[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

tomo21311

Xe tăng
Cập nhật hàng giờ mà cụ.
Nhg dầu sao cũng chờ xem mai ntn,
Hy vọng là kiềm chế đc.
Cả TQ, và Nga đã công bố các loại thuốc có hiệu quả để xử con này,
Các ca tử vong đến ngày hôm qua đã ko tăng so với hôm trước, hy vọng ngày mai khả qua hơn.

Đường Nguyễn Thị Minh Khai P.5, Q.3.

TPHCM, Phường 5, Quận 3. Đường NTMK nha. Hiện tại UBND đang có lệnh chuẩn bị cách ly khu vực nếu cần thiết.

Thôi rồi...

Khả năng fake vì xét nghiệm 3,4 ngày mới biết kết quả. Xong rồi còn chọn thời điểm công bố, người công bố

2ab

Xe tải
Kệ đi cụ, thớt đông cũng chỉ tầm 300 offer là đông lắm rồi, chưa kể một cụ có hàng chục nick, cãi nhau chả có hồi kết bởi cụ nào cũng muốn đúng cả, giải cứu cộng đồng, giải cứu thế giới, giải cứu off mệt lắm cụ. :D
Cụ ơi không ạ, em đã kệ và cái tin đồn con virus chết ở 25 độ C nó lan nhanh như 1 bệnh dịch. Ra ngoài thấy ai cũng nói. Nếu không nói trên FB thì phải nói trên OF, VOZ,.. thấy cái sai phải nói. Nếu chúng ta làm chưa chắc có gì thay đổi, nhưng mọi sự thay đổi đều cần sự cố gắng của nhiều người câu này em trích không đầy đủ của ofer Billy..

minh0075

Xe điện
Chắc em với cụ đang cùng xem kkkkkk, các đại ca của em đấy :D
Cụ tin hem ? :-?
Có gì đâu cụ, tin hay k quan trọng gì.
Ngay ngày mai các bác ý lại hô hào tránh hội họp cho xem, cụ tin ko kkk...

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Hiện nay trên mạng đang chia sẻ một kết quả xét nghiệm "tìm thấy RNA của CORONAVIRUS mới trong một mẫu xét nghiệm". Xét nghiệm này là GIẢ MẠO. Mọi người lưu ý, tránh bị lừa gạt để rồi hoang mang không đáng.

ngheovanvui01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào làm xh học nên có đề tài ngâm cứu tại sao lúc dịch bệch nhiều thằng/con thích tung tin giật gân kích động hoảng loạn, không phải vì mục đích kinh tế (ví dụ bán khẩu trang thì dễ hiểu, đằng này méo bán gì cũng tung tin kích hoảng? lạ thiệt.

hd-vt

Xe container
Có gì đâu cụ, tin hay k quan trọng gì.
Ngay ngày mai các bác ý lại hô hào tránh hội họp cho xem, cụ tin ko kkk...
Cụ có thấy đột nhiên các cụ ấy cùng nhìn ngang về một hướng không kkkk.....
Có ai đó ...... ho thì phải:)), thời sự phết đấy kkkk.
Thôi, sờtốp nhé cụ, sợ nhắm kkkk.

Ruan pham

Xe tăng
Các cụ không nên nấu lại khẩu trang trừ khi muốn tẩy trùng quần áo bằng cách nấu lại thì các cụ nhà ta làm bao đời nay rồi nên tranh cãi 56 độ k cần thiết.

Câu hỏi được đặt ra nhiều nhất là bao giờ dịch sẽ chấm dứt và không có chuyên gia nào trên thế giới dám khẳng định. Họ luôn nói con virus này mới chưa bt hết dc về nó. Tuy nhiên 1 số chuyên hàng đầu như Dr Jennifer Rohn, đại học UCL của Anh nói con virus này lây lan nhanh hơn Sars nhưng khả năng gây tử vong thấp hơn. Bà nói rất khó để dự đoán đợt dịch này kéo dài bao lâu nhưng ít cũng phải vài tháng. Bà cũng nói nhiều dịch cúm viêm phổi là theo mùa và thường tan khi sang mùa hè. Hy vọng con này cũng thế. Trước đó giáo sư David Fisman, đại học University of Toronto cũng hy vọng trường hợp tốt đẹp nhất là dịch sẽ trải qua hết mùa xuân và sẽ dần dần tan khi vào hè. Lúc đó kết hợp khả năng nghiên cứu dc vaccine phòng bệnh chúng ta sẽ đẩy lùi dc đại dịch này.

Chẳng bt nhận định như thế là bi quan hay khả quan, bt đâu dịch ở TQ lên đỉnh sớm và tan nhanh hơn thế thì tốt đẹp quá.

TNLak

Xe điện
Có vẻ hậu quả đã được khống chế.
Trong ngày hôm nay , cập nhật tới lúc 18h30, ghi nhận chỉ thêm 259-258=01 trường hợp tử vong, trong khi nhiễm mới là 12.024-11.754= 270 trường hợp.
m.suckhoedoisong.vn

Virus nCoV - Cập nhật mới nhất, liên tục
Dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona (nCoV) được phát hiện lần đầu tiên tại thành phố Vũ Hán, tỉnh Hồ Bắc, Trung Quốc vào tháng 12/2019. Đến nay dịch bệnh đã lan ra nhiều thành phố của Trung Quốc và 26 quốc gia, vùng lãnh thổ (bên ngoài lục địa Trung Quốc) ghi nhận trường hợp...
m.suckhoedoisong.vn

Như vậy, có vẻ ngành y tế thế giới đã có phác đồ điều trị hiệu quả rồi,
Đây cụ nhé

Chưa thể khẳng định bệnh nhân thứ 2 điều trị corona tại BV Chợ Rẫy khỏi bệnh

Trục

Xe ba gác
Hiện nay trên mạng đang chia sẻ một kết quả xét nghiệm "tìm thấy RNA của CORONAVIRUS mới trong một mẫu xét nghiệm". Xét nghiệm này là GIẢ MẠO. Mọi người lưu ý, tránh bị lừa gạt để rồi hoang mang không đáng.

Vodka Cụ phát.

MerB

Xe điện
Các cụ không nên nấu lại khẩu trang trừ khi muốn tẩy trùng quần áo bằng cách nấu lại thì các cụ nhà ta làm bao đời nay rồi nên tranh cãi 56 độ k cần thiết.

Câu hỏi được đặt ra nhiều nhất là bao giờ dịch sẽ chấm dứt và không có chuyên gia nào trên thế giới dám khẳng định. Họ luôn nói con virus này mới chưa bt hết dc về nó. Tuy nhiên 1 số chuyên hàng đầu như Dr Jennifer Rohn, đại học UCL của Anh nói con virus này lây lan nhanh hơn Sars nhưng khả năng gây tử vong thấp hơn. Bà nói rất khó để dự đoán đợt dịch này kéo dài bao lâu nhưng ít cũng phải vài tháng. Bà cũng nói nhiều dịch cúm viêm phổi là theo mùa và thường tan khi sang mùa hè. Hy vọng con này cũng thế. Trước đó giáo sư David Fisman, đại học University of Toronto cũng hy vọng trường hợp tốt đẹp nhất là dịch sẽ trải qua hết mùa xuân và sẽ dần dần tan khi vào hè. Lúc đó kết hợp khả năng nghiên cứu dc vaccine phòng bệnh chúng ta sẽ đẩy lùi dc đại dịch này.

Chẳng bt nhận định như thế là bi quan hay khả quan, bt đâu dịch ở TQ lên đỉnh sớm và tan nhanh hơn thế thì tốt đẹp quá.
Chuyên gia gì mà tuyên bố khả năng gây tử vong thấp với nắng lên thì hết dịch cơ chứ. Loại chuyên gia này mà ở Việt Nam thì ộp phờ ném đá cho vỡ đầu.

Chỉnh sửa cuối:

ate.1987

Xe hơi

Không hiểu mấy thằng làm cái tin giả này ra để làm gì nhỉ . Kinh doanh trục lợi hay chỉ để cho vui câu view câu like. Nếu thế phải công nhận óc xxx là có thật .

Loanphudu

Xe tải
e nghĩ phải sớm nhất là qua rằm tháng giêng mới có thể biết kqua ,vì đây là thời điểm hết thời gian ủ bệnh.

MerB

Xe điện
Chuyên gia giải thích là mùa đông là thời tiết lý tưởng cho cúm vì virus sống tốt ( stable) trong không khí lạnh, hơn nữa hanh khô làm nó ‘ bay’ lơ lửng trên không khí lâu hơn. Dr Jonas Nilsen người sáng lập ra công ty tiêm phòng Practio nói mùa đông cơ thể yếu hơn nên dễ bị virus tấn công, vòng mũi lạnh hơn cũng dễ làm virus xâm nhập ngoài ra mùa hè virus khó sống hơn.

Cụ nào OF muốn ném đá cứ việc gúc ra 3 cụ Tây em đưa trên mà ném đá. Đừng ném đá em. Dont kill the messenger!
À em không nói gì cụ. Em chỉ băn khoăn là chưa thấy ai ném đá mấy ông tây.

MerB

Xe điện
Thôi thì e cứ cho chuyên gia ở xứ khỉ ho cò gáy đó đúng thì tại sao who và CP nhà mình ko chờ đến mùa hè nhỉ? Việc gì phải sồn sồn lên :D
Ô hay cụ này xúi dại thế. Mùa hè dịch sẽ tan nhưng hiện chưa đến mùa hè. Để dịch lan ra trong thời điểm này ảnh hưởng đến sức khỏe và cuộc sống của người dân. Mục tiêu là không để bệnh dịch lây lan. Giữ được đến hè sẽ dễ dập dịch hơn thôi. Làm đếch có ông nào ngu đến mức bỏ mặc cho dịch hoành hành rồi chờ hè cho virus tự chết. Ngu vậy chắc chỉ có bọn buôn khẩu trang lúc nào cũng mong bệnh dịch lây lan thôi cụ ah. Em rất ghét bọn lợi dụng dịch bệnh để trục lợi nên nói hơi phũ, cụ thông cảm.

Trạng thái
Thớt đang đóng