Cập nhật 1 số CP tiềm năng để đầu tư giá trị.

Teo ti

Xe hơi
Tiền vào nhưng hôm nay em cũng tạm ra để nhường cho các cụ khác ăn tiếp vậy :))
Ra va vao them VEF 64 voi cu duyenkhoi. Gio hoc lam nguoi tu te' thoi
Kaka không khéo chắc em cũng theo chân các cụ làm người tử tế quá :))
Trong vòng 3 năm tới ICN có tin và KH j mà cụ nói cho IDV ngửi khói ? CHo mọi ng bt tin để còn có KH vào ICN chứ !
Cụ này đúng là chưa biết về con ICN này. Em biết con này khoảng 5 tháng về trước hơn thì phải (nếu nhớ không nhầm). Thanh khoản cạn kiệt và khó mua. Tất nhiên, có nhiều điều hay ho trong đó, cụ phải ngẫm BCTC mới thấu được. Lúc trước em làm người tử tế như cụ duyen khoi KafeDel thì em đầu tư với VEF, ICN rồi. Tiếc là giờ theo chân cao nhân nên đành bỏ qua nó vậy. Khá hấp dẫn với dân văn phòng như em, là mua gom từ từ, sáng sáng đặt lệnh rồi đi làm, khớp dc thì khớp, không thì thôi, rồi cứ thế làm việc hăng say, bỗng 1 ngày cây xanh đơm hoa kết trái thì lúc đó ta vào oánh chén thôi =))

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nick tung hứng ghê quá

hnilqhuy

Xe tăng
em mua pvx 2.1 và 1.8 toàn bị các cụ chê cp lởm

với e thì cp ko quan trọng bằng thời điểm

Teo ti

Xe hơi

cp đó thì lởm thật, nhưng tiền thì vào và giá thì lên là okie. Đã chơi cổ phiếu thì ko quan trọng lởm hay ko lởm mà quan trọng có ăn hay không. Mừng cụ có ăn.

duyen khoi

Xe tăng

Lởm là định nghĩa theo quan điểm đầu tư thôi. Nhưng theo PP cụ hunt chẳng hạn thì lại chẳng có CP xấu và CP tốt mà đơn giản chỉ có CP tăng giá hoặc giảm giá.
Ngoài ra, nếu giờ xét lại PVX kể cả theo quan điểm đầu tư thì giờ cũng hết lởm rồi đấy. Nó là 1 dạng CP xác chết sống lại theo quan điểm đầu tư của em, rất nên mua ở vùng giá này. Vụ Trịnh Xuân Thanh bị tóm là tin xấu nhất của PVX đã ra rồi. Riêng cái thương hiệu xây lắp số 1 của ngành dầu khí PVX cũng phải đáng giá 4-5 đồng rồi.
Em thì đang tập trung xèng thu gom 1 em giá có hơn 1 đồng mà sắp tới nếu cho phá sản sẽ thu được 5 đồng rồi nếu ko cũng sẽ ôm PVX đợi về mệnh giá.

KafeDel

Xe tăng
Vừa cứu DPS chuẩn chưa cụ chủ?
Cứu luôn thùng thuốc nổ TNT luôn :))

Chỉnh sửa cuối:

trung784

Xe đạp
Công nhận là toàn hàng lởm, tự sướng với nhau thôi
Các cụ thật buồn cười. Đầu tư theo pp nào thì quan trọng vẫn là lợi nhuận. Bản thân cụ chủ cũng đã nói nhiều lần là chơi cả 2 pp: đầu tư giá trị và pp dòng tiền. Vậy nên ở 1 giai đoạn nhất định mà CP mang lại lợi nhuận cho NĐT thì tại sao lại không nên chơi? Vậy nên nếu các cụ cho là lởm thì đừng ý kiến vội. Hãy chờ xem hàng về chốt xem ng ta có ăn hay không.

hacker68

Xe tải
Lởm là định nghĩa theo quan điểm đầu tư thôi. Nhưng theo PP cụ hunt chẳng hạn thì lại chẳng có CP xấu và CP tốt mà đơn giản chỉ có CP tăng giá hoặc giảm giá.
Ngoài ra, nếu giờ xét lại PVX kể cả theo quan điểm đầu tư thì giờ cũng hết lởm rồi đấy. Nó là 1 dạng CP xác chết sống lại theo quan điểm đầu tư của em, rất nên mua ở vùng giá này. Vụ Trịnh Xuân Thanh bị tóm là tin xấu nhất của PVX đã ra rồi. Riêng cái thương hiệu xây lắp số 1 của ngành dầu khí PVX cũng phải đáng giá 4-5 đồng rồi.
Em thì đang tập trung xèng thu gom 1 em giá có hơn 1 đồng mà sắp tới nếu cho phá sản sẽ thu được 5 đồng rồi nếu ko cũng sẽ ôm PVX đợi về mệnh giá.
Phải chăng cụ nói đến em OGC?

duyen khoi

Xe tăng
Các cụ có suy nghĩ hay liên tưởng gì về động thái hạ lãi suất huy động và hạ cả lãi suất cho vay của một loạt các ngân hàng vừa rồi không? Đặc biệt VCB hạ lãi suất cho vay cao nhất lên tới 2%?

KafeDel

Xe tăng
Các cụ có suy nghĩ hay liên tưởng gì về động thái hạ lãi suất huy động và hạ cả lãi suất cho vay của một loạt các ngân hàng vừa rồi không? Đặc biệt VCB hạ lãi suất cho vay cao nhất lên tới 2%?
Hôm trước em có xúc STB 9.2, cụ bảo em giờ nên chốt hay làm thế nào? :)

hnilqhuy

Xe tăng
Cụ nói đúng rồi. Hàng ngon thì phải giữ riêng ăn 1 mình chứ tội gì bô bô trên này.:))
bô bô từ lúc chưa ngon sau này lên hay xuống mới kiểm chứng vô tư ko bơm thổi hay dìm

e đang vào tiếp 1 con là cty con của pvx nữa, dầu khí đông đô, pvx nắm 34%, còn lại 1 vài cổ đông lớn khác có 1 cty của Thảo vietjet. Giá thì bèo nhèo 1.2 nên e xúc 400k để đó. Xem 1 thời gian nữa ra ngô ra khoai hay là ra bùn ra đất :)