[Thảo luận] Cao tốc Pháp Vân - Cầu Rẽ -Liêm tuyền em chỉ chạy được 60-80km/h

dreamwater

Xe điện
Gặp mấy thằng kiểu này,e chuyển làn vượt lên xong kiểu gì e cũng tạt đầu hoặc dí cho phát. Hôm về Hạ Long ăn tết cũng thế. E đi cao tốc HN-BN, phải tạt vài xe chứ chả ít. Duy có 1 xe sau khi lên xong liếc ngang thấy 1 mợ lái nên e thôi ko tạt

rgvmen

Xe container
Gặp mấy thằng kiểu này,e chuyển làn vượt lên xong kiểu gì e cũng tạt đầu hoặc dí cho phát. Hôm về Hạ Long ăn tết cũng thế. E đi cao tốc HN-BN, phải tạt vài xe chứ chả ít. Duy có 1 xe sau khi lên xong liếc ngang thấy 1 mợ lái nên e thôi ko tạt
Cũng nên bình tĩnh cụ ạ, hehe, Hà Nội không vội được đâu, dạo này nhợn lái xe nhiều lắm, đặc biệt là taxi đi vừa ngu vừa ẩu luôn :(

coty

Xe tăng
Tết em đi đoạn hạn chế 40 còn có cụ Matiz lò dò 30 (chỗ đấy đi 40 còn thấy cuồng cẳng nữa là 30 :(), thấy có trẻ nhỏ ngồi sau đang nghịch nên em cũng chỉ nháy pha vài phát, chả thấy có phản ứng gì, em nghĩ chắc có trẻ nhỏ nên đi cẩn thận, cố đi sau nốt đoạn đấy thì cụ ý lại vít 80 như ai chứng tỏ cũng máu, thế mà đến chỗ 40 lại ko dám đi 40 mới lạ :D
thế được gọi là quá cẩn thận đó cụ ;))

HEAVY TRUCK

Xe buýt
cụ ác quá hihihi:P:P:P
Em chẳng dám và cũng chẳng nỡ
Hôm trước đi cùng ông chú tài già, vượt mãi chả được đành vượt phải, lên trước nó ông ấy cũng đè phát vào đầu thằng kia, em mới bẩu, chú già rồi mà còn máu thế
Tình huống này em can 20 lít các cụ là không nên áp dụng vì mình cũng chưa biết đối tượng cầm lái nó ở mức độ nào. Chẳng may vớ phải thằng Gà mờ, nó không làm chủ được tốc độ, nó dí vào mít các cụ thì lại thành dở hơi ra các cụ ah
Thôi thì ra đường nhường nhịn nhau 1 tý cho nó lành các cụ nhở
cụ nào thấy hay thì vuốt cho em cái đê, mãi mà e chẳng được ai vuốt cả =D>

Tiểu kê

Xe tăng
Đợt Tết vừa rồi em cũng chạy tuyến này nhiều, công nhận rất nhiều " bố" lái xe cứ như đường nhà mình, tốc độ tối thiếu 80km/h nhưng các bố cứ chạy 60, thậm chí 50 km/h. Trong khi làn bên cạnh cho chạy 60 thì các bố không đi. Xi nhan mỏi tay, nháy đèn cháy cả bóng các bố ý cũng kệ. Em thật chứ ngồi trong xe chỉ muốn chửi.

taducanh

Xe buýt
Vâng nhưng cũng nhiều cụ xin vượt với tốc độ quá qui định.Em đi đoạn nào 80 em vít 80,đoạn nào 100 em vít 100, trong phố em vít 50 thế mà ối cụ cứ đòi vượt,rồi còi,xi nhanh,chớp liên tục.Nhiều đoạn đường 5 bé tí xíu cứ xin vượt em kệ,chẳng lẽ em lại cho xe lắp cánh bay lên trời để các cụ ấy chui qua gầm à hay em vỉa vào táng mấy em xe máy cho các cụ ấy vượt. Nhiều cụ còn pha dí *** em lúc vượt phải qua em xong lại đi như con rùa bò bị em dí pha xong táp vào đường đỗ luôn :))

nghichnham

Xe tăng
Chiều hôm mồng 8, em chạy từ Nam Định lên HN, gặp một xe Mec đen biển 19, một cụ chở một mợ đi chơi, đoạn cao tốc giới hạn 100km/h mà cụ í chạy làn ngoài, tốc độ tầm hơn 80km/h. Em xin mỏi hết cả xi nhan và còi cộng đèn nháy mà cụ í kô nhường cho em vượt, buộc em phải vượt ở làn phải (chứ kô phải vượt phải ợ).

