[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bigmoto

Xe container
Sửa sai thôi chứ không phải đúng đắn đâu cụ .
Tuần trước học sinh tiểu học vẫn đi học 2 ngày thứ 5 và thứ 6.
Chưa đến mức thì chưa nghỉ chứ sao cụ, sai chỗ nào vậy? mọi chuyện phải theo tình hình thực tế chứ không phải muốn làm thế nào thì làm.
Việc học sinh mẫu giáo với tiểu học nghỉ cũng phiền toái đấy cụ, từ lúc có tin nhắn báo nghỉ em thấy 1 loạt các bố các mẹ mai phải nghỉ nhà trông con rồi kia kìa, từ nãy đến giờ thấy các nhóm phụ huynh đang nháo nhào lên đấy. Có phụ huynh khả năng phải ôm con đến cơ quan đấy, chưa biết cái nào hại hơn cái nào đâu :(

LienPhuong

Xe điện
Người ta ghi rõ dành dành " ...đến từ vùng dịch" và các trường hợp tiếp xúc gần.
Người ta ghi rõ "số người nghi ngờ bị nhiễm (có dấu hiệu sốt, ho, đến từ vùng dịch)" sao lại chấm chấm thế. Đây là những người đã trình diện do có triệu chứng. Cụ biết có bao người từ vũ hán đã sang VN đợt dịch không???? Cụ biết thời gian ủ bệnh là bao lâu? Cụ biết có những người mang virus không có triệu chứng? Cụ biết là nhiều người có triệu chứng không đi khám? Cụ có biết 1 người bệnh từ khi họ sang VN đến khi vào viện mất hơn 10 ngày, họ đã di chuyển khắp nơi trong cộng đồng trước khi vào viện?
Tóm lại đọc kỹ đi hẵng quote.

ngheovanvui01

[Tịch thu bằng lái]
Đây, bệnh nhân sô cô la thứ 6 đúng như cụ nói:
“Trước những thông tin trái chiều về bản thân trên mạng xã hội Facebook, chị L.T.T.H đã quyết định tự quay video clip ngay trong phòng cách ly, bày tỏ sự lạc quan về tình hình sức khỏe, đồng thời mong muốn cộng đồng bớt chia sẻ thông tin không đúng về mình, tránh gây hoang mang cho chính bản thân và xã hội”

Thế mà đám chuyên gia mạng cứ nằng nặc muốn người ta phải nguy cấp thì mới thoả lòng :))
Cứ phải hoảng loạn lên thì nhà cháu mới bán được khẩu trang, chót ôm vào nhiều quá...

Trục

Xe ba gác
Chưa đến mức thì chưa nghỉ chứ sao cụ, sai chỗ nào vậy? mọi chuyện phải theo tình hình thực tế chứ không phải muốn làm thế nào thì làm.
Việc học sinh mẫu giáo với tiểu học nghỉ cũng phiền toái đấy cụ, từ lúc có tin nhắn báo nghỉ em thấy 1 loạt các bố các mẹ mai phải nghỉ nhà trông con rồi kia kìa, từ nãy đến giờ thấy các nhóm phụ huynh đang nháo nhào lên đấy. Có phụ huynh khả năng phải ôm con đến cơ quan đấy, chưa biết cái nào hại hơn cái nào đâu :(
Cụ ấy là một cá nhân, nên không thể tính toán giống một ban bệ đến cả nghìn người được.
Mỗi một quyết định như thế này, gây ảnh hưởng đến nhiều mặt như kinh tế, hoạt động xã hội của hằng triệu người.
Sai-Đúng chỉ là do nhận định của từng cá nhân, còn được/mất thì cả triệu người bị ảnh hưởng.

fadco

Xe container

Ruan pham

Xe tăng
Vậy bát đĩa chung cũng có thể lây à các cụ, thế này trưa ra ngoài ăn nguy hiểm phết
Theo BBC thì con virus này lây qua đường máu, ăn uống, hít thở, lây qua mắt nên nhân đợt này chúng ta thực hiện luôn việc ăn uống, vệ sinh sạch. Em nghĩ hạn chế ăn ngoài, không ăn đồ chưa nấu chín kiểu nem chua. Cụ nào hút thuốc lá thì cố bỏ luôn. Còn 1 đường lây nữa các cụ bàn ở trên thì cũng chưa thấy chuyên gia nào nói đến nhưng chắc chắn sau đợt dịch này có đợt boomer mới. Em bum liên tục:):).

STElectrics

Xe lăn
DT VN đá thì tất cả thành HVL online chỉ đạo chiến thuật

Cúm virus bên Tàu thì cả XH thành giáo sư bác sỹ chuyên gia y tế

Và cả nền KT, hoạt động XH, học tập bị ùn tắc vì ''6 bệnh nhân cúm sô cô la chủng mới đời 2019 phiên bản Vũ Hán'' có nguy cơ tạo dịch, loại cúm mà 6 ông dính thì trong 1 tuần đã chữa khỏi hết 3 còn 3 vẫn ốm nhưng khỏe mạnh, đang được các giáo sư tiến sỹ ''theo dõi, điều trị'' trong điều kiện máy móc tốt nhất hiện đại nhất và đủ sức khỏe để nằm khểnh trên giường điều trị ôm dt theo dõi ngoài kia XH đang loạn lên vì cúm sô cô la. Tình hình này chắc các BN ung thư, tai nạn khủng tủi thân lắm vì cả XH và hệ thống chính trị vào cuộc lo cho mấy vị cúm kia.

Thật là ới giời ơi ....anh Zuck ơi anh tạo ra cái XH gì thế này?

Hôm qua ting ting có con ngáo mạng nhắn vào Zalo nhóm phụ huynh kêu gọi đề xuất trường cho các con nghỉ em nhắn thẳng luôn Chị lo thì lẳng lặng xin riêng cho con chị nghỉ đừng kích động làm người khác hoảng, tối về hỏi ý các con muốn nghỉ ko để xin, c nó cũng bảo chắc bác kia ngáo, sao mà phải nghỉ, đi học thôi, ở lớp cô hướng dẫn tất cả đeo khẩu trang và rửa tay rồi, yên tâm, các cháu yêu trường lớp bạn bè thích đến lớp. Các anh chị sinh viên vì đang ham chơi tết với người yêu với bạn cũ ở quê ko thích lên học nên làm loạn Face cho mọi người lo cho BGD phải cho nghỉ thêm 1 tuần chơi Tết, hệt như mình ngày xưa.
Bạn ngờ u thì mềnh bạn chủ quan thôi chứ con cái bạn tội tình gì mà bạn nỡ mạo hiểm tính mạng của chúng thế. Thủ tướng vừa đồng ý cho học sinh nghỉ học 1 tuần rồi kia kìa.

Trục

Xe ba gác

luas_vn

Xe buýt
Em thấy Việt Nam có 07 ca nhiễm. Ý thức người dân chưa bao giờ em thấy cẩn thận lo cho sk như hiện tại, siệu thị, cafe.. đều đeo khẩu trang.
Tối nay em thấy các nhóm fb nói nhau tích trữ lương thực.. không biết có thông tin xấu gì mới không các Cụ? Em hoang mang quá Gấu bảo sáng mai đi siêu thị gom ít đồ ăn cho yên tâm!

ORIJEANS

Xe container
Tỷ lệ tử vong thấp, nhưng thực sự số lượng bệnh nhân quá lớn đang gây áp lực nên hệ thống y tế Vũ Hán, đặc biệt là các y bác sỹ.

hunglawyer

Xe buýt
Chắc phải chết như Vũ Hán mới vừa ý cụ. Dịch là Phòng chứ không phải là Chống. Y tế Việt Nam chưa dịch đã quá tải, để xảy ra dịch dân còn khổ nữa. Mời cụ quay về trung cẩu nhà cụ ở đi ạ.
Nhiều cụ có suy nghĩ gọi là cho có. Theo chuyên gia nó có 4 biểu hiện trong đó có những trường hợp ko có biểu hiện ra ngoài nên rất nguy hiểm khi lây lan. Thêm nữa là có người khỏe thì ko phát bệnh nhưng lây sang người yếu thì có thể phát bệnh và gây tử vong. Con số ghi nhận ko bao giờ là con số chính xác và thường ít hơn nhiều so với thực tế. Hiện CP chỉ đang lần theo dấu vết và khoang vùng mà thôi. Ko phải tự nhiên học sinh đc nghỉ dự kiến đến 9.2.2020 đâu.

3077

Xe container
who hnay ra hướng dẫn k cần khẩu trang vì con này lây khi tiếp xúc trực tiếp thôi à cc?

tomo21311

Xe tăng
Đề nghị cụ trên ko share lại nguồn có đường lưới bò nhé, mim mod nhớ để ý.

TNLak

Xe điện
Với cả hơn chục vạn khách vào VN từ TQ như thế mà có tới tận 7n bị cúm sô cô la và ko ai chết 3 khỏi hẳn 4 đang khỏe nhưng vẫn theo dõi thêm thì cũng căng cụ nhỉ? theo lý thuyết là lây, ủ bệnh 5-7 ngày mà giờ 3 tuần rồi mới có chừng ấy thì quả thực con virus sô cô la này kinh thặc. Hay nó ủ thêm 2-3 tháng nữa mới bùng phát cụ ?
Em cứ chờ Vũ Hán bình thường rồi hầu Cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng