[Funland] Cập Nhật.ngày thứ 10 trong tuần lễ vàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binhkiet

Xe tăng
Hình như cụ chưa "thấm" bị phong tỏa đâu, nếu trải qua rồi, cụ sẽ thấy vì sao phải cấm, chính quyền họ cực chẳng đã đâu cụ
chỗ em, cả Thành phố cũng thực hiện CT16 trong 15 ngày rồi chứ cụ.

Matxech

Xe container
Vào siêu thị khéo nguy cơ lây còn cao hơn chợ truyền thống

MiTa

Xe lăn
Mua bó rau y như mua hàng cấm vậy! Bà bán rau đứng núp sau cổng hỏi mua gì, nói tên và số lượng xong chạy vào nhà lật viên gạch men lên cân đong đo đếm rồi đem ra tính tiền mà mắt láo liên nhìn tới nhìn lui rồi giục khách đi nhanh kẻo bị phạt cả hai.
Chuẩn bài luôn. Con gấu e nó kể ra mua kg tôm người bán đi ra ngó nghiêng xong bảo đi ra cột điện đứng đi, rồi lúc sau xách kg tôm ra giao. Tưởng mua mai thuý.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Tuần lễ vàng? Ngày thứ 10?? Có gì đấy sai sai ;))
Mà kể cũng hay, vừa kêu dân không nên ra đường, vừa kêu dân không nên tích trữ đồ ăn. =))

Chỉnh sửa cuối:

TraMy Wooribank

Xe máy
Mua bó rau y như mua hàng cấm vậy! Bà bán rau đứng núp sau cổng hỏi mua gì, nói tên và số lượng xong chạy vào nhà lật viên gạch men lên cân đong đo đếm rồi đem ra tính tiền mà mắt láo liên nhìn tới nhìn lui rồi giục khách đi nhanh kẻo bị phạt cả hai.
Thật ah cụ. Nghe tả ko khí như phim ấy nhỉ.

Lucifer2306

Xe tăng

Dân chuyên nghiệp chống dịch nó vẫn cứ khác bọt. Hàng hoá coi như thông rồi các bác nhé!

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Mà kể cũng hay, vừa kêu dân không nên ra đường, vừa kêu dân không nên tích trữ đồ ăn. =))
Giống như mục tiêu kép là vừa ngồi nhà mà vẫn đảm bảo thu nhập thôi cụ.

hungeverest

Xe điện
E up hình tại Thủ đức.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Không ra đường nếu không cần thiết cụ nhé,cụ đừng cắt gọn rồi tự mỉa.
Cụ ra siêu thị mua thực phẩm ai cấm?

Tony_Le

Xe container
Nhà cháu ở giữa 3 cái chợ, nếu tính bán kính 2km thì tới 5 chợ.
Bình thường, vs lợi thế như vậy nên nhà cháu ko mua tủ lạnh, ngày nào ngan cũng lượn chợ mua đồ tươi, mùa nào thức ấy, ngon bổ rẻ...
Từ 9/7, lợi thế thành...hại thế, hoàn toàn phụ thuộc vào BHX, CoopFood.
Nhịn rau xanh 2 ngày vì ko thể mua đc rau củ quả ở các cửa hàng trên => nhảy dù đc 1 chuyến qua Big.C mua đc mấy cục thịt heo NK + mớ mướp, bí đỏ nên tồn tại lất lây.
Ơn giời, các tiểu thương đã tổ chức thành shop di động, len lỏi vào từng ngõ hẻm, mặt hàng cơ bản ko thiếu thứ gì nên tạm ổn. Giờ chỉ dành thời gian tính toán sao cho cái túi ep hẹp trụ đc qua thời điểm lockdown....:-t:-t:-t
Tủ lạnh không dùng để thịt đông lạnh, okie, nhưng thế kỷ hai mấy mà nhà không tủ lạnh giữa SG là phét lác vô đối hoặc quá nghèo không có tiền. Lon bia lạnh, đá uống cf hay chút đồ ăn dư cần bảo quản.... Kể cả ở nhà/chung cư sát bên siêu thị to hơn cả 5 cái chợ cộng lại, vẫn có cái tủ lạnh mini cho nó văn minh.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Tủ lạnh không dùng để thịt đông lạnh, okie, nhưng thế kỷ hai mấy mà nhà không tủ lạnh giữa SG là phét lác vô đối hoặc quá nghèo không có tiền. Lon bia lạnh, đá uống cf hay chút đồ ăn dư cần bảo quản.... Kể cả ở nhà/chung cư sát nên siêu thị to hơn cả 5 cái chợ cộng lại, vẫn có cái tủ lạnh mini cho nó văn minh.
Rất tiếc tôi ko nằm trong 2 nhận định của bạn "phét lác vô đối hoặc quá nghèo không có tiền" mà vì nhà tôi quá chật chội nên ko có chỗ để. Hơn nữa, tôi chưa từng nghe tiêu chí "văn minh" đc đánh giá qua cái tủ lạnh !
Tôi ko uống beer. Cafe đá thì 12K/ly mua lúc nào cũng có.
P/s: Định ko reply cmt của bạn vì văn phong của bạn mang tính quy chụp chủ quan, nhưng tôi lại ko có thói quen bất lịch sự khi đc hỏi. Vì vậy, sau còm này, mong rằng bạn đừng hỏi nữa nhé.