Đi lên mới thấy cụ í đang mở kính 2 bên, hút thuốc, và chắc đang tâm sự chuyện đời với mợ trẻ ngồi bên.

Em tức tí ói.

mylove8x

Xe hơi
Ngày tết đi đâu mà vội cụ, nói đi rồi cũng phải nói lại, Em đã chạy 100km/h rồi mà nhiều cụ đằng sau cứ bấm còn nháy pha loạn cả lên đòi xin vượt. Những trường hợp này em đã chạy max tốc độ rồi thì ko bao giờ em tránh ạ.
Hôm trước em đi Hải Phòng cũng tình trạng như cụ, đường 5 thì vừa bé mà lại đông xe. Mình đã đi 80 rồi mà có mấy cụ đằng sau vẫn còi đèn loạn xạ đòi vượt. Mấy đứa đùa nhau bảo ko cho vượt đến lúc sau nó mà lên được nó tạt đầu rồi cầm 2 khẩu hoa cải ra thì ko biết chạy đi đâu. Tốt nhất là cứ nhường là hơn cụ ạ, mình cũng có ảnh hưởng j đâu.

anh cho em xin

Xe buýt
Đợt Tết vừa rồi em cũng chạy tuyến này nhiều, công nhận rất nhiều " bố" lái xe cứ như đường nhà mình, tốc độ tối thiếu 80km/h nhưng các bố cứ chạy 60, thậm chí 50 km/h. Trong khi làn bên cạnh cho chạy 60 thì các bố không đi. Xi nhan mỏi tay, nháy đèn cháy cả bóng các bố ý cũng kệ. Em thật chứ ngồi trong xe chỉ muốn chửi.
Quá chuẩn luôn. Công nhận là rất ức chế khi gặp phải tình huống này, em nhìn ngang thì thấy hoặc là các bố già hoặc các anh hổ báo. Nhịn 1 tí vậy, rồi cũng quen.

Audi052012

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước đi Ninh bình có việc cũng gặp tình huống như cụ! Bực quá!

LASER1.8

Xe tải
Cụ lái xe giỏi phết nhờ. Đi đoạn đường 150km mà tạt đầu vài xe trả thù. Thế có xe nào bị cụ tạt đầu lại chạy lên tạt đầu lại cụ ko.

CLPT

Xe tải
Cũng nên bình tĩnh cụ ạ, hehe, Hà Nội không vội được đâu, dạo này nhợn lái xe nhiều lắm, đặc biệt là taxi đi vừa ngu vừa ẩu luôn :(
Cụ mắng người ta kinh quá..........

sudoku

Xe buýt
Đoạn PV - CG rất hay xảy ra tình trạng này, làn ngoài toàn bò 60 km/h, xi-nhan , nháy đèn, còi đủ kiểu, ức chế vãi

o0NewDriver0o

Xe buýt
Có đường tốt mới thấy hết được ý thức tham gia giao thông của một bộ phận không nhỏ người Việt ta. Haizza chuyện cũ nhưng luôn mới.

rgvmen

Xe container
Cụ mắng người ta kinh quá..........
Kinh gì đâu cụ, bọn đi ngu ra đường thì còn kinh hơn ạ, nguy hiểm không chỉ cho bản thân mà còn có thể gây họa, gây ảnh hưởng cho bao người khác thì xếp loại ấy vào súc vật nào trang trọng hơn hả cụ ?

