Cảnh giác mua nhầm xe đểu của thợ buôn

ZARG

Xe container
Lại còn lo sang tên nữa chứ cụ.
Mà sao xe này kém thế nhỉ, có khi còn thua cả @. Đúng xe ga Honda chỉ có Spacy là thần thánh :D
Kém vì xe Ý chưa nhiệt đới hóa nên sạc hay hỏng, két nước hay bục. Xe thì toàn đi phố nên ì máy.

Rồi xe có bệnh cứ cố đi. Đến 1 ngày... đoành nó lăn ra, hỏng la liệt :D

Chả cứ Dylan, @ cũng vầy mà mấy con SH đời đầu cũng thế, zồi PS cũng rứa!

hoanglien

Xe tải
Hoành tráng 1 thời Dylan
Khổ cho ông cụ đi mua xe rồi

niceshot

Xe container
Bác em U60 mắt mũi tèm nhèm rồi chả hiểu sao tự dưng đi vác của nợ này về. Mua ở 1 tay già ở ngõ 342 Hồ Tùng Mậu, mồm xoen xoét nhà thừa nhiều xe ko đi. Bác em thì hiền lành, tin người thế là mang 17t5 đến mua.
Ông bác đi đến đúng trước cổng trung tâm HNQG thì xe chết máy ko làm sao nổ đc nữa. Gọi cho em trợ giúp thế là em lại phải gọi thợ ở gần nhà vác acquy ra xem. Lọ mọ nổ đc xong, bác nói đi đc 1 lúc đầu xe bị lắc, ga ko đều. Em hỏi nhà tay bán xe chính xác ở đâu nhưng bác em chắc ko muốn to chuyện và chắc cũng biết mình dính quả lừa rồi nên ko nói. Em đành đưa xe em cho bác đi về, em và chú thợ đi con dylan về. Đù má nó xe ếu gì đi như đánh vật, kêu lục cục như xe bò, tay lái lạng như sắp rơi khỏi càng, ga cứ đỗ lại là chết. Đi ỳ như xe thồ hàng, mặt đồng hồ cũng chết toi, ko hiển thị đc, thậm chí cái cây chỉ speed còn bị gãy:-w

Tha đc nó về hàng sửa chỗ em thì ra tiếp phuộc sau chảy nhớt, thử cục sạc ko lên nổi, bla các kiểu. Nói chung test cả ngày thì phuộc sau, sạc, dây cu roa, đi lại dây điện (máy trước đó cũng đã bị làm, đánh dấu sơn các kiểu), cổ phốt... toi mn 3t5. Mặt đồng hồ coi như ko thay vì khó kiếm đồ và giá cũng đắt.
Hq tưởng lấy đc rồi thì anh thợ bảo cứ để anh test lại cho kỹ. Sáng nay lại nhận tiếp tin dữ cục máy có vấn đề, mặt quy loáp bị rỗ hở hết hơi đầu bò nên xe để qua đêm nguội máy. Nổ lên phát là nước phụt hết qua bugi bắn lên cả phần đầu xe. Xe nổ lúc đc lúc ko và nước cứ bắn liên tọi:-w. Ông anh thợ bàn với em quyết định lột hết ra để đem đi hàn lại chứ thay nguyên cục mới mất toi nó vài củ rồi. Lại phải đợi đến mai mới xong, haizz

Chuyện của cụ hơi có tí bất hợp lý!
Thường thì thợ xe phải mông má cái xe lên cho đẹp đẽ, máy móc chạy ổn thì mới bán được. Có lừa thì chỉ là do họ dùng các đồ, phụ tùng ... rẻ tiền, chất lượng kém nên chỉ chạy được 1 thời gian ngắn xe sẽ bị trục trặc, hỏng hóc. Chứ cái xe như cụ tả mà bác cụ cũng mua thì em cũng chả hiểu tại sao!!! Không nhẽ khi đến mua xe, bác cụ ko hề thử nổ máy, ngồi lên cái xe trước khi trả tiền!

hải đh

Xe tải
Chia buồn cho ông bác nhà cụ,con này sửa xong đi cũng chả thích,lọc cọc lắm.

Suny39

Xe buýt
Nói chung là mua xe cũ phải biết nghề, nếu không biết thì nhờ người quen biết xem cho. Nhớ là người phải thân quen chứ đừng nhờ thợ linh tinh là lại bị "bấu đít" đấy. Chuyện là thế này anh thợ xem xe bị thợ xe "bấu đít" mỗi phát bấu đấy luật ngầm là 100k nên phải cẩn thận. Nhà em ngày xưa ở gần chợ xe nên hay ra ngoài đó hóng hớt. Hôm vừa rồi ông cháu bảo xem hộ con SH ý đời 2006, cháu nói xem rồi đẹp lắm mới hơn 90%. Em cùng phụ Huynh nó cầm tiền đến để mua nhưng thôi rồi, đúng là "trẩu tre" còn non và xanh lắm. Nó để một cô gái trẻ ra bán bảo xe của ông chú cần tiền nhờ bán. Xe thì mới nhưng vừa mới làm lại, em làm chén nước rồi cám ơn hẹn về gia đình bàn thêm. Té một mạch.

HuyArt

Xe lăn
Toàn mấy ông Chùa Hà lấy tên, địa chỉ người khác đăng bán đấy ah. Mấy năm trước em mua hộ đưa e con xe mới biết mấy cái mánh này của bọn nó.
Em ra Chùa Hà rước con Lead về, chạy ngon lành, chắc em may mắn do ăn ở tốt

Mazda082015

Xe tải
giời ạ, cháu năm 1 đại học đã đi bán xe cho thợ chùa hà rồi cc ơi, nói ra xấu hổ quá mà ngày trc bán mấy con Novo , Atila rẻ như cho ấy làm j chả là đồ bỏ đi, ác quy thì thay liên tọi 3 hôm phải sạc 1 lần. Giờ lớn rồi nghĩ lại tội lỗi quá :)) cccm nên là ng tiêu dùng thông minh. đừng tin bố con thằng nào cả :)))

u6868

Xe buýt
Úi dời ngày xưa e cứ nằm ước ao khát khao rồi cả chiêm bao e này lắm đới:))

butchikim

Xe ba gác
Mua cũ thì kiếm con nào chả có gì để hỏng ấy :D

HuyArt

Xe lăn
Em thấy Lead bền vô đối cụ ạ, nhà em mua 1 em từ 2010 đến h mới phải thay 1 lần acqui và 1 quả lốp sau. Hay con xe em mua cũng may mắn như cụ>:D<
Con đấy em mua rẻ, có 23 củ. Cả chủ xe và thợ bán chắc hý hửng chăn được con gà béo dễ tính như em. Lý do họ bán vội giá mềm vì xe cứ chạy chục km nóng máy là cà giật, cà tưng như bị thượng mã phong. Tìm mọi kiểu chả biết tại sao, đã chắc mẩm ăn quả lừa vớ mồn. Thế nào chú thợ táy máy kiểm tra hộp nước làm mát thấy khô cong(chắc phải hết nước cả tháng rồi). Đổ đầy nước lại ngon choét, xe chạy thin thít đến giờ là hơn 4 năm rồi

Tommy Ngô

Xe hơi
Dylan e tưởng giờ max 10 củ chứ

TOMBM

Xe buýt
Con đấy em mua rẻ, có 23 củ. Cả chủ xe và thợ bán chắc hý hửng chăn được con gà béo dễ tính như em. Lý do họ bán vội giá mềm vì xe cứ chạy chục km nóng máy là cà giật, cà tưng như bị thượng mã phong. Tìm mọi kiểu chả biết tại sao, đã chắc mẩm ăn quả lừa vớ mồn. Thế nào chú thợ táy máy kiểm tra hộp nước làm mát thấy khô cong(chắc phải hết nước cả tháng rồi). Đổ đầy nước lại ngon choét, xe chạy thin thít đến giờ là hơn 4 năm rồi
Thì chăn đc gà thật rồi còn gì :D Thợ bán thì mua rẻ bán rẻ. Chủ xe thì bị hớ do tưởng xe mình hư, bác thì mua đc ngon vì may nó bệnh vặt.

ndmtn

Xe tải
Kinh nghiệm:
Chỉ mua xe trên OF.
Tất nhiên có ngoại lệ: Trừ min + mod + Chã, tránh xa 1km ạ.
OF cũng phải tỉnh bác ah, ko ai biết mình là gà cho đến khi nhận ra mình là gà đâu, em có mấy bài học rồi

ghetcongaixau

Xe tăng
OF cũng phải tỉnh bác ah, ko ai biết mình là gà cho đến khi nhận ra mình là gà đâu, em có mấy bài học rồi
Hồi mua avenis đời đầu, em mua của 1 "cụ" of, quảng cáo là mất 400$ để sửa xe kêu to do thủng bô thôi... blah blah blah, em gà không biết xem + tin người cứ thế vác về, đi được vài hôm thì dắt vài phát do điện đóm. May mà tình cờ hỏng xe ở đúng cửa hàng chủ cửa hàng cho tới chủ nhà cho thuê cửa hàng đều chơi dòng xe đó thế là em vứt xe vào làm lại toàn bộ đường điện, làm lại máy... mới đi được. OFer cũng không phải ai cũng tin được các cụ ạ

deongang

Xe buýt
người bán trên OF này zởm thì chưa thấy nhưng có đến 90% người bán xe trên này ko phải là người tiêu dùng
Mà các cụ nói thế nào chứ nhà cháu mua xe của bà chị tâng trên về mông má lại chút chạy ngon choét hơn 1 năm rồi à, mà xe cực bốc nhé

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Vấn đề các cụ nêu trên tổng là chưa tìm đúng chỗ sửa, quẳng ra hàng phán nào sửa đóa quá đơn giản mà chưa chắc hết bệnh
DÒNG xe này xuất Âu chưa nhiệt đới hoá, nhưng cơ bản vẫn lành, bệnh chủ yếu hết nước hoặc hỏng quạt, đèn báo nhiệt lên mà vẫn phi gây thổi gioăng hỏng máy, sửa đúng chỗ đúng bệnh máy vẫn rất bốc, to đầm hơn hẳn mấy con ab. @, Dylan, PS đến Sh đời 2008 máy gần như nhau, phụ kiện cũng vậy, nực cười SH thì khen @, Dylan thì chê

LinhDK

Xe đạp
Cụ chủ ới cụ tulai24h chuyên bảo kê, chăn dắt khu này chắc biết cụ bác kia :D