[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

giả.thành

Xe tải
Lặn hết roài cụ ợ:

Tin thật à cụ. Đề xuất đúng trình tự và thẩm quyền,
Sáng em nghe đài nói về xử lý đám tung tin đồn gì đó mà.
Chạ bít nối lào mà nần.

momoyama68868

Xe điện
Đợi đến khi cuối tháng 3, thời tiết ấm lên dịch tan thì có khi toang mất rồi :(( , phải quyết liệt phòng chống ngay lúc này chứ.
Nhốt trông nhà có tuần (mà tình hình CP còn giữ được khá ổn định) mà dán Vũ Hán đã phát rồ.
"""Chờ hết tháng 3""" thì quả là lời phán thánh cmnr

Trục

Xe ba gác
Hạn chế đầu tư năm nay cụ nhé!
Thiên tượng bất thường, bệnh dịch hoành hành. Liệu thu vén nghỉ ngơi đề phòng một thời gian nghe cụ!
Nếu có gì nguy cấp lo lắng hãy inbox em.
Maus Trục
Em còn một vết trên kính lái do mưa đá chiều mồng một, ngay tại Thủ đô đây. ;))
Thiên tượng là một việc, nhưng người cũng phải tồn tại đã cụ hỉ? ;))

humxam75

Xe điện
Em chưa thấy nó qua đâu mà thấy nó ngày càng mạnh lên :(

MerB

Xe điện
Em nghĩ tinh thần lạc quan cũng giúp tăng cường sức đề kháng của cơ thể. Sáng mai các cụ dậy sớm dừng đọc tin facebook làm 1 ly cà phê cho tinh thần sảng khoái sẽ giúp tăng cường sức đề kháng cho 1 ngày tươi mới. Em thấy nhiều cụ ở đây bi quan quá có hại cho sức khỏe.
Tất nhiên là các cụ nên/phải làm theo các khuyến cáo của BYT và WHO. Nhắc lại là làm theo và không nên hoảng loạn vì sẽ có hại cho sức khỏe.

momoyama68868

Xe điện
Chạ bít nối lào mà nần.
Báo chính thống.
Link theo còm, vnexpress post lúc 21h tối nay đấy cụ.
Vậy mà lão thớt còn đang tiếp tục lải nhải chờ hết tháng 3 kia kìa. Pó tay cho cái tôi. Cái tối kỵ trong y đức của 1 thầy thuốc.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Em còn một vết trên kính lái do mưa đá chiều mồng một, ngay tại Thủ đô đây. ;))
Thiên tượng là một việc, nhưng người cũng phải tồn tại đã cụ hỉ? ;))
Cụ phải hiểu là nếu bệnh dịch kéo dài và trầm trọng thì hai cái tàu há mồm lớn nhất thế giới là TQ, Ấn nó kéo cả thế giới xuống hố.
VN mà cô lập vài thành phố xem! Hàng hoá bán cho ai khi thu nhập ai cũng bị ảnh hưởng !
Bảo trọng!

vitngoc

Xe điện
Haiz, cụ đốc vịt tính thế thôi nhưng đúng sai rõ ràng. Ngứa mắt là chửi luôn nên hay bị bay nick. Em thì dám chửi ai bao giờ đâu nên cụ cứ yên tâm.
Chửi hết các thành phần đến mức bèm nick liên tục thì mang tiếng đốc tờ quá! =)) cơ mà .... làm việc tiếp thôi cụ!

duachuot123

Xe điện
Có cần đi mua gạo muối cá khô dần ko các cụ. E ở nhà luôn ko đi đâu.

nyny

Xe tải
Virus lây trực tiếp từ người sang người. Với đặc thù xã hội hiện đại bây giờ sân bay, văn phòng, trung tâm thương mại, xe bus, tàu điện ngầm ... 100% luôn để điều hòa nhiệt độ 25 mà cụ chã nghĩ thời tiết nắng lên virus tự tan thì đúng là khó đỡ thật. Thôi quay đầu là bờ, cứ đâm lao rồi cố theo lao thế này mệt lắm.

Trục

Xe ba gác
Cụ phải hiểu là nếu bệnh dịch kéo dài và trầm trọng thì hai cái tàu há mồm lớn nhất thế giới là TQ, Ấn nó kéo cả thế giới xuống hố.
VN mà cô lập vài thành phố xem! Hàng hoá bán cho ai khi thu nhập ai cũng bị ảnh hưởng !
Bảo trọng!
Tks Cụ đã chỉ điểm, việc này cũng đáng lo ngại đây ạ.

wave-tau

Xe container
Có mốt nào đi qua bấm nút cho đội buôn rượu lậu vào sát trùng thớt, đến 100 đóng là vừa. :))

momoyama68868

Xe điện
Chạ bít nối lào mà nần.
Nếu như vậy thật thì còn mừng đấy cccm ạ,có thể vất vả khó khăn 1 chút.
Khi công bố tình trạng khẩn cấp, hy vọng còn kiểm soát được tình hình. Kêu gọi hỗ trợ Quốc tế cũng dễ hơn, khi VN chưa/không đáp úng được nguồn lực.

thinhtd

Xe container
Bữa trước ông chã còn khuyên một cụ là “thấy cũng ổn” khi cụ này đưa tên vaccine cúm đã chích lên hỏi! Em thật em bó tay vì bs phán thế mất chất quá! Vaccine cúm thường chỉ có hiệu lực dưới một năm cho ngay chủng đặc hiệu. Thế mà dám trấn an cụ kia với một chủng mới tinh chưa có vaccine!
Hôm trước em có hỏi và có đưa link của dantri về loại vaccine mà em hỏi. Nên em cũng thấy yên tâm một phần.
Vì thế, tiêm phòng Vaxigrip sẽ làm giảm khả năng các virus cúm kết hợp lại với nhau, hạn chế bớt khả năng bùng phát dịch bệnh. Ngoài ra, tiêm phòng Vaxigrip còn giúp các bác sĩ nhanh chóng tìm ra người bệnh bị nhiễm cúm chủng nào, vì nếu đã tiêm phòng loại vắc xin này thì hầu như không thể bị cúm.

hoangbmw

Xe hơi
Ấn Độ đã có trường hợp nào lây nhiễm chưa các cụ nhỉ! nếu chưa thì ko biết tại sao nhỉ

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này còn đúng ko hả anh đóc tơ "Độc lực không mạnh, dịch bệnh viêm đường hô hấp do 2019-nCoV sẽ qua đi nhanh chóng" chứ anh phán mỗi câu đau bụng uống nhân sâm này tụi em biết làm sao ?
Em nghĩ bác ấy đánh giá dựa trên thông tin ban đầu khi dịch còn đang khoanh vùng ở Vũ Hán , chưa lan rộng và chủ đích là muốn trấn an mọi người không nên quá lo lắng.
Tuy nhiên cái đáng nói là các thành phần nói leo ăn theo đả kích các offer vì quá quan tâm tới dịch #coronavirus và vào giờ này mấy thành phần này im như thóc cả rồi :D

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em hỏi phí không phải cụ Thủ bảo không đơn phương đóng cửa biên giới vì có thoả thuận song phương phải thoả thuận trước 5 ngày.
Thế cụ ấy đã "yêu cầu" với phía TQ là tạo sẽ đóng cửa chưa hay chỉ trả lời đãi bôi dân Vịt?
Nếu là chưa thì em chỉ muốn....

QuangSunlight

Xe điện
TQ phải phong toả 50 tr người mà cụ đốc lại cho rằng mọi việc sẽ nhanh chóng qua đi thì đúng là điếc không sợ súng .

Trạng thái
Thớt đang đóng