[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
CP đã bắt đầu lắng nghe và xử lí rất quyết liệt, trừ mỗi việc ko chưa quyết liệt trong cấm biên (lí do được nêu là do hiệp ước đã kí). Hy vọng ko quá muộn.
Mấy con ngáo tuyên truyền coi thường dịch bệnh, mong muốn nước ta để mất giai đoạn vàng chống dịch như Vũ Hán các cụ nên block để đỡ phải đọc, ko nên tranh luận với chúng.

IQ Man

Xe tải
Cái bảng này lúc nãy cụ vừa đưa lên thì cũng đã có 1 cụ chỉ ra cái thiếu xót ở mục số 5 và số 9 rồi, và em cũng có phân tích ở còm ngay sau đó. Chẳng nhẽ cụ không thấy được sự thiếu xót đó?
Cụ không phải là chuyên gia, không có chuyên môn. Phân tích cảm tính cho vui mồm.
Sao cụ không làm việc thẳng với cơ quan quản lý yêu cầu họ sửa.
Tôi thì tin tưởng những người có chuyên môn hơn là đám comment dạo.

IQ Man

Xe tải
Do CP rút kinh nghiệm nên lần này vào cuộc quyết liệt hơn và dịch chưa kết thúc nên so sánh là khập khiễng. Ru ngủ đồng bào, định hướng sai lệch khi dịch bệnh đang diễn ra là đại nghịch bất đạo đấy :)) =))
Thấy các chuyên gia mạng vẫn dẫn số liệu so sánh các loại dịch của bọn Tây ngày qua ngày mà. Số liệu ở VN thì bó tay à ;)) trong khi người ta cập nhật từng phút đấy.

LeeNMC

Xe tải
Mời cụ chứng minh bằng số liệu cụ thể, còn tôi không tranh luận với các quan điểm cảm tính.
Cụ khẳng định dịch nCoV “nguy hiểm hơn” các dịch khác đã xảy ra tại VN, xin mời chứng minh bằng số liệu. So sánh các chống dịch của cơ quan y tế tại các thời điểm trước và hiện tại.
Xin hỏi cụ là khi ăn cụ có cân từng bát cơm mình ăn không?

Trục

Xe ba gác
Em chỉ lăn tăn số liệu tại VN có chính xác ko ấy.
Em thì tin tưởng vào số liệu thống kê của VN.
Người thì bảo CP quá minh bạch trong vấn đề cung cấp thông tin, người thì hoài nghi về sự minh bạch đó.
Mệt với các Bác quá. :)

hoviba

Xe container
Thấy các chuyên gia mạng vẫn dẫn số liệu so sánh các loại dịch của bọn Tây ngày qua ngày mà. Số liệu ở VN thì bó tay à ;)) trong khi người ta cập nhật từng phút đấy.
Cụ vào đây để đọc xem Chính Phủ Việt Nam đã thiết lập một trang update liên tục chuyên về bệnh dịch này, để thấy Chính phủ Việt Nam đang không phải "gây hoang mang dư luận" như cụ đang cố tình tung ra trên đây https://suckhoedoisong.vn/Virus-nCoV-cap-nhat-moi-nhat-lien-tuc-n168210.htmlhttps://corona.gen.vn/

Dinh Lap.

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ chứng minh bằng số liệu cụ thể, còn tôi không tranh luận với các quan điểm cảm tính.
Cụ khẳng định dịch nCoV “nguy hiểm hơn” các dịch khác đã xảy ra tại VN, xin mời chứng minh bằng số liệu. So sánh các chống dịch của cơ quan y tế tại các thời điểm trước và hiện tại.
Đúng là sặc mùi ngụy biện, định hướng... chờ khi nào dịch này kết thúc thì so sánh cũng chưa muộn nhóe :(( , mà so sánh để làm gì, nhằm mục đích ru ngủ quần chúng à? rõ là đồ "thuốc phiện của nhân dân" =)).

Dân Tổ

Xe container
Các nhà khoa học cho rằng, dường như 2019-nCoV đang có nguy cơ thành đại dịch vì tốc độ lan truyền rất nhanh. Không phải lúc nào cũng là tín hiệu khả quan nhé các cụ, nên chúng ta vẫn cần hết sức lưu ý tránh mọi tình huống xấu có thể xảy ra.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
CP đã bắt đầu lắng nghe và xử lí rất quyết liệt, trừ mỗi việc ko chưa quyết liệt trong cấm biên (lí do được nêu là do hiệp ước đã kí). Hy vọng ko quá muộn.
Mấy con ngáo tuyên truyền coi thường dịch bệnh, mong muốn nước ta để mất giai đoạn vàng chống dịch như Vũ Hán các cụ nên block để đỡ phải đọc, ko nên tranh luận với chúng.
Giờ quay ngược lại thời gian, các cụ còn nhớ thời điểm 1-2-3-4 tết Âm lịch thì HN tràn lan các vị khách du lịch từ TQ ( và nhiều TP du lịch khác nữa ) , họ đi khắc các ngõ ngách con đường ở HN, ai dám nói trong số khách đó ko có người trong số gần 5 triệu người từ Vũ Hán sang ??? Giờ thì ko còn hình ảnh đó nữa, nhưng ai dám chắc sau 5-7 ngày nữa sau thời gian ủ bệnh sẽ như thế nào ???

