Cấp cứu Escape 2003 không nổ máy

Mobifone

Xe tải

Mobifone

Xe tải
Cụ bảo bên đó Ship bằng TNT ấy! Em toàn làm thế dễ lắm!
Chống chỉ định DHL nhé! DHL Vietnam service cực chuối!!!
Vâng ạ. để em tử hỏi xem. thấy bọn chuyên ship ebay nó bảo khó là khó vẫn đề hải quan ấy. Giống như kiểu anh em mình muốn ship cái valentine one chống bắn tốc độ về theo đường đó là không dc. mà phải là hàng sách chân thì phải

Tribute

Xe container
Bác đem qua cụ Khôi Phệ chữa cho được đấy
Em nghĩ là nếu nó không chết mấy con IC đặc chủng thì với thợ điện tử giỏi có thể khắc phục được, Cụ cứ đem sang kiểm tra kỹ xem sao, thông thường các thiết bị đặc biệt như hộp ECU này nó có mạch bảo vệ, khi có xung điện có thể gây nguy hại đến IC trung tâm nó sẽ tự chết mấy con đi ốt bảo vệ để ngắt dòng khỏi IC chính. Bên hãng xe thì nó chỉ biết là hỏng và thay cả cụm thôi. Nhiều khi chỉ chết con tụ, con đi ốt vớ vẩn vài chục ngàn đồng mà không biết, thay cả cụm nó tha hồ chém.

Mobifone

Xe tải
Em nghĩ là nếu nó không chết mấy con IC đặc chủng thì với thợ điện tử giỏi có thể khắc phục được, Cụ cứ đem sang kiểm tra kỹ xem sao, thông thường các thiết bị đặc biệt như hộp ECU này nó có mạch bảo vệ, khi có xung điện có thể gây nguy hại đến IC trung tâm nó sẽ tự chết mấy con đi ốt bảo vệ để ngắt dòng khỏi IC chính. Bên hãng xe thì nó chỉ biết là hỏng và thay cả cụm thôi. Nhiều khi chỉ chết con tụ, con đi ốt vớ vẩn vài chục ngàn đồng mà không biết, thay cả cụm nó tha hồ chém.
Kính các cụ. Sau 3 ngày nghiên cứu và tiếp thu sự góp ý, chia sẻ rất tận tình và chu đáo của các cụ. Và sự giúp đỡ của các anh em trong và ngoài nước. Em xin thông báo về tình trạng vợ cũ của em như sau. Các cách ship hàng v...v... và mua đồ bã đều không có kết quả. ( Em đã nhỡ 1 ông bạn đang công tác ở Thái xem hộ xem bên đó có bán không nhưng cũng phải đặt hàng ). Việc sửa chữa thì như các cụ góp ý nhưng em thấy vẫn không yên tâm lắm vì trông ở trong nó chẳng có vẻ gì là sửa dc cả. Chính vì các lý do trên nên vào hồi 14h30 ngày hôm nay 22/10/2010 em đã order của hãng các thiết bị trên. Thời gian đặt hàng là khoảng 30 ngày các bác ah. Hai cái hộp được bảo hành 1 năm. Tổng thiệt hại là 2603,5 USD. Hôm nay em đã phải cốp trước 50 quả. Số còn lại trả sau ( ước gì nó thương mình nó khuyến mại cho mình chỗ đó cũng tốt ).
Em xin vô cùng cảm tạ các cụ các bác các anh đã nhiệt tình giúp đỡ. Sở dĩ em phải làm vậy là vì USD cứ tăng vùn vụt. Biết đâu mấy hôm nữa nó lại lên 25.000 thì toi. Nên thôi thì em xác định là em đen nên em phải chịu vậy ( mình cũng chưa đen bằng một số cụ sửa hết cả trăm triệu :D ) . Và cũng mong các bác từ bài học kinh nghiệm của em cẩn thận củi lửa. cẩn thận với lũ chuột nhất là mùa đông này. Hôm nay em đã cho cứu hộ cõng vợ em về nhà đắp chiếu dưỡng thương rồi. Không thể để lại xưởng lâu được chẳng may lại bị vặt thêm cái gì thì gay go toàn tập.
Xin chân thành cảm ơn các cụ. Chào thân ái và quyết thắng ( hik hik )

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Chia buồn cùng cụ chủ, vậy là chúng ta có thêm 1 bài học nhớ đời về sự phá hoại của lũ Tý. Giờ chắc đến lúc phải họp các cụ OF xem có chiến thuật gì chống lũ Tý này không mỗi lấn chúng nó tấn công còn nguy hại bằng cả trăm lần bị xxx tấn công.

