[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ở còm trên em đang nói mức độ hâm mộ của thời bọn em với Batis khi có đồng chí nào sút khoẻ, xa thì ví với cú sút Batis, chứ không phải đánh giá Batis chỉ có như vậy, càng không nói đó là tiêu chí đánh giá tiền đạo như câu từ cụ đang nhét vào mồm em. Cụ đọc đi đọc lại đi nhé :)
Kiểu như ai lừa bóng hay thì bảo đi bóng như Maradona ấy. Nó thể hiện mức độ nổi tiếng, ấn tượng trong lối chơi của danh thủ đó với thời bọn em cụ hiểu chưa.

Về trình độ của em cụ chê thì em xin nhận. Còn trình độ hiểu biết bóng đá 25 năm của cụ em xin phép không đánh giá, để các cụ khác đọc còm của cụ đánh giá vậy :)
Cụ tranh luận về bóng đá với cụ ấy làm gì. Cho vào blacklist cho rồi. Trình bóng đá của cụ í cao quá rồi, mình theo không kịp đâu. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chậc, gúc bảo cụ Rô vẩu là Ronaldinho là đúng nhưng em cứ bảo Rô vẩu là R9 của cụ. Mà lý do thì cụ cứ mạnh dạn lập thớt hỏi cụ thể xem sao?:T
R9 là Rô béo. Răng nó thưa chứ vẩu bao giờ mà vẩu hả ông kễnh?

Vasia_haha

Xe hơi
Các cụ mà thích xem nghệ sỹ biểu diễn, ông chủ của sân bóng, kiến trúc sư của các đường bóng đẹp thì tự cổ chí kim không ai bằng được Zidane cả, còn kiểu tiền đạo như cụ Batistuta là dạng đứng trong khu vực cấm địa dứt điểm sút mạnh đánh đầu khoẻ, kiểu của cụ Batistuta mà các cụ bảo đẹp thì thua, cụ batistuta lúc nào dứt điểm thành bàn trái bóng nó đi căng như đại bác xem thích mắt thôi, chứ về độ hiệu quả chả nhiều đâu. Cùng thời có cụ Davor Suker đá cho Real, dứt điểm mới gọi là khét, còn tiền đạo mà đẹp mắt mĩ miều thì phải là Denis Bergkamp của Hà Lan. Mấy cụ này sinh năm 69,70, tầm hậu bối sau là Ro béo, Henry, Inzaghi, Trezeguet, Nistelroooy.... lứa 75-80.
Kiểu Batistuta mới là kiểu hiệu quả chứ Bác. Kỹ thuật qua người, rê bóng khiêm tốn nhưng chạy chỗ, chạm và sút thì gần như vô địch. Những bàn thắng kiểu voley 1 chạm hoặc đỡ bóng rồi sút là thương hiệu của Batistuta rồi.
Nhân tiện nếu cụ nào để ý thì kiểu tiền đạo như Batistuta hiện nay hầu như không thấy nữa, bây giờ các cầu thủ xử lý có vẻ rườm rà hơn. Ro béo thì ngoài hành tinh rồi, không biết khen thế nào nữa.

El Jefe 2

Xe tăng
Giờ ít có cặp tiền đạo thuần túy như ngày trước, mà thường là chỉ có 1 chuyên đá cao nhất làm striker, còn 1 ông lùi hơn làm 2nd striker hoặc forward.

Nếu nói về cặp tiền đạo ở tầm đội tuyển quốc gia thì cặp Romario - Bebeto, Công Phượng-Văn Toàn, Hà Đức Chinh - Tiến Linh.

Ở cấp CLB chắc nổi và bền nhất, hiểu nhau, đưa nhau lên, là cặp Cole-York, cả 2 tách ra thì đá thường thường nhưng khi cặp vs nhau thì đá rất ngon.