IQ Man

Xe tải
Cụ vào đây để đọc xem Chính Phủ Việt Nam đã thiết lập một trang update liên tục chuyên về bệnh dịch này, để thấy Chính phủ Việt Nam đang không phải "gây hoang mang dư luận" như cụ đang cố tình tung ra trên đây https://suckhoedoisong.vn/Virus-nCoV-cap-nhat-moi-nhat-lien-tuc-n168210.html
Chỉnh phủ nào gây “hoang mang dư luận”? Chỉ có đám chuyên gia mạng xuyên tạc các thông tin chính thống, cóp nhặt những thông tin không có kiểm chứng gây “hoang mang dư luận” thôi.
Cụ đuối lý thì đừng chơi cái trò đánh tráo khái niệm đó.

SOC MI.

Xe máy
Bọn TQ tập trung sản xuất khẩu trang kinh hồn quá, thôi bỏ mẹ rồi, cháu chót ôm vào biết làm sao

Bắt được 1 con bọ lợi dụng tình hình dịch bệnh hút máu đồng bào rồi nhé =))

Vannl

Xe buýt
Lệnh update nầy có 2 ý chính :
- Người nước ngoài , không phải công dân Mỹ sẽ không được Nhập cảnh vào Mỹ.
- Tất cả US citizen và thân nhân nếu đã có đến Trung quốc thì phải rà soát sức khỏe khi nhập cảnh : Đến Hồ bắc thì bắt buộc cánh ly 14 ngày, đến Trung quốc ngoài Hồ bắc thì cách ly tại nhà 14 ngày.( update ở đây là thời hạn ghé trung quốc 14 ngày về trước bị bỏ thành vô hạn ).
Đoạn công dân Mỹ thì em hiểu là hoa kiều mà có quốc tịch Mỹ và thân nhân ruột thịt của họ vẫn nhập cảnh bình thường đúng ko ạ?

Còn đoạn đến từ Hồ Bắc thì đúng là em viết ko rõ ràng nhưng vẫn hiểu là những ai đã từng ghé qua HB trong 14 ngày thì bị/phải cách ly, còn ở các vùng khác của tq thì chỉ tự cách ly.

VN thì cách ly tất cả những người VN về từ tq, bất kể ở đâu. Người TQ giờ chỉ có thể nhập cảnh ở Lạng Sơn, và cũng bị cách ly 14 ngày.

Vậy là đối tượng cách ly của vn nhiều hơn us, vấn đề là có đủ lực để cách ly an toàn hay không thôi

SOC MI.

Xe máy
Chỉnh phủ nào gây “hoang mang dư luận”? Chỉ có đám chuyên gia mạng xuyên tạc các thông tin chính thống, cóp nhặt những thông tin không có kiểm chứng gây “hoang mang dư luận” thôi.
Cụ đuối lý thì đừng chơi cái trò đánh tráo khái niệm đó.
Cu nói bệnh này ko nguy hiểm, không cần phải phòng dịch... ám chỉ cp đang làm quá lên gây “hoang mang dư luận” giờ còn chối à :P?

IQ Man

Xe tải
Cu nói bệnh này ko nguy hiểm, không cần phải phòng dịch... ám chỉ cp đang làm quá lên gây “hoang mang dư luận” giờ còn chối à :P?
Mời cụ dẫn chứng câu nào tôi nói “không cần phòng dịch”. Đừng chơi trò bẩn ném đá giấu tay như thế.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ai bảo cụ là không làm?
Người ta đã cách ly theo dõi những trường hợp đi từ vùng dịch hoặc có tiếp xúc gần với người nhiễm virus từ lâu rồi. Thậm chí còn rà soát đối với những người thân của những đối tượng đó.
Thông tin chính thức được cập nhật thường xuyên, nhiều cụ không chịu đọc cứ bật chế độ auto chửi đã.

Nếu lam đúng theo bảng này thì số người được "cách ly tậm thời; chuyển BV nhiệt đới TW) phải nhiều chứ nhỉ.
Vì số người nhiễm đã là 8; và số người " tiếp xúc trực tiếp với người nhiễm... " theo mục 4 và 5; nghĩa là tổng điểm >= 4 là khá nhiều.

IQ Man

Xe tải
Nếu lam đúng theo bảng này thì số người được "cách ly tậm thời; chuyển BV nhiệt đới TW) phải nhiều chứ nhỉ.
Vì số người nhiễm đã là 8; và số người " tiếp xúc trực tiếp với người nhiễm... " theo mục 4 và 5; nghĩa là tổng điểm >= 4 là khá nhiều.
Tất nhiên là nhiều rồi cụ, ít nhất là 92 + 73 = 165 trường hợp cơ mà.

vandatAT

Xe container
Em cần biết tình hình sức khỏe những người nhiễm. Hình như có 1 ca sắp được xuất viện rồi thì phải

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Cụ dr.chinh cho hỏi về kết quả xét nghiệm của bệnh nhân bị cách ly tại BV E -HN được không ạ-đây là một trong những người bị cách ly sớm mà chưa thấy công bố kết quả?
Có nhiều ca được cách ly và có nhiều ca âm tính. Nếu ca nào dương tính thì chắc chắn sẽ công bố. Những ca được cách ly mà có kết quả âm tính sẽ được công bố chung trong số liệu của BYT. Cụ thể ca ở BVE thì em không rõ vì em không theo dõi.

Hôm trước khoa em có một ca viêm phổi nặng nguy cơ 2019-nCoV, hôm qua có kết quả Cúm A H1pdm09, nhưng họ chỉ công bố trong số liệu chung của BYT thôi.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
VN có 8 ca nhiễm, 2 bố con TQ âm tính, em ở Thanh Hóa từ Vũ Hán về hôm nay đã ra viện, em ở Nha Trang sức khỏe tốt cũng sắp ra.
Còn 3 ca ở HN và Vĩnh Phúc về từ Vũ Hán sức khỏe chưa rõ, ông Việt Kiều ở HCM cũng vậy...

Trạng thái
Thớt đang đóng