Cao Bằng : Cột mốc biên giới Lọ Mọ Ký

Thái Phượt

Xe tăng
Quay ra điểm rẽ sang đất Tầu với cột mốc 895 TQ cắm

xa xa thấy lính BP Tầu dẫn một bọn có vẻ là quan chức ra tận cột mốc dòm dỏ sang đất ta ,Tên lính BP lườm Th.Phượt rất tức tối

lambogi79

Xe điện
Niềm ước ao của em là Cụ Phượt, Chúc Cụ ngày càng chân cứng đá mềm

tudcmo

Xe điện
Cắm mốc như vậy gọi mốc song phương cụ Thái à
Tiếp tục cuộc hành trình E ko quay về CB mà ra khỏi thác BG E đi thẳng TL206 về Bằng Ca - Hạ lang ,TL 206 nhỏ nhưng rất đẹp chạy song song với dòng sông Quây Sơn lúc này là sông biên giới rồi

Vì là Sông Biên Giới nên trên bờ cắm rất nhiều Mốc đôi

Bờ mình 1 mốc bên kia sông một mốc ,đánh số giống nhau khác là mình thì chẵn mà Nó thì lẻ.Bên bờ sông có nhiều bè mảng buộc dây để kéo qua kéo lại phục vụ ....buôn lậu

Thái Phượt

Xe tăng
Lặn ngụp mãi E cũng trở ra đc TT Hạ Lang,chào Hạ Lang nhé E xuôi TL207 về Quảng Uyên ra QL3 đi CK Tà Lùng ,cửa khẩu Quốc Tế duy nhất của tỉnh Cao Bằng

So với những đoạn đường TTBG E vừa lọ mọ thì QL3 đi CK Tà Lùng đẹp như dải lụa

Hàng nhập đang chờ kiểm dịch và phun thuốc

Hàng hóa qua lại rất tấp nập ,Hàng xuất

những phận đời Cửu Vạn ở đâu cũng giống nhau

Thái Phượt

Xe tăng
Sau khi trình CMT và xin phép thì Trạm Trưởng BP dặn là Bác cứ tham quan vô tư nhưng đến giữa cầu có vạch đỏ thì dừng lại .Đi nào

Cầu Thủy Khẩu làm BG đây ,dưới sông còn xác 1c ô tô Tầu ,bỏ luôn ko trục vớt ( rẻ mà ) .Vạch Đỏ giới hạn đây

Cột mốc CKQT có gắn Quốc Huy đây

Chú Ngỗng tạo dáng oánh dấu phát

Gấu_Misha

Xe đạp
Sau khi trình CMT và xin phép thì Trạm Trưởng BP dặn là Bác cứ tham quan vô tư nhưng đến giữa cầu có vạch đỏ thì dừng lại .Đi nào

Cầu Thủy Khẩu làm BG đây ,dưới sông còn xác 1c ô tô Tầu ,bỏ luôn ko trục vớt ( rẻ mà ) .Vạch Đỏ giới hạn đây
Cụ Thái có chuyến đi thành công quá, chúng em ở nhà cũng được mở rộng tầm mắt thêm bao nhiêu. nhìn quả mố cầu Thủy KHẩu kia phê không chịu được em nhất định cũng sẽ tìm đến chỗ này.

Chẳng giấu gì cụ Thái, nhà cháu cũng trót mang "căn" cột mốc và cửa khẩu giống y như cụ với chú Ngỗng đây, năm ngoái cháu đi Hoàng Su Phì bị trượt mất quả cửa khẩu Cốc-pài vì không đủ thời gian, giờ vẫn cay cú lắm ạ.

Chúc cụ càng đi càng gân, càng dẻo càng dai nhá!

Thái Phượt

Xe tăng
Chẳng giấu gì cụ Thái, nhà cháu cũng trót mang "căn" cột mốc và cửa khẩu giống y như cụ với chú Ngỗng đây, năm ngoái cháu đi Hoàng Su Phì bị trượt mất quả cửa khẩu Cốc-pài vì không đủ thời gian, giờ vẫn cay cú lắm ạ.

Chúc cụ càng đi càng gân, càng dẻo càng dai nhá!
Thanks Bạn Gấu ! Tớ cũng " A.Kay CK Xín Mần ( Mốc 5 ) lắm mà chưa đi được dù đã điều nghiên hơi bị kỹ .Đợi khô ráo một tý Tớ với chú Ngỗng sẽ đi xe khách lên Xín Mần ,lên đó thuê xe máy phượt 40km vào Mốc 5 ( ô tô như của mình chắc ko vào nổi vì đường vào bị xe tải nặng cày nát rồi ) Rất vui vì biết Bạn " Đồng Căn " với Mình

denmuon

Xe buýt
Cám ơn cụ Lọ mọ ký. Cụ làm em cứ nhớ mãi thời gian còn ở trên đó, những nơi mà em chưa có điều kiện quay lại và chưa có điều kiện đến được. Những Thị hoa, Tà lùng, Đức long, Phục hòa, Đông khê... đã gợi lại cho em nhiều kỷ niệm mặc dù đã 30 năm trôi qua

vietptit

Xe tải
nhất cụ đấy, chỉ sợ khi em bằng tuổi cụ e chẳng đi nổi ra khỏi Hn ấy chứ , sao cụ ko đi xe 2 cầu cho nó yên tâm

PHUONGICE

Xe tải

cho em góp tí, đây là đồn biên phòng Thông Nông kụ ạ, em tranh thủ sang bên kia ái 1 cái cho bõ tức bọn khựa

Chỉnh sửa cuối:

prado1991

Xe tải
Nhìn chuyến đi của cụ Thái Phượt thèm quá. Ước gì em có được cơ hội đi cùng 2 cụ trong những chuyến đi đầy ý nghĩa này? Hy vọng cụ còn nhớ em :)

scud122

Xe tăng
Tuyển tập cột mốc của cụ Thái phong phú thật

Thái Phượt

Xe tăng

cho em góp tí, đây là đồn biên phòng Thông Nông kụ ạ, em tranh thủ sang bên kia ái 1 cái cho bõ tức bọn khựa
Thanks Bạn Phuơng ,lúc đầu bọn mình đã có ý định chơi luôn Thông Nông đấy chứ,gần Sóc Giang mà .Ô cháu thổ công CB dọa là đường sang Thông Nông chỉ đẹp khúc đầu còn khúc sau đang làm lại 4b ko thể đi đc thế là nhỡ mất mốc 626 .Bạn còn cái nào nữa ko hay có ảnh con đườngmsang Thông Nông úp lên cho mọi người cùng tham khảo với

Thái Phượt

Xe tăng
Nhìn chuyến đi của cụ Thái Phượt thèm quá. Ước gì em có được cơ hội đi cùng 2 cụ trong những chuyến đi đầy ý nghĩa này? Hy vọng cụ còn nhớ em :)
Thanks bạn Prado đã vào đọc Thread ,Mình mà có xe Prado thì khỏe quá ,mấy lần thót tim vì sa lầy trong chuyến lọ mọ vào tận những lối mở BG ,hy vọng có duyên mình sẽ đi cùng nhau 1 chuyến ,bọn mình còn món nợ với Mốc 5 Hoàng su Phì - Xín Mần Bạn ới chú Ngỗng Hankang 1 tiếng là lên đường thôi

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ảnh die hết rồi cụ Thái ơi, e chả xem được cái nào?

Website
www.facebook.com
Cảm ơn kụ Thái Phượt.
Khi thăm thác Bản giốc, kụ có nghe mấy bác dân tộc bán nước chè ở ngay thác nói chuyện cột đó đó có ghi chữ "Đại sơn Việt" trước kia nằm trên đỉnh đèo, theo đường phân thủy trên đỉnh núi cách thác khoảng 1km, bây giờ nó bị lộn cổ xuống giữa sông, cắt đôi thác BG?

Trước nó ở đằng kia kìa

Chỉnh sửa cuối:

prado1991

Xe tải
Thanks bạn Prado đã vào đọc Thread ,Mình mà có xe Prado thì khỏe quá ,mấy lần thót tim vì sa lầy trong chuyến lọ mọ vào tận những lối mở BG ,hy vọng có duyên mình sẽ đi cùng nhau 1 chuyến ,bọn mình còn món nợ với Mốc 5 Hoàng su Phì - Xín Mần Bạn ới chú Ngỗng Hankang 1 tiếng là lên đường thôi
Ôi bác ơi! Em thích xe này nên đặt tên vậy thôi chứ em chưa có xe 4b ạ. Hy vọng có dịp được khám phá những cột mốc cùng bác.

PHUONGICE

Xe tải
Báo cáo Bác là đường từ tỉnh vào huyện Thông nông thì khó đi thật nhưng chỉ có đoạn qua mỏ Sắt thôi vì xe của mỏ đi phá đường lắm, em cũng đi 4 bánh vào được đợt tháng 3 vừa rồi em cũng đi thì thấy đang làm đường đoạn qua mỏ sắt rồi còn đường từ huyện xuống xã Cần Yên và Cần Nông nơi có đồn biên phòng thì đi tốt Bác ạ. Nói chung em đi mấy huyện ở Cao Bằng thì có Huyện Thông Nông là đi lại vất vả mà trung tâm huyện chả có cái gì, em đi từ tỉnh vào huyện có hơn 50km mà đi hết gần 3h, ảnh em để ở máy cơ quan mai ra em lục nếu còn em post lên hầu các Bác ạ!

Gấu_Misha

Xe đạp
Merci cụ, nhà cháo là mê nhất cái chất văn của cụ Thái, vùa hóm hỉnh 1 cách nhẹ nhàng nhưng lại rất trẻ trung. Ngày trước cụ có phải giáo viên văn hay cũng từng hoạt động viết lách gì không ạ?
CỤ nói lên đó bằng xe khách rồi thuê xe máy để lên mốc, vậy là thị trấn nào hả cụ? xin cụ chia sẻ cho nhà cháo một ít thông tin về khu vực mốc 5 được không ạ, nhà cháo cũng đang muốn quay lại Xín mần.