Captiva mất công suất

Tuấn Đạt

Xe tải
Em mới cưới vợ 2, 1 em Cạp đã đi được 3 vạn, nhưng mấy hôm nay em chở chứng mất công suất các bác ạ.
-Mấy hôm trước khi sang số em để ga từ từ lên thì thấy em nó bị tụt, bỏ chân ga ra và đạp lên thì em nó lại bình thường.
- Hôm nây đang đi thì em nó tụt không cứu được, em phải tắt máy đề lại. Các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ:102:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em mới cưới vợ 2, 1 em Cạp đã đi được 3 vạn, nhưng mấy hôm nay em chở chứng mất công suất các bác ạ.
-Mấy hôm trước khi sang số em để ga từ từ lên thì thấy em nó bị tụt, bỏ chân ga ra và đạp lên thì em nó lại bình thường.
- Hôm nây đang đi thì em nó tụt không cứu được, em phải tắt máy đề lại. Các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ:102:
Đoạn này em k hiểu bác viết gì, bỏ chân ga ra và đạp ??? Bác đạp vào chân phanh ạ ?

Vụ tụt vòng tua xe tự động thường có mấy nguyên nhân phổ biến sau, bác tham khảo thêm:
- Tháo ắc quy lắp lại nên máy k ổn định, bác xem service manual xem cách ổn định động cơ thế nào, xe em thì tắt điều hòa nổ máy để ga răng ti 10p là ok.
- Cũng là vấn đề ắc quy, nếu ắc quy của bác chập chờn (hiện tượng là thỉnh thoảng lại mất điện lúc đang chạy hoặc lúc bật khóa điện) thì vòng tua động cơ cũng k ổn định, bác xem lại ắc quy xem đi chưa.
- Cảm ứng bướm ga có vấn đề nên đóng mở k phù hợp với tốc độ động cơ. Vụ này thì bác phải vào hãng dùng máy chuyên dụng đo cho chắc ăn, cảm ứng bướm ga hỏng thì chỉ có thay thôi ạ.

Chúc bác khắc phục thành công.

Tuấn Đạt

Xe tải
Là Thế này ạ: Em bỏ chân ga ra 1 tí và đạp ga lại thì lại đi bình thường còn trước cứ để nguyên mà đạp ga tiếp thì xe chỉ ở ga găng ti thoi ko có đọng tĩnh gì

KAT

Xe tăng
:102::102::102: Cháu chịu chẳng hiểu.

Tuấn Đạt

Xe tải
Giờ cạp nhà em lại có hiện tựong nổi đền báo máy trên bảng táp lô, lúc đó xe đi yếu hẳn, em tắt máy đi đề lại thì xe đi khỏe bình thường nhưng lại sáng đền báo máy, đèn báo đi xuống đốc, đường trơn trượt dều sáng, khi em tháo ac qui ra và lắp lại thì đèn hết nhưng chỉ được mấy hôm lại bị lại.
Các bác bắt bệnh giúp em:102::102:

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Trước xe em cũng bị mấy lần đèn báo check động cơ nó sang. Đi thỉnh thoảng cũng bị như trường hợp của bác. Nhưng chỉ 1 lúc lại bỉnh thường. Mang ra hãng thì nó lại không bị nữa.Từ lúc đấy đến bây giừ gần 1 năm mà chưa thấy bị lại.
Tốt nhất bác cứ mang xe vào hãng để kiểm tra.

Tuấn Đạt

Xe tải
Trước xe em cũng bị mấy lần đèn báo check động cơ nó sang. Đi thỉnh thoảng cũng bị như trường hợp của bác. Nhưng chỉ 1 lúc lại bỉnh thường. Mang ra hãng thì nó lại không bị nữa.Từ lúc đấy đến bây giừ gần 1 năm mà chưa thấy bị lại.
Tốt nhất bác cứ mang xe vào hãng để kiểm tra.
Vâng cảm ơn bác

phuc_thinhphan

Xe tăng
Hiện tượng mất công suất đã có bài đăng báo..Em cũng đi cap.Khi vào số 1 thì vọt nhưng qua số 2 mớm ga thì xe ỳ mải khoảng 2 giây sau mới ăn chân ga.Mệt với ông Cap này ghê...:102::102:

ManRoland

Xe buýt
Nặng hơn nữa thì bác kiểm tra lại hộp đen nhá, em trước đi matiz, tuy không phải là CAP nhưng bệnh gần như của bác luôn, thay bướm ga rồi không xong, thay bơm xăng cũng không đc, cho vào hãng kiểm tra nói hộp đen không sao???*-)*-), nhưng ra ngoài thợ bảo 100% là hộp đen, thay phát chạy ầm ầm cho đến khi em bán, giờ này thì chịu.