Mobifone

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ, vậy là chúng ta có thêm 1 bài học nhớ đời về sự phá hoại của lũ Tý. Giờ chắc đến lúc phải họp các cụ OF xem có chiến thuật gì chống lũ Tý này không mỗi lấn chúng nó tấn công còn nguy hại bằng cả trăm lần bị xxx tấn công.
he he he. Của đau con xót, mất thời gian quá các cụ nhỉ. Nhưng thôi dù sao trong vụ này kiểu gì em cũng sẽ nhận phần thiệt về mình các bác ợ.

Mobifone

Xe tải
Thôi chiều thứ 6 rồi. Em tạm biệt các cụ 2 hôm. Em phải đi resort để tĩnh dưỡng lại sau vụ khủng bố này của bọn chuột và vụ chặt chém của ford VN. Bye bye các cụ. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ. Và tìn chỗ bán mèo đi nhe :D

Tribute

Xe container

Mobifone

Xe tải
Ôi sao cái giá ở đây mềm kinh nhỉ, chưa bằng 1/10 giá của Ford VN.
Vấn đề là ko mua dc về là đầu tiên. thứ hai là có mua dc về lắp vào cũng không chạy chuẩn dc. Em thấy các cụ bảo thế. Thê mới đau chứ lại. Thôi mình chỉ biết than cái số người VN đã nghèo mà xe lại đắt gấp 3 lần nước khác. Phụ tùng thì cũng đắt gắp 3 là đúng roài :D. Trên mấy trang nc ngoài 2 cái hộp đó có 400$ second hand thế mà ở VN là 2000$ mới. Vị chi chắc là cũng gấp 3 các bác ah. Sau này có cụ nào lên làm ở chính phủ thì cải cách cái vụ này hộ anh em nhé.......

ninhkent

Xe tăng
xin chia buồn cùng cụ, em cũng đang di ếch, và cũng đang tìm mèo để chơi cái bọn chuột này. Nước nghèo dân nghèo mà mấy bố cứ sĩ, phang tiên thuế cao ngất. đến chịu.

Mobifone

Xe tải
Xin thông báo với các bác tin mới nhất và cuối cùng về vụ này. Sau bao ngày mòn mỏi chờ đợi kéo xe đi về và bao chi phí phát sinh. Sâu của ford đã báo với em là hàng đã về kho. Sáng thứ 2 sẽ bàn giao. Em cũng đã thống nhất với ông bạn mua xe của em là em chỉ hỗ trợ bác ấy dc trên tinh thần 50/50 tất cả các chi phí thôi. Em nghĩ như vậy là hợp lý rồi ạ. Em xin close chủ đề và kính chúc các cụ mạnh khỏe. Lái xe an toàn và ít trục trặc...............................................
Hik hik. Túm lại là sau vụ buôn bán này kon xe escape thu về dc có 12K USD. chưa bằng 1/2 kon yaris mới tậu cho bà xã. Đau buồn qua...........Nhưng túm lại là em hiểu dc cái tinh thần OTOFUN. cái gì cũng phải FUN. ke ke. Tiền còn làm ra dc còn các cái khác thì khó các bác nhỉ.
Xin chân thành cảm ơn các bác/

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Vậy là câu chuyện đã có hồi kết, 1 lần nữa chia buồn cụ chủ thớt. :(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xin thông báo với các bác tin mới nhất và cuối cùng về vụ này. Sau bao ngày mòn mỏi chờ đợi kéo xe đi về và bao chi phí phát sinh. Sâu của ford đã báo với em là hàng đã về kho. Sáng thứ 2 sẽ bàn giao. Em cũng đã thống nhất với ông bạn mua xe của em là em chỉ hỗ trợ bác ấy dc trên tinh thần 50/50 tất cả các chi phí thôi. Em nghĩ như vậy là hợp lý rồi ạ. Em xin close chủ đề và kính chúc các cụ mạnh khỏe. Lái xe an toàn và ít trục trặc...............................................
Hik hik. Túm lại là sau vụ buôn bán này kon xe escape thu về dc có 12K USD. chưa bằng 1/2 kon yaris mới tậu cho bà xã. Đau buồn qua...........Nhưng túm lại là em hiểu dc cái tinh thần OTOFUN. cái gì cũng phải FUN. ke ke. Tiền còn làm ra dc còn các cái khác thì khó các bác nhỉ.
Xin chân thành cảm ơn các bác/
Cụ quá tốt rồi, mất xiền nhưng happy! Lỗi tại bạn cụ không nuôi Mèo và thêm tí đen đủi nữa!