[Thảo luận] Cặp đôi hoàn hảo (Tiếp theo)

dinhduc2011

Xe tải
muốn làm người văn hóa thì phải sống ở xh có văn hóa ợ còn như xh bây h thì em ủng hộ bác chủ

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Không đâu như ở ta, cs ra đường chặn đầu xe vi phạm, sao nó không lên xe tuần tra đuổi theo xe vi phạm nhỉ, vừa an toàn và vừa không bị chửi.
Còn cụ chủ thớt có gan làm, có gan khoe chiến tích, thế là dũng cảm rồi, nhưng vô văn hóa hay không tự mỗi người biết, chả biết ai hơn ai trên cái cõi mạng ảo này các cụ ạ :-"

ThanhTrung

Xe điện
Bác chủ thới chơi quả này ác thật...dù ghết thì mình cũng ko nên làm vậy bác ạ. Việc ai người đấy làm, mình không đi quá tốc độ, không đi sai làn là ok rồi...

blackcivic 2.0

Xe tăng
Có bóng xxx thì cụ nào lái chả chuẩn, không có bóng xxx thì vít ga ầm ầm, cái này phải tự trách mình trc cụ ạ.
Kụ ko nên áp suy nghĩ cuat kụ vào người khác .

tammaovn

Xe hơi
Mỗi người một ý kiến nên tranh luận cũng khó, theo e mình cứ đúng qui định mình đi chẳng phải sợ thằng xxx nào cả, nó thích nấp thích bắn gì kệ ...nó ạ

Coltplus2008

Xe điện
Nó thể hiện sự "ghét" đến phẫn nộ của cánh lái xe với trò bẩn của xxx. Tuy nhiên cách làm thì em chưa nghĩ ra cách nào hay hơn cách của kụ để thể hiện cái ghét của mình. Vậy nên em ủng hộ chủ thớt.

zerogravitation

Xe buýt
Nói thật em cg k ủng hộ cách cụ chủ thớt làm:

1. Xả rác ra đường. Cái này em k biết luật phạt bao nhiêu hay có quy định k, nhưng người văn minh k nên làm.
  2. Làm nhục người khác, cho dù ng đó là ai & đang làm gì, trừ trường hợp bác tự vệ.
  3. Đang chạy gần 80 km/h mà làm vc này thì k đảm bảo an toàn cho chính mình. Nếu nhỡ may gây tai nạn có thể liên lụy đến người khác nữa. Ngoài những người cùng đi đường, còn ng thân, gia đình... vv.
Tự do chỉ có thể khi mình tuân thủ pháp luật & k làm hại người khác. Tự do kiểu muốn làm j thì làm thì gọi là anarchy. Cho dù mình k đồng ý với vc ng ta làm, suy cho cùng, ng ta đâu có vi phạm pháp luật? Mình là ng tham gia giao thông, nếu mình nghiêm chỉnh thì chả vc j phải sợ bất kỳ cá vàng cá xanh cá đỏ nào cả đúng k. Điều này chỉ có thể xảy ra trong 1 môi trường mà mọi người, từ công dân đến xxx đều tuân thủ theo 1 bộ luật chung.

Em k hoan nghênh & cg khuyên bác chủ thớt k nên tiếp tục. Sẽ chỉ gây thêm khoảng cách giữa dân & xxx. Các bác nghĩ sao nếu mình ở đầu nhận của "nước thánh" của bác? Nhẹ thì cg chửi đổng kiểu "Tổ sư bố mấy thằng lái xe mất dạy". Làm vậy chỉ gây thêm thù hằn chứ dc j?

ngoaidg

Xe hơi
bác chơi hiểm quá

hoangdole

Xe buýt
Nói thật em cg k ủng hộ cách cụ chủ thớt làm:

1. Xả rác ra đường. Cái này em k biết luật phạt bao nhiêu hay có quy định k, nhưng người văn minh k nên làm.
  2. Làm nhục người khác, cho dù ng đó là ai & đang làm gì, trừ trường hợp bác tự vệ.
  3. Đang chạy gần 80 km/h mà làm vc này thì k đảm bảo an toàn cho chính mình. Nếu nhỡ may gây tai nạn có thể liên lụy đến người khác nữa. Ngoài những người cùng đi đường, còn ng thân, gia đình... vv.
Tự do chỉ có thể khi mình tuân thủ pháp luật & k làm hại người khác. Tự do kiểu muốn làm j thì làm thì gọi là anarchy. Cho dù mình k đồng ý với vc ng ta làm, suy cho cùng, ng ta đâu có vi phạm pháp luật? Mình là ng tham gia giao thông, nếu mình nghiêm chỉnh thì chả vc j phải sợ bất kỳ cá vàng cá xanh cá đỏ nào cả đúng k. Điều này chỉ có thể xảy ra trong 1 môi trường mà mọi người, từ công dân đến xxx đều tuân thủ theo 1 bộ luật chung.

