[Thảo luận] Cao tốc Pháp Vân - Cầu Rẽ -Liêm tuyền em chỉ chạy được 60-80km/h

private1985

Xe tải
một số cụ , đặc biệt em gặp là biển Hà Nội không có thói quen nhường đường cho người khác, xin có thế nào đi nữa, lịch sự nháy đèn 1 cái, hay nháy loạn xạ sau khi đợi khá lâu, tệ lắm là bấm còi cũng kệ. Và một số cụ nữa là khi xe sau đến thì xi nhan trái(mặc dù đằng trước ko có xe) ra điều là ta không nhường đường, muốn vượt thì vượt phải.

levankhang

Xe máy
Em thấy chạy ở cao tốc cứ như đua chó. Khi chỉ có một con chó thì nó nhẩn nha. Nhưng khi có nhiều con chó thì nó cứ chạy loạn hết cả lên

Taihoatu

Xe lăn
Ngày tết đi đâu mà vội cụ, nói đi rồi cũng phải nói lại, Em đã chạy 100km/h rồi mà nhiều cụ đằng sau cứ bấm còn nháy pha loạn cả lên đòi xin vượt. Những trường hợp này em đã chạy max tốc độ rồi thì ko bao giờ em tránh ạ.

noithatkientruc

Xe điện
chuyện thường như cân đường hộp sữa cụ ơi, dù sao vẫn đỡ ức chế hơn đường 5 ko cho vượt còn hay gặp anh hùng núp...

rockwell

Xe hơi
Ngày tết đi đâu mà vội cụ, nói đi rồi cũng phải nói lại, Em đã chạy 100km/h rồi mà nhiều cụ đằng sau cứ bấm còn nháy pha loạn cả lên đòi xin vượt. Những trường hợp này em đã chạy max tốc độ rồi thì ko bao giờ em tránh ạ.
Em đồng ý với cụ, làn sát giải phân cách 100km/h, làn bên cạnh là 80km/h. Cụ nào xin vượt khi tốc độ max thì em cũng không tránh để các cụ ấy tự diễn thôi.
Các cụ taxi đặc biệt xe nhỏ cỡ Getz, Matiz toàn ôm làn sát giải phân cách phi dưới 80km/h mà cấm có bao giờ nhường đường cho mình vượt.

TADITIME

Xe tải
em vẫn chạy 100 mà cụ !

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Em đưa ra ví dụ thế này nhé
Đoạn cao tốc Pháp vân- Cầu Rẽ, khi làn trong là max 80km/h, làn ngoài là 100km/h, mà có thằng mất dạy nó cứ tà tà 70-75km/h ở làn ngoài, xin đường nó không cho vượt thì chắc hẳn là các cụ buộc phải chuyển vào làn trong để vượt rồi. Vấn đề ở chỗ là khi vượt thì các cụ buộc phải tăng tốc hơn nó và để an toàn thì thường tăng hơn nó khá cao, đương nhiên các cụ sẽ quá tốc độ max là 80km/h ở làn trong. Bình thường thì không sao nhưng một ngày đẹp trời các cụ sẽ bị xxx hỏi thăm vì xxx bọn nó bắn có nghề lắm các cụ ah. Đã vượt thì phải tăng tốc, mà tăng tốc thì khả năng quá tốc độ là rất cao. Chính vì thế mà em càng bực mấy thằng *** hiểu luật ngồi ôm vô lăng trên đường cao tốc như thế
Hôm trước em cũng vài lần vượt quá tốc độ tối đa ở làn trong, may mà không bi sao ơ :D:D:D

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Có thằng Matiz, em xin vượt nó còn cho tay ra ngoài hút thuốc cơ, chả hiểu gì về luật cả, lại còn tinh tướng. Đành xin nhan sang làn phải rồi vượt.
Lên rồi. Cụ phanh lại trước mặt nó 1 phát xem sao

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Nếu tránh được, em vẫn tránh. Nhỡ ngưới ta cso việc gì thì sao.
CỤ đi thế, khi nó vượt xong thể nào nó cũng lẩm bẩm

Chỉnh sửa cuối:

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em đưa ra ví dụ thế này nhé
Đoạn cao tốc Pháp vân- Cầu Rẽ, khi làn trong là max 80km/h, làn ngoài là 100km/h, mà có thằng mất dạy nó cứ tà tà 70-75km/h ở làn ngoài, xin đường nó không cho vượt thì chắc hẳn là các cụ buộc phải chuyển vào làn trong để vượt rồi. Vấn đề ở chỗ là khi vượt thì các cụ buộc phải tăng tốc hơn nó và để an toàn thì thường tăng hơn nó khá cao, đương nhiên các cụ sẽ quá tốc độ max là 80km/h ở làn trong. Bình thường thì không sao nhưng một ngày đẹp trời các cụ sẽ bị xxx hỏi thăm vì xxx bọn nó bắn có nghề lắm các cụ ah. Đã vượt thì phải tăng tốc, mà tăng tốc thì khả năng quá tốc độ là rất cao. Chính vì thế mà em càng bực mấy thằng *** hiểu luật ngồi ôm vô lăng trên đường cao tốc như thế
Hôm trước em cũng vài lần vượt quá tốc độ tối đa ở làn trong, may mà không bi sao ơ :D:D:D
Cụ này chuẩn!

