[Thảo luận] Cặp đôi hoàn hảo (Tiếp theo)

Bọn nó núp bắn mà cụ nhìn thấy dc thì xứng đáng uống nước thánh

trungthong88

Xe tải
hi chắc 2 anh du kích báo lên định bắt xe cụ,nhưng nhìn thấy xe Mẹc của cu, và cụ lại dám chơi thế kia nên bọn nó sợ đấy ahi

hattrickforyou

Xe đạp
Cụ chủ thớt Teen thật! Cụ có ủng hộ những xe đi sai làn? Những xe chạy quá tốc độ không?

ndkhoivtv

Xe tăng
Chẹp chẹp, cái vụ này làm nhớ lại ngày xưa trẻ con hay có trò pha mực cả mắm tôm đi ném... bọn con gái!!! =))

Dai Anh

Xe đạp
Em là em ủng hộ cụ chủ thớt nhiệt tình, chúng nó chơi bẩn không đàng hoàng thì phải làm thế thôi, ở nước ngoài police đứng đo tốc độ công khai luôn rất rõ ràng, phương tiện nào vi phạm mà ko chấp hành thì vỡ mồm ngay, ngày trước bọn cơ động xin đểu bọn bạn e thế là chúng nó cho viên xỉ than tổ ong giữa mẹt cứ gọi là vui hehe

Tài mới

Xe tăng
Hiii. Em chỉ ko hiểu tại sao cứ phải bắn chui bắn lủi thế nhỉ?. Lập trạm mà bắn ai làm gì đâu

10kg

Xe tải
E cũng có suy nghĩ là chúng ta cứ đường đường chính chính đi đúng thì ko việc gì phải ngại xxx cả.
Nhưng do bây giờ nhiều lái xe cố tình chạy sai quá, xxx nó du kích e ủng hộ ah.
Nói đi nói lại thì e cũng phàn nàn là xxx ko ra hướng dẫn giao thông đoan chính, ko góp ý với GTCC sửa những điểm giao thông bất hợp lý mà chỉ chăm chăm lợi dụng sự bất hợp lý đó bắt lỗi người đi đường, cái này e ủng hộ cho ăn nước thánh ah.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Nhà cụ chạy Mec gì thế???

vietanh_car

Xe tăng
Ném bọn bắn tốc độ làm gì, lần sau bác cho mấy cái thằng chỉ gậy lên nóc tủ giúp em, cho bọn chúng chừa cái thói ra giữa đường cao tốc mà chặn xe đi, có xxx ở đâu dũng cảm (NGU) bằng xxx ở nước tôi không? :-ss X_X
cụ nói chuẩn (b)

tranxuananh

Xe buýt
E ko tán thành hành động trên của cụ chủ vì nó trẻ con quá, nhưng em cũng mong rằng xxx Việt Nam ta nên đặt dòng chữ "Đoạn đường có bắn tốc độ" ở đầu con đường định bắn tốc độ rồi thích đứng đâu bắn cũng được thì văn minh hơn.

MaiMai

Xe buýt
Cụ chủ không vi phạm luật GTĐB, nhưng cẩn thận dính phải luật Dân sự đấy nhé.
Em cũng cay những thằng xxx làm ăn kiểu này, nhưng em chỉ ghé vào hạ kính xuống nhắc nhở khéo léo thôi ạ :)

T91

Xe container
dù sao em vẫn ủng hộ cụ chủ thớt, nhìn thấy mấy xxx là em đã không có thiện cảm rồi

E ko tán thành hành động trên của cụ chủ vì nó trẻ con quá, nhưng em cũng mong rằng xxx Việt Nam ta nên đặt dòng chữ "Đoạn đường có bắn tốc độ" ở đầu con đường định bắn tốc độ rồi thích đứng đâu bắn cũng được thì văn minh hơn.
vậy thì xxx teo liêu à cụ

Emchaien

Xe buýt
Hôm nay xxx bắn tốc độ cầu vượt Phạm Hùng - Xuân Thủy chiều Phạm Văn Đồng - Big C, 1 em Chevrolet đen đỗ chân cầu, tầm 10h sáng e đi qua thấy đang alo bộ đàm nhiệt tình nhưng vì đang đi chiều ngược lại nên không xuống góp ý với a ý được, vì anh ý đỗ ở chân cầu cản trở giao thông.

