Cấp cứu Escape 2003 không nổ máy

Mobifone

Xe tải
Kính các bác. Tình hình là kon escape 2003 của em hôm nọ bán cho ông bạn em hôm nay sau vài hôm để không không đi nó bị bệnh như thế này. vào bật chìa khóa không thấy nó đề được. Mới đầu em tưởng hết acquy do quên không tắt đèn trần. Sau đấy ra gara mượn 1 cái acquy về thì nó cho cả thằng thợ về cùng để câu dây nhưng vẫn thế. Chú thợ định loay hoay rút dây dợ nọ kia nhưng em không cho vì trông mặt không tin tưởng lắm nên bây h xe vẫn chết. Biểu hiện như sau. Bật công tắc vẫn thấy bình thường, đài đóm vẫn chạy, các thứ vẫn chạy. Mỗi tội vặn xang đề thì im lìm. Không động tĩnh gì. Chỗ ODO lúc mới bật chìa khóa thì vẫn hiện số bình thường sau đấy thấy hiện --------- Tức là không có gì. Bây h không biết nên kiểm tra chỗ nào hả các cụ. Chứ xe mới bán mà đã die thế thì em áy náy lắm.

khoat_gia

Xe buýt
Cụ xem kim đồng hồ lúc vừa bật khóa điện lên có nhảy lung tung ko, nếu nhảy lung tung thì chắc là hết ác quy, vì lần trước e hết ac quy đấu bình của innova sang cũng ko đề đc vì bình của ếch là 55A còn Inn là 35A. Còn nếu ko phải thì e chịu òi, có khi cụ bảo cứu hộ về Ford HP vậy. Ở đấy nó có đầu đọc lỗi là ra ngay....

Mobifone

Xe tải
thấy mang cái bình to uỵch ra các bác ah. Chắc thằng thợ ấy mang cái bình 100a mất

Mobifone

Xe tải
Nó kêu xoẹt xoẹt thì đã đỡ. Đằng này đề nó chẳng thấy động tĩnh gì. các bác ah

Gõ kiến

Xe buýt
@ Cụ kiểm tra xem cái chìa khóa điện là chìa xịn hay chìa đánh???

Mobifone

Xe tải
@ Cụ kiểm tra xem cái chìa khóa điện là chìa xịn hay chìa đánh???
Chìa xịn bác ợ. vẫn dùng bằng chìa đó mà. Hik hik. không hiểu tại sao. Để mấy hôm lại bị thế. Ông bạn em bảo để đấy 3 hôm. Hôm qua ông ấy tháo cực bình acquy ra để 1 tiếng cho nó reset. Sau đấy lắp vào và không nổ máy. Để đấy đến trưa nay cần đi thì không nổ dc luôn. Hik hik. Nên mới đầu lại tưởng tại bình acquy

Mobifone

Xe tải
Em đang online bằng mobie nên có gì sai lỗi chính tả hoặc không có dấu mong các cụ thông cảm nha

meoluoi

Xe điện
Em nghi để lâu chuột cắn đứt dây rồi cụ kiểm tra 1 vòng cem

Mobifone

Xe tải
Em nghi để lâu chuột cắn đứt dây rồi cụ kiểm tra 1 vòng cem
Vâng cảm ơn cụ. Tình hình này mai em phải kéo vào hãng kiểm tra mới dc. Chắc trong đấy có scantool là họ dò ra đấy nhỉ. Có khi lại bắt dc cụ tí nào chết nhăn răng ở củ đề. ha ha ha

Gõ kiến

Xe buýt
@ Thế thì Cụ call ngay lên hãng để tư vấn đi,đừng mò mẫm lại thêm phiền phức đấy???????????

mcv30

Xe điện
sao bác không để cho thợ tác nghiệp . cái này là không đề được chứ không phải không nổ máy đâu nhé . tìm cầu chì đề và tìm rơ le đề đi . sau đó mới sờ đến đề , và tháo ra nếu cần

Tribute

Xe container
sao bác không để cho thợ tác nghiệp . cái này là không đề được chứ không phải không nổ máy đâu nhé . tìm cầu chì đề và tìm rơ le đề đi . sau đó mới sờ đến đề , và tháo ra nếu cần
Em cũng dự là cầu chì, rơ le đề, hoặc có chú Tý nào vào xơi dây điện, để mấy ngày không đi dễ Tý vào làm ổ lắm.

Mobifone

Xe tải
Thì tại vì em trông chú thợ ấy có vẻ mất tin tưởng quá. Mới đầu chú ấy câu khổng đề dc. Chẳng nói chẳng rằng em tưởng phải mở hộp cầu chì ra xe ai dè thò đầu vào định rút luôn cái jack ở củ ABS mới sợ chứ. Thế là em biết ngay thợ vườn nên thôi cho chú ấy về. Với lại em cũng đang bận đi ngay lúc đó nên không gọi thêm thợ khác.

Mobifone

Xe tải
Cụ gọi bọn Ford Hp đi, chúng nó tư vấn cho 0313668995
Cảm ơn các bác. Em nó lại đang ở HN. Ở Việt Hưng ấy. xe đang chết ở đó. :D. Mai vào ford cho chắc các bác nhỉ.

Mobifone

Xe tải
Mà em không hiểu sao có một biểu hiện lạ nữa là cái đồng hồ ODO ấy. Nó lại về -------- hết. Tức là như kiểu Mo ấy

lexus_bk

Xe điện
Hê hê! con focus của e vừa bị y như cụ, hiện tượng là, đèn báo trộm nháy liên tục, ODO hiện toàn gạch ngang. Cuối cùng là do lỏng giắc điện ở ngay đầu hộp đen cụ ạ. hôm trước mấy bác trên FORD cũng mò mãi hơn 1 ngày ko tìm ra bệnh. cuối cùng 1 bác tháo cái giắc đó ra. cắm vào -> thế là được -> đến là bó tay.
Chúc bác cũng may mắn như em!

Mobifone

Xe tải
Hê hê! con focus của e vừa bị y như cụ, hiện tượng là, đèn báo trộm nháy liên tục, ODO hiện toàn gạch ngang. Cuối cùng là do lỏng giắc điện ở ngay đầu hộp đen cụ ạ. hôm trước mấy bác trên FORD cũng mò mãi hơn 1 ngày ko tìm ra bệnh. cuối cùng 1 bác tháo cái giắc đó ra. cắm vào -> thế là được -> đến là bó tay.
Chúc bác cũng may mắn như em!
Có khi em cũng bị giống cụ cũng nên. Để mai em kiểm tra trước khi gọi thợ. Nhưng hộp đen nó ở chỗ nào các bác nhỉ. Em chỉ biết ABS , hộp số ,.... ở đâu thôi chứ ko biết hộp đen ở đâu. Nó ở trong cabo hay ở trong ca bin hả bác?

Billduy

Xe tăng
nếu toi máy phát thì xong đi vài củ như chơi !

bam2lo

Xe máy
Xe của Bác chắc là bị hết AQ thôi, Bác thử kiểm tra xem lúc đề có thấy đèn trên tablo tối lại hoặc kêu "tạch, tạch" không?
Khi câu bình điện cũng cần chú ý là dây câu phải đủ tiết diện, nếu câu bằng dây bé quá cũng không ăn thua đâu Bác ạ.