[Thảo luận] Captiva đi láo

ototuche

Xe hơi
Thằng Cap kia lái non chứ k phải là mâu thuẫn cụ chủ thớt đâu. Theo e cụ phải đuổi theo nó và bắt nó đền chứ sao lại để nó đi thế! Đường Hà Nội chạy đâu cho thoát!
Nếu nó chạy cùng làn thì em đã đuổi theo rồi, nhưng nó lại phọt thẳng. Nhỡ em đi thẳng lại gặp các chú XXX bên kia thì quá tội...

minck

Xe container
Thằng Cap kia lái non chứ k phải là mâu thuẫn cụ chủ thớt đâu. Theo e cụ phải đuổi theo nó và bắt nó đền chứ sao lại để nó đi thế! Đường Hà Nội chạy đâu cho thoát!
Vâng! Bây giờ thì em đã hiểu "FUGACA tẩy giun thế nào"...X_X

Chỉnh sửa cuối:

ototuche

Xe hơi
Em đưa hoàn cảnh của em lên đây, muốn các Cụ nhà mình rút kinh nghiệm đi đường và đừng như thằng Cap. Nếu cap đi như này nữa thì em mong nó gặp Hung thần cho xứng đáng, cho cùng hạng cân.

NNS

Xe ngựa
bác chủ thread đi khôn quá, xe ô tô mà bác chạy với tác phong bon chen dành đường cho mình kệ tía thiên hạ của xe máy t hế thì bảo sao chả sứt mõm xe, đường HN lại chả tắc

hoabinhauto.com

Xe buýt
Trong trường hợp này khó có thể làm gì đc. Vì đường quá đông.

ototuche

Xe hơi
bác chủ thread đi khôn quá, xe ô tô mà bác chạy với tác phong bon chen dành đường cho mình kệ tía thiên hạ của xe máy t hế thì bảo sao chả sứt mõm xe, đường HN lại chả tắc
Không có luật nào quy định bên trái chiều đi phải nhường đường cho 2b cả. Em chưa hiểu ý Cụ...

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ là cụ chủ lái non chứ không phải Cap. Vì từ thời điểm 1:08, xe Cap đã đi qua gần nửa thân xe rồi mà cụ chủ vẫn không phanh lại, nó quệt như thế có khi nó phải là người bắt đền cụ chủ đấy ạ.

ECO-arch

Xe tăng
Cụ chủ đi đúng làn ngoài cùng bên trái để rẽ trái, có gì sai đâu, 2B bon chen vào làn này thôi. Thằng Cap kia lái non không căn được, mà cụ chủ chắc bên cạnh có mợ nào ngồi nên mất tập trung không kịp dạt sang trái một tí là tránh được xước .

ototuche

Xe hơi
Em nghĩ là cụ chủ lái non chứ không phải Cap. Vì từ thời điểm 1:08, xe Cap đã đi qua gần nửa thân xe rồi mà cụ chủ vẫn không phanh lại, nó quệt như thế có khi nó phải là người bắt đền cụ chủ đấy ạ.
Em phanh rồi đấy chứ Cụ, cụ biết nó quẹt vào xe em chỗ nào ko? Cái vành tai đen lốp sau xe nó quệt vào em đấy, chứng tỏ nó tạt đầu xe em còn gì nữa.
cái đo, đỏ chưa phải là tai xe đâu cụ nhé!

Rickyman

Xe điện
Em nói là nó cay cụ ở đoạn đèn đỏ cơ. chỗ nó "Vả" cụ em bảo nó không sai vì lúc này nó đã vượt trước cụ. cụ bị kẹt hàng rào chắn bên trái và 1hàng xe ( trong đó có nó ) đang rẽ trái nên cụ bị nó lợi dụng trả thù cụ. Còn cơ sở em nói nó không sai là vì nó đang nối đuôi 1 hàng rẽ trái. Chứ không phải em bênh gì nó đâu. Ý em muốn nói cụ thấy c.hó thì cụ phải tránh xa thêm thì khỏi bị cắn.
Đúng cụ đi Captiva đây rồi...xin lỗi cụ chủ thớt ngay :D

Em xem lại thì cụ chủ thớt đi không thẳng, hơi check sang phải do vướng người đứng ở gầm cầu vướt, cụ đi Captiva đã qua được nửa thân xe. Có khi cụ sai

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em phanh rồi đấy chứ Cụ, cụ biết nó quẹt vào xe em chỗ nào ko? Cái vành tai đen lốp sau xe nó quệt vào em đấy, chứng tỏ nó tạt đầu xe em còn gì nữa.
cái đo, đỏ chưa phải là tai xe đâu cụ nhé!
Không hẳn, em để ý thấy nó vẫn đi thẳng, không hề đánh lái. Trong kiểu giao thông tranh chấp như thế, cụ thấy nó đã thò đầu lên trước cụ là phải nhường ngay, và luôn luôn canh mắt phía có "địch" tới, trường hợp này là bên phải.
Đó là ý kiến của riêng em.

vnh

Xe máy
Cụ chủ có xu hướng lán vào bên F nên mới bị quệt, chắc cụ muốn ép Cap hoặc ko quan sát gương nên mới thế.
Rút KN lần sau cứ từ từ và nhất là ko nói bậy khi trên xe có phụ nữ cụ nhé:))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nó tạt đầu thì cụ phanh và nhường nó, oánh lái sang 1 tí mà tránh ! Thời buổi bây giờ nhường 1 tí cho lành ạ !

santafe_9999

Xe tải
Thứ nhất là: Cụ chủ đi đúng làn- ok
Thứ nhì là: Tên CAP này không phải là lái non mà là lái ẩu (nó cố tình đi sai làn) (cái này cụ chủ thớt xem có gây hấn gì với nó không).
Và thứ 3 là: Cụ chủ ăn "vả" nguyên cái bánh sau của CAP.
Thôi rót mời cụ 1 ly chia buồn và hạ hỏa.

Mr_Minh

Xe tải
Theo em nó akay cụ vì trước khi dừng đèn đỏ:
Nó đi trước cụ, dừng đèn đỏ lấn phải để nhường đường cho các phương tiện rẽ trái. Cụ "điền vào chỗ trống" để chạy lên trước nó Vì "Cụ Khôn hơn nó" nên nó cay mũi.
Nó đi thế không sai vì nó cũng đi cùng hướng như cụ. Cụ bị nó " Vả " vì bên trái cụ có chướng ngại vật và em thấy nó cố tình đấy ...Lên nó lợi thế hơn và nó phi mất...
Em dự cụ này đi con CAP đó (em fun tí :D).
Chia buồn cùng cụ chủ. Đường đông thì không lường trước được điều gì.

thichxeoto

Xe điện
Nghe cụ chủ kêu mà em thấy não cả cõi lòng, tâm lý rất ức chế khi vợ hai bị thằng khác hôn trộm rồi bỏ đi, chia buồn cùng cụ mong cụ sớm đưa em nó vào spa để tân trang lại cho em nó, thương em nó quá híc híc híc:21:Hềnh như là vợ cả ngồi bên cạnh, vợ hai bị quyệt rồi vưỡn không biết, giống vợ cả em thía mình bị húc mít xuống xe rồi vợ cả ngồi trên xe vẫn bảo "sao đang đi anh dừng xe làm gì"? Nghe vừa bực vừa buồn cười vãi, chán cho mấy bà vợ cả:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
à, ý em nói là bác cứ thấy chỗ nào trống là insert mũi xe vô đó mà. đường đông thế, các xe khác đang kiên nhẫn cắn đuôi nhau chờ, bác chen bừa chỗ trống lên rồi kẹt vô khe hẹp. đúng như bác anhtho nói đó, bác chen vô làn trong, xe kia nó trên capo xe bác đến 2/3 thân, nó ko oánh sang phải đc vì chắc có cản, đáng nhẽ bác phanh lại thì ko quẹt vô đuôi xe nó, bác lại cố chèn lên là cọ vô thôi.
còn nếu nó đi láo thì nó phải quẹt gương bên tài vô xe cụ cơ

Chỉnh sửa cuối:

ngonamtri

Xe tăng
Bị bị nó tạt đầu, đường hà nội là thế đấy. Lần trước em cũng bị như thế, nó là thằng taxi chạy mất dạng, em cũng chả đuổi theo vì xe có bảo hiểm rồi.