buicongchuc

Xe ba gác
Bẩm các cụ
Tết vừa rồi chạy đi chạy lại mấy "quệt" ở đường này mà thấy khó chịu vô cùng các cụ ah
Làn ngoài cho chạy tối đa 100km/h, đoạn Pháp vân-Cầu rẽ, đoạn Cầu Rẽ- Liêm tuyền thì cho chạy 100km/h cả 2 làn nhưng các xe toàn vừa đi vừa bò 60-80km/h mà toàn bò làn trái ,xi nhan + nháy pha xin vượt thì toàn không cho vượt, nhiều nhất là các cụ Taxi . . .
Hầu hết các xe muốn đi cho nhanh toàn phải chuyển làn liên tục, trong đó có em
Em thấy bức xúc lắm. Chả biết các cụ ấy là lái mới, hay không quan sát biển hay là không hiểu luật
Em dự là tới đây thế nào xxx cũng bắn tốc độ xử lý các xe đi thấp hơn tốc độ tối thiểu quy định cho bà con được nhờ, cho đường thông hè thoáng ợ
Xử lý thêm lỗi không nhường đường cho xe sau xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn cho vượt nữa thì tốt ah.
Các cụ ném thoải mái đi ah ![-X[-X[-X
Hôm về quê ăn Tết em cũng gặp nhiều trường hợp này. Em toàn phải chuyển sang làn bên phải để vượt, lúc bực mình em dí sát mít, ngược pha, còi inh ỏi mới thấy bác phia trước vội tránh - không thèm xi nhan chuyển làn luôn! Bó tay!

catchu

Xe tải
Đoan Cầu Giế về Pháp Vân mình bị XXX hỏi thăm 1 lân đoạn gân PV vì tội xe con đi làn giữa, XXX nói răng làn giữa dành cho xe tải và xe khách, xe con chỉ được di lan ngoai cùng sát dải phân cách. Đường đi Lạng Sơn, đương 5 cũng hay bị bắt lôi này. Vì thế các xe ngại chuyển làn

Hoathanhtao

Xe điện
Đoan Cầu Giế về Pháp Vân mình bị XXX hỏi thăm 1 lân đoạn gân PV vì tội xe con đi làn giữa, XXX nói răng làn giữa dành cho xe tải và xe khách, xe con chỉ được di lan ngoai cùng sát dải phân cách. Đường đi Lạng Sơn, đương 5 cũng hay bị bắt lôi này. Vì thế các xe ngại chuyển làn
Chứng tỏ nhiều Cụ còn gà quá nên để xxx bắt sai lỗi!
Nếu không được chuyển làn thì GTCC nó vẽ vạch liền chứ tại sao lại để đứt quãng?

muschino

Xe hơi
Ôi giời, cái này em gặp trên cao tốc này nhiều cụ à, nhiều lúc ức chế thật. Làn 80-100km các cụ taxi matis toàn đi vào làn này lại còn thêm quả tốc độ 60-70km của các cụ này nữa. Em bó chiếu toàn tập, toàn phải xi nhan rồi vượt phải thôi. Gặp nhiều xe như (Forter - nhưng là con gái lái) nên thôi, hôm đi gặp 1 bác đứng tuổi đi con Toyota Forturner đi vào làn này lại còn quả vận tốc 65km/h, sau khi làm quả xi nhan vượt phải, em quay sang hạ kính chửi thì cụ này quay sang cười ... bó chiếu với thể loại này các cụ à. Nói chung kinh nghiệm đi là cứ xi nhan đàng hoàng nếu có vượt phải...

xeruabo2

Xe điện
20 tết em chạy PVCG , xe cỏ lại chở gần 3tạ hàng ở cốp sau nên chỉ dám đi 65-70 km/h , e toàn đi làn giữa . Gặp một cụ xe tải rất tốt bụng bám đ.ít nháy pha liên tục (nhưng ko vượt)có ý nhắc nhở em xe con phải đi làn bên trái !?
Tư duy ' xe con phải đi làn bên trái' nó ăn sâu vào dân mình rồi , ngay cả một số xxx cũng hiểu như thế nên việc một số xe con không chịu nhường đường ko phải là họ cố tình mà thực sự vì sợ bị xxx phạt lỗi sai làn ợ .