Thế mà tầm 13h e đi về vẫn thấy anh ý làm việc miệt mài, nên từ xa e đã đánh lái + đèn rẽ phải để vào mục sở thị xem bắn tốc độ nó ra sao.Sau khi tạt vào sát xe đó, thì thấy chiến sĩ đang miệt mài cầm bộ đàm alo, e lùi lại 1 chút (cái này e sai:P) cho vị trí lái song song với chiến sĩ (vì chiến sĩ ngồi vị trí lái) và giơ tay chào và nở 1 nụ cười tươi, e định xuống nhắc nhở chiến sĩ vì làm cản trở giao thông thì các cụ trên xe hốt hoảng chưa hiểu gì hỏi loạn lên làm sao thế, thế là e lại thôi nhấn ga đi tiếp cho các cụ đỡ sợ :P.

Qua cầu khoảng 100m thì có vài 3 cụ đang lom khom làm việc với xxx. Giờ e cứ có ác cảm với mấy xe đỗ trên đường, nên cứ có xe đỗ trên đường là e lại đi chậm để chào :D

cuonglinh

Xe hơi
họ sai thì ta nhắc nhở tý có sao

zerogravitation

Xe buýt
Sao kụ bảo nó ko vi phạm, khi bắn tóc độ chỉ để đút tiền vào túi.
Neu bắn mà cứ 100% lập biên bản thì em hoan nghênh lắm và ko bao giờ có chuyện xảy ra cả.
Em đảm bảo là bọn xxx đấy ko bao giờ dám chửi em cả vì nó biết lý do hơn ai hết.
Bác nói thế k ổn bác ah. 2 vc khác nhau. K phải tự nhiên mà xxx đút tiền vào túi. Nó đút tiền vào túi là vì CÓ NGƯỜI cho nó tiền để nó đút vào túi, chính là những người tham gia giao thông chúng ta.

Em nói lại để bác hiểu rõ hơn. Khi XXX dừng xe của bác là họ phải có lý do hoặc nghi vấn j đó về vc bác đã phạm luật giao thông. Em chưa khẳng định là ai đúng ai sai. Luật pháp quy định, bác phải tuân thủ hiệu lệnh của XXX GT. Bác dừng xe, ra xe, xxx sẽ trình bày. Nếu xxx sai, bác được đi. Nếu bác sai, bác sẽ bị lập biên bản & xử lý theo luật. Vấn đề ở chỗ này đây. Bác sai, nhưng bác lại k muốn chịu hậu quả của vc sai đó, nên bác nhìn trc nhìn sau, bác... nhét vài chân dung Bác Hồ vào túi xxx. Đến chỗ này, nếu bị "bắt", bác cũng có trách nhiệm chứ k phải chỉ là xxx đâu nhé. Bác sẽ bị tội "hối lộ", xxx sẽ bị tội "nhận hối lộ".

Bác xem bác đúng ở chỗ nào trong cả quá trình trên? Còn việc XXX hành sử k đàng hoàng, anh hùng núp là chuyện khác. K thể vì thế mà bác có hành động làm nhục họ hay xâm phạm thân thể họ được. Đó là tư duy của xã hội đen, cái j cg dùng luật "ăn miếng trả miếng" 1 cách trực tiếp. 1 xã hội văn minh k thể ủng hộ những hành động như thế này được!

Bác mà ủng hộ chủ thớt thì cg giống như hàng xóm của bác bị trộm lẻn vào, sáng hôm sau bác điều tra dc ra tên trộm đó là ai & bác vác dao vác gậy qua nhà nó chém nó. Làm như thế có khi bác còn bị đi tù lâu hơn thằng trộm đấy.

1 lần nữa, em khuyên bác chủ thớt nên dừng hành động của mình. 1 lần đã là quá nhiều rồi. Hãy cùng nhau xây dựng 1 xã hội văn minh hơn, ý thức hơn, tự giác hơn, và tôn trọng nhau hơn. K phải cứ động tí là giơ chân, hạ tay, vác ống nước ra đuổi nhau như thế này được đâu.