer mà phân vân quá, các cao thủ cho em tư vấn cái ạ. Với có nên dùng sub gầm ko ạ?
Cụ cho em biết!!! Cụ dự định đầu tư khoảng bao nhiêu để nâng cấp âm thanh? Xu thế của cụ cũng như rất nhiều cụ đã lắp đặt bên em. Theo cá nhân em đánh giá thì thể loại nhạc này, DynAudio vẫn đứng đầu...Chi phí cho cả bộ này cũng không quá Max đâu. Khoảng 30M là có thể chiến Hi-End được rồi

trinhleminh

Xe tăng
Hị hị, món này khó chọn phết, để em ngâm cứu sau vậy, vừa qua chỗ bác Thịnh tư vấn bộ JBL cơ mà các bác giờ lại chơi Morel cả :D Làm em có tí lung lay rồi, về nghĩ thêm đã.

hoangvoila

Xe tăng
Cụ cho em biết!!! Cụ dự định đầu tư khoảng bao nhiêu để nâng cấp âm thanh? Xu thế của cụ cũng như rất nhiều cụ đã lắp đặt bên em. Theo cá nhân em đánh giá thì thể loại nhạc này, DynAudio vẫn đứng đầu...Chi phí cho cả bộ này cũng không quá Max đâu. Khoảng 30M là có thể chiến Hi-End được rồi
Cụ thịnh chém bộ Dyn 30 cú làm e hiểu nhầm đấy nhóe:))