BiK

Xe điện
CAP LT văn phòng em mới đi được hơn 6 vạn, hôm nọ chết bơm xăng đấy. Bác kiểm tra kỹ đi ạ vì lúc xe nằm chết dọc đường có gọi điện hỏi hãng thì họ bảo đến tuổi này CAP hay chết bơm xăng lắm. Thay bơm mới (2M7 VND) chạy OK luôn.

bệnh xe bác chủ thớt là do chân ga lỗi, vào hãng thay chân ga mới là ok. thường xe bị lỗi này vào những ngày trời mưa, ẩm ướt và bị vào đầu các buổi sáng. nếu bác đi đường dài khoảng vài tiếng thì máy nó hết ẩm và hiện tượng này sẽ mất. vì vậy mới có bác bảo là "đến hãng kiểm tra thì nó lại không báo đèn nữa"

Tuấn Đạt

Xe tải
CAP LT văn phòng em mới đi được hơn 6 vạn, hôm nọ chết bơm xăng đấy. Bác kiểm tra kỹ đi ạ vì lúc xe nằm chết dọc đường có gọi điện hỏi hãng thì họ bảo đến tuổi này CAP hay chết bơm xăng lắm. Thay bơm mới (2M7 VND) chạy OK luôn.
xe em mới đi được 3 vạn bác ợ(b)

Mazspeed

Xe container
Trước tiên là tại bugi. Mất công suất hay máy phập phù thì phải chú ý đến bugi ngay bác ạ.

guidingstar

Xe tăng
Sao nó chém bác ngọt nhỉ!
Em mới gặp một chú Wistorm,cũng anh em nhà thằng Cap này đới, nhưng nó chạy phun dầu điện tử,nó không mất công suất đâu, mà nó chết thế này nhé:Đàu tiên cho chạy max 55 km/h, sau một quãng nó cho chạy max 25 km/h, cứ bò lết tiếp,nó cho chạy 15 km/h. Vẫn lết,cuối cùng thì nó cho chạy 0 km/h, đề lên phát chết luôn! Cắm máy vào đọc nó nói lỗi kết nối giữa mấy cái hộp đen (dùng điều khiển CAN mà)!Bác cứ thử làm chuột bạch xem CAP có bị vậy không! Nhớ follow up bài này để anh em bọn em rút kinh nghiệm nhé! :DEm nghĩ bác nên cho vợ hai vào xưởng đi, không nhất thiết phải vào hãng,vào xưởng nào uy tín tý là được! Kiểm tra phát, mắt thấy tai nghe cho lành,chứ phán thì không ai dám phán bừa đâu!

Tuấn Đạt

Xe tải
Bác nào có địa chỉ uy tín mách em, trước em đi Toy nó lành chẳng vào xưởng bao giờ(b)

Monte

Xe hơi
bác nào biết cái Gara uy tín nào chỉ cho bác ấy đi
không thì mang lên hãng kiểm tra ngay bác ợ chứ cái này không để đc đâu :77:

xebo

Xe bò ! ©
Theo em thì trong thời gian bảo hành (2 năm hoặc 50000km) cứ mang vào hãng cho nó lành, có hỏng hóc gì còn được bảo hành miễn phí. Hết hạn bảo hành thì gara ngoài cho nó nhẹ người (VD: 91 Lĩnh Nam, 87 Láng Hạ...). (b)

Tuấn Đạt

Xe tải
Em đã mang xe tới số 1 Lê Trọng Tấn kiểm tra bác kỹ thuật bảo lỗi đấy là do cảm biến chân ga, nhưng lúc em đến xe nó lại ko bị lên bác ấy bảo không bảo hành được, bác ấy chỉ xóa lỗi cho em(b)

Tuấn Đạt

Xe tải
Bực mình quá các cụ ạ, em đến số 1 Lê Trọng tấn xóa lỗi 2 lần trong 3 ngày mà vẫn không hết được cái bệnh "Lỗi cảm biến chân ga" em bảo thay cho em cái mới mà ở đây ko chịu bảo em mang đến sửa tiếp- chẳng biết thế nào?(b)