[Thảo luận] Cảnh sát giao thông đúng hay sai. Help me

Buki

Xe điện
Kính gửi các bác,

Em là thành viên box mer, có thể bài của em post ko đúng chuồng nhưng mong mod chiếu cố. Các bác nào biết xin tư vấn cho em sự việc như sau:

Em dừng xe để người nhà em lên xe, xe đã bật xi nhan, nổ máy, ngồi trong xe và bị CSGT chặn đầu yêu cầu kiểm tra giấy tờ.
- CSGT ko chào điều lệnh và yêu cầu em xuất trình giấy tờ. Em xuất trình để tránh bị vu là ko theo hiệu lệnh hay chống đối người thi hành công vụ
- Khi CSGT lập biên bản họ nói em phạm lỗi cách vỉa hè quá 25cm, nhưng em thấy dưới đó là cống và ranh giới vỉa hè ko rõ ràng, em ko phục và không ký biên bản. Thì cả nhóm cầm luôn cả mớ giấy tờ gồm đăng ký, bảo hiểm TNDS, bằng lái, đăng kiểm bỏ đi và bảo về phường xử lý. CSGT ko cho biết đội nào, ở đâu và chạy luôn. Em chạy bộ vỗ vào thùng xe hỏi, mặc dù CSGT nhìn qua gương rồi chạy tiếp. Em bực mình phi xe theo và phản đối và yêu cầu nêu rõ ở đâu và thuộc đội nào để em đi kiện. Cho em hỏi CSGT làm thế là sai hay đúng, họ được quyền và ko đc quyền giữ giấy tờ nào?
CSGT ko có biên bản có chữ ký và cũng ko yêu cầu dân làm chứng ký vào và tự động lên xe bỏ đi mà cầm hết giấy tờ của em thì họ đúng hay sai?
- Thái độ CSGT rất hống hách và dọa nạt ép dân và tìm mọi cách đưa về phường xử lý. Rồi có đồng chí bảo đưa về phường chụp ảnh phạt lỗi 2,5trieu. Bọn này coi thường pháp luật, tự bịa ra luật để phạt àh?

- em sẽ khiếu nại về thái độ dọa nạt, hất hàm, xưng hô ông tôi của họ lên quận trưởng công an, thanh tra công an quận. Em ko tin họ lại bao che khi có dân làm chứng, nếu có sự bao che em sẽ khiếu nại lên ủy ban nhân dân quận và mời báo chí vào cuộc. em cần làm những bước gì các bác tư vấn giúp em.

Em cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Thứ nhất: Bác pót bài ko đúng chuồng.
-Thứ 2: Xe bác có gắn X-Driven ko? Nếu ko có mà chỉ nói mồm với lũ này thì chả ăn thua!
-Thứ 3: Nếu bác ko sai, muốn chày bửa thì đừng bao giờ đưa giấy tờ cho xxx, đưa rồi ko lấy lại được đâu.
-THứ 4: Bọn xxx GT HN phần lớn là lũ chó chết, hôm vừa rồi em dừng xe trên phố Hàng Phèn thấy có bác dừng lại 1 tý, đang nổ máy, bật xi nhan phải thế mà 1 lũ bâu lại như ruồi. Mục rỗng hết cả rồi!:o)

ABCD

Xe tải
Bác quá hiền..thế tóm lại đội nào đang giữ giấy tờ của bác....

TapLai_XeCo

Xe đạp
Gặp em... dừng xe dù là việc gì thì cũng cứ tắt máy... mở nắp capo và đứng đợi... xong việc thì nắp lại và đi tiếp ạ

Buki

Xe điện
Em vớ phải một lũ lao nhao như ruồi và coi thường pháp luật, em cóc sợ và đang muốn thứ hai này lên ầm ĩ một phen. Em ko quan tâm đến đúng sai, công an sẽ thẩm định và em sai em sẽ nộp phạt vào ngân sách nhà nước chứ ko cho bọn họ nhưng ức cái thái độ "công an" của lũ này. Em chỉ ức cái thái độ và cách xử lý của họ thôi

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Vấn đề quan trọng là cụ bị quy lỗi gì thì lại không nói rõ? Còn vụ xưng hô này nọ cụ nói tay bo, không chứng cớ thì chẳng giải quyết vấn đề gì đâu;)

Buki

Xe điện
Vấn đề quan trọng là cụ bị quy lỗi gì thì lại không nói rõ? Còn vụ xưng hô này nọ cụ nói tay bo, không chứng cớ thì chẳng giải quyết vấn đề gì đâu;)
Họ nói em phạm lỗi cách vỉa hè quá 25cm, nhưng em thấy dưới đó là cống và ranh giới vỉa hè ko rõ ràng nên em đang phân bua thì lũ này cầm luôn mớ giấy tờ lên xe té luôn. Còn thái độ của họ có dân làm chứng, họ đồng ý theo em lên phường giải quyết rồi

meo230

Xe tải
hic, em nghe mà cũng ức chế thay cho cụ.Gặp em quên đi.chiến đi cụ , thích thì nhích.Cụ cần anh em đồng minh pm em , em đi với cụ cho máu.

Buki

Xe điện
hic, em nghe mà cũng ức chế thay cho cụ.Gặp em quên đi.chiến đi cụ , thích thì nhích.Cụ cần anh em đồng minh pm em , em đi với cụ cho máu.
Cảm ơn bác nhiều. Em sẽ làm um lên để cho ít nhất 2 thằng mất dạy trong đội đấy ko đc ra đường nữa!

tinhhoaviet

Xe hơi
Em thấy xxx VN mình chán lắm, ở nước ngoài ng dân gặp xx là thấy an toàn đc bảo vệ còn ở mình thì thấy đó là lo sợ, nếu mấy bác quan to đọc được những thông điệp của nhân dân thì lên thay đổi cách làm đi

notaman

Đi bộ
em thấy nhiều bác có nhiều kinh nghiệm đối phó với bọn xxx thì chia sẻ kinh nghiệm cho các lái trẻ nhé

vuahe77

Xe điện
Dù gì đi nữa bác vẫn bị sai vì đã bầu chúng nó và đóng góp thuế để nuôi chúng nó...Vậy hãy cam chịu đi nhé!;))

Buki

Xe điện
-Ủng hộ bác, bây giờ người VN mình dân trí cao rồi quyết ko để mấy thằng xxx nó làm trò!*-:)
Cảm ơn bác!
Nếu ko để ý mà vi phạm luật giao thông thì đằng nào cũng mất tiền cho lỗi đó, chỉ có điều tiền vào túi bọn xxx hay vào NSNN thôi. Mất công đi nộp tiền và ý thức hơn cho lần sau còn hơn cho chúng nó hưởng. Còn bắt lỗi láo và thái độ vớ vẩn mình thì mình phang vào mẹt chúng nó cho sướng. Ở VN CSGT là một nghề mà xxx mất nhiều tiền để xin ra đường hít bụi. Vụ của em hôm qua dân đứng đó nhảy vào nói thẳng mặt CSGT là "tôi làm chứng anh ko chào điều lệnh và có thái độ trịch thượng đe dọa dân" thế là chúng nó nháy nhau té luôn để em phải đuổi theo chửi um củ tỏi thì nó bảo về 15 Ngô Thì Nhậm. Bọn mất nết này thuộc biên chế Công an Quận Hà Đông.

memondeo

Xe tải
bác cứ làm căng lên cho em, văn vở thì phải dọc ngay một câu đầu tiên cửa miệng là,, SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT'' bọn này mà mình hiền là nó ăn cả ''xái' của mình đấy! tôi sai tôi chịu phạt, nhưng tôi ko sai anh lấy giấy tờ của tôi mà bỏ đi như vậy là anh làm sai nguyên tắc. cứ làm cho to chuyện lên, éo sợ thằng đếch nào hết! ko nên nghe lời mấy bác nhát gan cứ bảo là nhịn cho yên chuyện hoặc thuế má gì đó, dân trí mình cao rồi nên bọn chó đó còn ít đất sống, hiện tại chúng nó đang đi vơ vét thôi, em cũng lỳ lắm và cương với mấy thằng chó xxx đó em thắng hoài, tụi nó thấy mình hiền ăn hiếp thôi, chứ cương đúng nơi và phải hiểu biết pháp luật thì nó sợ ngay.,,đời nó vậy đó bác!!!

Buki

Xe điện
Dù gì đi nữa bác vẫn bị sai vì đã bầu chúng nó và đóng góp thuế để nuôi chúng nó...Vậy hãy cam chịu đi nhé!;))
Bác nói thế nào chứ em hay bác có đi bầu cho mấy ái thằng mất dạy này đâu. Bọn này đâu đến lượt đc đưa ra bầu. Chúng nó mất tiền chạy và ra đường cướp lại của dân để thu hồi vốn. Cái thể chế này thì mọc ra bọn nó đấy chứ. Hy vọng anh Bá Thanh làm đc việc chống tiêu cực CSGT ở Đà Nẵng và cả nước áp dụng đc.

Chỉnh sửa cuối:

Thiepk32

Xe tăng
xxx mình thì hầu như toàn bộ 99% dân ghét.

trancongdung

Xe điện
dúng rồi cac cụ ạ. dan mình giờ dan trí cao rồi. nhất là nhưng người trong ọp mình càng không thể để bọn sâu mọt ăn hiếp được. em đi đau xa đều phải có cá mè rang và máy ghi am cho chắc củ các cụ ạ

Buki

Xe điện
bác cứ làm căng lên cho em, văn vở thì phải dọc ngay một câu đầu tiên cửa miệng là,, SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT'' bọn này mà mình hiền là nó ăn cả ''xái' của mình đấy! tôi sai tôi chịu phạt, nhưng tôi ko sai anh lấy giấy tờ của tôi mà bỏ đi như vậy là anh làm sai nguyên tắc. cứ làm cho to chuyện lên, éo sợ thằng đếch nào hết! ko nên nghe lời mấy bác nhát gan cứ bảo là nhịn cho yên chuyện hoặc thuế má gì đó, dân trí mình cao rồi nên bọn chó đó còn ít đất sống, hiện tại chúng nó đang đi vơ vét thôi, em cũng lỳ lắm và cương với mấy thằng chó xxx đó em thắng hoài, tụi nó thấy mình hiền ăn hiếp thôi, chứ cương đúng nơi và phải hiểu biết pháp luật thì nó sợ ngay.,,đời nó vậy đó bác!!!
Vâng, em cũng ko bao giờ nhịn cái bọn có thái độ ko đúng mực với dân. Vụ này hai bên đang phân bua và chưa công nhận lỗi thì em thấy chúng nó văng loạn ra dọa nọ kia, em rút điện thoại ghi âm và có người quay clip thì chúng nó nháy nhau té luôn. Để xem chúng nó bao che cho nhau thế nào khi em và người làm chứng kéo lên công an quận.

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn bác!
Nếu ko để ý mà vi phạm luật giao thông thì đằng nào cũng mất tiền cho lỗi đó, chỉ có điều tiền vào túi bọn xxx hay vào NSNN thôi. Mất công đi nộp tiền và ý thức hơn cho lần sau còn hơn cho chúng nó hưởng. Còn bắt lỗi láo và thái độ vớ vẩn mình thì mình phang vào mẹt chúng nó cho sướng. Ở VN CSGT là một nghề mà xxx mất nhiều tiền để xin ra đường hít bụi. Vụ của em hôm qua dân đứng đó nhảy vào nói thẳng mặt CSGT là "tôi làm chứng anh ko chào điều lệnh và có thái độ trịch thượng đe dọa dân" thế là chúng nó nháy nhau té luôn để em phải đuổi theo chửi um củ tỏi thì nó bảo về 15 Ngô Thì Nhậm. Bọn mất nết này thuộc biên chế Công an Quận Hà Đông.
-Em tưởng bác bị tóm ở 262 tuyến phố cấm dừng đỗ xe chứ ở tận trong Hà Đông thì làm quái gì có cấm nhỉ? Mà bọn này hành xử bố láo dân họ ghét cho chả sai tẹo nào!:o)