[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

chievo

Xe điện
Tiền đạo quái vật thì em nghĩ ko ai qua dc ku adriano của inter. Chạy 9 sút 9 tì 9

Dan du an

Xe ba gác
Cho Huỳnh Quốc Cường đá cặp với Quyến Béo hoặc Thế Anh đá cặp với Cao Cường ạ

chievo

Xe điện
Năm 2010 tiếc cho Argen nhất. Ông Milito đang phong độ đỉnh cao, 3 trận ck ghi cả 5 bàn cho inter. Vậy mà lão béo ko chọn, đi chọn Higuain

chievo

Xe điện
Có ai fan intermilan như em ko ạ?

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đó Parma mạnh vãi cụ ạ. Buffon, canavaro, dino baggio, creaspo, chiesa. Có cả chú lùn Ortega múa may nữa chứ
Parma mạnh ở khâu phòng ngự với cặp trung vệ hổ báo nhất lúc bấy giờ Thuram - Canavaro. Chứ tiền vệ và tiền đạo chỉ loại khá thôi. Giải Seria thời đó có quá nhiều tiền vệ, tiền đạo đỉnh cao.

El Jefe 2

Xe tăng
Đang hỏi Cặp tiền đạo, các cụ toàn đi khen 1 ông.

Vd Andriano nó đá hay nhưng toàn kiểu 1 mình, ít khi phối. Hay thằng Milito mùa nó lên đồng cùng Inter cũng thế, toàn độc diễn. Vai trò đá cặp rất mờ nhạt.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Thời Ferdinand đá cho New thì bắt đầu về già rồi cụ. Đỉnh cao của Ferdinand phải là ở QPR.
Shearer - Ferdinand là cặp tiền đạo ghi 50 bàn 1 mùa cho New. Vì chủ đề của thớt là cặp tiền đạo nên em ghép theo cặp, còn đỉnh cao cá nhân không tính tiền.

Chauthanh11

Xe điện
Năm 2010 tiếc cho Argen nhất. Ông Milito đang phong độ đỉnh cao, 3 trận ck ghi cả 5 bàn cho inter. Vậy mà lão béo ko chọn, đi chọn Higuain
Higuain năm đó đá vẫn hay chứ ? Còn những Tevez , Augero thì Milito có nên tuyển cũng dự bị thôi .
Agr thua do HLV không gắn kết , cảm tưởng bố Maradona thì gần như chủ yếu chọn đội hình ra trận còn kệ bố chúng mày muốn đá thế nào thì đá , chẳng có điều chỉnh gì cả .
Agr mãi không vđ nổi vì vẫn cứ cái lối đá cổ điển dựa vào 1 ông số 10

One-77

Xe cút kít
Nó là nguyên tắc và như sgk với 1 cặp tiền đạo cụ ah, cụ thử tưởng tượng cho Drogba đá vs Vannistenroy thì đội bóng sẽ như nào:D. 2 người có thiên hướng giống nhau thì chỉ chực dẫm chân nhau, dù Rô béo và Batigol có tố chất khác hẳn nhau, vđ là cả 2 đều ko mạnh khi làm bóng và sở trường đều là độc lập tác chiến, các nhà chuyên môn hay ô chủ đội bóng họ hiểu rõ điều này nên khó có chuyện mua cả 2, dù thời đó real - Inter thừa khả năng chiêu mộ cả 2
Lão hiểu bóng đá nhưng chưa thực sự hiểu Batigol.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cái còn nghi ngờ của M10 là k có tố chất thủ lĩnh và lối chơi của m10 khó hòa nhập vs mọi đội bóng. HV ngày nay sao ngon và khó chịu như xưa được, ngày nay vớ vẩn là ăn thẻ ngay, trước chặt chém chán mà vẫn qua mặt trọng tài.
Cũng định xem Messi sẽ hoà nhập ra sao khi rời Barca
Chưa gì đã có "cụ" mở thớt chửi Messi đòi đi là nhục rồi :)
Nói chung OF lắm "cụ" hèn .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng yêu bóng đá, xem R9, Batis từ những năm 1996-2003, và cũng đã từng đá bóng thường xuyên nên Em hiểu còm này và còm trước đó của cụ.
Cụ đang tư duy R9 và Batis như 2 số 9 kiểu Dropba & Vangoal dẫm chân nhau thì khó rồi. Dù chỉ là trận giao hữu nhưng cụ cứ xem clip sẽ hình dung ra cách đá :)
Còn tại sao Real, Inter ko mua 2 thiên tài này không phải vì ko kết hợp với nhau được. Mà ngày xưa các CLB ko có chính sách Galaticos như Real Madrid hay nhà giàu vung tiền kiểu PSG bây giờ.
Ngoài ra các cầu thủ ngày xưa chưa bị ảnh hưởng nhiều bởi kim tiền, và Batis luôn trung thành với màu tím Fiorentia.
Ngày xưa các CLB ko có chính sách Galaticos thật á ?

tieunhupha

Xe điện
Em nhớ đại loại khi phóng viên phỏng vấn Batis rằng anh có came thấy vị trí vua phâ lưới bị đe doạ không khi có sự xuất hiện của Ronaldo?? Batis trả lời ngắn gọn: Đây là Seri A chứ không phải giải Tây Ban Nha.
Ngụ ý rằng Seri A khắc nghiệt và khó có cảnh tung hoành được như giải TBN.
Quả là sau đó Ronaldo rất chật vật vì trấn thương trong suốt thời gian kể từ khi ra nhập Inter.
Từ năm thứ 2 thì chật vật thật còn năm đầu tuy khó khăn nhưng vẫn rất ngon cụ ạ. Bản thân em thấy về Inter là sai lầm lớn của đa số ngôi sao vì đội bóng này kém ở khả năng định hình, tổ chức...lẫn bị ghét vì là đội bóng được gắn mác nhà giàu mà lại là "quốc tế" nên nhiều cầu thủ nước ngoài. Nếu sang Juve thì đồng đội mạnh lại được trọng tài đỡ cho thì khả năng sẽ tránh được các chấn thương vì lối vào bóng rất thô bạo và hiểm ác của người Ý, nhất là với lối chơi ham đi bóng của Ronaldo. Batis với lối chơi cắm, thiên về dứt điểm nên chắc chắn ít bị "chém" hơn Ronaldo chưa kể với mỗi người lại có bản năng tránh đòn khác nhau nữa.

vuonganh

Xe buýt
Cặp tiền đạo mình thích nhất đó là:

- Rudi Voller và Jurgen Klinsmann ở WC 1990. Voller hỗ trợ; Klinsmann cắm dứt điểm. Thời này Voller đá ở Roma, còn Klinsmann đá ở Inter. Đội hình Đức năm đó nhiều cầu thủ đang chinh chiến ở Serie A lại vô địch WC trên đất Ý. Riedle đá Lazio; Brehme - Matthaus đá Inter; Haesler đá Juve.
- Cấp CLB thì: cặp Shevchenko - Inzaghi giai đoạn 2003-2007 của AC Milan. Đâu đó thêm cặp Rebrov - Shevchenko năm 1998 ở Dynamo Kiev.
- VN thì thích cặp: Huỳnh Đức - Minh Chiến của CA TPHCM thời Seagames 1995. Tiếc là Minh Chiến chấn thương giải nghệ sớm.
Các cụ hay chú ý đến bộ ba mà quên mất Gullit và Van Basten cũng là cặp Tiền đạo gớm đấy :). Lan già và Lan Hà nổi như cồn từ 87-90 cũng góp phần kha khá của cặp này đấy :))

Dispatcher

Xe tăng
Các cụ hay chú ý đến bộ ba mà quên mất Gullit và Van Basten cũng là cặp Tiền đạo gớm đấy :). Lan già và Lan Hà nổi như cồn từ 87-90 cũng góp phần kha khá của cặp này đấy :))
Cơ bản là những người đã thích đội Đức thì sẽ lại không thích Hà Lan cụ ạ hehe.

tieunhupha

Xe điện
Parma mạnh ở khâu phòng ngự với cặp trung vệ hổ báo nhất lúc bấy giờ Thuram - Canavaro. Chứ tiền vệ và tiền đạo chỉ loại khá thôi. Giải Seria thời đó có quá nhiều tiền vệ, tiền đạo đỉnh cao.
Cannavaro với Sensini đá trung vệ cụ ơi. Thuram đá trung vệ khi sang Juve rồi. Tiền vệ Parma có Dino Baggio, Boghossian, Fuser, Ortega còn tiền đạo thì Crespo với Chiesa. Nói chung đội 7 chị em và mở rộng cũng đều có đội hình 1 rất ngon chỉ kém ở đội hình 2 thôi chứ cụ. Serie A thời điểm đó quả thực quá đẳng cấp với lối phòng thủ đỉnh cao lẫn tấn công cực kỳ tinh quái. Vậy nên người Ý muốn được đá tuyển bắt buộc phải đá trong nước và tất cả siêu sao đều muốn đá ở Ý cho đến những năm 2000 của TBN.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cannavaro với Sensini đá trung vệ cụ ơi. Thuram đá trung vệ khi sang Juve rồi. Tiền vệ Parma có Dino Baggio, Boghossian, Fuser, Ortega còn tiền đạo thì Crespo với Chiesa. Nói chung đội 7 chị em và mở rộng cũng đều có đội hình 1 rất ngon chỉ kém ở đội hình 2 thôi chứ cụ. Serie A thời điểm đó quả thực quá đẳng cấp với lối phòng thủ đỉnh cao lẫn tấn công cực kỳ tinh quái. Vậy nên người Ý muốn được đá tuyển bắt buộc phải đá trong nước và tất cả siêu sao đều muốn đá ở Ý cho đến những năm 2000 của TBN.
Trừ hàng phòng ngự, còn các cầu thủ cụ liệt kê chỉ thuộc nhóm sao hạng 2. Vì vậy trong thời kỳ đỉnh cao nhất Parma cũng không bao giờ dám mơ tới ngôi vô địch Serie A.

tieunhupha

Xe điện
Trừ hàng phòng ngự, còn các cầu thủ cụ liệt kê chỉ thuộc nhóm sao hạng 2. Vì vậy trong thời kỳ đỉnh cao nhất Parma cũng không bao giờ dám mơ tới ngôi vô địch Serie A.
Gọi là 7 chị em thôi chứ ngoài 2 đội Roma ăn được 2 cái thì đến Inter cũng chỉ có vài năm cạnh tranh được ngôi đầu chứ thoát sao khỏi Juve và AC hả cụ.

Chauthanh11

Xe điện
Ortega chỉ đá ở Parma 1 mùa thôi và cũng không có gì nổi cả , sự nghiệp của Ortega ở châu Âu khoác áo 3,4 clb nhưng mỗi clb được đúng 1 mùa và nói chung là thất bại .

Arizona

Xe tăng
Parma có Amoroso với Crespo, Barca với Stoikov & Romario, Blackburn Rover có Alan Shearer & Sutton