[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

bomit

Xe tăng
Em cũng rất thích Batigol.

DurexXL

Xe lăn
Các cụ mà thích xem nghệ sỹ biểu diễn, ông chủ của sân bóng, kiến trúc sư của các đường bóng đẹp thì tự cổ chí kim không ai bằng được Zidane cả, còn kiểu tiền đạo như cụ Batistuta là dạng đứng trong khu vực cấm địa dứt điểm sút mạnh đánh đầu khoẻ, kiểu của cụ Batistuta mà các cụ bảo đẹp thì thua, cụ batistuta lúc nào dứt điểm thành bàn trái bóng nó đi căng như đại bác xem thích mắt thôi, chứ về độ hiệu quả chả nhiều đâu. Cùng thời có cụ Davor Suker đá cho Real, dứt điểm mới gọi là khét, còn tiền đạo mà đẹp mắt mĩ miều thì phải là Denis Bergkamp của Hà Lan. Mấy cụ này sinh năm 69,70, tầm hậu bối sau là Ro béo, Henry, Inzaghi, Trezeguet, Nistelroooy.... lứa 75-80.
Hình như sau 1985 là đek còn sinh ra cầu thủ nào hay nữa các Lão ợ

Bóng đá những năm 2000 về sau này chán vãi lái, kém xa 1999 về trước, toàn công nhân ghi bàn công suất lớn, không có cảm hứng CHƠI BÓNG

juve99

Xe cút kít
Nếu đôi này đá cặp thì đá 442 đẹp mà, làm bóng có hàng tiền vệ lo.
Cụ xem clip sẽ thấy cả 2 phối hợp cực ăn ý, dọn cỗ cho nhau ghi bàn.
Nó là nguyên tắc và như sgk với 1 cặp tiền đạo cụ ah, cụ thử tưởng tượng cho Drogba đá vs Vannistenroy thì đội bóng sẽ như nào:D. 2 người có thiên hướng giống nhau thì chỉ chực dẫm chân nhau, dù Rô béo và Batigol có tố chất khác hẳn nhau, vđ là cả 2 đều ko mạnh khi làm bóng và sở trường đều là độc lập tác chiến, các nhà chuyên môn hay ô chủ đội bóng họ hiểu rõ điều này nên khó có chuyện mua cả 2, dù thời đó real - Inter thừa khả năng chiêu mộ cả 2

KhoiNT

Xe buýt
Đồng ý với cụ đá như hack, phối hợp chọc khe kinh thật mặc dù cặp trung vệ bên kia là Hierro và Costacurta nhưng độ nhiệt của giao hữu cũng cần xem lại nhưng thật sự đá chất quá luôn ý. Còn về cặp tiền đạo hay nhất thì khó vì mỗi người thích 1 kiểu nên k thể nói cặp nào hơn cặp nào đc, còn nếu được chọn e sẽ chọn Bergkamp với Shevchenko đá cặp với nhau haha.....

river02

Xe máy
Công nhận xem Rô béo cảm xúc phê thật.
Cặp hay nhất em nghĩ là cặp Ro-Ro (Ronaldo-Romario).
Em cũng thích cặp Ro-Ro này. Đâng tiếc là France 98 Romario sát giờ bị cho ở nhà.

Gửi từ SM-G610F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

suntory

Xe hơi
Cụ xem clip đi, cả 2 phối hợp cực ăn ý vì R9 cầm bóng đi bóng tốt, di chuyển rộng còn Batis chớp thời cơ nhanh. Không so với 2 ông quen đứng 16m50 như Drogba & Vangoal đc.
Vì R9 và Batigoal chưa từng cùng 1 đội bóng nên điều em và cụ nói cũng chỉ là giả định. Và xem clip khiến ta mơ ước về 1 bộ đôi tiền đạo trog mơ thôi cụ.