Lạc Lạc

Xe tải
Nếu các cụ nháy pha như điên dại, bấm còi như phát rồ mà nó cứ ì ra ko nhường.Rồi cụ tức tối phóng vượt lên thì..... một mợ đang ngồi ngay như tượng gỗ,mắt nhìn chăm chú nhìn đường như nhìn ng tình thì cụ sẽ ntn? chưởi thầm, cho chai lavi...... hehe

toanthangcs

Xe điện
Nhiều khi xe đi trước thấy chưa đủ điều kiện nhường đường, ví dụ: làn bên phải ngay phía trước xe mình có cái xe tải hoặc xe khách hung thần hoặc các xe đang xếp hàng dài dằng dặc phía trước... nhiều bác đi sau không hiểu cứ nháy pha, bấm còi loạn xạ như xe cứu thương !?

Chỉnh sửa cuối:

RuaHoGuom

Xe tải
Ý thức không nhường đường khi người khác xin vượt trong điều kiện an toàn khiến cho người khác buộc phải vi phạm vượt phải thì không chấp nhận được, ai cũng có công có việc, vội thì mới cần chạy nhanh mà gặp thể loại "kỳ đà cản mũi" thì ức chế lắm. Mong là còn những Cụ nào chạy kiểu đó thì điều chỉnh ngay là luôn nhá vì khi chính bản thân các Cụ có công chuyện gấp phải chạy trên đường thì các Cụ mới thấy ức chế ntn khi gặp "Kỳ đà cản mũi", nhiều khi muộn hỏng việc thì ân hận. VÌ MỘT VĂN HÓA GIAO THÔNG OF.

Chúc các Cụ và gia đình một năm mới mạnh khỏe, lái xe và "máy bay" an toàn :D

anhtho

Xe ngựa
Bẩm các cụ
Tết vừa rồi chạy đi chạy lại mấy "quệt" ở đường này mà thấy khó chịu vô cùng các cụ ah
Làn ngoài cho chạy tối đa 100km/h, đoạn Pháp vân-Cầu rẽ, đoạn Cầu Rẽ- Liêm tuyền thì cho chạy 100km/h cả 2 làn nhưng các xe toàn vừa đi vừa bò 60-80km/h mà toàn bò làn trái ,xi nhan + nháy pha xin vượt thì toàn không cho vượt, nhiều nhất là các cụ Taxi . . .
Hầu hết các xe muốn đi cho nhanh toàn phải chuyển làn liên tục, trong đó có em
Em thấy bức xúc lắm. Chả biết các cụ ấy là lái mới, hay không quan sát biển hay là không hiểu luật
Em dự là tới đây thế nào xxx cũng bắn tốc độ xử lý các xe đi thấp hơn tốc độ tối thiểu quy định cho bà con được nhờ, cho đường thông hè thoáng ợ
Xử lý thêm lỗi không nhường đường cho xe sau xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn cho vượt nữa thì tốt ah.
Các cụ ném thoải mái đi ah ![-X[-X[-X
Cụ cứ xi nhan sang phải và vượt thoải mái. Riêng đoạn PV-CG thì làn giữa chỉ cho 80, nhưng xác suất bị bắn lúc vượt cũng không cao, chú ý các camera trên cột đèn. Nếu thấy thì nín một lát rồi hãy vượt.
Tất nhiên những người đi lờ đờ mà lại vào làn sát trái là đáng trách rồi, hình như chủ yếu toàn lái mới hoặc những người rất thiếu ý thức.

Ob3xuT

Xe điện
chả riêng gì cao tốc, đường nào e đi hầu như cũng gặp rất nhiều trường hợp ko cho vượt buộc phải sang làn trong vượt :-<

biahoihanoi

Xe lăn
Nói chung gặp mấy tên này thì chỉ muốn cho chai lavi vào mẹt.

baochau3

Xe buýt
em thấy đoạn đó cụ nào cũng đều chân gan khoảng 90-100km/h em muốn vượt toàn xi nhan chuyển làn rồi vượt

Hoathanhtao

Xe điện
Lỗi này là do người đặt biển ạ!theo em là như vậy.
Đáng lẽ phân làn theo tốc độ thì lại phân làn theo loại xe.
Hôm qua em đi CG/PV thấy xxx đứng tóm một loạt các Cụ xe con đi làn xe tải.em dự là tình huống cũng như của chủ thớt.
Bởi đi thêm một đoạn,em thấy một chú xe con đi như bò ra đường.

blackpaint

Xe container
Ng ta đi nhanh hơn là việc của họ, cụ không tránh có ngày nó cho chai nước vào kính lái lại khổ. Một cách đơn giản là giảm tốc chút, chuyển làn sang phải cho họ vượt mà cũng không làm được thì cứ bảo sao thằng đi sau nó cay nó cú, rồi lại khổ mình.

Chỉnh sửa cuối: