[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ko hỏi thẳng nó bn xèng mày làm xong. Cụ chủ chán thật.

duytrong

Xe lăn
Em cũng biết về điện nước lên khi thiết kế nhà em đi toàn ống to độ dóc bảo đảm, có chặn rác, hố ga thành ra chưa bị tắc bao giờ.

tuananh_tlu

Xe buýt
400k/m cơ á. Cụ bị chém mạnh rồi.

Ha Cong Anh

Xe điện
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
Em tưởng mùa này nghề đi hái vải thuê là ra tiền tươi (300k/ngày)!!!!!

Vo_thuong

Xe điện
Nếu có đội này thì mỹ mãn quá các cụ này !
Nhà em làm ống thoát hơi nhỏ nên mặc dù giữ gìn thì năm nào cũng phải gọi hội này ít nhất là 1 lần. Trước đây em trả 3 lít và về sau tự nâng lên 4 lít do trượt giá. Chắc ông Hải có lưu lại số nên chả lần nào phải mặc cả tiền:). Khi thợ đến thì bảo nó giá vẫn như lần trước nhé - nếu nó hỏi lần trước bao nhiêu thì bảo là 4 lít :).
Nói chung là đội này dễ chịu và em thường xuyên đưa thông tin lên đây cho nhiều cụ tham khảo rồi.
Thực ra làm cái này thợ chỉ mất công chút (tối đa 30 phút), điện nước thì mình trả và mình cũng phải làm phụ với họ, công cụ thì cũng không quá nhiều tiền nên giá như thế là quá hợp lý rồi các cụ mợ nhé.

Thinkvantage239

Xe hơi
Đội thông cống này làm tự do, lôm côm lắm. Trước nhà em bị dính một vụ thống nhất ban đầu 1 giá sau khi làm xong nó báo phát sinh thêm m3 trả thêm tiền. Em không đồng ý nó lu loa lên giữa nhà, còn gọi thêm người đến ăn vạ. Em thấy có dấu hiệu vớ vẩn, gọi công an vào lôi lên đồn hết. Thế là lại xin xỏ em thôi không khiếu nại với CA phường nhưng muộn rồi...

_MeoTom_

Xe tăng
Nhà em làm ống thoát hơi nhỏ nên mặc dù giữ gìn thì năm nào cũng phải gọi hội này ít nhất là 1 lần. Trước đây em trả 3 lít và về sau tự nâng lên 4 lít do trượt giá. Chắc ông Hải có lưu lại số nên chả lần nào phải mặc cả tiền:). Khi thợ đến thì bảo nó giá vẫn như lần trước nhé - nếu nó hỏi lần trước bao nhiêu thì bảo là 4 lít :).
Nói chung là đội này dễ chịu và em thường xuyên đưa thông tin lên đây cho nhiều cụ tham khảo rồi.
Thực ra làm cái này thợ chỉ mất công chút (tối đa 30 phút), điện nước thì mình trả và mình cũng phải làm phụ với họ, công cụ thì cũng không quá nhiều tiền nên giá như thế là quá hợp lý rồi các cụ mợ nhé.
Em vừa alo thấy bảo thông bằng máy lò xo 1.2 triệu đấy cụ.

Vo_thuong

Xe điện
Em vừa alo thấy bảo thông bằng máy lò xo 1.2 triệu đấy cụ.
Oạch, lại học theo kiểu làm ăn bố láo rồi :(
Hôm nọ có cụ nào gọi số này và chốt giá 500k mà. Còn em gọi thì vẫn mặc định là 400k thôi, chắc thấy số mới nên bọn nó nói thách rồi, cụ/mợ cứ thử mặc cả 4-500 xem bọn nó có làm không, ko chịu thì next.

_MeoTom_

Xe tăng
Oạch, lại học theo kiểu làm ăn bố láo rồi :(
Hôm nọ có cụ nào gọi số này và chốt giá 500k mà. Còn em gọi thì vẫn mặc định là 400k thôi, chắc thấy số mới nên bọn nó nói thách rồi, cụ/mợ cứ thử mặc cả 4-500 xem bọn nó có làm không, ko chịu thì next.
Vâng, e next ngay và luôn.

cnvui2106

Xe buýt
0969239596 Tuấn.
Đây là bài đáp cho bài toán ... mất nhiều tiền thông cống vs. Nhà em hay làm thằng cu này, bình thường do đg ống thoát chậu rửa bát nhỏ nên năm 2 lần em yc nó mang máy nén khí thổi từ đầu ống chậu rửa nhớ bịt các lỗ thoát sàn gần đó ko bắn bẩn nhé, trc đó nó phải lấy lò xo ngoáy tay thăm dò trc, sau khi phụt khí nén nó bảo ok sẽ phải thử bằng cách lấy 2 xô nc đầy đổ vào chậu rửa nếu nc thoát có xoáy mạnh là ok trả 200n, nhớ là hai trăm ngàn 1 lần thôi nhé.
1 năm trc nhà em lại bị, nó tư vấn dùng lò xo máy rất mạnh tuồn vào phá vụn các mảng bám quanh ống sau đó phụt khí xả vào ống... hơn năm nay ngon ko bị lại dù trc đó tb bị 2 lần 1 năm. Lần thông lò xo máy nó đòi 1 củ, em mà cả 500 ko dc mãi cò cưa 700n đấy.
Thi thoảng em làm 1 ấm nước sôi nóng dội vao chậu rửa, sau đó làm xô nc đầy đổ vào, trôi veo veo, lâu quên ko nhớ là thấy có hiẹn tượng nc trôi chậm, lại làm bài nc sôi thì ổn.
Nó làm tốt, các cụ mợ nhà hay bị tham khảo ttin của em, nhớ lấy mốc tiền trên mà mặc cả, yc nó làm cẩn thận dù biết là thành công nó mới nhận tiền.
Nhớ chỉ 200n đến dưới 1 củ thôi.
Các cụ TRÁNH XA thằng TUẤN 0969239596 này ra nhé.

Nó lấy khách 680k/mét để thông cống, rồi cho dây vào vô tội vạ, lấy luôn 10 mét đòi tiền khách như đúng rồi.

Cả cái công ty vệ sinh môi trường đô thị số mà nó làm cho nữa, thông đồng chặt chém khách hàng từ chủ đến đứa làm thuê.

Vo_thuong

Xe điện
Đọc bài các cụ và bản thân thì em thấy: bọn này cứ lạ là dọa ma. Khách quen thì làm trọn gói còn khách lạ thì nó cứ tính theo m dài. Các cụ cứ mặc cả thôi, giờ nhiều thợ mà.

bamboo111

Xe tải
bọn thông cống này nhiều thằng bát nháo lắm, các cụ cẩn thận, e dính rồi,

Hacking

Xe tăng
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
Cháu đùa tí, nếu cụ thấy giá cao cụ nên đi làm thử xem … cơ hội kiếm tiền lớn đó ah

Phichzin

Xe buýt
Không lừa đâu Toét nhé. Vấn đề là giá cả mình không làm việc trước. Nên khoán theo gói: vd chỗ này bao nhiêu. Xong chị trả.
Chứ cụ chủ còn công nhận là làm xong tắm thoải mái nghĩa là ng ta làm thật.
Bọn này nó toàn lừa đảo mà

Duykhanh888

Xe hơi
Nghề này không phải ai cũng làm đc. Lên giá không phải ai cũng hài lòng

179cm

Xe hơi
Mất tiền oan như này cay thật