Cao Bằng : Cột mốc biên giới Lọ Mọ Ký

Thái Phượt

Xe tăng
o
Cụ Thái ơi, Mốc 5 của khẩu Xín mần ( 197-198 ) đi xe oto ngon rồi em đi 2010 mà đi carens được mà cụ
Ảnh CK Xin mần chụp 2010 lúc này đang xây dựng

Cụ úp ảnh là lại cứa vào mỗi đau của Mình rùi ! Cụ Ca Ce ơi CK Mốc 5 người ta đang nâng cấp và nỗ lực xây dựng nên xe tải nặng nó cày nát đường rồi .Năm 2012 Mình vào mạng đọc báo HG thấy úp ảnh con đường khủng khiếp lắm ,Mình đang căn khô ráo hoặc th11 này sẽ lọ mọ lên luôn mấy điểm trên đấy đấy .Thanks Cụ đã vào động viên Mình

ca_ce

Xe tăng
o

Cụ úp ảnh là lại cứa vào mỗi đau của Mình rùi ! Cụ Ca Ce ơi CK Mốc 5 người ta đang nâng cấp và nỗ lực xây dựng nên xe tải nặng nó cày nát đường rồi .Năm 2012 Mình vào mạng đọc báo HG thấy úp ảnh con đường khủng khiếp lắm ,Mình đang căn khô ráo hoặc th11 này sẽ lọ mọ lên luôn mấy điểm trên đấy đấy .Thanks Cụ đã vào động viên Mình
Cụ bố trí đi Cột mốc này vào khoảng giữa tháng 9 là đẹp nhất mùa lúa chín của Hoàng Xu Phì đẹp hơn cả MCC đới ( HXP chín muộn hơn MCC khoange 1-2 tuần cụ nhé) trước khi đi nếu cụ cần biết tình hình đường xá cụ PM cho em , em hỏi giúp cụ em có chú em làm ở HXP luôn

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Nhà cháu góp với bác Thái mấy mốc cũng ở Cao Bằng, nhưng có lẽ ít bác biết. Đây là mốc 612, thuộc quản lý của Đồn BP Xuân Trường (huyện Bảo Lạc, CB) và mốc nằm ở khu vực có tên là Lũng Màn Sương, thuộc xóm Mã Lủng Kha, xã Xuân Trường. Từ chỗ oto đi đến kịch trần, chúng cháu đi bộ nửa ngày vào Đồn, nghỉ ở đấy 1 ngày đêm, hôm sau mới đi xe máy khoảng 3 tiếng, tiếp lại đi bộ 4 tiếng (cả đi lẫn về), mới đến mốc.

Từ Tổ Công tác Khánh Xuân, đi theo đường này nửa ngày mới tới Đồn

Đường sạt lở thế này là chuyện bình thường và với những vụ thế này, cả năm không khắc phục nổi là bình thường

anh em chiến sĩ trong Đồn phụ giúp chúng cháu khoản đồ đạc

Đồn đây ợ

Mốc đây ợ

Đi từ Đồn từ sáng, mãi 15h chiều mới ra tới Tổ Công tác Mã Lủng Kha (giữa chặng đường Đồn và Mốc) và ăn mì tôm bữa trưa tại Tổ công tác.
Mình có một " Phát Hiện " là : Cũng là lực lượng vũ trang nhưng Bộ Đội & Bộ Đội Biên Phòng ( Công an nhân dân vũ trang ) thì Bảng Tên được đeo bên phải còn Cảnh Sát và Cảnh Sát GT thì Bảng Tên lại đeo bên Trái .Có quy định gì trong việc này ko Cụ 3G nhỉ

trên TV kênh An Ninh TV phát thanh viên cũng đeo thẻ tên bên trái

Phonglantrang

Xe buýt
Hâm mộ cụ Thái quá

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Mình có một " Phát Hiện " là : Cũng là lực lượng vũ trang nhưng Bộ Đội & Bộ Đội Biên Phòng ( Công an nhân dân vũ trang ) thì Bảng Tên được đeo bên phải còn Cảnh Sát và Cảnh Sát GT thì Bảng Tên lại đeo bên Trái .Có quy định gì trong việc này ko Cụ 3G nhỉ

trên TV kênh An Ninh TV phát thanh viên cũng đeo thẻ tên bên trái
Có quy định hết bác ợ! Từ việc đeo bảng tên, gắn phù hiệu - cấp hàm... đều khác nhau.
Ngày xưa, Biên phòng thuộc Bộ Nội vụ (nay là Bộ Công an) với cái tên Công an Vũ trang. Nhưng bây giờ, lực lượng Biên phòng thuộc BTL Bộ đội Biên phòng - Bộ Quốc phòng nên quân phục chung kiểu dáng quân đội. Phân biệt bằng phù hiệu - nền phù hiệu, nền cấp hàm với các lực lượng khác như Hải, lục, không quân, CSB ợ.

3Gái

Xe tăng
Website
Cũng là 1 mốc ở Bảo Lạc (Cao Bằng) nhưng quản lý bởi Đồn Biên phòng Cô Ba. Mốc này nằm giáp sông và từ Đồn Cô Ba vào tới nơi, chỉ có thể đi bộ và đi về, trong trọn 1 ngày.

Khựa ngay phía sau và sau khi có mặt tại mốc khoảng 5 phút, đã thấy mấy đầu trọc phi xe máy đến, đứng bên đất nó gườm gườm nhìn mình

1 Khựa khoanh tay đứng phía sau nhà cháu kia kìa

Mới lưng chừng dốc thôi, phía dưới kia là sông, nơi đặt mốc.

Thái Phượt

Xe tăng
ò
Cũng là 1 mốc ở Bảo Lạc (Cao Bằng) nhưng quản lý bởi Đồn Biên phòng Cô Ba. Mốc này nằm giáp sông và từ Đồn Cô Ba vào tới nơi, chỉ có thể đi bộ và đi về, trong trọn 1 ngày.

Tớ đi cũng nhiều mốc và hiểu bít sơ sơ về nguyên tắc cắm mốc BG .Nếu lấy sông làm ranh giới thì bờ VN có mở ngoặc đơn đánh số 2 ,bờ TQ đánh số 1 nhưng Mốc này là Mốc Đơn mỗi mặt ghi tên và phần lãnh thổ một nước .Cột Mốc này vuông góc với bờ sông,theo hướng tay chỉ của lính BP thì con sông kể từ cột mốc này trở đi là thuộc lãnh thổ VN như vậy bên kia sông sẽ phải có Mốc 590 ( mốc chẵn do VN cắm ) nữa giống như cột mốc 1122 VN cắm cạnh đường sắt CK Hữu Nghị ,còn mốc 1121 TQ cắm bên kia dòng Suối .Bạn 3G được đến nhiều cột mốc cheo leo hiểm trở thích thật ,còn cái nào ko Bạn úp nốt lên cho ae thèm luôn một thể

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Đúng rồi bác. Mốc này do TQ xây dựng và bên kia là mốc do ta dựng.
Em cũng đi một số mốc, nhưng không bằng bác Thái đâu ợ.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cận cảnh này

10 lời thề danh dự

Danh sách 34 chiến sĩ đầu tiên của QDNDVN

Nhân cụ ra đi. Cháu lôi lại cái này tí và ngày 10 hoặc sáng ngày 11 nhà em sẽ mang hương hoa vào viếng hương hồn cụ. Vị tướng vĩ đại trong lòng em.
Vì em đi phượt không đến tận nhà cụ viếng được nên xin viếng tại nơi viết nên tên tuổi của cụ.

Happy4ever

Xe điện
tháng mười hai năm ngoái, bọn em cũng làm tua đi cao băng, qua đèo gió dính ngay vụ lở đất, tắc đường
Em vừa từ Cao Bằng về, qua đoạn đèo này gặp mấy anh xe tải chở nặng, chết máy. Bị tắc đường gần 3h đồng hồ luôn.

Thái Phượt

Xe tăng
Muà này đi tuyến này có nguy hiểm k các kụ,
Cụ đi thẳng Bắc Kạn lên CB Là ngon rồi,đừng rẽ Nà pặc lên Yên Bình -Tĩnh Túc đường ấy sạt lở ghê lắm sau mấy cơn mưa lũ vừa rồi .Còn các đoạn khác lên thác BG giờ này chắc chắn xong hết rồi ...Thích La Nhik thôi Cụ

cineno

Xe máy
cháu khoái nhất cái ảnh chụp với 3 xxx :-bd