[Thảo luận] Cao tốc Pháp Vân - Cầu Rẽ -Liêm tuyền em chỉ chạy được 60-80km/h

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Bẩm các cụ
Tết vừa rồi chạy đi chạy lại mấy "quệt" ở đường này mà thấy khó chịu vô cùng các cụ ah
Làn ngoài cho chạy tối đa 100km/h, đoạn Pháp vân-Cầu rẽ, đoạn Cầu Rẽ- Liêm tuyền thì cho chạy 100km/h cả 2 làn nhưng các xe toàn vừa đi vừa bò 60-80km/h mà toàn bò làn trái ,xi nhan + nháy pha xin vượt thì toàn không cho vượt, nhiều nhất là các cụ Taxi . . .
Hầu hết các xe muốn đi cho nhanh toàn phải chuyển làn liên tục, trong đó có em
Em thấy bức xúc lắm. Chả biết các cụ ấy là lái mới, hay không quan sát biển hay là không hiểu luật
Em dự là tới đây thế nào xxx cũng bắn tốc độ xử lý các xe đi thấp hơn tốc độ tối thiểu quy định cho bà con được nhờ, cho đường thông hè thoáng ợ
Xử lý thêm lỗi không nhường đường cho xe sau xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn cho vượt nữa thì tốt ah.
Các cụ ném thoải mái đi ah ![-X[-X[-X

nghichnham

Xe tăng
Em cũng xin (xi nhan, còi, nháy đèn ra hiệu) mà 10 lần thì may ra có 1 lần đc nhường đường. Toàn phải chuyển vào làn liên tục như cụ ợ.

cwise

Xe container
ở VN thói quen đi trên cao tốc rất tệ, đi chậm nhưng k bao giờ biết tránh để người khác đi nhanh hơn vượt lên, đường HN-Bắc NInh là một ví dụ, nên cứ phải ra ra rồi lại vào vào, hết hơi. :D

Duytung

Xe buýt
Có thằng Matiz, em xin vượt nó còn cho tay ra ngoài hút thuốc cơ, chả hiểu gì về luật cả, lại còn tinh tướng. Đành xin nhan sang làn phải rồi vượt.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Có thằng Matiz, em xin vượt nó còn cho tay ra ngoài hút thuốc cơ, chả hiểu gì về luật cả, lại còn tinh tướng. Đành xin nhan sang làn phải rồi vượt.
Em cũng gặp thằng này cụ ợ
hơ hơ. . .

windys

Xe tăng
Hehe

Ngày xưa mặc định là xe đi chậm bên trong, xe đi nhanh bên ngoài, còi đèn là các chú cho vượt

Bây giờ đi được cả 2 làn, các chú mặc định là xe nào vượt thì vào trong

Em nháy đèn vài lần, k được em dí còi bim bim, không được nữa thì thôi.. e k vượt, hehe

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Hehe

Ngày xưa mặc định là xe đi chậm bên trong, xe đi nhanh bên ngoài, còi đèn là các chú cho vượt

Bây giờ đi được cả 2 làn, các chú mặc định là xe nào vượt thì vào trong

Em nháy đèn vài lần, k được em dí còi bim bim, không được nữa thì thôi.. e k vượt, hehe
Hôm 28 tết lúc trên đường về, sau khi qua nút Đại xuyên 1 đoạn
Em signal+ chớp pha không được >>> signal+ chớp pha+ BIM BIM BIM không được >>> Bật tất cả các thể loại đèn, bật pha + dí sát mít đi một đoạn dài

aladin_co

Xe buýt
Nước mình mới có văn hóa ô tô được ít lâu nay các cụ thông cảm, có bài gì của cụ gì mới đăng ấy tiêu đề là MUA Ô TÔ ĐỂ LÀM GÌ nói về việc mợ nào đi đường cao tốc mà ko biết lùi xe ý. Thì thử hỏi những người như thế đi đường cao tốc thì chả làm các cụ bực mình là phải thôi. Haizzz, biết làm sao được, cs ở ta còn đầy cái bực mình hơn nữa cơ

commander

Xe điện
em từ lâu cứ mặc định ra cao tốc khi vượt là xi nhan, chuyển làn, đá pha, vượt, đợi xe trước biết mà nhường thì mấy khi :-<
đi đường dài thì thấy vượt được là thốc dứt khoát, xe khác xin vượt thì em cũng xi nhan phải nhường đường \:D/

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Đường ấy dạo này mặt đường cũng bắt đầu nhấp nhô, cháu đầu xuân năm mới cũng chả dám vít mạnh cứ đều đều 100km/h mà đi, cụ nào chạy nhanh hơn thì cứ vượt.
XXX tổ chức bắn tốc độ 3 biển 80, 60, 40 trạm soát vé cầu rẽ nhiều cụ dính phết.

hiddendragong

Xe hơi
Bệnh này nhiễm vào máu rồi cụ ợ, mình đi chậm nhưng ko muốn cho người khác nhanh hơn mình.
Trên đường thì cháu rất cảm kích cụ mà mới nháy đèn + xi nhan là cụ ấy xi nhan phải cho vượt lun, :)

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tết em đi đoạn hạn chế 40 còn có cụ Matiz lò dò 30 (chỗ đấy đi 40 còn thấy cuồng cẳng nữa là 30 :(), thấy có trẻ nhỏ ngồi sau đang nghịch nên em cũng chỉ nháy pha vài phát, chả thấy có phản ứng gì, em nghĩ chắc có trẻ nhỏ nên đi cẩn thận, cố đi sau nốt đoạn đấy thì cụ ý lại vít 80 như ai chứng tỏ cũng máu, thế mà đến chỗ 40 lại ko dám đi 40 mới lạ :D
Có khi cụ ấy hỏng đồng hồ km cụ ạ :)).

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Pháp Vân Cầu Giẽ làn ngoài đường xuống cấp rất xấu vì thế mà các phương tiện đi chậm ngại tránh ra Lan này. Tuy nhiên có rất nhiêu Trương hợp củ chuối ko chịu nhương đường gây ức chế cho lái xe.

oilsupply

Xe tải
Mồng 5 em lên đường đi đà nẵng, qua nút đại xuyên em gặp 1 bác đi quá chỗ rẽ đang đi lùi lại, một bác nữa quay ngược lại chạy luôn, máu thế cơ chứ. Hôm mồng 3 đi thái bình, em toàn đi làn trong 80 mà vẫn vượt hầu hết các xe taxi đi làn ngoài. Mấy bác xe khách thì chui hẳn vào làn xe máy cũ để vượt

namhen

Xe buýt
luc khoảng 6h30 đúng không bác, em cũng gặp 2 bác này, nhìn bác phi ngươc chiều đóng khoảng 60 mà ghê quá. Tồi hôm mồng 1 tết em suýt dính chưởng khi có bác dắt xe đạp đi ngược chiều làn trong cùng, may mà vắng xe tránh được không thì mất têt rồi. Têt đi đường ghê quá!
Mồng 5 em lên đường đi đà nẵng, qua nút đại xuyên em gặp 1 bác đi quá chỗ rẽ đang đi lùi lại, một bác nữa quay ngược lại chạy luôn, máu thế cơ chứ. Hôm mồng 3 đi thái bình, em toàn đi làn trong 80 mà vẫn vượt hầu hết các xe taxi đi làn ngoài. Mấy bác xe khách thì chui hẳn vào làn xe máy cũ để vượt

phinm

Xe tăng
em từ lâu cứ mặc định ra cao tốc khi vượt là xi nhan, chuyển làn, đá pha, vượt, đợi xe trước biết mà nhường thì mấy khi :-<
đi đường dài thì thấy vượt được là thốc dứt khoát, xe khác xin vượt thì em cũng xi nhan phải nhường đường \:D/
Cụ cũng xuân là chính thôi, nếu chuyển làn như ở đoạn Pháp Vân - Cầu rẽ làn giữa chỉ được chạy 80 mà thằng ở trước cụ 90 rồi thì cụ tèo

heroesdaubu

Xe điện
Em thấy bình thường chả sao cả. Muốn đi nhanh mà chỉ chạy 1 làn thì cứ chờ đấy.

commander

Xe điện
Cụ cũng xuân là chính thôi, nếu chuyển làn như ở đoạn Pháp Vân - Cầu rẽ làn giữa chỉ được chạy 80 mà thằng ở trước cụ 90 rồi thì cụ tèo
ý iem là 2 làn đồng tốc cụ ợ, như cầu giẽ liêm tuyền hoăc đại lô TL thui :P

HUNGSMUN

Xe container
Hôm mùng 4 tết đi Ninh Bình em toàn phải vượt làn bên phải vì xin vượt mà nhiều bác cứ như bị dị tật bẩm sinh ấy.