[Công nghệ] Cập nhật về các trạm đã thông thẻ Epass của Viettel

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cắn đâu mà cắn? Người ta đã tb là thẻ dùng đc cho cả 2 loại trạm mà Cụ vẫn dán cả 2 thì khi qua trạm nó nhận cả 2 thẻ -> lỗi kt.
Em vừa dán ePass chưa chạy thử phát nào nhưng thấy chuyển tiền vào tk qua pm thì cũng tiện
Em có dán 2 thẻ đâu, em chỉ dán duy nhất VETC thôi. TK VETC cũng nạp tiền qua app bank được cụ ợ. Ý em nói ở đây là 2 thằng bắt đầu ghè nhau rồi và nếu cạnh tranh lành mạnh thì người dùng có thể được hưởng lợi gì chăng?

MAYa

Xe hơi
Cuối tuần vừa qua cửa hàng Viettel Store dán, cũng nhanh có luôn tk trên đt để kiểm tra.

cat_nobita

Xe buýt
Có Cụ nào đi hướng Cầu Giẽ - Pháp Vân mà VETC báo lỗi ko? mặc dù TK vẫn còn tiền đi các trạm khác ko sao......Em nghi vụ này có vấn đề hay sao ý..... mới tổng kết thu 1 năm Trạm PV-CG có doanh thu 721 tỷ (tính ra ngày chưa thu được 2 tỷ)...ka..ka...

katot

Xe máy
Ô vui nhỉ, vậy chỉ được 1 ông ạ. Em cần khâu nạp thuận tiện thì ông nào hả các cụ

hotroVETC

Xe đạp
Hiện tại bên em đang hỗ trợ dán thẻ VETC tất cả các ngày trong tuần từ 08h00 đến 17h30 tại 238 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, HN (Đối diện PICO). Các cụ có nhu cầu mang xe qua em hỗ trợ dán thẻ VETC nhé. Điện thoại: 0981.580.200 ❤(Đạt)
238 le trong tan.jpg

Toàn Beck

Xe hơi
Thằng epas này nó có 2 cách trừ tiền nhé các cụ. Là trừ vào tk giao thông (tk epas) hoặc trừ thẳng vào viettelpay (tk liên kết). nếu tk giao thông có tiền thì sẽ trừ bên tk giao thông trước. Nhưng oái oăm ở chỗ để tk giao thông có số dư thì app epas cho mình thao tác nạp tiền, e đã thử nạp và chọn momo thì okie, nhưng nạp mà chọn viettelpay và làm theo 1 hồi là viettelpay bị khóa với lỗi nhập sai otp/password nhé (mặc dù e không nhập sai). Lý do e đã liên kết Vietelpay rồi mà vẫn tính nạp tiền từ viettelpay vào tk epas là do ban đầu e cứ tưởng liên kết này giống liên kết bắt buộc để phục vụ các lần nạp tiền về sau chứ không biết là liên kết xong là xong, xe đi qua trạm thì ví viettelpay bị trừ tiền.

Toàn Beck

Xe hơi
Thằng epas này nó có 2 cách trừ tiền nhé các cụ. Là trừ vào tk giao thông (tk epas) hoặc trừ thẳng vào viettelpay (tk liên kết). nếu tk giao thông có tiền thì sẽ trừ bên tk giao thông trước. Nhưng oái oăm ở chỗ để tk giao thông có số dư thì app epas cho mình thao tác nạp tiền, e đã thử nạp và chọn momo thì okie, nhưng nạp mà chọn viettelpay và làm theo 1 hồi là viettelpay bị khóa với lỗi nhập sai otp/password nhé (mặc dù e không nhập sai). Lý do e đã liên kết Vietelpay rồi mà vẫn tính nạp tiền từ viettelpay vào tk epas là do ban đầu e cứ tưởng liên kết này giống liên kết bắt buộc để phục vụ các lần nạp tiền về sau chứ không biết là liên kết xong là xong, xe đi qua trạm thì ví viettelpay bị trừ tiền.
Mà nó khó chịu là app nó chẳng hướng dẫn cảnh báo gì cả, cũng như nếu cố tình nạp tiền vào tk giao thông thì vẫn phải okie chứ làm gì có chuyện liên kết rồi là không cho nạp viettel nhưng vẫn cho nạp momo

lolotica

Xe điện
mà em thấy VTPay nó khoá béng kênh nạp tiền vào tk VETC rồi các cụ à

tulipman

Xe buýt
Hiện tại bên em đang hỗ trợ dán thẻ VETC tất cả các ngày trong tuần từ 08h00 đến 17h30 tại 238 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, HN (Đối diện PICO). Các cụ có nhu cầu mang xe qua em hỗ trợ dán thẻ VETC nhé. Điện thoại: 0981.580.200 ❤(Đạt)
Hay quá, em oánh dấu. Cám ơn cụ.

_MeoTom_

Xe tăng
Mà nó khó chịu là app nó chẳng hướng dẫn cảnh báo gì cả, cũng như nếu cố tình nạp tiền vào tk giao thông thì vẫn phải okie chứ làm gì có chuyện liên kết rồi là không cho nạp viettel nhưng vẫn cho nạp momo
Đọc cmt của cụ em thử nạp thêm phát từ ViettelPay ok mà, cụ lưu ý có 2 lần phải nhập OPT, lần đầu em cũng bị lúng túng chỗ này.
B1: Cụ chọn Nạp tiền trên app, chọn mệnh giá và chọn Nạp tiền qua thẻ ATM/ViettelPay
B2. Tích chọn ViettelPay, nhập sđt/mật khẩu (của ViettelPay) -> Bấm Đăng nhập (khả năng nhập sai nhiều lần sđt/mật khẩu ViettelPay nên sẽ bị disable kênh nạp tiền này ?)
B3. Nhập OPT (lần 1) và bấm Xác nhận.
B4. Nếu đúng mật khẩu của ViettelPay và OTP thì nút Thanh toán sẽ được enable, bấm vào Thanh toán.
B5. Nhận tiếp OTP lần 2, nhập OTP bấm Xác nhận. Nếu thông tin OK thì hoàn tất bước nạp tiền từ ViettelPay vào TK Giao thông.

kt3x

Xe buýt
Có Cụ nào đi hướng Cầu Giẽ - Pháp Vân mà VETC báo lỗi ko? mặc dù TK vẫn còn tiền đi các trạm khác ko sao......Em nghi vụ này có vấn đề hay sao ý..... mới tổng kết thu 1 năm Trạm PV-CG có doanh thu 721 tỷ (tính ra ngày chưa thu được 2 tỷ)...ka..ka...
Em đi hôm 10/1 qua trạm này cũng dính y như cụ, tk còn tiền mà trạm báo tk hết tiền và bắt em mua vé.

Lucas_lee

Xe tăng
View attachment 5840410
Hay quá, chủ nhật e về dán.

Tiger Hunter

Xe container
View attachment 5840410
Cụ cho hỏi chút: nếu ai đó bóc cái tem dám ở đèn pha mình dán sang xe họ, trong tk vẫn có tiền thì xe họ chạy qua trạm nó vẫn trừ tiền trong tk của mình à???

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi chút: nếu ai đó bóc cái tem dám ở đèn pha mình dán sang xe họ, trong tk vẫn có tiền thì xe họ chạy qua trạm nó vẫn trừ tiền trong tk của mình à???
Chắc nó p xác nhận cả tem + biển số xe rồi mới cho qua chứ :D

Tiger Hunter

Xe container
Chắc nó p xác nhận cả tem + biển số xe rồi mới cho qua chứ :D
VT để chức năng nhận dạng bs nên khi ko có tín hiệu của tem, nhưng pm lại nhận dạng nhầm bs của xe nào đó dẫn đến bị lỗi => xe đang nằm ở nhà mà lại báo trừ tiền ở tận đâu đâu :D

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Cái máy nhận dạng tem ở trạm ETC nó ko phát tín hiệu các cụ nhỉ?
Hồi e lái ở Mỹ (tự gắn thiết bị vào xe thuê) mỗi lần đi tới trạm nghe tiếng TÍT nhỏ 1 phát (xác nhận trạm đã nhận dạng thiết bị) - thấy yên tâm hơn :D

Toàn Beck

Xe hơi
Đọc cmt của cụ em thử nạp thêm phát từ ViettelPay ok mà, cụ lưu ý có 2 lần phải nhập OPT, lần đầu em cũng bị lúng túng chỗ này.
B1: Cụ chọn Nạp tiền trên app, chọn mệnh giá và chọn Nạp tiền qua thẻ ATM/ViettelPay
B2. Tích chọn ViettelPay, nhập sđt/mật khẩu (của ViettelPay) -> Bấm Đăng nhập (khả năng nhập sai nhiều lần sđt/mật khẩu ViettelPay nên sẽ bị disable kênh nạp tiền này ?)
B3. Nhập OPT (lần 1) và bấm Xác nhận.
B4. Nếu đúng mật khẩu của ViettelPay và OTP thì nút Thanh toán sẽ được enable, bấm vào Thanh toán.
B5. Nhận tiếp OTP lần 2, nhập OTP bấm Xác nhận. Nếu thông tin OK thì hoàn tất bước nạp tiền từ ViettelPay vào TK Giao thông.
Nó mới khắc phục đó cụ. E mới làm thì lần này đc rồi. Các lần trc e bị ở OTP lần 1 chứ chưa đc nhận OTP lần 2. Mà e thấy OTP 2 lần là dở. Đã liên kết rồi còn 2 OTP

Trạng thái
Thớt đang đóng