Nó là nguyên tắc và như sgk với 1 cặp tiền đạo cụ ah, cụ thử tưởng tượng cho Drogba đá vs Vannistenroy thì đội bóng sẽ như nào:D. 2 người có thiên hướng giống nhau thì chỉ chực dẫm chân nhau, dù Rô béo và Batigol có tố chất khác hẳn nhau, vđ là cả 2 đều ko mạnh khi làm bóng và sở trường đều là độc lập tác chiến, các nhà chuyên môn hay ô chủ đội bóng họ hiểu rõ điều này nên khó có chuyện mua cả 2, dù thời đó real - Inter thừa khả năng chiêu mộ cả 2

Chỉnh sửa cuối:

vnvodoi

Xe điện
Hình như sau 1985 là đek còn sinh ra cầu thủ nào hay nữa các Lão ợ

Bóng đá những năm 2000 về sau này chán vãi lái, kém xa 1999 về trước, toàn công nhân ghi bàn công suất lớn, không có cảm hứng CHƠI BÓNG
Đúng cụ ạ, cứ nhìn 2 thằng lùn với điệu chia nhau quả bóng vàng mà thấy nản. Giờ toàn mấy ông sức trâu chạy khỏe, kĩ thuật thì chỉ 1,2 cú đảo gọi là mà cũng được gọi là siêu kĩ năng. So với thời zidane, roberto carlos, Jayjay okocha , hay những hậu vệ như Cannavaro mà tiếc nuối.

Latte

Xe tăng
2 danh thủ đều có xu hướng dâng cao và ở trong 16m50, đá độc lập, đều k có thế mạnh làm bóng sẽ k bao giờ hợp và trở thành cặp đôi mạnh. Hay nhất phải là cặp Delpiero - Pippo hay Raul - Morientes và Cole - York
Ro béo em thấy khả năng dẫn dắt thế trận tuyệt vời, cặp với Batigoal chuyên gia rình rập, tì đè chớp thời cơ thì khác gì đại bác hai nòng.

Azeglio

Xe điện
Em chỉ ước CV9 đá cặp với HT4.

juve99

Xe cút kít
Cụ xem clip đi, cả 2 phối hợp cực ăn ý vì đều cầm bóng đi bóng tốt. Không so với 2 ông quen đứng 16m50 như Drogba & Vangoal đc.
Vì R9 và Batigoal chưa từng cùng 1 đội bóng nên điều em và cụ nói cũng chỉ là giả định. Và xem clip khiến ta mơ ước về 1 bộ đôi tiền đạo trog mơ thôi cụ.
Ro béo và nhất là Batigol e rất thích nên e đã xem và đưa ra nx với hiểu biết của người yêu bd và đá bóng thường xuyên. Trận này là giao lưu và chất lượng chuyên môn chắc k cần nói đến. Nhưng về mặt lý thuyết họ sẽ k hợp nhau, cụ tìm hiểu về những ng từng đá cặp vs họ để hiểu thêm tại sao họ khó kết hợp vs nhau. 2 trung phong điển hình trong 1 đội bóng thì ai là người làm bóng và hút người. :D

happyhn

Xe container
Xem hết trang 1 thấy thiếu cập Maradona mí con của thần gió Ca lít da

happyhn

Xe container
Xem hết trang 1 thấy thiếu cập Maradona mí con của thần gió Ca lít da

happyhn

Xe container
Em lại thần CMN tượng Maradona mí Can Tôn La

spiderman

Xe tăng
Em cũng xấp xỉ 4 ọi rồi nhưng cảm giác trong thớt này các cụ còn già hơn em. Bóng đá này xưa rồi, lối đá cá nhân nhiều. Nói gì chứ em vẫn thấy Messi toàn diện hơn vì quan trọng là làm bóng rất hay. Hậu vệ giờ cũng khác xưa rồi, dê dắt khó qua lắm, phải đồng đội mới hiệu quả.

juve99

Xe cút kít
Ro béo em thấy khả năng dẫn dắt thế trận tuyệt vời, cặp với Batigoal chuyên gia rình rập, tì đè chớp thời cơ thì khác gì đại bác hai nòng.
Khả năng cầm bóng và dẫn dắt lối chơi là khác nhau cụ ah, cầm bóng tốt k chắc đã biết dẫn dắt chia bài và ngược lại. Ro béo k mạnh ở khả năng bao quát sân và chuyền xa..., dù khả năng làm bóng k tồi, R9 cũng chưa bao giờ là ô chủ ở các cấp độ nên đánh giá khả năng dẫn dắt lối chơi tốt là ko hợp lý. R9 mạnh nhất ở khả năng đột phá và dứt điểm trong vòng 16m50.

juve99

Xe cút kít
Em cũng xấp xỉ 4 ọi rồi nhưng cảm giác trong thớt này các cụ còn già hơn em. Bóng đá này xưa rồi, lối đá cá nhân nhiều. Nói gì chứ em vẫn thấy Messi toàn diện hơn vì quan trọng là làm bóng rất hay. Hậu vệ giờ cũng khác xưa rồi, dê dắt khó qua lắm, phải đồng đội mới hiệu quả.
Cái còn nghi ngờ của M10 là k có tố chất thủ lĩnh và lối chơi của m10 khó hòa nhập vs mọi đội bóng. HV ngày nay sao ngon và khó chịu như xưa được, ngày nay vớ vẩn là ăn thẻ ngay, trước chặt chém chán mà vẫn qua mặt trọng tài.

suntory

Xe hơi
Em cũng yêu bóng đá, xem R9, Batis từ những năm 1996-2003, và cũng đã từng đá bóng thường xuyên nên Em hiểu còm này và còm trước đó của cụ.
Cụ đang tư duy R9 và Batis như 2 số 9 kiểu Dropba & Vangoal dẫm chân nhau thì khó rồi. Dù chỉ là trận giao hữu nhưng cụ cứ xem clip sẽ hình dung ra cách đá :)
Còn tại sao Real, Inter ko mua 2 thiên tài này không phải vì ko kết hợp với nhau được. Mà ngày xưa các CLB ko có chính sách Galaticos như Real Madrid hay nhà giàu vung tiền kiểu PSG bây giờ.
Ngoài ra các cầu thủ ngày xưa chưa bị ảnh hưởng nhiều bởi kim tiền, và Batis luôn trung thành với màu tím Fiorentia.

Ro béo và nhất là Batigol e rất thích nên e đã xem và đưa ra nx với hiểu biết của người yêu bd và đá bóng thường xuyên. Trận này là giao lưu và chất lượng chuyên môn chắc k cần nói đến. Nhưng về mặt lý thuyết họ sẽ k hợp nhau, cụ tìm hiểu về những ng từng đá cặp vs họ để hiểu thêm tại sao họ khó kết hợp vs nhau. 2 trung phong điển hình trong 1 đội bóng thì ai là người làm bóng và hút người. :D

Chỉnh sửa cuối:

spiderman

Xe tăng
Cái còn nghi ngờ của M10 là k có tố chất thủ lĩnh và lối chơi của m10 khó hòa nhập vs mọi đội bóng. HV ngày nay sao ngon và khó chịu như xưa được, ngày nay vớ vẩn là ăn thẻ ngay, trước chặt chém chán mà vẫn qua mặt trọng tài.
E hiểu ý cụ, tất nhiên đá bóng thì phải có cạ mới hiểu ý nhau được. Ông m10 thì chưa đá cho clb nào khác nên e ko biết, cũng mong bó bột xong rồi sang man city đá thử xem sao. Đằng nào la liga cũng ko có bản quyền.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Cặp tiền đạo thì cc nói cả rồi, nhưng nếu tính cho cả đội bóng em thấy bộ 3 phối hợp cả 3 tuyến kinh điển nhất vẫn là Ricard-Gulit-Van Basten ...chưa thấy bộ 3 nào bằng 3 cụ này.

suntory

Xe hơi
Nếu nói trục dọc tầm CLB thì em có 1 đề cử khác: Terry - Lampard - Dropba

Cặp tiền đạo thì cc nói cả rồi, nhưng nếu tính cho cả đội bóng em thấy bộ 3 phối hợp cả 3 tuyến kinh điển nhất vẫn là Ricard-Gulit-Van Basten ...chưa thấy bộ 3 nào bằng 3 cụ này.