Ngoài ra có Raul - Morientes cũng rất bén; Suker - Mijatovic của Nam Tư

chievo

Xe điện
bóng đá Ý em thích nhất Hernan Crespo thời đá Parma. Ngoài ra thời 95-96 Inter có ông Ivan Zamorano đá cũng rất hay

Bomva

Xe điện
Văn Quyến + Công Vinh

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ xem 2 ae Thế Anh và Cao Cường đá cùng chưa? Trên thế giới hiếm có đôi nào được như thế nhé!>:)

Skoda_Favorit

Xe container
Em kết cặp Raul Golzalez vs F,Morientes thời hoàng kim của Real Madrid, chỉ tiếc F,Morientes ko mang lại giá trị hình ảnh nhiều nên bị bán đi sớm quá
Real tầm nhưng năm 198X có Butragueno và Sanchez (Mexico) đá thôi rồi!

poiuy

Xe ba gác
Xem ông Pipo đá mới khó chịu kiểu bứt dứt.
Cả trận ông chỉ chạy long quanh 16m50, việt vị thì tầm 20 lần, trọng tài thổi còi thì mặt nhăn tít sấn sổ đến trọng tài. Phút 90 xỉa mỗi cái mũi giày là ăn bàn. Cả chủ cả khách xem đều tức anh ách, nhưng lại mang đến cảm giác cực khoái kiểu khổ dâm.😅.he
Đây là lý do mà em ghét Juve.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thật ạ?
Sao em nhớ Diego Tristan đá khác đội Joaquin :D
Depor đá 4 3 3 thì Luque/Valeron Makaay Diego hoặc 4 4 2 thì Makaay với Diego Tristan, còn Pandiani dự bị.
Dạ đá ở tuyển Tây Ban Nha những năm 2002-2003 mà cụ. :)

Dispatcher

Xe tăng
Cặp tiền đạo mình thích nhất đó là:

- Rudi Voller và Jurgen Klinsmann ở WC 1990. Voller hỗ trợ; Klinsmann cắm dứt điểm. Thời này Voller đá ở Roma, còn Klinsmann đá ở Inter. Đội hình Đức năm đó nhiều cầu thủ đang chinh chiến ở Serie A lại vô địch WC trên đất Ý. Riedle đá Lazio; Brehme - Matthaus đá Inter; Haesler đá Juve.
- Cấp CLB thì: cặp Shevchenko - Inzaghi giai đoạn 2003-2007 của AC Milan. Đâu đó thêm cặp Rebrov - Shevchenko năm 1998 ở Dynamo Kiev.
- VN thì thích cặp: Huỳnh Đức - Minh Chiến của CA TPHCM thời Seagames 1995. Tiếc là Minh Chiến chấn thương giải nghệ sớm.

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Kiểu Batistuta mới là kiểu hiệu quả chứ Bác. Kỹ thuật qua người, rê bóng khiêm tốn nhưng chạy chỗ, chạm và sút thì gần như vô địch. Những bàn thắng kiểu voley 1 chạm hoặc đỡ bóng rồi sút là thương hiệu của Batistuta rồi.
Nhân tiện nếu cụ nào để ý thì kiểu tiền đạo như Batistuta hiện nay hầu như không thấy nữa, bây giờ các cầu thủ xử lý có vẻ rườm rà hơn. Ro béo thì ngoài hành tinh rồi, không biết khen thế nào nữa.
Nói vậy thì hơi quá rồi cụ ạ .
Đá 1 chạm , đánh đầu thì Batis sao = CR7 bây giờ ?
Còn hiệu quả đơn giản thì Lewan , Ibra đâu kém Batis ?
Giờ tiền đạo toàn năng hơn ngày xưa chứ ?
Bản thân Batis cũng thuộc hàng vô duyên , dự mấy kỳ WC có làm nên cơm cháo gì đâu . Mấy trận quan trọng cũng bỏ lỡ 1 đống cơ hội ném đi hi vọng của Agr . HLV của Agr từ xưa đến giờ chọn tiền đạo vẫn dựa vào danh tiếng , xưa chọn Batis làm Creppo mất cơ hội , mặc dù anh ấy tài năng không kém , mà còn trẻ hơn .
Giờ thì HLV chọn theo ý Messi làm 1 đống cầu thủ tài năng không đất diễn .

thanh040506

Xe trâu
Shearer - Sutton là cặp tiền đạo đã đưa Blackburn Rover lên ngôi vô địch NHA năm 1995. Sau đó Shearer sang Newcastle và đá cặp với Ferdinand.
Thời Ferdinand đá cho New thì bắt đầu về già rồi cụ. Đỉnh cao của Ferdinand phải là ở QPR.