Em k hoan nghênh & cg khuyên bác chủ thớt k nên tiếp tục. Sẽ chỉ gây thêm khoảng cách giữa dân & xxx. Các bác nghĩ sao nếu mình ở đầu nhận của "nước thánh" của bác? Nhẹ thì cg chửi đổng kiểu "Tổ sư bố mấy thằng lái xe mất dạy". Làm vậy chỉ gây thêm thù hằn chứ dc j?
Sao kụ bảo nó ko vi phạm, khi bắn tóc độ chỉ để đút tiền vào túi.
Neu bắn mà cứ 100% lập biên bản thì em hoan nghênh lắm và ko bao giờ có chuyện xảy ra cả.
Em đảm bảo là bọn xxx đấy ko bao giờ dám chửi em cả vì nó biết lý do hơn ai hết.

hoangdole

Xe buýt
Em chỉ hỏi thế này:
- xxx có bắt cụ đi quá tốc độ đc không?
- xxx có bắt cụ không đc nhận biên bản về nộp kho bạc đc không?
- xxx bắn trên đường quy định max 80 mà ai cũng biết thì có phải là bẫy không?
Nếu không em bảo lưu quan điểm ai dính chưởng còn chửi xxx trong trường hợp này nên xem lại mình trước khi chửi xxx.
Về phần em em ko bênh xxx gì cả, những trường hợp xxx ăn bẩn (bắn tốc độ bằng mồm; cho xe mồi để bắt lỗi vượt ở đoạn cấm vượt, vượt phải, đè vạch; lợi dụng biển cắm bố láo để bắt lỗi...) em vẫn chửi xxx đều, em chỉ nghĩ việc nào ra việc đó, những việc xxx ko sai (dù nhìn ko đẹp mắt đi nữa) thì cũng đừng vì những cái họ sai mà thành kiến, thế thôi ạ :)
Em thề ko có xxx thì giao thông sẽ loạn vì ý thức người dân vẫn còn kém khi tham gia giao thông.
Nhưng xxx nó là người thi hành công vụ, nhưng khẳng định đến 90% là xxx đòi ăn bẩn chứ ko lập BB theo đúng quy định.

Và điểm bắn tốc độ trên đường kia là nằm trong số 90% đấy (Em khẳng định luôn), nó cũng có ra BB song chỉ chiếm 10% thôi.
Như vậy thì sao ko thành kiến cho được.

Quan điểm của em: anh em tham gia giao thông đừng vi phạm, còn đã vi phạm thì ráng chịu phạt, bọn nó ăn bẩn là nó sai nhưng ko ai phạt nó hoặc chưa ai phạt nó thì em phạt trước.
Mỗi người góp tý công sức đẻ XH ngày càng trong sạch hơn

cuongdt86

Xe tăng
Chúng nó cứ làm cái trò lén lén, lút lút như thế thì ai mà chẳng tức, cực chẳng đã mới phải nghĩ ra trò để chơi đểu chúng nó thế thôi.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em chỉ hỏi thế này:
- xxx có bắt cụ đi quá tốc độ đc không?
- xxx có bắt cụ không đc nhận biên bản về nộp kho bạc đc không?
- xxx bắn trên đường quy định max 80 mà ai cũng biết thì có phải là bẫy không?
Nếu không em bảo lưu quan điểm ai dính chưởng còn chửi xxx trong trường hợp này nên xem lại mình trước khi chửi xxx.
Về phần em em ko bênh xxx gì cả, những trường hợp xxx ăn bẩn (bắn tốc độ bằng mồm; cho xe mồi để bắt lỗi vượt ở đoạn cấm vượt, vượt phải, đè vạch; lợi dụng biển cắm bố láo để bắt lỗi...) em vẫn chửi xxx đều, em chỉ nghĩ việc nào ra việc đó, những việc xxx ko sai (dù nhìn ko đẹp mắt đi nữa) thì cũng đừng vì những cái họ sai mà thành kiến, thế thôi ạ :)
Bác đã nói hết những điều e định nói rồi. Trong trường hợp này e không ủng hộ hành động đó.

xe thủng lốp

Xe container
Em lại ủng hộ bác phát nữa. Mình sai xxx phạt mình xxx sai ai phạt .....?

Duong_Anh

Xe buýt
Em buồn vì nhiều cụ hiểu sai tinh thần của OF mình rồi. Khi xxx sai, chúng ta dạy nhau cách chiến đấu với các xxx bằng lẽ phải và pháp luật. Chứ không phải chiến đấu với xxx bằng mọi giá thế này. Một lần nữa, em lên án hành động này.

xe than

Xe tăng
cụ chủ chế kiểu súng phun nước thì tiện hơn,nó bắn mình thì mình bắn nó,bất độc bất anh hùng,nghĩ cụ chủ cũng liều thật,em thì em chả dám.

CuongP

Xe tải
kết luận một câu: chủ thớt còn vô học hơn nhưng người đang chê

cuonglinh

Xe hơi
thôi lần sau tha cho các anh ấy nhé, kể cũng hơi tội

BUSPBP

Xe máy
Hành động thiếu văn hóa thế này mà vẫn có bác đồng tình thì cũng lạ nhỉ. Đề nghị bác chủ thớt rút kinh nghiệm đi ạ, nếu không thì xấu hổ cho OtoFun lắm bác ạ.

cuonglinh

Xe hơi
rõ khổ các anh xxx