[Funland] Cập nhật giá bđs khu vực Gia Lâm và Long Biên

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Dở hơi đi mua 100T/m2 ngõ này :D Sao ko sang luôn Văn Giang cùng tầm tiền đó có luôn cả đất nhà thô mới toe khu đô thị đẹp đầy đủ tiện ích, không gian, oto đỗ cửa. Hoặc thích vị trí thì mua hẳn cái chung cư đã có sẵn hoàn thiện giá cũng loanh quanh 50-60T/1m2 là tương đương nhà xây 3 tầng rồi.
Cách đấy 2 300m là cái ngõ 42 Sài Đồng giá hơn 200tr thì ngõ kia dù nhỏ nhưng chắc cũng phải đến gần 100tr đấy ạ. Giá cả đất cát thấy ảo quá

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
cái VXT khó hiểu thật. đường đó chỉ khó khắn từ đoạn ngõ 53 vxt ra đến ngã tư vxt- nguyễn văn linh là phải gpmb nhiều thôi chứ đoạn từ ngã tư vinhomes đến ngõ 53 thì nhà dân 2 bên đường đều đã xây thụt lùi sẵn vào rồi mà không hiểu sao không thấy triển khai làm. mà đưa vào kế hoạch sử dụng đất của quận mấy năm liên tiếp rồi.
Em nói chuyện với bác làm ở tổ dân phố thì do có mấy nhà ko đồng ý phương án đền bù. Hy vọng sau khi áp mức giá đền bù mới thì sẽ thông dc

tung1311 .

Xe container
so đất huyện tỉnh lẻ vs quận của hà nội thì đúng bác buồn cười thật. đất đai nó vẫn ăn nhau cái vị trí.
Ồ em quên là Việt Nam vẫn chưa bỏ cái hộ khẩu nhỉ, thế đúng rồi cái hộ khẩu Hà Nội giờ vẫn đem bán được giá quá :D

Còn so về hạ tầng thì cụ so sánh thử mấy cái khu đại đô thị bên đó, đường xá nó có hơn vạn các khu nội thành hà nội không, về khoảng cách thì đi xe máy chắc thấy có khác biệt chứ ngồi bus với car thì cách nhau 10km là quá quá nhỏ đặc biệt đường xá thông thoáng.

Cần nhiều năm để thay đổi tư duy tiêu dùng nhưng em là em thấy buồn cười cho ông nào bỏ 100T/1m2 chui vào cái ngõ đấy lắm. hehe.
Cách đấy 2 300m là cái ngõ 42 Sài Đồng giá hơn 200tr thì ngõ kia dù nhỏ nhưng chắc cũng phải đến gần 100tr đấy ạ. Giá cả đất cát thấy ảo quá

Ryan848

Xe container
cái VXT khó hiểu thật. đường đó chỉ khó khắn từ đoạn ngõ 53 vxt ra đến ngã tư vxt- nguyễn văn linh là phải gpmb nhiều thôi chứ đoạn từ ngã tư vinhomes đến ngõ 53 thì nhà dân 2 bên đường đều đã xây thụt lùi sẵn vào rồi mà không hiểu sao không thấy triển khai làm. mà đưa vào kế hoạch sử dụng đất của quận mấy năm liên tiếp rồi.
Từ đầu phố đi vào thì bên tay phải nhiều DN quân đội, chắc vấn đề chỗ đó nên mãi chưa gpmb dc.
Đg đó chật hẹp bất tiện thực sự vì nhiều khi xe tải lớn thậm chí container của Kim Khí, Goshi, Nhựa vẫn chạy ra, tắc kinh hoàng, dây điện thì lâu lâu lại đứt.

Green R

Xe tải
Công nhận. Em cũng có miếng đất (nhà cấp 4) 40 m2 tại Gia Thụy (đầu Nguyễn Sơn vs Nguyễn Văn Cừ). Thấy các phường khác đầu tư mở đường, xây dựng các kiểu mà phường mình đứng im, sốt ruột ghê. GIờ chả lẽ bán đi đầu tư chỗ khác, nhưng em thì ko có duyên với đất đai lắm, với lại giờ bán và mua thì mất nhiều thời gian lắm, đi xem nhà mệt nghỉ, mà nhỡ bán xong ko mua kịp cũng chết. Nên thôi, em quyết định kệ cụ ạ.
Gia Thuỵ và Bồ Đề quy hoạch đường xá rộng hết rồi, có thì quy hoạch thêm mấy cái hồ công viên nhỏ nữa thôi.
Khi nào làm đường dẫn cầu Trần Hưng Đạo sẽ quy hoạch tổng thể những khu đất sát đường băng từ sân golf Đảo sen ra đến cầu chui thôi. Cụ mong quy hoạch gì nữa ? Thêm chung cư hay khu đô thị cho thành cái hũ nút à ? Nhà đất Bồ Đề-Gia Thuỵ đang thoáng mát ;))

taiadau

Xe điện
Em vừa đu đỉnh Long Biên, loay hoay 1 hồi thì thay vì đu đỉnh phía Tây, em đu đỉnh phiá Đông ạ và đu rồi thì phải hài lòng thôi :D

Quang Tống

Xe hơi
Dở hơi đi mua 100T/m2 ngõ này :D Sao ko sang luôn Văn Giang cùng tầm tiền đó có luôn cả đất nhà thô mới toe khu đô thị đẹp đầy đủ tiện ích, không gian, oto đỗ cửa. Hoặc thích vị trí thì mua hẳn cái chung cư đã có sẵn hoàn thiện giá cũng loanh quanh 50-60T/1m2 là tương đương nhà xây 3 tầng rồi.
Giờ nội thành cụ cầm 4 tỏi mua chung cư không dễ lựa chọn đâu.
Văn Giang thì tận Hưng Yên rồi

LionKingMT

Xe tải
Vào nhóm này thấy đất Long Biên ngõ nhỏ cũng 100 mà em rao bán mặt đường Bát Khối đoạn gần như đẹp nhất (giữa chợ Thạch Bàn và cầu Vĩnh TUy) 100 triệu / mét mà các cụ nào là chê mặt tiền bé với đất dài quá. Kích thước đất của em 4.05 x 30.
Công nhận khả năng dìm hàng của OFer tốt thật.

Quang Tống

Xe hơi
Vào nhóm này thấy đất Long Biên ngõ nhỏ cũng 100 mà em rao bán mặt đường Bát Khối đoạn gần như đẹp nhất (giữa chợ Thạch Bàn và cầu Vĩnh TUy) 100 triệu / mét mà các cụ nào là chê mặt tiền bé với đất dài quá. Kích thước đất của em 4.05 x 30.
Dân có 3-4 tỷ thì nhiều vô kể, xuề xoà, chứ hơn chục tỷ thì ít lại chảnh, mảnh cụ cứ 4x10m thì chắc cụ đuổi khách mỏi tay.
Mà 2 mảnh cụ đã bán dc mảnh nào chưa ah?

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
cái đất của của đúng là dài quá thật mà. mặt tiền thì bé chưa kể bị quy hoạch mở rộng mặt đường bát khối lên 18m thì mất 1/3 diện tích đất rồi. muốn bán nhanh nhờ môi giới khu vực đó chứ đăng lên đây làm gì mất thời gian ra cụ ạ.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em nói chuyện với bác làm ở tổ dân phố thì do có mấy nhà ko đồng ý phương án đền bù. Hy vọng sau khi áp mức giá đền bù mới thì sẽ thông dc
cưỡng chế chứ nhỉ? mà cái đường đó đáng nhẽ chỗ nào làm được thì làm đi cứ để lom dom mãi.

Fakerhades

Đi bộ
Mừng cụ quay trở lại, em ở VXT từ bé cũng hơn 30 năm rồi em nghe các bác quán trà đá bảo do các nhà ở đoạn đèn xanh đèn đỏ không đồng ý phương án đền bù nên mãi chưa giải quyết xong, bao năm nay đường 1 chiều ô tô nên kém hơn hẳn bên Sài Đồng.
Tiện cụ cho em hỏi đất ở Hoa Lâm, 918 và Vũ Xuân Thiều thì chỗ nào có tiềm năng hơn.

_MCM_

Xe tải
Gia Thuỵ và Bồ Đề quy hoạch đường xá rộng hết rồi, có thì quy hoạch thêm mấy cái hồ công viên nhỏ nữa thôi.
Khi nào làm đường dẫn cầu Trần Hưng Đạo sẽ quy hoạch tổng thể những khu đất sát đường băng từ sân golf Đảo sen ra đến cầu chui thôi. Cụ mong quy hoạch gì nữa ? Thêm chung cư hay khu đô thị cho thành cái hũ nút à ? Nhà đất Bồ Đề-Gia Thuỵ đang thoáng mát ;))
Theo cụ GIa Thụy (đoạn ngõ 109 Nguyễn Sơn) còn tiềm năng tăng giá ko? EM nghĩ đơn giản là, chỗ khác nó tăng thì cũng sẽ phải lan đến chỗ mình, chứ chả nhẽ đứng mãi.

quynhcuoi

Xe tải
Lang thang vào đây không ngờ đất tăng giá thật. Nhà em có cái nhà ở Ngõ 97 Ngọc Thụy k biết giờ giá cả thế nào các cụ nhỉ? Không biết ngõ này có dính quy hoạch không? Em cho thuê không ở nên cũng không biết tình hình thế nào.

LionKingMT

Xe tải
cái đất của của đúng là dài quá thật mà. mặt tiền thì bé chưa kể bị quy hoạch mở rộng mặt đường bát khối lên 18m thì mất 1/3 diện tích đất rồi. muốn bán nhanh nhờ môi giới khu vực đó chứ đăng lên đây làm gì mất thời gian ra cụ ạ.
Dài thì quy hoạch (nhà nước lấy 1 phần) càng có lợi :) . Nhìn bảng giá đất HCM thì có khi tiền đền bù nhiều đấy :)

LionKingMT

Xe tải
Dân có 3-4 tỷ thì nhiều vô kể, xuề xoà, chứ hơn chục tỷ thì ít lại chảnh, mảnh cụ cứ 4x10m thì chắc cụ đuổi khách mỏi tay.
Mà 2 mảnh cụ đã bán dc mảnh nào chưa ah?
Nhìn bảng giá đất HCM vừa công bố, em không bán nữa. Đến khi nó công bố giá thị trường Nguyễn Văn Linh 200 triệu / mét lại tiếc :)

ngoctuanxp

Đi bộ
Mấy tháng trước em cũng đu đỉnh ở phúc đồng, thích 918 nhưng giá bên đó cao quá ko đủ tc

Green R

Xe tải
Theo cụ GIa Thụy (đoạn ngõ 109 Nguyễn Sơn) còn tiềm năng tăng giá ko? EM nghĩ đơn giản là, chỗ khác nó tăng thì cũng sẽ phải lan đến chỗ mình, chứ chả nhẽ đứng mãi.
Ah cụ có nhà trong ngõ 109 Nguyễn Sơn ạ. Toàn dân ngõ này đã đồng lòng hiến đất lùi lại để thành ngõ sạch đẹp, oto vào tận cửa còn gì :D
Em thấy khu Gia Thuỵ và Bồ Đề nhiều nhà bé tí 30m2 x 4tầng ngõ oto không vào được mà họ toàn bán 5,2-5,4tỷ. Ngõ nhà cụ oto vào được tận nhà cứ để đấy khắc lên lo gì :D