[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Ro béo và nhất là Batigol e rất thích nên e đã xem và đưa ra nx với hiểu biết của người yêu bd và đá bóng thường xuyên. Trận này là giao lưu và chất lượng chuyên môn chắc k cần nói đến. Nhưng về mặt lý thuyết họ sẽ k hợp nhau, cụ tìm hiểu về những ng từng đá cặp vs họ để hiểu thêm tại sao họ khó kết hợp vs nhau. 2 trung phong điển hình trong 1 đội bóng thì ai là người làm bóng và hút người. :D
Cặp này đá bổ trợ cho nhau thoải mái cụ ah
Chỉ là ngày xưa chả mua được về cùng một team mà đá thôi . Rô béo thì là lính lê dương nhưng giá chát và đãi ngộ khủng , Batigol thì chỉ trung thành 1 màu tím , sau khi fiorentina xuống hạng mới bán sang As và dành luôn sudetto .
Chứ mua về được thì Batigol mắc màn vòng cấm thì 1 kèm một đã bở hơi tai . Ro béo em xem đá nhiều thì thời phong độ là dạng tiền đạo hoạt động rộng , kỹtthuật cá nhân quá tốt lên thiên hướng cầm bóng đột phá tạo khảong trống . Về skill với trái bóng thì Ro béo quá đỉnh , lừa bóng , chuyền .... đều tuyệt vời rồi .
Cụ thử hình dung đá cùng một cỗ máy ghi bàn như Batigol lại có một cỗ máy ghi bàn khác , biết đột phá , biết lừa bóng , chạy chỗ và chuyền siêu hạng

maple_leaf

Xe điện
Em thích Marco van BastenRuud Gullit.

tit0e

Xe buýt
Các cụ mà thích xem nghệ sỹ biểu diễn, ông chủ của sân bóng, kiến trúc sư của các đường bóng đẹp thì tự cổ chí kim không ai bằng được Zidane cả, còn kiểu tiền đạo như cụ Batistuta là dạng đứng trong khu vực cấm địa dứt điểm sút mạnh đánh đầu khoẻ, kiểu của cụ Batistuta mà các cụ bảo đẹp thì thua, cụ batistuta lúc nào dứt điểm thành bàn trái bóng nó đi căng như đại bác xem thích mắt thôi, chứ về độ hiệu quả chả nhiều đâu. Cùng thời có cụ Davor Suker đá cho Real, dứt điểm mới gọi là khét, còn tiền đạo mà đẹp mắt mĩ miều thì phải là Denis Bergkamp của Hà Lan. Mấy cụ này sinh năm 69,70, tầm hậu bối sau là Ro béo, Henry, Inzaghi, Trezeguet, Nistelroooy.... lứa 75-80.
Bergkamp chơi bóng thông minh không tưởng
tiền đạo em khoái nhất Bergkamp với Basten

Andy Cole với Dwight Yorke là cặp tiền đạo hay nhất mà thế giới từng sản sinh. tách 2 ông này ra thì đc 2 ông tiền đạo KHÁ nhưng khi kết hợp thì ăn ý kinh khủng. cứ như 2 tay 2 súng vậy :)

Latte

Xe tăng
Cặp này đá bổ trợ cho nhau thoải mái cụ ah
Chỉ là ngày xưa chả mua được về cùng một team mà đá thôi . Rô béo thì là lính lê dương nhưng giá chát và đãi ngộ khủng , Batigol thì chỉ trung thành 1 màu tím , sau khi fiorentina xuống hạng mới bán sang As và dành luôn sudetto .
Chứ mua về được thì Batigol mắc màn vòng cấm thì 1 kèm một đã bở hơi tai . Ro béo em xem đá nhiều thì thời phong độ là dạng tiền đạo hoạt động rộng , kỹtthuật cá nhân quá tốt lên thiên hướng cầm bóng đột phá tạo khảong trống . Về skill với trái bóng thì Ro béo quá đỉnh , lừa bóng , chuyền .... đều tuyệt vời rồi .
Cụ thử hình dung đá cùng một cỗ máy ghi bàn như Batigol lại có một cỗ máy ghi bàn khác , biết đột phá , biết lừa bóng , chạy chỗ và chuyền siêu hạng
Nhất trí với cụ.
Em vẫn ấn tượng nhớ năm Ro béo chuyển từ Barca sang Inter, báo chí phỏng vấn Batigoal đại ý anh có lo sợ vị trí vua phá lưới Seri A của anh bị đe doạ không?
Batigoal bình thản trả lời ngắn gọn: Seri A không giống giải Tây Ban nha nên không có gì phải ngại.
Câu trả lời đến ngay sau đó, R9 bị chặt cho lên bờ xuống ruộng, quanh năm nằm viện.
Cho nên nếu có sự kết hợp để Ro béo làm loạn và Batigol nằm vùng rình rập thì có thể làm điên đầu bất cứ hàng phòng thủ nào.

HHĐT

Xe tăng
5 bờ lăn là cặp cv9 & v quyết nhá.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cặp này mà đá cùng nhau thì mất 4 ông kèm
Hai số 9 hay nhất thế giới từng sản sinh ra
Cụ chưa xem Marco van Basten rồi. Van Basten mà khỏe mạnh thì đội auto vô địch luôn. Batistuta tuổi gì sánh.

Đang nói cặp tiền đạo hay nhất mà cụ.
Batistuta cụ bảo đá ko hiệu quả thì chịu rồi, cụ tìm hiểu sao có biệt danh Batigoal nhé :)
Suker, Henry, Inzaghi... xếp dưới R9 vài bậc.
Em đánh giá Inzaghi vẫn là tiền đạo tốt hơn Batistuta, ko chỉ bởi chất lượng của các bàn thắng mà còn bởi sự duy trì đẳng cấp kéo dài hơn. Batigol tầm 32 là xuống thấy rõ rồi. Inzaghi 34 vẫn là cầu thủ hay nhất chung kết Champions League.

Xem hết trang 1 thấy thiếu cập Maradona mí con của thần gió Ca lít da
Caniggia là cầu thủ overrate nhất mọi thời đại ;)) . Anh đá tiền đạo mà cả đời anh chỉ ghi được hơn 100 bàn thắng và toàn những danh hiệu cóc nhái nào ý ;))

Andy Cole với Dwight Yorke là cặp tiền đạo hay nhất mà thế giới từng sản sinh. tách 2 ông này ra thì đc 2 ông tiền đạo KHÁ nhưng khi kết hợp thì ăn ý kinh khủng. cứ như 2 tay 2 súng vậy :)
Cụ lậm MU quá cụ ơi! Hay nhất thế giới từng sản sinh ra kiểu gì mà đá đc nhõn 1 trận CK Champions League mà cũng chẳng ghi đc bàn nào @-) .
Phải công nhận truyền thông của Anh hay thật! Bơm đc ông Moore lên hàng thần dù đá tốt đc đúng World Cup 1966, bơm đc Banks với Schmeichel đc tung hô hơn cả Zoff với Buffon, bơm đc Best đc ca ngợi hơn cả Garrrincha, giờ lại thêm cặp Cole-Yorke ;))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Nhất trí với cụ.
Em vẫn ấn tượng nhớ năm Ro béo chuyển từ Barca sang Inter, báo chí phỏng vấn Batigoal đại ý anh có lo sợ vị trí vua phá lưới Seri A của anh bị đe doạ không?
Batigoal bình thản trả lời ngắn gọn: Seri A không giống giải Tây Ban nha nên không có gì phải ngại.
Câu trả lời đến ngay sau đó, R9 bị chặt cho lên bờ xuống ruộng, quanh năm nằm viện.
Cho nên nếu có sự kết hợp để Ro béo làm loạn và Batigol nằm vùng rình rập thì có thể làm điên đầu bất cứ hàng phòng thủ nào.
Batistuta chỉ giành đc danh hiệu Vua phá lưới Serie A đúng 1 lần thôi cụ, và cũng ko phải ở mùa giải mà Ronaldo chuyển đến Inter. Năm đó, Signori mới là đương kim Vua phá lưới. Signori so với Batistuta còn giỏi hơn, 3 lần giành Vua phá lưới Serie A (1993, 1994, 1996). Nếu có câu này thì Signori mới là người đủ tầm để nói chứ ko phải Batistuta. Lazio của Signori lúc đó cũng chỉ ngang phân với Fio của Batistuta thôi.

xbadboyz

Xe điện
Nếu nói là cảm xúc và mang tính classical thì đúng, những cầu thủ chơi bóng vào thời điểm những năm cuối 80 và thập niên 90 mang lại rất nhiều cảm xúc cho đa số các cụ ở đây. Vì đó là thời điểm VN quá ít món ăn tinh thần, bắt đầu phổ biến TV và những trận đấu trời tây được truyền hình về VN. Còn giỏi nhất thì em không tin. Em cho là nếu mang anh Ronaldo Bồ về thời anh Rô Thỏ chưa biết ai ăn ai, mang anh Messi về với team Argentina 86 thì chưa biết ai sẽ là huyền thoại tăng gô.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cặp tiền đạo hay nhất mà Ronaldo góp mặt theo đánh giá của em là Romario-Ronaldo:

One-77

Xe cút kít
Hai cá nhân kiệt suất ở vị trí thi đấu của mình. Em thích cả 2 anh chàng này như nhau :)

Becgie

Xe điện
Về cá nhân TĐ em thích Ro béo và Batigol nhất. Nhưng nói để đá cặp thì chưa chắc cặp này đã nhất được.
Công nhận xem thời mấy ông này cảm xúc nó thích thật.

thungkhe

Xe điện
Cặp bài trùng E hâm mộ nhất là Romario và Stoichcop.
Lão Romario xuất phát với động cơ của Bò rừng, dứt điểm ko bao giờ đóng mà chỉ chích mũi giày hiểm hóc. Lão Cốp thì kheo trái tinh hoa, đá xông xáo.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Cụ chưa xem Marco van Basten rồi. Van Basten mà khỏe mạnh thì đội auto vô địch luôn. Batistuta tuổi gì sánh.

Em đánh giá Inzaghi vẫn là tiền đạo tốt hơn Batistuta, ko chỉ bởi chất lượng của các bàn thắng mà còn bởi sự duy trì đẳng cấp kéo dài hơn. Batigol tầm 32 là xuống thấy rõ rồi. Inzaghi 34 vẫn là cầu thủ hay nhất chung kết Champions League.

Caniggia là cầu thủ overrate nhất mọi thời đại ;)) . Anh đá tiền đạo mà cả đời anh chỉ ghi được hơn 100 bàn thắng và toàn những danh hiệu cóc nhái nào ý ;))

Cụ lậm MU quá cụ ơi! Hay nhất thế giới từng sản sinh ra kiểu gì mà đá đc nhõn 1 trận CK Champions League mà cũng chẳng ghi đc bàn nào @-) .
Phải công nhận truyền thông của Anh hay thật! Bơm đc ông Moore lên hàng thần dù đá tốt đc đúng World Cup 1966, bơm đc Banks với Schmeichel đc tung hô hơn cả Zoff với Buffon, bơm đc Best đc ca ngợi hơn cả Garrrincha, giờ lại thêm cặp Cole-Yorke ;))
Tất nhiên mọi thứ so sánh đều là tương đối
VAN được hậu thuẫn lớn từ đội hình top seriA , Batigol cặm cụi gánh team fioren
Còn pippo thì em nghĩ chưa đủ tuổi để so sánh , tất nhiên là nếu cụ mang danh hiệu ra để nói thì em cũng chịu

Becgie

Xe điện
Tất nhiên mọi thứ so sánh đều là tương đối
VAN được hậu thuẫn lớn từ đội hình top seriA , Batigol cặm cụi gánh team fioren
Còn pippo thì em nghĩ chưa đủ tuổi để so sánh , tất nhiên là nếu cụ mang danh hiệu ra để nói thì em cũng chịu
Batigol thì công nhận gánh team thật. Quá trung thành với Fio -> ít danh hiệu.
Chuyển sang Roma cái là giúp Roma vô địch liền (tất nhiên Roma thời đó còn Totti, De Rossi...)
Seria A hồi đấy toàn đội có lực lượng cầu thủ rất tốt: Juve, Milan, Inter, Roma, Lazio. Kể cả Parma hồi xưa đội hình cũng khá, rồi chú lừa Chievo...
Choén đc Scudetto hồi ấy khó lắm :D

ubisapro

Xe trâu
E khoái vua sư tử từ hồi đá fiorentina. Rô béo thì bình thường :D

Xedap4banh2

Xe tăng
Nhiều cụ hạ thấp batigol nhỉ? Hic, ai lại so batigol với inzaghi bao giờ, izg còn ko vượt qua đc cái bóng của piero và phải bán xới sang milan kia mà

innova02

Xe hơi
Cụ nào từng chơi PES - cặp này đá với nhau thì đối thủ cứ xác định, toàn speed với power 9 đá phê lắm :)