Tony_Le

Xe container
Rất tiếc tôi ko nằm trong 2 nhận định của bạn "phét lác vô đối hoặc quá nghèo không có tiền" mà vì nhà tôi quá chật chội nên ko có chỗ để. Hơn nữa, tôi chưa từng nghe tiêu chí "văn minh" đc đánh giá qua cái tủ lạnh !
P/s: Định ko reply cmt của bạn vì văn phong của bạn mang tính quy chụp chủ quan, nhưng tôi lại ko có thói quen bất lịch sự khi đc hỏi. Vì vậy, sau còm này, mong rằng bạn đừng hỏi nữa nhé.
Không hỏi gì thêm đúng theo yêu cầu nhưng đã có câu trả lời quá rõ ràng.

Crusaderland

Xe điện
May mà mẹ em ko tin OF này giống em, em gàn nhưng mẹ em vẫn tranh thủ tích lũy rau củ, thực phẩm mỗi khi có thể. Chứ mà cứ nghe nhiều cụ Ofer khuyên thong thả với chê dân trong HCM ùn ùn đi tích trữ lương thực trc lệnh phong tỏa.
Thì giờ chắc nhà em ăn rau bằng cái nịt quá (nhà em ăn nhiều rau, đặc biệt là em ăn rau củ luôn nhiều hơn thịt, thiếu là ko chịu đc).
Không nên tích trữ nhiều cụ ạ. Cụ cứ nghĩ một nhà mua gấp ba, bốn ngày thường trong điều kiện nguồn cung ứng chỉ bằng 1/2 ngày thường thì hệ thống phân phối nào tải nổi, tất yếu giá sẽ tăng và như vậy thì tự mình lại hại mình.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu ở giữa 3 cái chợ, nếu tính bán kính 2km thì tới 5 chợ.
Bình thường, vs lợi thế như vậy nên nhà cháu ko mua tủ lạnh, ngày nào ngan cũng lượn chợ mua đồ tươi, mùa nào thức ấy, ngon bổ rẻ...
Từ 9/7, lợi thế thành...hại thế, hoàn toàn phụ thuộc vào BHX, CoopFood.
Nhịn rau xanh 2 ngày vì ko thể mua đc rau củ quả ở các cửa hàng trên => nhảy dù đc 1 chuyến qua Big.C mua đc mấy cục thịt heo NK + mớ mướp, bí đỏ nên tồn tại lất lây.
Ơn giời, các tiểu thương đã tổ chức thành shop di động, len lỏi vào từng ngõ hẻm, mặt hàng cơ bản ko thiếu thứ gì nên tạm ổn. Giờ chỉ dành thời gian tính toán sao cho cái túi ep hẹp trụ đc qua thời điểm lockdown....:-t:-t:-t
Thành thực mà nói là lo lắng bác ạ:
Đợt trước, Sài thành cũng như xứ khác, lock down 7-8 ngày là nhìn thấy kết quả ngay, dù chậm hay nhanh.
Vụ này đến cả chục ngày rồi.

Good luck !!!!

Giodong2

Xe buýt
Em ko định cmt nhưng nhà thời giờ mà ko có tủ lạnh cũng đúng khó tin thật.
Cụ cho em chiêm ngưỡng nhà 5x2.6m của cụ với. Nhà mấy người ở vậy ạ?

TieuFu

Xe container
Cấm chợ để đón dân chen chúc vào siêu thị. Trong ấy có điều hòa tổng. Đúng là đỉnh Cao Trí Tuệ.
Thế chia nó mới đều, mới nhanh ! Ra chợ nó giống xỏ số !

Phương Nam 02

Xe máy
Vô lý là cấm chợ dân sinh nhưng cho siêu thị bán thoải mái . Cấm tập chung đông người nhung trong siêu thị thì dc a . Em quay thì chúng ra ngăn cản . Em không biết up clip lên để hầu các cụ được

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Không nên tích trữ nhiều cụ ạ. Cụ cứ nghĩ một nhà mua gấp ba, bốn ngày thường trong điều kiện nguồn cung ứng chỉ bằng 1/2 ngày thường thì hệ thống phân phối nào tải nổi, tất yếu giá sẽ tăng và như vậy thì tự mình lại hại mình.
Đâu ra mà nhiều cụ ơi, mẹ em tranh thủ gom đc lúc nào thì đi thôi. Mỗi lần gom cũng có đc bao nhiêu đâu, hiểu đơn giản chính vì số lượng mua hàng mỗi lần quá ít nên mới phải tăng số lần đi gom như vậy.

Phương Nam 02

Xe máy
Cụ thớt nói dịch trong tầm kiểm soát chắc là cụ hay đọc báo rồi . Các bạn trong công ty em gọi 3 ngày mới đến đón đi đây . 10 người mắc , người vào viện sớm được 10 n , người vào muộn được 4 ngày mà chưa có số bệnh nhân ( có nghĩa là chưa được công bố )

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng