Canon S5iS ? -Lính mới ngu ngơ cần tư vấn

quangdzung

Xe điện
Cụ chơi Sony đi. Ngon bổ rẻ, đầu tư thấp, tính năng tiên tiến. Len thì rẻ như bèo
Mỗi tội trông ko oai bằng 1D với D2X.
:^)

AQ.

Xe tăng
Cụ chơi Sony đi. Ngon bổ rẻ, đầu tư thấp, tính năng tiên tiến. Len thì rẻ như bèo
Mỗi tội trông ko oai bằng 1D với D2X.
:^)
Sony thay ống kính được hả cụ, có những loại nào thế cụ nói rõ hơn để em máu cái. Ảnh chụp từ máy nào đẹp hơn. Liệu "Lét như Soly" có đúng cho máy ảnh không cụ?

Oai - em biết phân biết thận rùi - gày gò cò hương như em, vác cái máy to đùng chị em thấy thương chứ chả thấy oai ở đâu cả cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sony thay ống kính được hả cụ, có những loại nào thế cụ nói rõ hơn để em máu cái.

Oai thì em không cần, vì gày gò cò hương như em, vác cái máy to đùng chị em thấy thương chứ chả thấy oai ở đâu cả bác ạ
Sony có DSLR A100 và A700, Ô Phở có bác Quangdzung, Libor và và... và HaLinhThu đang dùng Sony. Ống thì dùng của Minolta cũng được, có chống rung trong thân máy. Mua máy cũ của bác QD có khi rẻ lắm vì bác ấy định chuyển sang hệ mới.

Ảnh thì bác sang bài của HàLinhThư nhé.:101:

AQ.

Xe tăng
Sony có DSLR A100 và A700, Ô Phở có bác Quangdzung, Libor và và... và HaLinhThu đang dùng Sony. Ống thì dùng của Minolta cũng được, có chống rung trong thân máy. Mua máy cũ của bác QD có khi rẻ lắm vì bác ấy định chuyển sang hệ mới.

Ảnh thì bác sang bài của HàLinhThư nhé.:101:
Cám ơn bác
Bác Quang Dũng định chuyển sang hệ mới à? Em chờ bác đấy:41:

AQ.

Xe tăng
Em khoe với các cụ kho đồ cũ của em nhá

Chiếc Pratika em đã cho lại cậu em rồi

Còn đây là bộ Mamiya :

Trọn bộ:

thân máy và motoray:

Lắp ống kính Norman:

Lắp đủ cả motoray với ống Tele (dọa các em gái rất ổn):

Bộ ống kính, đủ cả hộp da:

Còn đây là em Ricorh bắt kịp thời đại nhưng vô dụng:

Canon EOS 3000, dùng sướng nhất nhưng lỗi thời - em vẫn cay cú lắm:

Cuối cùng, em Sanyo vừa quay vừa chụp, nhờ có nó em mới giao lưu được với các cụ. chất lượng ảnh chán thế nào các cụ đã thấy nhưng em dùng nó nhiều nhất vì hợp với công việc:

Chỉnh sửa cuối:

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Công việc thì dùng digital point & shot
Nghịch và doạ trẻ em + gái thì dùng máy phim cũ có sẵn.
Vừa đỡ tốn tiền vừa oai:) .

Don Kijote

Xe đạp
thêm chút tiền lên chuyên bắn cho sướng , nhưng nếu nhu cầu tương đối thì dùng bán chuyên đơn giản và tiện lợi hơn

rgvmen

Xe container
Chào bác AQ, em cũng là kts như bác, về mặt tiện dụng vừa chụp vừa quay em chân thành khuyên bác nên mua dòng FZ của Panasonic, tiện nhất là FZ50 giá cũng phải chăng, chất lượng ổn, cắm thẻ SDHC chụp nhanh cực luôn, phim quay cũng tốt, em k dùng máy này nhưng 2 ông anh họ của em là nghệ sỹ đều dùng nên em có dịp tham khảo rồi, 2 chiếc máy bác hỏi ở trên vào dòng lửng lơ cá nhân em không khoái :)

isabinh

Xe điện
Mình cũng đang mắc bệnh tương tự bác AQ này , ngồi ngoài hóng xem bác ý dùng lai gì thì mình bắt trước vậy. ha hs há

AQ.

Xe tăng
Chào bác AQ, em cũng là kts như bác, về mặt tiện dụng vừa chụp vừa quay em chân thành khuyên bác nên mua dòng FZ của Panasonic, tiện nhất là FZ50 giá cũng phải chăng, chất lượng ổn, cắm thẻ SDHC chụp nhanh cực luôn, phim quay cũng tốt, em k dùng máy này nhưng 2 ông anh họ của em là nghệ sỹ đều dùng nên em có dịp tham khảo rồi, 2 chiếc máy bác hỏi ở trên vào dòng lửng lơ cá nhân em không khoái :)
Cám ơn bác đồng nghiệp, em đã tham khảo cái này. Ống kính Leica quá ổn, Hình thức khủng bố hơn 2 em kia nhiều nhưng em không cần tính năng quay cho lắm vì đã có Sanyo, và quan trọng nhất là giá gần gấp đôi so với ngân quỹ của em.

@Isabinh: Em sắp bị tẩu hỏa nhập ma rùi sau một hồi giở qua lại các trang quảng cáo. Bi giờ chỉ chờ các cụ cao nhân chỉ bảo so sánh cho em giữa S5iS và Sony H7 là chung kết thui. Mà sao chả cụ nào phưn tích hộ em cái đoạn này nhỉ:

"PS thương hiệu có vẻ xịn hơn (điểm đánh giá theo Vatgia.com là 8,5 so với 7,2) mặc dù tính năng tương tự nhau. Nhưng 1 số thông số Sony H7 có vẻ nhỉnh hơn như Zoom wide và zoom tele của Sony là 31 và 465-15x (PS là 36 và 342 -12x); Macro focus range là 2cm (PS là 10cm); Max shutter là 1/3200 (PS là 1/4000); pin kèm sạc, thời gian chụp dài hơn ... nhưng lại kém hơn ở thẻ nhớ, PS dùng SD thông dụng và rẻ hơn MSD của Sony. Còn thông số Flash guide no - Sony là 9,8m(32.1 ft) 8 m với PS là 5,2m (17ft)2m là cái gì, thằng nào hơn thì em chịu." À còn ống kính Carl Zeiss là cái gì mà nó nhấn mạnh ghê thế ạ

Các bác không xúm vào là em :'(

rgvmen

Xe container
he he, em lại xui bác AQ tầm tiền ấy thì xơi cái này nhé Nikon P5100

http://www.dpreview.com/news/0708/07083007nikonp5100.asp
http://www.phanhoadigi.com.vn/list_product.php?ID=915&namecate=P
còn nếu chọn 1 trong 2 em ở trên thì em vote cho SONY, IS dùng pin AA khó chịu lắm, thằng bé cùng phòng em chụp cùng cái thẻ 2GB chưa đầy thẻ mà nó hết pin trước con máy ghẻ Nikon5200 của em, tất nhiên là 2 máy khác nhau với lại kiếm pin AA sạch loại xịn cũng đắt bỏ xừ chứ pin vớ vỉn sụt điện nhanh lắm :))
Em hỏi ngu tí sao bác xem máy lại dựa trên vote của vat gia?

quangdzung

Xe điện
Sony thay ống kính được hả cụ, có những loại nào thế cụ nói rõ hơn để em máu cái. Ảnh chụp từ máy nào đẹp hơn. Liệu "Lét như Soly" có đúng cho máy ảnh không cụ?

Oai - em biết phân biết thận rùi - gày gò cò hương như em, vác cái máy to đùng chị em thấy thương chứ chả thấy oai ở đâu cả cụ ạ
Sony em đang dùng là loại Alpha A100. Sau 1 thời gian sử dụng thì em thấy có 1 số ưu điểm như có tích hợp chống rung trong Body. Tích hợp luôn cái mà bà con gọi là HDR. Mức độ đầu tư thấp nhưng vẫn có chất lượng cao.
Đây là ảnh em chụp bằng A100 với len kít.

Còn đây là em chụp với cái ống kính giá có 400k

Còn nếu bác vẫn thích mua P&S thì bác thử để ý đến con Canon Pro1 xem. Em thấy con đó chất lượng ảnh cũng xuất sắc lắm

AQ.

Xe tăng
Sony em đang dùng là loại Alpha A100. Sau 1 thời gian sử dụng thì em thấy có 1 số ưu điểm như có tích hợp chống rung trong Body. Tích hợp luôn cái mà bà con gọi là HDR. Mức độ đầu tư thấp nhưng vẫn có chất lượng cao.
Đây là ảnh em chụp bằng A100 với len kít.

Còn đây là em chụp với cái ống kính giá có 400k

Còn nếu bác vẫn thích mua P&S thì bác thử để ý đến con Canon Pro1 xem. Em thấy con đó chất lượng ảnh cũng xuất sắc lắm
Ảnh đẹp quá, em thích nhất cái trên.

Oái, dưng mà bác chụp bằng Anfa A100 chứ có phải H7 đâu. Máy của bác thay ống kính được à?

Xem chiếc Canon Pro1 em lại ngả nghiêng rồi. Tầm giá vợ duyệt, ống kính thay được. Em đã tham khảo giá ở Trung Đạo , Giá: 6.624.000 VNĐ (410,92 USD) có vẻ ổn nhưng không biết là có ống kính đi kèm chưa?

À mà zoom của nó chỉ 7.1x, so với Sony H7 là 12x có phải là vấn đề lớn không bác?

@Rgvmen: cám ơn bác nhiệt tình chỉ bảo. Em xem vote ở Vật giá vì chả biết dựa vào đâu. Ngu ngơ mà bác

anhcobra

Xe container
hay nhất là bác chơi 1 em D50 hay D40 cũ như em, giá tầm hơn 400 cả lenkit, sau này máu đầu tư thêm con tele nữa là ổn, đủ để nghịch

dang26k2006

Xe hơi
Em đang dùng IS 5D chỉ chụp gia đình thôi , khi rửa ảnh thì rất nét

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ trêu em roài. Em biết chụp từ lâu nhưng không chơi ảnh, trình độ hiểu biết là con số 0 tròn trĩnh. Kể lể dông dài chỉ để góp vui - cũng nhân tiện nhớ lại kỷ niệm thời trai trẻ thôi mà. Để chiều nay em chụp mấy con máy cũ lên để các cụ chọc ngoáy nhé
Đo sáng được là tanh lắm rồi bác ạ (mấy cái máy ngày xưa thì phải đo sáng bắng mắt rồi). Em chụp toàn dơ lên bấm bừa rồi vế photoshop thoai, ứ biết đo sáng mới chỉnh cân bằng trắng... hị hị

quangdzung

Xe điện
Ảnh đẹp quá, em thích nhất cái trên.

Oái, dưng mà bác chụp bằng Anfa A100 chứ có phải H7 đâu. Máy của bác thay ống kính được à?

Xem chiếc Canon Pro1 em lại ngả nghiêng rồi. Tầm giá vợ duyệt, ống kính thay được. Em đã tham khảo giá ở Trung Đạo , Giá: 6.624.000 VNĐ (410,92 USD) có vẻ ổn nhưng không biết là có ống kính đi kèm chưa?

À mà zoom của nó chỉ 7.1x, so với Sony H7 là 12x có phải là vấn đề lớn không bác?

@Rgvmen: cám ơn bác nhiệt tình chỉ bảo. Em xem vote ở Vật giá vì chả biết dựa vào đâu. Ngu ngơ mà bác
Pro1 nó liền luôn ống kính mà. Thay làm sao được bác. Em nghĩ bác cố thêm tý lên DSLR đi bác. Tầm này dùng P&S bất cập lắm

AQ.

Xe tăng
Pro1 nó liền luôn ống kính mà. Thay làm sao được bác. Em nghĩ bác cố thêm tý lên DSLR đi bác. Tầm này dùng P&S bất cập lắm
Vâng, vẫn giá đó em lại đang ngắm con Nikon D40 kit, len AF-S 18-55mm bác thấy thế nào?
Như lạc vào mê hồn trận, ớn quá

anhcobra

Xe container
đúng rồi đấy bác, chơi em đấy với kit là lành nhất, giá chắc tầm >400 tí ti thôi. Thế mà hôm vừa rồi em đấu giá bác không tham gia, cuối cùng bán có 5 triệu rưởi